[Thảo luận] Tí nữa xảy ra án mạng vì Taxi đi láo trước vũ trường NewSquare Daewoo!

vietran

Xe ba gác
Lái xe taxi hầu hết mới ở quê ra tuổi còn trẻ ý thức còn kém nhưng đi lại vội vàng và láo
Âu cũng do ý thức và vì bát cơm manh ảo
Ra đường bây giờ có thân phải giữ thôi chứ chém nhau là thường, thằng a4 này chỉ dọa hồn thôi, chứ người thật việc thật nó lừ lừ đến rồi mới rút ra thọc một phát, chả kịp chạy đâu

crab49

Xe buýt
tài xế xe bus, taxi, xe tải. Do trình độ học vấn và nhận thức quá thấp, nên mới có kiểu đi xe như vậy.

karens

Xe buýt
Xã hội loạn, xxx không nghiêm minh, tạo điều kiện cho trăm hoa đua nở: lạm phát từ kinh tế đến đạo đức, văn hóa, tình người.

small_best

Xe lăn
Ra đường giờ sợ nhất mấy anh xe ben, xe bus, taxi .... :D toàn tạt đầu, chèn ép.

WhiteGet

Xe điện
Lái xe taxi hầu hết mới ở quê ra tuổi còn trẻ ý thức còn kém nhưng đi lại vội vàng và láo
Ra đường bây giờ có thân phải giữ thôi chứ chém nhau là thường, thằng a4 này chỉ dọa hồn thôi, chứ người thật việc thật nó lừ lừ đến rồi mới rút ra thọc một phát, chả kịp chạy đâu
Như chú đi A4 là cũng kinh rùi, e mà gặp thì e cũng té :))

phongvvv

Xe tải
Ngày nào ra đường mà chẳng nhìn taxi chạy ẩu...Riết rồi cũng thành quen, văn hóa lái xe phổ cập được vào giới này xem chừng khó hơn lên trời. Cũng vì miếng cơm manh áo cả thôi, chạy đúng thì không có gì bỏ vào mồm...Chạy ẩu thì kiếm chác chút, nhưng xảy ra gì thì coi như gặp hạn. Tất nhiên không thể đổ lỗi cho hoàn cảnh mà làm ẩu đựoc, nhưng ở hoàn cảnh họ chỉ có cái bằng lái xe ko nghề ngỗng, không kế sinh nhai thì cũng chẳng biết làm gì hơn. Em tin nếu có cơ hội kiếm việc khác thì 99% chuyển nghề ngay...Trước đây em hay đi của một cậu quen, dân ngoại tỉnh nghe nó nói cũng thấy thương. Nó bảo em không sợ CSGT vì em không đi láo, nhưng em sợ nhất gặp TTGT. Giống như kiểu qui định chỉ có ở VN, taxi chỉ được dừng và đón khách tại khu vực cho phép. Mà ở HN có ai thấy cái biển điểm đỗ của taxi ở đâu không? Tóm lại cứ gặp bị dừng xe là có hai phương án : gọi điện thoại cho người thân hoặc 50-50. Mà taxi thì có thể gọi được cho ai nhỉ? Một tháng 2,3 cái biên bản như thế thì không chạy ẩu mới lạ...

minh0075

Xe điện
Thế như cảnh này thì gọi là nói 1 đằng nàm 1 nẻo kụ nhỉ.
Còn như kụ nói thì gọi là ko nói mà nàm.

FANCRV

Xe tăng
Kinh thật, nói chung là em cũng suýt đấm mấy chú taxi mấy lần, cú nhất là đứng giữa đường trả khách khi mà đường thì đang tắc.

Tiểu kê

Xe tăng
chắc gì đã dám đâm mà cứ làm trò
CỤ hơi bị nhầm nhé, ngày trước cạnh nhà cháu còn có vụ chất chơi trong đó còn hơn cả ông Audi này.
Hôm đó nghe papa cháu kể là sếp bộ đội già khu cháu mời các anh xxx trên huyện đi ăn. bộ đội già trực tiếp lái mẹc S, đang đi đường thì có 1 chú tập lái đỗ xe ngang đường chắn lối đi. Bộ đội già hạ kính xuống nói rất nhã nhặn:
BĐG: anh ơi đỗ xe gọn vào chô tôi đi qua cái ( ko đi cùng mấy ông xxx chắc ông tập lái ăn đủ)
TL: ( ngồi hút thuốc ở quán nước bên đường) tôi cứ đỗ đấy ông làm éo gì được.
nghe thấy câu này mấy xxx đã tái mặy rồi vì biết sẽ có chuyện gì xảy ra, và thưa các cụ y như rằng BĐG rồ ga phi thẳng vào xe tập lái trước sự ngỡ ngàng của tất cả mọi người quanh đấy. Các đồng chí tập lái ngay lập tức bao vây xe bắt đền, BĐG bước xuống nói rất lịch sự:
BĐG: vâng thế các anh bắt đền bao nhiêu để tôi đền. ( mấy anh xxx ngồi trong xe cứ chạy ra xin đền hộ vì biết rằng hậu quả sẽ đến ngay với ông tập lái kia).
sau khi đền xong trên đường đi các anh xxx luôn mồm: thôi tiền thì đền nó rồi nó ngu ko biết gì chú đừng xử nó, anh em mình đi chơi như này mất vui.
BĐG cười rất tươi bảo các anh cứ yên tâm vụ này em bỏ qua.
Còn sau đó hậu quả như nào thì chắc chỉ có ông tập lái kia biết, papa em cũng chỉ chứng kiến và biết đến đấy.

KiaCD5numberone

Xe tăng
sáng nay em đi làm, đang đứng chờ đc đi mà một thằng mai linh chả hiẻu sao nó ping vào ít em. em muốn đánh nó lắm rồi nhưng nó xin rối rít nên tha. TSB cái bọn taxi, không đánh bọn này ko đựoc. người khác va vào nó thì nó hành con nhà ngừoi ta lên bờ xuóng ruộng.

Với taxi bị nó va quệt vào mình chỉ có mỗi một con đường: oánh phủ đầu

tuxedo_hmt24

Xe tăng
[Tieu]*[quy];5489081 nói:
CỤ hơi bị nhầm nhé, ngày trước cạnh nhà cháu còn có vụ chất chơi trong đó còn hơn cả ông Audi này.
Hôm đó nghe papa cháu kể là sếp bộ đội già khu cháu mời các anh xxx trên huyện đi ăn. bộ đội già trực tiếp lái mẹc S, đang đi đường thì có 1 chú tập lái đỗ xe ngang đường chắn lối đi. Bộ đội già hạ kính xuống nói rất nhã nhặn:
BĐG: anh ơi đỗ xe gọn vào chô tôi đi qua cái ( ko đi cùng mấy ông xxx chắc ông tập lái ăn đủ)
TL: ( ngồi hút thuốc ở quán nước bên đường) tôi cứ đỗ đấy ông làm éo gì được.
nghe thấy câu này mấy xxx đã tái mặy rồi vì biết sẽ có chuyện gì xảy ra, và thưa các cụ y như rằng BĐG rồ ga phi thẳng vào xe tập lái trước sự ngỡ ngàng của tất cả mọi người quanh đấy. Các đồng chí tập lái ngay lập tức bao vây xe bắt đền, BĐG bước xuống nói rất lịch sự:
BĐG: vâng thế các anh bắt đền bao nhiêu để tôi đền. ( mấy anh xxx ngồi trong xe cứ chạy ra xin đền hộ vì biết rằng hậu quả sẽ đến ngay với ông tập lái kia).
sau khi đền xong trên đường đi các anh xxx luôn mồm: thôi tiền thì đền nó rồi nó ngu ko biết gì chú đừng xử nó, anh em mình đi chơi như này mất vui.
BĐG cười rất tươi bảo các anh cứ yên tâm vụ này em bỏ qua.
Còn sau đó hậu quả như nào thì chắc chỉ có ông tập lái kia biết, papa em cũng chỉ chứng kiến và biết đến đấy.
cụ kể mà như ko kể! @-)

kenu97

Xe container
đợt trc ở Trần Đăng Ninh cầu giấy có vụ 1 chú 2b đi cực láo. tạt đầu 1 chú Q7 rồi lại còn võng vẽo trc mặt. Lúc sau chú Q7 vượt lên đc ép chú 2b kia vào giải phân cách, nhảy xuống xách 1 con tông dài thòng ko nói 1 câu bổ thẳng vào đầu chú 2b 1 phát nghe đánh rốp.
May mà chú kia có cái mũ BH hịn nên ko sao. Quỳ xuống lạy như tế sao thì chú Q7 kia tát cho 1 phát rồi lên xe đi luôn.

Đúng là con giun xéo mãi cũng phải quằn

dream1616

Xe buýt
Theo ngu ý của em ông A4 không dám làm gì mà lại để dao bầu trong cốp thì hơi nể đấy. Chắc chắn không thể là để làm cảnh mà cũng ko phải của mụ vợ nhờ mang đi mài rôi....

dat_asroma

Xe tải
Ông taxi thì đi láo, ông Audi thì côn đồ đầu gấu, cả 2 ông này em chẳng thấy ông nào ra hồn cả.

MÃI MÃI !

Xe buýt
cái thằng taxi này chắc từ giờ về sau chắc chẳng dám láo toét nữa rồi..............:-$

hieuhic

Xe điện
Mới tuần trước em đang đi trên cầu vượt Mai Dịch, có thằng Taxi hãng Alpha nó cứ đòi vượt mặc dù em đang đi gần 50km/h (em sợ bắn tốc độ trên cầu nên đi vậy thôi), bên phải em thì có xe công dài ngoằng nên chẳng thể cho nó vượt được. Vậy mà khi xuống đến chân cầu thằng ôn vật đó vượt phải rồi tạt đầu, đồng thời phanh gấp đánh hự 1 cái may mà em tỉnh nên cũng phanh lại được, rồi né nó vượt lên. Xong nó cũng chẳng tha, nó vượt lên và dắt em, nó cố tình phanh gấp trước xe em để cho em đâm vào đ.ít xe nó (vì nhìn thấy nó cứ nhòm quan gương hậu để dắt em) xong vẫn không được, đến đoạn bến xe Mỹ Đình thì nó chán và chạy mất.
Tức nổ mắt nhưng vì công việc nên không muốn động vào hủi.

CDX2010

Xe hơi
Các cụ có trách thì trong chuyện này em nghĩ 1 phần cũng thuộc về Giảng dạy tại VN nữa. Khi học có ai chỉ cho là văn hóa lái xe ntn đâu ợ. Nên các chú ấy cứ lái 4B mà như 2B ấy ạ => Tạt đầu là chuyện đương nhiên xảy ra.
E nghĩ lỗi thuộc về cả 2 ạ.
Mong OF càng ngày càng lớn mạnh và chung tay xây dựng 1 VHGT giống Nhật Bổn :)>-

MÃI MÃI !

Xe buýt
Ông taxi thì đi láo, ông Audi thì côn đồ đầu gấu, cả 2 ông này em chẳng thấy ông nào ra hồn cả.
em thấy chủ xe audi làm như vậy là phải nếu ko cái thằng taxi này còn vậy với nhiều người khác nữa và có khi là chính là cụ ấy chứ...........8-x

huancongtu

Xe tăng
Haha thế mà em chưa đc bem thằng nào vì em toàn tạt đầu nó :P

cuongscb

Xe tăng
Hix. Ở quê em thì sau khi bật cốp xong các anh ý không rút dao ra đâu mà là .. hoa cải đấy ạ 8-x.. Xã hội mình sắp loạn rồi.