[Thảo luận] Tí bị kẹp chả ở đầu đường đôi vào Linh Đàm.

sonnguyen

Xe buýt
3h45 chiều nay em có việc nên phải về khu Linh Đàm, bình thường từ Giải Phóng rẽ vào thì em toàn đi đường vào Đại từ rồi rẽ sang, hôm nay gặp lúc chắn tàu nên em rẽ vào qua lối đèn xanh đèn đỏ. Lúc đấy tàu vừa đi qua nên đang rất lộn xộn, em rẽ vào theo sau 1 bác xe tải to đùng, vừa qua đường sắt 1 đoạn thì chắc là tắc đường nên bác xe tải chết máy đỗ luôn tại chỗ, em bắt buộc phải dừng lại ngay phía sau, đang sốt ruột thì thấy bà con kêu toáng lên, nhìn qua kính chiếu hậu em thấy 1 chú xe bồn chở xi măng đang lừ lừ cắm vào đuôi em, đầu xe thì hướng thẳng ngay xe mình, đuôi thì vẫn đang vắt chéo phía bên kia đường tàu và ghê nhất là khi nhìn lên cabin vẫn thấy bác tài đang ngoái đầu ra ngoài cửa sổ nhìn về phía sau, nơi mấy chú xxx đang quát nhặng lên...xe thì vẫn tiến lừ lừ....:102:. Kể lại thì lâu nhưng lúc đó sự việc diễn ra quá nhanh, em sợ quá, còi ầm lên và cuối cùng là kéo phanh tay, mở cửa phi luôn xuống định bỏ chạy, mặc kệ nó ra sao thì ra....may mà có 1 bác 2B tốt bụng nhảy xuống trước, đập ầm ầm vào cửa chú xe bồn, chú í giật mình phanh giúi giụi...em chạy ra sau thấy cách đuôi xe em đúng khoảng 2, 3 phân:42:....bác tài kia chắc cũng cuống, nhảy xuống chạy lên xem rồi bảo a xin lỗi, tại đường đông quá :77:....mấy chú xxx chạy lại còn nhăn nhở bảo may cho em, chỉ 1s nữa thôi là tạch....Em vẫn còn run, léo nói được câu nào lên xe 1 lúc rồi mới hoàn hồn đi tiếp....bây giờ về đến nhà vẫn còn thấy sợ, kể lên đây để cảnh báo các bác. Bác nào ở Linh Đàm đi về qua đoạn này nên cẩn thận, đường đông và toàn xe tải, xe công....sơ sẩy là dính ngay, cẩn thận là trên hết các bác ạ.
@xe địa hình: em về gặp ông cụ nhà bác đang phải đi lên nhà bằng nạng, em hỏi cụ bảo định lái xe ra đường nhưng đau chân quá, không đạp côn được....bác hỏi thăm xem cụ thế nào nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
May thế, lần sau cụ đi xe to đi cho xe bồn nhìn thấy, ai lại đi sport 2 cánh thấp tẹo thế nhìn thấy thế nào được. Vụ cụ bỏ xe chạy lấy người là đúng sách đấy.

Minh Tu

Xe buýt
Thế là may roài cụ ạ(b)(b)(b) uống đi cho sợ:21::21:

nghienOTO

Xe tăng
Quá may :41:, sao bây giờ nhiều thằng lái xe bị lác mắt, lác tai thía nhể *-)*-)

rfs

Xe điện
Chúc mừng cụ ko bị tai nạn. uống tí rượu cho đỡ sợ(b)(b)

Carens2009

Xe điện
May cho cụ quá,em vưa đọc tin ở SG có vụ đỗ đèn đó bị xe tải đâm tan nát.Giờ thấy cụ kể cụng thấy may cho cụ quá

Slowly

Xe tải
Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi,các bác xe tải nhà ta đi đường nên để ý nhiều hơn

IQ_thap

Xe máy
có gì đâu, bác đã nhảy ra khỏi xe rồi thì lo gì, cái xe thì .... giải quyết dễ, không chừng bác lại có cái xe mới. hehe

Xe hơi
Có phải cụ chủ thớt là chủ tịch hội Cap bên OS không đấy?

sunnyhanoi

Xe điện
Chúc mừng bác đã thoát nạn trong gang tấc nhé. Em cũng thỉnh thoảng đi thăm bạn ở Linh Đàm, lần nào qua đoạn đường tàu cũng thấy ghê răng vì xe tải chạy ầm ầm :77::77:

hungtt76

Xe hơi
Kính chúc cụ chủ thớt thoát nạn.Bây giờ xe tải xe buýt giết người như ngoé

9Dragon

Xe tăng
Chúc mừng kụ đã thoát vụ này nhá. Công nhận đoạn này cực lộn xộn, hễ qua đây phải chờ tầu là em cứ đừng từ xa cho các chú tải, taxi bon chen, quang thì mới dám đi. Khiếp nhất là cái dốc lên đường tầu, có lần có chú tải còn trôi ngược nữa mới kinh, tí nữa xơi mấy bác đỗ sau, tốt nhất cứ giữ kc xa xa cho lành.
Mời SN 1 ly lấy lại thăng bằng nhá. (b)

dlamtv

Xe buýt
Gì thì gì em cũng rẽ vào đường Đại từ, chỗ đèn tín hiệu thì em qua đó khi đi từ Linh đàm ra thôi.
Sáng nay cũng có 1 vụ quẹt nhẹ của chú Kia với xe tải rồi...chỗ này rất dễ bị vì bà con đi rất lộn xộn.
Hôm nay mà cụ suýt bị là may roài, đầu tháng mà mở hàng vậy thì cụ càng phải cẩn thận khi qua chỗ này...em nói thật câu, tháng trước tại đây em cũng suýt chui gần chú 15 ton, đến bậy giờ mới hoàn hồn đấy.

vitamint

Xe tăng
em vẫn hay thắc mắc là sao giờ cao điểm mà xe ô tô to nhiều chân công ten nơ kéo rơ móc vẫn đc đi vào linh đàm thế :'(
khổ thân nhân dân quá :'(