[Thảo luận] Tí bị kẹp chả ở đầu đường đôi vào Linh Đàm.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
chúc mừng bác thoát nạn. Tuy nhiên tớ mới tìm được đường khác rất đẹp, không bao h bị tắc mà lại an toàn.

Bác đi đường giải phóng thì chịu khó đi quá lên một đoạn đến chỗ rẽ phải vào xã Hoàng Liệt, có đường ven hồ đi thẳng vào Linh đàm luôn.

Đường này ít người để ý tới, có mấy chỗ câu cá và một loạt quán đang mở trên đường nay.

Taica

Xe tải
Bác để sẵn hòn đá trên xe, có gì ném thẳng vào kính xe thì chúng nó mới biết được.

9Dragon

Xe tăng
chúc mừng bác thoát nạn. Tuy nhiên tớ mới tìm được đường khác rất đẹp, không bao h bị tắc mà lại an toàn.

Bác đi đường giải phóng thì chịu khó đi quá lên một đoạn đến chỗ rẽ phải vào xã Hoàng Liệt, có đường ven hồ đi thẳng vào Linh đàm luôn.

Đường này ít người để ý tới, có mấy chỗ câu cá và một loạt quán đang mở trên đường nay.
Chuẩn luôn, bác nào nhà bên Bán đảo đi về đường này rất tiện.
Hễ đi về phía Đông Bắc tổ quốc là em tuyền đi đường này để ra cầu Thanh Trì cho đỡ tắc.

bachkhoak40

Xe điện
Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi.

Xi dau

Xe tải
các cụ có biết ở đâu bán xe tăng không? em định làm một cái đi cho an toàn

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
(b) cho câu chuyện kể rất thật, sợ thì nói thẳng là sợ, run thì nói thẳng là run, xong việc không lên đây chém gió :)):))
(b) đê

bonbanhloiruong

Xe tăng
Sao cái đường đôi Linh Đàm dạo này lắm phốt thế nhỉ? Hay tại vì 2 cụ Nguyễn Hữu Thọ và Nguyễn Duy Trinh về an cư ở đấy? :102:
@x-trails: Em đã thử chạy đường này 1 lần rồi và suýt bị 1 chú 8x 2b phi thẳng vào đầu xe, đầu chú thì có đội mũ bảo hiểm nhưng tai gắn headphone, em pim pim và nháy pha từ xa mà còn thế. :77::77::77:

kieninlove

Xe tăng
Nghe cụ tả cũng thấy ghê :ohmy:Nhà em mà gặp tình huống này chắc tim rớt ra ngoài :P

vua_luoi

Xe điện
Lúc cụ kéo phanh tay xong, mở cửa chạy ra ngoài xe quần có bị ướt ko cụ:))

hoangduclap

Xe đạp
em đi đường cứ nhìn thấy các bác ấy là em tránh xa, chậm tý cũng đc, như của bác quả là phúc lớn. :21::21:

yeugau

Xe tải
Chúc mừng cụ đã may mắn hơn em

dontung

Xe tải
hum nọ, cũng cái ngã tư đó, nhưng em đi từ hướng Giáp bát lên, đang đỗ đèn đỏ cạnh bên phải 1 chú 3 tấn rưỡi thì tự nhiên thấy chú ấy cứ lừ lừ oánh lái sang phải, quả thực lúc ấy"dầm" em ko biết sử lý thế nào vì bên phải và đằng sau kín mít xe cộ kết quả là sau 1 tiếng cái thành xe (phần góc thùng lòi ra) dập nát bét gương bên lái rồi tiếp tục kéo lên làm rách gần 30cm phần tôn gần nắp ca bô, quá dã man!

Trung Khai

Xe tải
Chúc mừng cụ đã thoát nạn, đọc đến đoạn:
3h45 "bác xe tải chết máy đỗ luôn tại chỗ, em bắt buộc phải dừng lại ngay phía sau, đang sốt ruột thì thấy bà con kêu toáng lên, nhìn qua kính chiếu hậu em thấy 1 chú xe bồn chở xi măng đang lừ lừ cắm vào đuôi em, đầu xe thì hướng thẳng ngay xe mình, đuôi thì vẫn đang vắt chéo phía bên kia đường tàu và ghê nhất là khi nhìn lên cabin vẫn thấy bác tài đang ngoái đầu ra ngoài cửa sổ nhìn về phía sau, nơi mấy chú xxx đang quát nhặng lên...

Em lại nghĩ có đoàn tàu đang đến vì xe sau chở xăng lại còn "đuôi thì vẫn đang vắt chéo phía bên kia đường tàu". Híc quả này chắc là thảm họa đến nơi rồi. Cháy mấy ngày là cái chắc, :102:

Chúc mừng cụ, dạo này nhiều xe to mất phanh từ phía sau nên khi dừng đèn xanh đỏ em vẫn sợ, toàn phải để ý phía sau trước khi dừng!

Mr-lexus

Xe máy
chúc mừng kụ vượt qua cơn hiểm ngeof(b)(b)(b)

tuthang

Xe buýt
các cụ có biết ở đâu bán xe tăng không? em định làm một cái đi cho an toàn
Cần gì xe tăng, bác cứ làm em máy ủi hay máy xúc cũng được, xe nào mà chẳng tránh bác
Chúc mừng bác chủ khong sao là may mắn rồi

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
à cái hôm ấy là ông cụ nhà em dịnh đi khám bác sỹ, cụ tưởng tự đi được nên mới tự đi. Cụ nhà em lái xe ra đến chỗ Rosa, đau quá nên phải quay lại. Cụ bà ới em đến trở đi.

3h45 chiều nay em có việc nên phải về khu Linh Đàm, bình thường từ Giải Phóng rẽ vào thì em toàn đi đường vào Đại từ rồi rẽ sang, hôm nay gặp lúc chắn tàu nên em rẽ vào qua lối đèn xanh đèn đỏ. Lúc đấy tàu vừa đi qua nên đang rất lộn xộn, em rẽ vào theo sau 1 bác xe tải to đùng, vừa qua đường sắt 1 đoạn thì chắc là tắc đường nên bác xe tải chết máy đỗ luôn tại chỗ, em bắt buộc phải dừng lại ngay phía sau, đang sốt ruột thì thấy bà con kêu toáng lên, nhìn qua kính chiếu hậu em thấy 1 chú xe bồn chở xi măng đang lừ lừ cắm vào đuôi em, đầu xe thì hướng thẳng ngay xe mình, đuôi thì vẫn đang vắt chéo phía bên kia đường tàu và ghê nhất là khi nhìn lên cabin vẫn thấy bác tài đang ngoái đầu ra ngoài cửa sổ nhìn về phía sau, nơi mấy chú xxx đang quát nhặng lên...xe thì vẫn tiến lừ lừ....:102:. Kể lại thì lâu nhưng lúc đó sự việc diễn ra quá nhanh, em sợ quá, còi ầm lên và cuối cùng là kéo phanh tay, mở cửa phi luôn xuống định bỏ chạy, mặc kệ nó ra sao thì ra....may mà có 1 bác 2B tốt bụng nhảy xuống trước, đập ầm ầm vào cửa chú xe bồn, chú í giật mình phanh giúi giụi...em chạy ra sau thấy cách đuôi xe em đúng khoảng 2, 3 phân:42:....bác tài kia chắc cũng cuống, nhảy xuống chạy lên xem rồi bảo a xin lỗi, tại đường đông quá :77:....mấy chú xxx chạy lại còn nhăn nhở bảo may cho em, chỉ 1s nữa thôi là tạch....Em vẫn còn run, léo nói được câu nào lên xe 1 lúc rồi mới hoàn hồn đi tiếp....bây giờ về đến nhà vẫn còn thấy sợ, kể lên đây để cảnh báo các bác. Bác nào ở Linh Đàm đi về qua đoạn này nên cẩn thận, đường đông và toàn xe tải, xe công....sơ sẩy là dính ngay, cẩn thận là trên hết các bác ạ.
@xe địa hình: em về gặp ông cụ nhà bác đang phải đi lên nhà bằng nạng, em hỏi cụ bảo định lái xe ra đường nhưng đau chân quá, không đạp côn được....bác hỏi thăm xem cụ thế nào nhé!