[Thảo luận] Thương quá - 1 em Ỉn vừa mới đăng ký

sonxe

Xe buýt
cụ thắt cavat trịnh trọng qua, chụp ảnh đút tay túi quần(b)(b)(b)

adco

Xe điện
Kính thưa các bác ,
Em chẳng chạy Ỉn nhưng thấy các bác xúm vô chê 1 cách thiếu ...sự cân nhắc !
Vỏ Ỉn mỏng thiệt nhưng nó khg phải là cái để lên án trong tình huống này .
Theo em những người mới cầm lái thường khg làm chủ được chân ga nên mới húc mạnh chứ khg có chuyện kiss mông nhẹ nhàng .
Em chủ ý đưa các hình X5-X6 bị nạn để các bác hiểu rằng phần đầu xe là cái mà các nhà TK mong muốn dễ móp để hấp thu lực , an toàn cho người đi bộ . Cụ thể là các con Bi này đều làm bằng nhựa . Em dám cá rằng các xe LD mà gắn nhựa vào thì các bác sẽ chê bai khg tiếc lời vì bị cảm tính quá nặng khg thuốc chữa :redface:.

Federer

Xe tải
Kính thưa các bác ,
Em chẳng chạy Ỉn nhưng thấy các bác xúm vô chê 1 cách thiếu ...sự cân nhắc !
Vỏ Ỉn mỏng thiệt nhưng nó khg phải là cái để lên án trong tình huống này .
Theo em những người mới cầm lái thường khg làm chủ được chân ga nên mới húc mạnh chứ khg có chuyện kiss mông nhẹ nhàng .
Em chủ ý đưa các hình X5-X6 bị nạn để các bác hiểu rằng phần đầu xe là cái mà các nhà TK mong muốn dễ móp để hấp thu lực , an toàn cho người đi bộ . Cụ thể là các con Bi này đều làm bằng nhựa . Em dám cá rằng các xe LD mà gắn nhựa vào thì các bác sẽ chê bai khg tiếc lời vì bị cảm tính quá nặng khg thuốc chữa :redface:.
Em thấy bác Adco nói chuẩn, nếu có chê Ỉn thì các cụ nên tập trung vào kiểu dáng xấu, thiếu những trang thiết bị an toàn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

xeđạp

Xe buýt
" Racing cars used to be made of the same sort of materials as road cars, that is steel, aluminum and other metals. In the early 1980s, however, Formula 1 underwent the beginnings of a revolution that has become its hallmark today: the use of carbon composite materials to build the chassis.
Today, most of the racing car chassis - the monocoque, suspension, wings and engine cover - is built with carbon fiber. This material has four advantages over every other kind of material for racing car construction "

Em thì lại nghĩ hơi khác bác ợ, ở đây chẳng có gì là hấp thụ xung lực hay an toàn cho người đi bộ cả, cover của các em X5-X6 làm bằng carbon chẳng qua đấy là công nghệ mới ( đến chassis của em F1 mà họ còn làm bằng carbon nữa là ) Một đằng là công nghệ mới, một đằng là công nghệ hơi bị lởm, em thấy nó khác xa nhau đới.

adco

Xe điện

Em thì lại nghĩ hơi khác bác ợ, ở đây chẳng có gì là hấp thụ xung lực hay an toàn cho người đi bộ cả, cover của các em X5-X6 làm bằng carbon chẳng qua đấy là công nghệ mới ( đến chassis của em F1 mà họ còn làm bằng carbon nữa là ) Một đằng là công nghệ mới, một đằng là công nghệ hơi bị lởm, em thấy nó khác xa nhau đới.

Nhưng bác có đồng ý với em ở điểm là phần đầu cần phải mềm để an toàn cho người đi bộ khg ? Khuynh hướng TK chung cũng phải tới đó thôi . Còn xài vật liệu gì thì tùy giá trị con xe nữa . Ở VN em thấy xài tole dễ gò sửa hơn mấy tấm nhựa kia có khi phải thay nguyên tấm ạ . :)

nhoem1277

Xe buýt
Em này vừa đăng ký ở 86 xong các bác ạ, xe mới số tự động, bác chủ xe đánh xe từ bên phải đường LTK (theo hướng Lê Duẩn) sang bên kia đường, hôn ngay vào đít em Pazero biển xanh 36. Em đoán tốc độ chưa quá 20, thế mà đã thế này rồi :( :ohmy:

Đầu xe vẫn còn gắn biển 88T

Ghế vẫn bọc nilon, số tự động các bác ạ

Biển số mới lấy: 30P-6641 nhưng chưa kịp gắn

Chassis cong hết cả, két nước cũng đi luôn, dầu chảy lênh láng, thế mà đèn pha không việc gì, cứng thật (cái đèn ấy ạ)

Đây là nạn nhân, chẳng hề hấn gì

Em nhìn mãi chẳng thấy túi khí đâu các cụ ạ.
Theo thông tin từ cháu bác chủ xe, xe được khuyến mại bảo hiểm & đã viết phiếu bảo hiểm, seo Toyota Mỹ Đình cũng có mặt và khẳng định sẽ thay hết mấy cái vỏ (trứng) đằng trước, lại đẹp như mới luôn :77:
Đèn cũng vỡ rôih cụ ạ

datinh

Xe container
Dạo này các cụ phọt ảnh to quá...giãn hết cả giao diện
em biếu cái là mà up lày
http://savehinh.com
hình như khá mới ,ảnh vừa phải
Quay lại với chú ỉn ...vừa mới đi đã như lày thì chán như ....

thuybang

Xe máy
Không đơn giản đâu nếu không tập,đang quen thao tác cả 2 tay 2 chân sang số AT lại chỉ cần 1 tay 1 chân là thấy thiếu dễ cuống ngay nếu không tập vài ba ngày
Theo em được biết thì ở "bên bển",cụ thể là Úc Đại Lợi,nếu được cấp bằng lái xe AT thì kô được lái MT,nhưng nếu được cấp bằng lái MT thì được lái AT, vậy em có cần kết luận không ạ ?

Mazspeed

Xe container
Nhưng bác có đồng ý với em ở điểm là phần đầu cần phải mềm để an toàn cho người đi bộ khg ? Khuynh hướng TK chung cũng phải tới đó thôi . Còn xài vật liệu gì thì tùy giá trị con xe nữa . Ở VN em thấy xài tole dễ gò sửa hơn mấy tấm nhựa kia có khi phải thay nguyên tấm ạ . :)
Đúng là phần đầu xe người ta đang có khuynh hướng thiết kế để sao cho an toàn với người đi bộ, thậm chí còn có hãng nào em không nhớ thiết kế cả... túi khi cho người đi bộ ở nắp ca-pô cơ. Nhưng đó là chuyện ở Tây, còn ở ta, cụ thể là trong trường hợp này, không còn có thể nói gì khác ngoài: tôn vỏ, khung càng In quá mỏng, có thể so với trứng được bác ạ. Chả liên quan cóc gì đến bảo vệ người đi bộ đâu. Bác đừng có mà mơ.

bubibubi84

Xe đạp
Bác nói quả là chí ní.:41: Với cái thân vỏ này chạy tốc độ cao, chở 7 người, khi tai nạn hậu quả khó lường. Mấy vụ xe toy liên doanh bị tai nạn nhìn e hãi lắm. Chả dám bỏ đống tiền để mua cái xe mà vỏ mỏng như vỏ lon bia đâu.:77::77::77::77::77::77::77:

Troy

Xe tải
Theo em được biết thì ở "bên bển",cụ thể là Úc Đại Lợi,nếu được cấp bằng lái xe AT thì kô được lái MT,nhưng nếu được cấp bằng lái MT thì được lái AT, vậy em có cần kết luận không ạ ?
Vầng cụ nói đúng ợ. Bên bển để có bằng lái cần qua 3 bước

Bước 1: Thi luật, lấy bằng L (Learner's permit). Lái phải có người có bằng Full ngồi cạnh, treo chữ L ở trước & sau xe, không được uống giọt cồn nào. Thời gian 6 tháng (dưới 25) và 3 tháng (trên 25 tuổi)
Bước 2: Thi lái, lấy bằng P (Probation), lái phải treo chữ P ở trước & sau, không được uống vodka, thời gian P là 3 năm.
Bước 3: Cầm bằng Full, lái thoải mái, dạy lái luôn (cho các chú L) được uống vodka.

Bẩm cụ em có bằng Full roài ạ, uống vodka bét nhè ạ :^)

Còn ta thì tất cả cùng bét nhè, xe cũng bét nhè luôn như thế này đới ạ :77:

Vua Nui

Xe buýt
Phải công nhận là Ỉn cực phẽo , đâm nhẹ vào đít Pajero (đít Pajero bị có 1 tý) còn Ỉn đã tanh bành hết cả . Xem lại mấy quả Ỉn đâm toàn thấy thế (Ỉn đâm GX 470 ở Kim Mã đầu nát bét còn GX 470 bị xây xước nhẹ)
KL: không mua Ỉn , mua xe tăng đâm xập cửa dinh Độc lập vẫn không sao :)):)):)):)):)):))

TÔM

Xe buýt
Em thấy bên Toy VN đang rao thu mua vỏ lon bia đấy các kụ ạ. Lần sau uống bia xong nhớ để vỏ lại còn bán nhé :)):)):)):)):)):)):))

desert_sand

Xe máy
hên wa, trc tết cũng định rước in V về nhưng nghe ae OF than vỏ mỏng nên đổi ý định, chuyển wa chơi với mit (mặc dù chả thích bọn shell mit...)

adco

Xe điện
Đúng là phần đầu xe người ta đang có khuynh hướng thiết kế để sao cho an toàn với người đi bộ, thậm chí còn có hãng nào em không nhớ thiết kế cả... túi khi cho người đi bộ ở nắp ca-pô cơ. Nhưng đó là chuyện ở Tây, còn ở ta, cụ thể là trong trường hợp này, không còn có thể nói gì khác ngoài: tôn vỏ, khung càng In quá mỏng, có thể so với trứng được bác ạ. Chả liên quan cóc gì đến bảo vệ người đi bộ đâu. Bác đừng có mà mơ.
Thành kiến đến cực đoan như bác thì em xin thua . Bác thử xem giúp em tole xe nhập dày hơn mấy dem ? Và nếu tông như vầy , có cái nắp capo xe nào chịu nổi khg ? Bác về dở cái nắp capo con S class xem nó có xương bên trong hay chỉ là 1miếng tole rỗng ?
Em đã nói rồi , In tole mỏng khỏi phải bàn , nhưng trong trường hợp này con nào tông cũng vậy cả thôi . Ăn chung là phần khung chịu lực cứng cở nào mới là chuyện đáng bàn

hungtt76

Xe hơi
Chắc là xe lạ,hoặc đang quen số sàn nên sang đường bị như vậy.phí thật.
À mà cụ chủ thớt đi với bạn gái à,trông xinh phết.

luxus

Xe tăng
em có chú em đang làm cho tụi thép Hà Nội (HSC thì phải) bên Nội Bài có nói là tole bán cho tụi Toyota có độ dày là 0.8 ly, trong khi đó tiêu chuẩn của nó phải là 1.2 ly trở lên. Em không làm trong ngành sắt thép nên chỉ hóng hớt thế thôi ạ.

luxus

Xe tăng
chưa kể chất lượng thép loại tốt và loại trung bình cũng khác nhau kha khá đấy các bác ạ.

ChuotLon

Xe hơi
E mới mua con in v này vừa đăng ký xong nhìn thây cảnh này E cũng sợ quá hơn nưa E lại chưa lái xe số AT bao giờ E cung đang lo quá.