thượng đế bị ngược đãi

binharch

Xe hơi
Em có ông chú ngày trước lấy Civic cũng bị sâu nó gọi điện trước ngày lấy xe 1 tuần nói đại ý là: "xe anh có thể về chậm tháng sau" . Ông ý nói luôn : "ĐM,mày có thích còn tay để đếm tiền không" :)) .Không ngờ hiệu quả vãi lều các bác ạ,xin lỗi rối rít + xe đúng hẹn hợp đồng.Chú sale này làm ở HD Giải Phóng.
Em là em cũng phải học cái này,cứ xí xớn với em bài này thì đừng trách tuổi trẻ bồng bột :21: Em là em thịt lun.Mất công chờ từ tháng 7 đến roài :102:
@Greeno : Bác nặng lời Ando quá,em thấy độc cái DL này ăn mỏng chịu bớt tiền - ưu đãi cho khách.:41:
Không những hù mấy thằng sâu này mà còn đập cho nó một trận, dân Vịt nam luôn có cái mòi láo như vậy, HD không bao giờ ghi cụ thể ngày giao, cứ để là "Trong tháng....", khách hàng thường bị thiệt thòi cái chỗ đó.

Nghĩ kỹ lại nhà nước bảo hộ xe liên doanh để cuối cùng chỉ làm giàu cho bọn ..."nó".

love4e

Xe đạp
chia buồn cùng bác. e kể bác nghe chuyện một chú bạn em mua xe cũng bị như bác. Nhờ ngay một ông anh đến gặp ông y chí nói một câu: anh thi không làm đi được mày, nhưng mặt mày thì anh làm biến dạng được. hôm sau có xe ngay.. :77:

vôlangday

Xe tăng
Nghe các cụ nói em thấy bức xúc quá ! Tại sao các cụ lại không cho cái ấm chè vào mặt chúng nó nhỉ ? mình mất tiền mua xe chứ có phải đi ăn xin chúng nó đâu mà chúng nó lại đối xử như vậy ? Xe liên doanh thì có phải là hàng phân phối như thời bao cấp đâu , lúc báo cáo thì doanh nghiệp ô tô trong nước nào cũng kêu gặp khó khăn, làm ăn thua lỗ, vậy tại sao lại mua xe khó khăn thê? công nghệ thì đều thuộc loại từ đời nhà "TỐNG", vậy mà cứ kênh kiệu ? lắp ráp thì toàn là mô tơ cơm, nhưng làm ăn thì cẩu thả, phục vụ thì như kiểu " đem con bỏ chợ ".Chán! Quá chán! Chán quá! thôi em giữ bình tĩnh nên không viết nữa, không một lúc nữa em lại nói bậy và chửi tục thì mang tiếng OF nhà mình ! Chân thành chia buồn cùng các cụ !(b)

inochi

Xe điện
Thì các bác LD ghen tị rồi còn gì, đang làm cái kiến nghị xem xét lại một số vấn đề về áp giá đánh thuế
Nói thì nói có vẻ như là yêu VN lém nhưng mà cũng chẳng hản thía

chả bao giờ tiến bộ nổi đâu bác, chiêu khan hàng giả tạo sài hoài! Chính nhờ chiêu khan hàng mà xe nhập bán chạy phết! Mới hôm kia đi xem bên forum PVT - chuyên bán xe Hàn - thấy xe đầy nhóc, khoảng 20 chiếc, hôm nay đi qua lại thấy còn chưa đầy phân nữa. Doanh số kiểu đấy chắc mấy anh forum liên doanh cũng phải ghen tị

CAR5

Xe tải
bác chủ thớt đặt xe ở Đại Lý nào thế ạ? tên thằng sâu đó là gì đấy để anh em gặp còn chửi cho nó vỡ met nó ra(b)

tuannv

Xe máy
Website
www.netxe.vn
Chia buồn với bác, nó mà nó mà vớ vẩn bác cho lên diễn đàn luôn nó là thằng nào, cung cấp đầy đủ bằng chứng để cho nó không làm ăn được nữa luôn! em rất rất kịch liệt lên án việc đối xử với khách hàng như vậy.

Phamthai

Xe buýt
em đặt xe focus 1,8 at thang1/7 hợp đồng hẹn giao xe tháng 9. hồi hộp chờ đợi mãi cũng đến ngày lấy xe sales hẹn hết lần này đến lần khác và cuối cùng là chờ đến 8/10. lần hẹn tới em mà không được nhận xe em sẽ cho chúng nó đi = xe 3 bánh hết.em bưc xúc quá mong các bác thông cảm
hoa cải đi cụ ơi, kiện chả ăn thua đâu, vì theo các điều khoản của HD chỉ ghi trách nhiệm là giao xe cho cụ trong thời gian đó, còn nếu không kịp giao thì chả có khoản nào ghi cụ thể cả!!

cụ chả kiện được gì nó hết, chỉ có rút tiền cọc về được thôi.
Tốt nhất cụ rút cọc về, ít ra cái thằng sâu bọ bán cho cụ bị tụt doanh số, cũng tự an ủi được chút.

Còn cụ nào hẹn giao xe tháng 11, 12 em nghĩ nên chuẩn bị thêm sẵn tiền đi, vì thời điểm đo cận giờ G, gần Tết, nhiều người sẵn sàng kênh tiền lắm!!!

Phamthai

Xe buýt
Thì các bác LD ghen tị rồi còn gì, đang làm cái kiến nghị xem xét lại một số vấn đề về áp giá đánh thuế
Nói thì nói có vẻ như là yêu VN lém nhưng mà cũng chẳng hản thía
thực ra bọn bên LD quản lý ngu vật...không hiểu chúng nó có nhìn thấy tình trạng làm trò của ĐL hay không?hay bị ấn vào *** rồi nên làm ngơ, tự tay bóp .... thế rồi cứ *** dầm đổ tại chim, cứ hỏi tại sao xe nhập bán chạy, xe nó cứ ế dài...

Tran Anh Tiep

Xe đạp
Chân thành chia buồn cùng cụ, nhưng lần sau cụ có đi lấy xe thi nên nhờ thêm bác nào đó quen biết lại có máu mặt chút, để có gì còn ra tay sử lí. Kinh nghiệm của em rút ra đc từ lần lấy em Morning nhà em đó. Chúc cụ sớm nhận được xe nha....Mời cụ chén cho may mắn nha (b)

Ngô Kỳ Long

[Tịch thu bằng lái]
HD xe của bác sales nó bán xuất cho khách kênh tiền ròi..ặc...ặc..
Bác là dân QN-HP thì cầm cái hoa cải đi cho dễ nói chuyện:21::21:
*** em HP chính gốc đây cụ nói Hoa Cải làm em giật cả mình , đang uống cốc nước tí sặc :)) Hoa Cải đặc sản của người Hải Phòng :))

xe365vn

Xe container
bác ơi kiếm mấy OF hung hãn đến dọa nạt sợ ngay. OF mình nhiều nhân tài lắm:21::21::21:

Aliv3

Xe máy
Em thấy bác hiền quá, mình bỏ ra 1 đống tiền chứ ít gì, đâu có phải xin xỏ gì nó ** đâu. Đợt em lấy xe, biết xe mình đã về mấy ngày rùi mà thằng sale nó chưa báo cho mình mà em đã loạn hết lên rùi:)):))

thaoeo

Xe buýt
Laccetti 2010 nhập khẩu đấy bác, Full option, hàng nhập khẩu lắp ráp trên dây chuyền tự động nên chất lượng hơn hẳn hàng liên doanh, đầy đủ các tính năng an toàn EPS, ABS, ... cửa sổ nóc, kiểu dáng không chê vào đâu được giá lại củ chuối 27k5 cho bản CDX full. Hiện giờ em này bán chạy kinh. Các hãng oto LD VN 1 mặt giả vờ khan hàng, mặt khác lại méo mặt vì mất thị phần, nên "chơi xấu" bằng cách tố cáo các công ty nhập khẩu !!! đúng là phim hài :77:
Vả lại các bác nên hiểu, mua chiếc xe phải bỏ cả đống tiền, chứ có phải đi xin xỏ ai đâu mà khổ vậy. Cứ xe nhập mà phang, hàng lại có sẵn, ra giấy ngay - thế mới phê
Dưới 28K mua cái xe nhập gì hả bác? rồi an toàn và tiêu chuẩn đủ cả là thế nào? có phải tự dưng mà người ta xếp hàng mua Focus đâu!

Chỉnh sửa cuối:

vôlangday

Xe tăng
tóm lại xe nhập mà phang các cụ ạ ! đỡ phải lằng nhằng!:102:

VietWagen

Xe buýt
Laccetti 2010 nhập khẩu đấy bác, Full option, hàng nhập khẩu lắp ráp trên dây chuyền tự động nên chất lượng hơn hẳn hàng liên doanh, đầy đủ các tính năng an toàn EPS, ABS, ... cửa sổ nóc, kiểu dáng không chê vào đâu được giá lại củ chuối 27k5 cho bản CDX full. Hiện giờ em này bán chạy kinh. Các hãng oto LD VN 1 mặt giả vờ khan hàng, mặt khác lại méo mặt vì mất thị phần, nên "chơi xấu" bằng cách tố cáo các công ty nhập khẩu !!! đúng là phim hài :77:
Vả lại các bác nên hiểu, mua chiếc xe phải bỏ cả đống tiền, chứ có phải đi xin xỏ ai đâu mà khổ vậy. Cứ xe nhập mà phang, hàng lại có sẵn, ra giấy ngay - thế mới phê
Bác thích CDX, nhưng tớ lại thích Focus, thế mới hay, mới đời. Còn về thị trường ô tô, xe liên doanh, xe nhập khẩu chúng ta cũng chưa hiểu biết đầy đủ để mà phán xét đâu bác ợ!

Tí Sửu

Xe tải
Khị khị, bác thà ôm em ỏng này chuyên ném đá nhặng xị, ấy thế nhưng không phải lúc nào cũng vô lý đâu.

Scorpio_IT

Xe đạp
May mà HĐ nhà em có điều khoản phạt giao chậm, nhưng chẳng biết có phạt được không.
Tuy nhiên, cảm giác hồi hộp chờ đợi cũng thấy thú vị các bác ạ, đã lâu lắm rồi không có cảm giác này, đúng là "cưới" có khác.
Mấy bác mua xe nhập sao có được cảm giác như chúng em bây giờ, hehe :))

nhieumucdich

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Nhưng lưu ý các cụ khác sắp ký hợp đồng là hợp đồng mẫu nhưng mình vẫn yêu cầu sửa được mà. Bản thân em đã yêu cầu thêm điều khoản phạt vào nếu giao không đúng thời hạn, nên em được giao xe đúng ngày cuối cùng của tháng 9.