[Funland] Thuốc / Thực phẩm chức năng cho Xương khớp người già

BMW X5

Xe buýt
Bị đau rồi thì cụ cho bà uống Join formular trước vì hoạt chất nó mạnh hơn và có tác dụng nhanh hơn. Glucosamin, hay Shark cartilage thì uống kiểu duy trì thôi ạ. Thực phẩm chức năng thì hằng hà sa số, tác dụng em nghĩ same same thôi, tuy nhiên cụ cũng phải xem thêm bà có tiền sử bệnh gì không để chọn loại thích hợp. An toàn nhất thì cứ chọn mấy loại không kích ứng như của Blackmore dùng thử xem sao ạ.

Patriots

Xe lăn
Kính các bác.
Bà già tôi, có tuổi rồi, giờ kêu đau khớp gối, nhất là khi lên cầu thang.
Có lẽ là Khô dịch khớp gối hoặc tương tự, mặc dù tôi không chắc.

Các bác / phụ huynh các bác có bài thuốc Đông Tây Nam Bắc nào hỗ trợ tốt được vụ này không??
Mẹ tôi 78 tuổi.

Cảm ơn các bác nhiều.
Trước đây trên này đã có thớt và cháu có giới thiệu cho các cụ loại Glucosamin mà chính cháu đã dùng, nếu đúng hiện tượng cụ chủ nêu cơ hội hết đau sẽ phải trên 90%. Trước đây cháu đau khớp chỗ mắt cá chân, đau gối, đau khớp cổ tay, cháu uống loại Glucosamin của Đức sau khoảng 3 tuần cháu khỏi. Cụ nào khỏi ngay chắc do thuốc giảm đau. Cháu bị đau mà không thể chạy được, nay đã bình thường

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Kính các bác.
Bà già tôi, có tuổi rồi, giờ kêu đau khớp gối, nhất là khi lên cầu thang.
Có lẽ là Khô dịch khớp gối hoặc tương tự, mặc dù tôi không chắc.

Các bác / phụ huynh các bác có bài thuốc Đông Tây Nam Bắc nào hỗ trợ tốt được vụ này không??
Mẹ tôi 78 tuổi.

Cảm ơn các bác nhiều.
Thuốc Tây có Hondroxid khá ổn cụ ạ. Nó có chứa nhiều sụn động vật, có tác dụng bôi trơn phục hồi khớp và gân, dây chằng . Bôi trực tiếp lên vùng bị đau nhanh hơn là các thực phẩm chức năng dạng uống.
Còn khô khớp đi kêu lục cục cụ muốn nhanh thì tiêm dịch nhờn trực tiếp vào khớp cũng được. Trước kia em cũng từng đưa mẹ em đi tiếp tại phòng khám của bsck bên bv E.

Giadoianvung

Xe tải
Trước đây trên này đã có thớt và cháu có giới thiệu cho các cụ loại Glucosamin mà chính cháu đã dùng, nếu đúng hiện tượng cụ chủ nêu cơ hội hết đau sẽ phải trên 90%. Trước đây cháu đau khớp chỗ mắt cá chân, đau gối, đau khớp cổ tay, cháu uống loại Glucosamin của Đức sau khoảng 3 tuần cháu khỏi. Cụ nào khỏi ngay chắc do thuốc giảm đau. Cháu bị đau mà không thể chạy được, nay đã bình thường
Cụ có thể cho em tên thuốc hoặc chụp hình chai thuốc được không ạ?

Me^4ba'nh

Xe tăng
1. Cụ mua được cao hổ chuẩn thì ngâm rượu cho bà uống ngày 1 chén con trước khi đi ngủ.
2. Sụn cá mập của Úc như 1 cụ đưa ở trang 1 uống hàng ngày, mỗi ngày 1-2 viên.
Mẹ em bị 20 năm nay toàn dùng thế thôi. Trước cũng đông tây y đủ cả. À thỉnh thoảng nó cụ ăn bữa ốc bươu hấp ạ :) .

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho xin cái Hình thì tốt quá; hoặc tên đầy đủ cũng được.
Cảm ơn bác.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thuốc Tây có Hondroxid khá ổn cụ ạ. Nó có chứa nhiều sụn động vật, có tác dụng bôi trơn phục hồi khớp và gân, dây chằng . Bôi trực tiếp lên vùng bị đau nhanh hơn là các thực phẩm chức năng dạng uống.
Còn khô khớp đi kêu lục cục cụ muốn nhanh thì tiêm dịch nhờn trực tiếp vào khớp cũng được. Trước kia em cũng từng đưa mẹ em đi tiếp tại phòng khám của bsck bên bv E.
Tiêm đơn giản không bác?
Có như dạng tiêm thẳng vào khớp không?? Dạng tiêm này cần phòng vô trùng và khá khó.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm đơn giản không bác?
Có như dạng tiêm thẳng vào khớp không?? Dạng tiêm này cần phòng vô trùng và khá khó.
Tiêm thẳng vào khớp mà cụ. Mẹ e phải tiêm 2 đợt. Giảm hẳn đau và kêu lục cục. Em đưa mẹ e tiêm ở bác sỹ Lực ở chỗ đường Nguyễn phong sắc. Cũng lâu phết rồi. Từ hồi 2015-16

Quản Tượng

Xe tăng
Tiêm thẳng vào khớp mà cụ. Mẹ e phải tiêm 2 đợt. Giảm hẳn đau và kêu lục cục. Em đưa mẹ e tiêm ở bác sỹ Lực ở chỗ đường Nguyễn phong sắc. Cũng lâu phết rồi. Từ hồi 2015-16
Tháng 2 thằng e em mổ khớp háng trong khoa b17 viện 103, trong khoa có 3 bà vào mổ và chọc dịch khớp gối cho tiêm thẳng vào khớp như cụ nói, tiêm thì ok nhưng nên đến viện, or chỗ uy tín, chứ ko là nhiễm trùng,tràn dịch như chơi

barca6996

Xe container
Hai tháng trước chị họ nhà em (54tuổi,), đau nhức mỏi vai, tay, giơ lên xuống khó khăn. Đau nhức khắp người. Sau uống thuốc này đỡ rất nhiều giảm dần và bây giờ gần như không còn đau nhức nữa.
Loại này có bán tại các hiệu thuốc hay đặt mua trên web của cty ,thanks cụ /mợ

Rong Ruổi

Xe container
Cụ tìm đc chỗ tin tưởng sd gạo k tẩm bảo quản làm gạo rang k có hóa chất thì mua cho ngon dễ ăn ạ. K thì đành p làm. Nó có loại rang với cả rong biển ăn hay nhưng đừng mua vì rong biển tq với Việt Nam nhiễm đủ thứ kl nặng.
Cụ nhà em trc là cũng mua đấy, chắc mua ng quen. Cụ thì quen biết rộng nên cứ ốm đau cần gì là có ng mách chỗ lấy đồ.
Vâng. E cám ơn cụ

ms.đẹp

Xe tải
Jex Max - em uống cái này thấy ổn đấy ạ, tuy nhiên uống dài dài thời gian chút

Kitcat

Xe container
Dạ :) hay cụ thử mua gạo lứt sạch vo qua nướng 60ph o nhiệt vua sao cho gạo thơm rồi pha nc uống hàng ngày. Cứ ngâm bình thủy uống hết nc là phần bã mềm như cháo ăn luôn dc nếu muốn. Em làm 1 lần như thế uống mấy tháng ah

Getzcoi.

Xe tăng
Muốn biết thiếu hay ko thì cụ đi đo trên viện nó có cái máy đo đấy, lên bạch mai. Do xong biết mình thiếu ở mức độ nào. bs sẽ kê cho 1 lô xích xông các loại thuốc và TPCN. Nếu dư giả thì có thể mua cả về uống. còn ko thì loại bớt trong cái đơn đi. Nên uống một thời gian rồi 6 tháng sau khám lại. còn loại cái nào quăng cái đơn lên đây các cụ OF thông thái sẽ bình đơn.
Vâng, đúng là đi khám thì sẽ rõ và chính xác hơn, nhưng hiện tại thì em chưa đi được nên cứ hóng đã ạ.

Trên 60 hãy uống ạ. Còn trẻ khả năng hấp thụ của cơ thể còn tốt thì nên bổ sung vitamin và dưỡng chất từ nguồn tự nhiên thông qua thực đơn ăn uống thường ngày.
Vâng, cảm ơn cụ mợ ạ. Em sẽ theo topic này để đọc hiểu thêm. Đúng là tốt nhất là bổ sung tự nhiên qua thức ăn, tập luyện,

Canxi dạng uống khó hấp thu. Uống canxi mà lười uống ít nc còn dễ sỏi thận. Ngoài ra còn p vận động mới hấp thu đc canxi. Mợ tập thể dục và ăn uống nh đồ có canxi, tránh sữa và tp từ sữa. Canxi trong sữa khá khó hấp thu và nó sd magie trong xương mợ ra đế phân giải hấp thụ sữa( nếu uống hàng ngày bị thiếu là cơ thẻ làm v đó) dẫn tới nguy cơ gãy xương hông do sd sữa nhiều, db là nữ.

NQHU

Xe điện

xương khớp cứ lọ này!

Rong Ruổi

Xe container
Dạ :) hay cụ thử mua gạo lứt sạch vo qua nướng 60ph o nhiệt vua sao cho gạo thơm rồi pha nc uống hàng ngày. Cứ ngâm bình thủy uống hết nc là phần bã mềm như cháo ăn luôn dc nếu muốn. Em làm 1 lần như thế uống mấy tháng ah
Ăn mỗi gạo lứt rang thôi à cụ? E tưởng quan trọng nhất là trộn với glucosamin chứ nhỉ

Kitcat

Xe container
Ăn mỗi gạo lứt rang thôi à cụ? E tưởng quan trọng nhất là trộn với glucosamin chứ nhỉ
Trong gạo lứt nó có glucosamin tự nhiên rồi cụ, và mình ăn dễ hấp thu hơn là dùng thuốc họ chế ra ạ. Chết thật, em không viết là ăn gạo lứt trộn thuốc ạ! Cụ ăn gạo lứt đầu tự gạo sạch xịn sò cũng không rẻ hơn thuốc mấy đâu nhưng mà hiệu quả, ít nhất là với người nhà em là thấy ổn ạ.