[Funland] Thuốc mê, trò cũ nhưng em vẫn dính chưởng :((

nhadatuytin

Xe container
may cho mợ là dính thuốc còn ngủ ngay
Chứ nửa tỉnh nửa mê thì bị nó xiên thật đấy ạ
thôi của đi thay người vậy

namlieu102vnn

Xe điện
bán hàng lên treo hay để một ít tỏi ở ngăn kéo hay ngần chỗ để tiền .
Mà cuối tháng rồi mợ lên làm bưã vitamin gâu gâu giải đen :) .

rm_river

Xe tải
Em năm nay sao Thái Bạch nên đen đủi nó cứ bám theo như đỉa đói ấy các cụ mợ ạ :(
Chả là em vốn nằm nhà cũng lâu lâu rồi, nhưng hôm nay bạn bán hàng nghỉ về quê, tiếc của cả ngày đóng cửa nên em mò ra trông hàng. Đúng là trời phụ người chăm chỉ nên em dính ngay 1 quả hãi hùng.
Em có ít quần áo Sale nên để ngoài cửa bán cho hết, khoảng 11h có 1 bà già nhỏ bé, đầu đội nón vào xem hàng, rồi bảo mua cho con, cháu.. em nhìn thương thương nên bán rất rẻ cho bà ấy 2 cái áo, sau đó bà ấy đi, 10p sau quay lại thì bảo áo rách. Đoạn này vớ vẩn nhất vì áo nhà em nhập về bán, có treo đàng hoàng, nãy bà ấy mặc thì không bị sao, giờ mang ra có 1 vết cắt bằng kéo :) nếu thử sẽ thấy ngay vì nó ở ngay cổ tay. Nên em ko cho đổi vì hàng sale ko trả, ko đổi, và cả em và bà ấy khi thử hàng đều ko có thấy vết cắt ấy. Cắt dài cả 5cm thì ai chả nhìn thấy cơ chứ. Thế là bà ấy lại chọn tiếp và trả tiền em. Cái chính là khi trả tiền cho em bà ấy cứ lấy cái áo bịt mũi, em tưởng bà ấy lau mặt nên bảo : "Cô đừng lau mặt vào hàng nhà cháu, bẩn mất, sau ko ai mua đâu!" Nhưng bà ấy cứ dí cái áo vào mũi rồi bảo : bụi quá.. =D>
Sau đấy khoảng 1 p em vào nhà và thấy váng vất, đau đầu, chóng mặt bèn ngồi xuống nền nhà và nằm ra lúc nào ko biết. Khi tỉnh dậy thì đã 1h20p
Thấy mệt quá, mở cửa kính ra ngoài ngó đồ sale thì thấy ngoài cửa có 1 đôi tông bẩn thỉu mua mới khoảng 20k.
Lạ quá, hỏi gần đấy ko ai biết của ai, em cũng ko để ý nữa vì vẫn đau đầu và mệt, vào rửa mặt rồi định lấy cái đt ra để lượn OF thì ko thấy đâu, mặc dù lúc em ngồi xuống thì có đt của bạn rai, em còn nghe 1 đoạn rồi mới lăn ra ngủ.
Không thấy điện thoại, mở ngăn kéo lấy túi định tìm thì ngăn kéo ko có rì bên trong.
Lúc này em mới biết mình bị trộm. Nhưng đầu óc lúc ấy rất nặng và ngu si, chả nghĩ được gì, cứ ngồi rồi ngủ gà gật tiếp. Mãi mới nghĩ ra, nó ăn trộm xong chạy chân đất đi cho nhanh chứ ko dám xỏ dép sợ mất thời gian.
Một lúc sau mới tỉnh ra hỏi hàng xóm có ai vào ko, abc... sau đó là lên công an Phường Đống Mác viết đơn trình báo( vừa viết vừa ngủ gật)
Kết thúc là mất thời gian ở công an Phường, biết là ko tìm được nhưng em thấy nhà em bị mất nhiều quá, nên đành phải lên báo cho các chú nắm được tình hình là khu các chú quản lí chán quá...
Cách đây mới 2 hôm em bán hàng nhà em bị trộm mất cái điện thoại. Em cảnh giác vô cùng thế mà vẫn dính đòn. Đang hỏi để lắp cái camera thì hôm nay bị 1 vố nữa, hãi quá. Đến giờ mắt vẫn díu lại người rủn ra, ko dám tự về phải nhờ người đưa về.
Ngoài ra con dao gọt hoa quả em cất dưới túi thì thấy xuất hiện trên mặt ngăn kéo. Bỗng dưng lúc ấy lạnh cả người, nhỡ khi ấy em tỉnh thì chắc nó xiên em 1 nhát mất.
Em kể để các cụ mợ cảnh giác vì trò này đã cũ lắm rồi, vậy mà giờ nó xuất hiện em vẫn bị dính như thường.

Khổ thân mợ Sid quá, chia buồn với mợ nhá! Thôi của đi thay người là may rồi! Trời có mắt sẽ bù đắp cho mợ thôi. Mong từ giờ tới Tết mự làm ăn phát đạt thu gấp trăm nghìn chỗ bị mất

Tien_TCFC

Xe điện
Khổ thân Em, hạn liên tục, hôm qua Anh vừa nói chuyện với cô bé bán hàng thì hnay Em bị tiếp.

Em đi khám sức khỏe xem thế nào, mọi việc rồi từ từ tính tiếp...đen quá!

sidecardesigner

Xe điện
với lại e bổ sung thêm 1 ý nhỏ:
bà cụ đi tông cũng rất ít gặp, mà đôi tông mợ nhìn thấy là loại mợ biết (20k), là loại tông bán ở chợ.
E nghĩ (ko nhìn thấy) mấy bà cụ quê e mà đi tông, chắc chỉ có đôi cao su vàng vàng thôi. Mà đôi đó giá bao nhiêu thì e chệu, hehehe.
Cái đó em nói cho FUn là 20k thôi, đôi tông ấy em còn giữ, chưa vứt đi.
Em ko nói bà cụ đi đôi tông đấy nhé, cụ đọc kĩ lại ạ. Em bán hàng bà ấy đội nón còn chả nhìn rõ mặt nữa là nhìn chân bà ấy làm gì đâu.
Em nghĩ là bà ta xịt thuốc mê cho em và đứa khác vào lấy ạ, và khi lấy xong nó đi rất vội nên vứt lại cả dép, rất có thể có đứa dừng xe ở ngoài đợi và chuồn luôn. Chứ nếu khách nổi lòng tham thì em nghĩ ko để lại dép vì rất kì lạ nếu 1 người cầm túi xách, ăn mặc bình thường mà lại đi chân đất đi bộ ở đường.

sidecardesigner

Xe điện
Khổ thân Em, hạn liên tục, hôm qua Anh vừa nói chuyện với cô bé bán hàng thì hnay Em bị tiếp.

Em đi khám sức khỏe xem thế nào, mọi việc rồi từ từ tính tiếp...đen quá!
:) Hôm nay em đen thật anh ạ, mà may ko mất túi xách trong cửa hàng ấy chứ.

sidecardesigner

Xe điện
may cho mợ là dính thuốc còn ngủ ngay
Chứ nửa tỉnh nửa mê thì bị nó xiên thật đấy ạ
thôi của đi thay người vậy
Cái này e nghĩ mà lạnh gáy ạ. Hàng xóm bảo có khi nó để đấy để dọa em.
Lúc dậy nhìn thấy cũng phải sợ.

Hộp Đen

Xe tải
Em đang phải ăn cho 3 người tổng cộng nên ko bao giờ có chuyện nhịn đói để ngủ vì mệt hay vì bầu bí cả, cái này nếu cụ ở trường hợp em thì sẽ biết thế nào là "đói ko ngủ được"
Lộ một thông tin cực kỳ quan trọng :)
Chúc mừng mợ nhé. Được cả cặp thế kia thì coi như tưới tý lộc cho bọn bần cùng mợ ạ.

sidecardesigner

Xe điện
Em đi ngủ đây, đầu đau như búa bổ, nằm mà người vẫn lâng lâng.
Mong rằng các cụ mợ sẽ ko bị như em.
Các cụ mợ nhớ dặn người nhà, thấy người lạ có biểu hiện lạ tốt nhất là đóng cửa khóa trái lại nhé.

sidecardesigner

Xe điện
Lộ một thông tin cực kỳ quan trọng :)
Chúc mừng mợ nhé. Được cả cặp thế kia thì coi như tưới tý lộc cho bọn bần cùng mợ ạ.
:) Dạ, em cảm ơn cụ nhiều ạ.
Em chỉ lo 2 bé bị sao thôi nên sáng mai sẽ đi khám ạ. Còn cái mất cũng mất rồi, chỉ là chia sẻ cho các cụ mợ cảnh giác thôi ạ.

chayrung

Xe hơi
Chia buồn với mợ. Lần sau nhớ cẩn thận nhé

cháu lên 3

Xe container
Gần nhà em có mấy vụ rồi, có 1 bà già đeo khẩu trang vào đổi tiền lẻ, bà ấy đưa cho 1 tờ 500K bảo đổi giúp nhưng chả hiểu sao cứ mở két đưa hết tiền cho bà già đó
EM chưa dính nhưng nhiều người dính rồi, ai giải thích giúp em với

orobluvn

Xe máy
Giao đi đâu cũng thấy lừa đảo.chia Buồn vơi Bác.lần sau cân thân nhé

quyetkhongvinh

Xe tải
Cái đỏ thì em trả lời luôn cho cụ là nhà em bị chúng nó theo dõi rồi ạ, không phải vô tình mà 1 tháng bị 3 vụ trộm và lừa đảo, cái này ko chỉ em mà mấy bạn HS cũng nghĩ thế.
Cái thứ 2 là em bầu bí nhưng đấy lại ko phải giờ em ngủ trong vòng vài tháng nay, mà là giờ em phải ăn. Em đang phải ăn cho 3 người tổng cộng nên ko bao giờ có chuyện nhịn đói để ngủ vì mệt hay vì bầu bí cả, cái này nếu cụ ở trường hợp em thì sẽ biết thế nào là "đói ko ngủ được"
Ngoài ra sau khi bà kia đi thì em vào trong cửa hàng, và ngất ngây luôn.
Cái thứ 3 là em đã lên CA phường để trình báo, nhưng nói thật, cái cụ nói chỉ là trên cái hiểu biết của cụ, còn ngoài đời thì khác vì em ko phải mới đi trình báo 1 lần.
Phải nói là : Mất thời gian, phí công của em. Đến cái sơ đồ hiện trường các bạn ấy còn bảo em kí vào mà ko thèm ngó ngàng, phải nói mãi mới sang cửa hàng thì cụ bảo quay e cái gì? Hình sự viết biên bản đọc trơn như mỡ, chả hỏi gì em mà tự viết mấy câu : hỏi và trả lời dựa theo những gì em viết tường trình rất nhanh.
Bạn HS còn nói luôn : cái này rất khó tìm, em chỉ nên hi vọng bọn chúng bị bắt ở đâu đó rồi bị oánh đến khi khai ra vụ ở c.hàng em thì may ra mới bắt được.
Cụ nghiên cứu thêm vào nữa nhé, cuộc sống chả phải như trong sách đâu.
vâng, e sẽ cố gắng nghiên cứu thêm.
Chúc mợ và 2 bé khoẻ mạnh, thôi coi như của đi thay người vậy.

CAP_bl

Xe điện
Chia sẻ với mợ Sid, thôi, của đi thay mà. Giữ sức khỏe nhé.

thichchoi

Xe buýt
chia buồn với mợ, nhưng cũng phải nhắc mợ nhá đang bầu bí mà còn có "bạn rai" nữa nên tinh thần nó mới yếu đuối mất cảnh giác như thế chứ.

sidecardesigner

Xe điện
chia buồn với mợ, nhưng cũng phải nhắc mợ nhá đang bầu bí mà còn có "bạn rai" nữa nên tinh thần nó mới yếu đuối mất cảnh giác như thế chứ.
Hơ hơ, bạn khác giới thì em quy định là bạn rai, cùng giới thì là bạn ái :) cụ đang nghĩ giề đới?????:))

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện