[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em bập bẹ từ năm 1995, từ 1999 trở đi mỗi ngày 1 gói hoặc hơn nếu có rượu, đánh bài hoặc cafe tán gẫu, em bắt đầu ý định bỏ thuốc từ đầu 2011 vì lý do chuẩn bị sinh con đầu lòng. Bắt đầu kg hút nữa vào ngày 09-05-2011 và đến giờ chưa hút lại 1 điếu nào các cụ ợ, gấu nhà em cũng bầu được 7 tháng rùi....chắc em bỏ được vì môi trường chỗ em làm cũng ít người hút thuốc

Bóng Chày

Xe lừa
cakom nói:
Em bập bẹ từ năm 1995, từ 1999 trở đi mỗi ngày 1 gói hoặc hơn nếu có rượu, đánh bài hoặc cafe tán gẫu, em bắt đầu ý định bỏ thuốc từ đầu 2011 vì lý do chuẩn bị sinh con đầu lòng. Bắt đầu kg hút nữa vào ngày 09-05-2011 và đến giờ chưa hút lại 1 điếu nào các cụ ợ, gấu nhà em cũng bầu được 7 tháng rùi....chắc em bỏ được vì môi trường chỗ em làm cũng ít người hút thuốc
Chúc mừng bác. Nhưng ít nhất sau 2 năm thì chính thức cai thành công. Ka-jou!

Sent from my iPhone using Forum Runner

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chúc mừng bác. Nhưng ít nhất sau 2 năm thì chính thức cai thành công. Ka-jou!

Em nghĩ cai thành công hay không phụ thuộc vào môi trường sinh hoạt, còn về mặt thời gín chỉ khoảng 6 tháng là okie thui cụ ợ

Bóng Chày

Xe lừa
cakom nói:
Em nghĩ cai thành công hay không phụ thuộc vào môi trường sinh hoạt, còn về mặt thời gín chỉ khoảng 6 tháng là okie thui cụ ợ
Bác tin em đi, em vật vã tưởng bỏ được mấy lần vậy mà ... Giờ cũng cả chục năm rồi

drxuxu

Xe máy
Bác tin em đi, em vật vã tưởng bỏ được mấy lần vậy mà ... Giờ cũng cả chục năm rồi

Đấy là trường hợp của bác, tại bác không có bản lĩnh thôi. Đầy người cứ vẫn bỏ được và ko tái nghiện cơ mà

PhuongDong

Xe tăng
Bây giờ có loại thuốc lá điện tử 850K/ 2 điếu và một lọ đổ dần vào. Hút cũng hay phết, đã cụ nào thử chưa. Cái này mang vào nhưng chỗ cấm hút thì ngon lành ( kiểu như sân bay .... )

Bóng Chày

Xe lừa
Em bỏ cả chục năm rồi ạ.
Ý em trước đó em muốn bỏ mấy lần chả được. Mãi nhiều lần quyết tâm mới bỏ được.
Vì vậy em thấy khó nhưng nếu đủ quyết tâm là bỏ được :)
Đấy là trường hợp của bác, tại bác không có bản lĩnh thôi. Đầy người cứ vẫn bỏ được và ko tái nghiện cơ mà

Bóng Chày

Xe lừa
em nghĩ giá mà 850k/gói thuốc thì chắc các cụ bỏ được :P
Bây giờ có loại thuốc lá điện tử 850K/ 2 điếu và một lọ đổ dần vào. Hút cũng hay phết, đã cụ nào thử chưa. Cái này mang vào nhưng chỗ cấm hút thì ngon lành ( kiểu như sân bay .... )

Stent

Xe điện
Đấy, cái loại này dành cho ai không được quyết tâm cho lắm, vì hút thuốc chỉ là một thói quen thôi. :D

Em bỏ cả chục năm rồi ạ.
Ý em trước đó em muốn bỏ mấy lần chả được. Mãi nhiều lần quyết tâm mới bỏ được.
Vì vậy em thấy khó nhưng nếu đủ quyết tâm là bỏ được :)
Em vẫn cứ đề cử kụ là hội trưởng đi ạ :)

Bóng Chày

Xe lừa
Stent nói:
Đấy, cái loại này dành cho ai không được quyết tâm cho lắm, vì hút thuốc chỉ là một thói quen thôi. :D

Em vẫn cứ đề cử kụ là hội trưởng đi ạ :)
Chủ nhật em ra off hội giao thông bàn chương trình chung tay giao thông bên Chã Monitor và chã Huongnhanvan. Bác ra luôn ko cho vui?

vnh

Xe máy
Nhìn kết quả poll trên em thấy phong trào bỏ thuốc vì OF không khói thuốc vẫn còn nan giải lắm.
Vote cho bác BC làm hội trưởng ạ!

Stent

Xe điện
Chủ nhật em ra off hội giao thông bàn chương trình chung tay giao thông bên Chã Monitor và chã Huongnhanvan. Bác ra luôn ko cho vui?
Em trong Sài Gòn ạ, khi nào ra được nhất định sẽ thăm các kụ :)

QuangTN

Xe buýt
Em ghét nhất ông nào ngồi cạnh em mà hút thuốc. Ông già em ung thư phổi di căn não vì ông rít thuốc lá từ trẻ. Chả trách ai được, cũng chả tại số mà là tại ông. Lại còn làm khổ vợ con và cả đại gia đình lo toan chạy chữa ốm cả người.

Bóng Chày

Xe lừa
QuangTN nói:
Em ghét nhất ông nào ngồi cạnh em mà hút thuốc. Ông già em ung thư phổi di căn não vì ông rít thuốc lá từ trẻ. Chả trách ai được, cũng chả tại số mà là tại ông. Lại còn làm khổ vợ con và cả đại gia đình lo toan chạy chữa ốm cả người.
Nếu có hội bỏ thuốc, em sẽ mời bác làm báo cáo viên nhé!

cdv

Xe buýt
em có hút, ngày tầm 10 điếu, cũng chỉ là thói quen do cả cơ quan hầu như ai cũng hút, tuy nhiên em dùng thêm cái tẩu lọc thay lõi í cho đỡ hại vì vẫn sợ chết :D:D
Về nhà em ko hút tí nào
Ngồi họp cơ quan khói nghi ngút như cháy nhà nên ko hút hay hút là bằng nhau hết

acc_75

Xe điện
Haizzzzzzzzzzz! Xem cái kết quả bình trọn mới biết bỏ nó nan giải thật đấy.!!!

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em nghĩ tiền là một giải pháp đơn giản và nhanh chóng nhất.

1 bao Marlboro đỏ ở Việt Nam 21k -> trung bình mỗi ngày 10 điều, tuần khoảng 65k tiền thuốc.
1 bao Marlboro đỏ ở Úc 17 AUS -> trung bình mỗi ngày 3 điếu, tuần 1 gói 25 điếu, khoảng 350k tiền Việt.

Em tin chắc rằng nếu thuốc bên này chỉ khoảng 5-10 AUS một bao thì em hút như ở Việt Nam, và dân Úc này chắc hút thuốc trên phạm vi toàn dân mất. Vì em thấy bên này già trẻ gái trai gay les đều hút rất nhiều. Chứ không phải như ở Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em nghĩ tiền là một giải pháp đơn giản và nhanh chóng nhất.

1 bao Marlboro đỏ ở Việt Nam 21k -> trung bình mỗi ngày 10 điều, tuần khoảng 65k tiền thuốc.
1 bao Marlboro đỏ ở Úc 17 AUS -> trung bình mỗi ngày 3 điếu, tuần 1 gói 25 điếu, khoảng 350k tiền Việt.

Em tin chắc rằng nếu thuốc bên này chỉ khoảng 5-10 AUS một bao thì em hút như ở Việt Nam, và dân Úc này chắc hút thuốc trên phạm vi toàn dân mất. Vì em thấy bên này già trẻ gái trai gay les đều hút rất nhiều. Chứ không phải như ở Việt Nam.
Thêm thuế và tăng giá là rào cản tương đối hữu hiệu để mọi người hạn chế tiếp cận Thuốc.
Tuy nhiên ở VN hơi khác là: thuốc lá ko có thì chuyển thuốc lào ngon bổ rẻ, liên quan tới hàng vạn nông dân trồng cấy, thuốc nhập lậu khó kiểm soát..... Vì vậy đôi khi khong thể trông chờ vào 1 biện pháp.
Tổng các BF phối hợp trong đó quan trọng nhất là Giáo dục và truyền thông cộng đồng để thấy tác hại của nó.
Việc này các cụ trong thớt này đang làm. Hy vọng sẽ phát triển thành phong trào tốt.

Bóng Chày

Xe lừa
Theo kết quả của Poll tại lúc này thì có đến 31/39 cụ muốn bỏ và đã bỏ. Mẫu khảo sát vẫn còn nhỏ nhưng cũng cho thấy xu hướng dân trí cao dần => xu hướng bỏ thuốc tăng cao.
Có lẽ cũng còn rất nhiều cụ chưa dám thể hiện quan điểm hay vẫn còn sỹ diện nên chưa vote.
Rất mong các cụ các bác, các mợ tham gia vote để thấy được xã hội VN ngày càng nhiều người quyết tâm bỏ thuốc.
Thêm thuế và tăng giá là rào cản tương đối hữu hiệu để mọi người hạn chế tiếp cận Thuốc.
Tuy nhiên ở VN hơi khác là: thuốc lá ko có thì chuyển thuốc lào ngon bổ rẻ, liên quan tới hàng vạn nông dân trồng cấy, thuốc nhập lậu khó kiểm soát..... Vì vậy đôi khi khong thể trông chờ vào 1 biện pháp.
Tổng các BF phối hợp trong đó quan trọng nhất là Giáo dục và truyền thông cộng đồng để thấy tác hại của nó.
Việc này các cụ trong thớt này đang làm. Hy vọng sẽ phát triển thành phong trào tốt.

PhuongDong

Xe tăng
Em vừa vote xong, số đẹp nhỉ :)