[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

vietran

Xe ba gác
cụ ra mấy hàng trà đá xin các bà ấy nước điếu ( đc cả năm chưa thay thì tốt) rồi cụ mang về cụ uống nc ấy, uống xong cụ tởn đến già luôn
Bọ chó, rận rệp còn chết nữa là người

Hungbond

Xe hơi
Các cụ cứ nói bỏ thuốc khó lắm. Em thấy đâu có đến mức đấy đâu. Trước trung bình ngày em cũng đốt hết 1 gói chưa kể lúc cafe, bi-a, rượu... bắn liên tục. Nhưng nói bỏ là bỏ luôn, đơn giản là không thích nữa thì không hút. Giờ vẫn cafe, bi-a, rượu nhưng không động đến thuốc nữa. Thấy cũng bình thường mà.

Hungbond

Xe hơi
Được cái đỡ viêm họng hẳn các cụ ạ.

bmv màu cờ

Xe tăng
Các cụ cứ nói bỏ thuốc khó lắm. Em thấy đâu có đến mức đấy đâu. Trước trung bình ngày em cũng đốt hết 1 gói chưa kể lúc cafe, bi-a, rượu... bắn liên tục. Nhưng nói bỏ là bỏ luôn, đơn giản là không thích nữa thì không hút. Giờ vẫn cafe, bi-a, rượu nhưng không động đến thuốc nữa. Thấy cũng bình thường mà.
Chắc cụ có tuổi rồi, cháu vẫn là Thiếu niên nên chưa quyết tâm như Lão thành cách mạng được :))

trancongdung

Xe điện
dự cứ như em chả hút gì là xong ạ. đến kẹo cao su em con ko thik lám hì

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Bỏ một năm rồi quoay lại (bây giờ thì lợi hại hơn nhiều lần :((...
Nhiều lúc cầm thuốc vì thói quen chứ cũng chẳng thấy ngon giề chẹp . chẹp...
Với em chắc chỉ trừ khi ko giám hút vì cận kề cái die thì may ra bỏ được :((
vodka Cụ say như thuốc nào :D

Chỉnh sửa cuối:

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nào có kinh nghiệm về CAI THUỐC LÁ không......

Em đang định cai thuốc lá (hình như định cũng nhiều rồi, nghe câu này vợ toàn xì nhếch mép, he he). Đợt này cũng quyết tâm vì thấy phổi phè không được khỏe lắm, cộng thêm hôm trước lên thăm thằng bạn bị tràn dịch phổi nên cũng ghê vãi. Giờ đang 2 ngày 3 bao quen miệng rồi có mưu nào cai thuốc hiệu nghiệm không các cụ? Có đợt em giảm thuốc + nhai kẹo cao su sau này hút còn nhiều hơn chưa kể nghiện cả kẹo cao su. :(

fuxe

Xe container
cụ muốn bỏ thuốc lá thì cố mà hút thuốc lào độ 1 tháng, chỉ ra quán mới có, sau đó cụ sẽ tự bỏ được :P

khonghighe

Xe tải
em hóng hộ lão chồng nhà em,em chán cái mùi này lắm rồi,toàn cãi nhau vì cái này thôi.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Trên OF mấy cụ mua cái miếng cái thuốc lá của em dưng mèo vưỡn hoàn mèo, chán, thôi cứ hút đi cụ ơi, em bỏ khéo phải 20 lần rồi mất X_X lần lâu nhất được 6 tháng

ototrieutien

Xe buýt
Em thì ngược lại, cứ rít một hơi là trong người nôn nao như muốn nôn mửa, muốn hút mà chẳng được, nhiều khi nghĩ mà tủi lắm. Nhưng được cái ngắm các cháu teen thì ghiền lém:">

HUNGSMUN

Xe container
Em chả dùng thuốc cai nào cả, cụ cứ thử bài này của em xem sao nhá: lúc nào thèm thì nhai vài miếng vỏ chanh (hoặc ăn vài múi) rồi châm thuốc hút. Nói thật là đắng lắm chả thấy ngon gì cả, vài lần như vậy là "cắt cơn" ngay, quan trọng là phải kiên trì. Ghi chú: kiêng chè, cà phê hay bia rượu nhé (vì chơi mấy món này vào thèm thuốc lắm). Chúc cụ thành công!

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
Cụ vẫn cứ hút như bình thường, tuy nhiên phải tuyệt đối không mang theo thuốc lá, bật lửa bên người nữa.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chả dùng thuốc cai nào cả, cụ cứ thử bài này của em xem sao nhá: lúc nào thèm thì nhai vài miếng vỏ chanh (hoặc ăn vài múi) rồi châm thuốc hút. Nói thật là đắng lắm chả thấy ngon gì cả, vài lần như vậy là "cắt cơn" ngay, quan trọng là phải kiên trì. Ghi chú: kiêng chè, cà phê hay bia rượu nhé (vì chơi mấy món này vào thèm thuốc lắm). Chúc cụ thành công!
Cháu cũng đang cố bỏ thói quen ăn sáng xong làm chén trà nóng -> lúc đấy thì e ko hút không được. Còn vụ cafe với nhậu nhẹt có vẻ khó từ chối vì từ bây h đến Tết cháu toàn đi tiếp khách thôi ợ.

hdx

Xe điện
Cụ lúc nào thèm thuốc thì thò tay vào mồm cắn môt phát thật đau, hết thèm liền.

Camm2.4

Xe tải
Cụ vẫn cứ hút như bình thường, tuy nhiên phải tuyệt đối không mang theo thuốc lá, bật lửa bên người nữa.
Em bỏ kiểu này rồi không xong đâu, không có thuốc thì đi xin mà đã xin thì gạ­­p ai có thuốc gì hút nấy càng ho, càng hại rồi lại ngồi CQ mong có đú­a nào nó hút thuốc nó vào phòng mình để xin 1 điếu, nhiều khi bần thần. Mây đú­a em đến cho­i lại tu­o­ng ông anh không có thuốc lại để lại cả bao - mù­ng quá. Đêm thèm quá lại lén đi bộ ra quán nu­o­c trà làm 1 bi rồi về ngủ.
@ilu251: Bác làm đu­o­c nhu­ vậy là bác chu­a nghiện nạ­ng thôi chú­ ngày ho­n 1 bao thì khó lá­m

ngaydoclap

Xe container
Em cứ mỗi lần thèm thuốc lại tự vả vào mồm một phát, có đêm đang mơ màng vả bốp phát vào Gấu bị nó tức nó ngồi dậy nó tát cho lại đuổi ra khỏi giường nhục hết cả người ra hành lang đứng tự kỷ một mình thế là lại hút :( Thôi, tóm lại đừng cố gắng làm điều gì không thể cụ chủ nhé, nhục lắm.

debin

Xe buýt
Em cũng mới bỏ được tầm 4 tháng - chả dùng thuốc gì cả. Quan trọng là bản thân cụ cảm thấy nên bỏ thì sẽ được thôi

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
Em bỏ kiểu này rồi không xong đâu, không có thuốc thì đi xin mà đã xin thì gạ­­p ai có thuốc gì hút nấy càng ho, càng hại rồi lại ngồi CQ mong có đú­a nào nó hút thuốc nó vào phòng mình để xin 1 điếu, nhiều khi bần thần. Mây đú­a em đến cho­i lại tu­o­ng ông anh không có thuốc lại để lại cả bao - mù­ng quá. Đêm thèm quá lại lén đi bộ ra quán nu­o­c trà làm 1 bi rồi về ngủ.
@ilu251: Bác làm đu­o­c nhu­ vậy là bác chu­a nghiện nạ­ng thôi chú­ ngày ho­n 1 bao thì khó lá­m
Đúng là em chưa nghiện nặng thật, nhưng công nhận cách này hiệu quả với em vì ở cquan em cũng ít người hút thuốc. Giờ ngày 1,2 điếu có cũng được mà không có cũng không sao.
Hay là cụ cứ mua lấy cái hộp đựng thuốc lá, kiếm cái ảnh kinh dị tí về thuốc là (hình phổi thủng, da bọc xương...) dán vào, mỗi khi lấy thuốc ra sẽ có tí đấu tranh tư tưởng.