[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Cụ thương thì thương cho chót, Cụ có viên thuốc nào uống vào phát là ngửi thấy khói thuốc là sợ không? Em bản lĩnh kém, bỏ mãi líu được, kíu em với:((
Thuốc thì có, nhưng căn bản là phải do cụ kiên định hay ko, chứ thuốc chỉ giúp phần nào thôi ,, mà bỏ được thì bỏ, ko bỏ thì cứ hút cụ à,, hút cho F1, cho gấu nhà cụ, cho bạn bè xung quanh chứ hút cho ai đâu ợ... :))

Xe bọ xít

Xe container
Anh không muốn làm chuyện ấy với em
Quả thật nói ra những lời này lòng anh đau lắm em ạ , phải em cho anh là 1 thằng nhẫn tâm, là 1 thằng tồi cũng được nhưng có lẽ quãng thời gian 4 năm bên nhau cũng không đủ níu kéo tình cảm anh và em.

Anh sẽ không quen những cảm giác mà chỉ ở bên em mới có , lúc anh cô đơn khi anh buồn tủi chỉ có mỗi mình em bên anh..

Anh nhớ lắm.

Khi chỉ có đôi ta em làm anh hạnh phúc.. em như tan vào trong anh, làm cho anh sung sướng nhường nào.

Nhớ lắm cái lần đâu của đôi ta.. Anh chạm vào em, tay anh run rẩy , anh sợ anh vui anh thấy thật lạ, 1 ham muốn thường tình trong anh có 2 dòng suy nghĩ liệu mình làm vậy có nên.. lỡ gia đình mình biết sẽ chẳng ai chấp nhận được.

Rồi khi đôi môi anh chạm vào da thịt em thì anh không còn là anh nữa , đầu óc anh mộng mị 1 cảm giác tê tê như bị điện giật khắp cơ thể , anh khoan khoái đón nhận nó .

Và chuyện đó đã diễn ra trong suốt 4 năm .. kể từ cái ngày đó !!

Và giờ đây thì sao , anh cảm thấy vô cùng mệt mỏi, cơ thế anh gầy gò có lẽ là do em .

Anh cũng đã có bạn gái. Em biết , cô bạn gái biết .. em thì chấp nhận người yêu anh thì không !

Cô ý rất buồn và đã cho anh lựa chọn em và cô ấy !

Mặc dù đôi lần có lén lút gặp em và làm chuyện đó nhưng anh cảm thấy vô cùng ân hận..

Cho đến hôm nay thì anh không thể chịu nổi và sẽ nói lời chia tay với em.

Anh mệt mỏi lắm rồi.. !

Hãy buông tha cho anh !

ANH XIN EM !!

Mà nói thật em rẻ tiền lắm, bên e anh thấy thật hôi hám.. Xin lỗi em khi phải nói ra điều này..

E đến rồi đi như 1 con khói , bạn bè anh thay nhau dùng em như 1 món đồ rẻ
tiền.. Thằng này rồi lại chuyển sang thằng kia. Hỏi làm sao ?? Chỉ 500d là có thể chiếm đoạt em.

Giờ thì gia nhập WTO với cái gì gì đó giá của e đươc lên rồi đấy , uh thì 700đ là có em.

Ôi thật khôi hài...

Tôi đã lầm khi đến với em ...

THUỐC LÁ ạ !!!

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Em chưa bị ảnh hưởng nhưng ông Trưởng phòng em (năm xưa) hút thuốc kinh khủng. Vừa đến tuổi hưu thì phát hiện ung thư vòm họng. Về nằm nhà, trụ được hơn năm thì thành người thiên cổ kéo theo cả một đống gia tài định để lại cho con cái.
ÔNg ấy ko có bảo hiểm y tế hả cụ, nếu có BHYT thì không đến nỗi lôi đi cả đống tài sản đâu .

CRV2449

Xe đạp
E hút thì cũng tương đối nhưng từ dạo có F1 e đỡ hút hơn hẳn đặc biệt là không dám hút khi có F1. Vote cho F1

Bung To

Xe điện
Mất bao nhiêu tiền mới nghiện được mà các cụ lại xui em bỏ thuốc lá à

chaybo

Xe điện
Em chỉ thấy báo, đài với mấy con mụ buôn thuốc nó hại em thôi ạ. Chưa hút thì không nên hút! Còn đã chót nghiện rồi thì không nên bỏ thế thôi ạ.

damkhanh

Xe điện
Em hút hai mươi năm nay rồi, ngày hai bao, ông nội em hút thuốc với uống rượu từ năm 14 tuổi, năm ông mất là 94, do ngã chứ không phải do thuốc hay rượu...mỗi lần ai khuyên bỏ thuốc, em toàn lấy đó làm gương, em cũng chỉ mong được đến...90 thôi ạ!:-ss

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Một rượu một trà một đàn bà
Ba thứ lăng nhăng làm hại ta
Bỏ được thứ nào hay thứ đó
May chăng bỏ được rượu được trà ......

Không có thuốc lá trong bài thơ trên các cụ ợ, vậy có thể thuốc lá không làm hại như chúng ta nghĩ ... :))

Fiat_ELX

Xe điện
Em hút từ 1984, đến 1994 thì bỏ, vì nghĩ sức khỏe là 1 phần, nhưng nếu muốn con trai mình không hút mà mình thì cứ đưa tiền sai con đi mua thuốc thấy không ổn tẹo nào, thế là bỏ.

kraz255b

Xe điện
Chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ... Em nghe câu này cũng thấy kinh kinh, dạo này do tính chất nghề nghiệp, em đâm ra phải tiếp xúc nhiều với bệnh ung thư, nhất là ung thư vòm, phổi... Hầu hết đều có tiền sử nghiện thuốc lá, lào ,, tuy nhiên cũng có vài trường hợp ko hút thuốc bao giờ cũng bị,, khả năng là do hút thuốc bị động ???... OF là diễn đàn lớn,, mấy chục ngàn cụ,, tỷ lệ hút thuốc cũng cao, không biết có cụ nào bị hại bởi hút thuốc chưa,, em hút được 22 năm rồi ợ ,, gần đây lên đến 2 bao/ ngày, nhưng bị một đợt ho kéo dài , với lại gặp nhiều tấm gương quá, nên đã bỏ ợ,, em mới bỏ được 4 tháng,, tình hình ho hắng đỡ nhiều ... , hút thuốc sẽ gây nên ho keó dài, đờm nhiều, suy giảm TD, mỡ máu, CHA..., tắc nghẽn phổi mãn tính, ung thư phổi, vòm.... Còn nhiều nữa.. Nhờ các cụ bổ xung ..
Thấy cụ bảo hút thuốc 22 năm rồi, đầu tiên là nghĩ Ối giờ , nhiều thế nhỉ!, đến khi ngồi nhẩm lại, hoá ra mình hút khoảng 26 năm rồi :(

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
những cụ bị hại thì giờ đã ko vào OF trả lời cụ đc nữa rồi :D
Em có cảm nhận là chưa cụ nào bị sao cả,, em đang phân vân về quyết định bỏ thuốc ???

kientrung123

Xe đạp
thật ra thì bỏ cũng tốt mà không bỏ.... thì cũng đành chịu vạy chú biết phải làm sao bây giờ... nhỉ?

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
thật ra thì bỏ cũng tốt mà không bỏ.... thì cũng đành chịu vạy chú biết phải làm sao bây giờ... nhỉ?
Cứ quẳng nỗi lo đi mà vui sống cụ nhỉ ,, mình thích gì thì cứ làm,, lo nghĩ khéo chết sớm hơn :))

tranvespa

Xe tải
Nó có tội gì mà bỏ nó!
em bỏ năm rưỡi...sáu giờ hút lại!

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Lão lang này thâm nhá ! Lão chọc cho cánh Nam nhi bỏ thuốc để tăng XXX và đương nhiên lão bán tăng cái ava nhà lão lên nhẩy ! Đừng có chối nhá ! >:)>:)>:)
Giờ mới thấy comment của cụ, báo cáo cụ, nếu bỏ thuốc,, xxx sẽ tăng lên trông thấy đới,, như vậy doanh số thuốc của em sẽ giảm đi chứ... :))

Dejay

Xe tải
Giờ mới thấy comment của cụ, báo cáo cụ, nếu bỏ thuốc,, xxx sẽ tăng lên trông thấy đới,, như vậy doanh số thuốc của em sẽ giảm đi chứ... :))
ghét cái mặt nhà cụ về cái vụ bỏ thuốc , cụ đang làm tấm gương để Gấu nhà e suốt ngày lôi ra để soi đấy.

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
ghét cái mặt nhà cụ về cái vụ bỏ thuốc , cụ đang làm tấm gương để Gấu nhà e suốt ngày lôi ra để soi đấy.
Ko sao đâu cụ ợ,, mỗi ngày làm 1 viên caí em đưa cụ,, đảm bảo gấu hài lòng ngay,, em chỉ sợ gấu cụ ko cho dùng,, vì khỏe quá đâm loạng quạng bên ngoài thôi :))

bmv màu cờ

Xe tăng
Bỏ thuốc Lá, đá thuốc Lào ??? Có nên hay chăng hỡi các Doctor OF NGHIỆN ???

Chả là nhà e sài món Thuốc Lá cũng đếm trên đầu ngón tay số năm sử dụng. Miệng lúc nào cũng đốt thuốc như Bát Nhang. Nó thành thói quen, sở thích, hay nói cách khác là NGHIỆN !!!
Thiết nghĩ ở VN mình nói chung và OF cháu hay lượn lờ nói riêng có ko ít người đang hút hít và cũng có vài 3 lần lên kế hoạch bỏ, cai thuốc... Cháu cũng cùng quyết tâm và ý định như vậy.
Nhưng ngặt nỗi là cháu đã bỏ 3-4 lần mà vẫn Phở Tái b-( chưa rứt hẳn được. Cháu hay đi công trường nên cũng cố nhịn nhưng mà món Thuốc Lào nó lại quyến rũ cháu quá, cháu định dùng Thuốc Lào để bỏ Thuốc Lá ??? Nhưng ko biết như thế có hay và hiệu quả ko ?
Các cụ cao niên, bậc trượng phu nói được làm được, các cụ đã thành công trong việc Cai Nghiện tư véo cho cháu tí !!! :D
Sợ nhất là đi hát Karaoke, cái phòng bé tí, ko cửa sổ mà có đến dăm 3 cái bát nhang đốt ầm ầm trong phòng, ngột ngạt khó chịu vô cùng, cháu nghiện mà cũng hem chịu được !!!