Thùng thư góp ý về dịch vụ và sản phẩm của các [Gian hàng] cung cấp trong TTTM

zeromanvp

Xe tăng

Gọi điện đến DL hỏi có lọc xăng cho môngdau ko, 1 giọng nữ trả lời nói là đợi kiểm tra đã, sau 5 phut chờ điện thoại nói là "chỉ có của ranger, transit không có mondeo nhưng em cứ đến đi, chắc là có đấy" nguyên văn. Em cũng ạ cái kiểu tư vấn này​

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Báo cáo các cụ hôm qua nhân viên của Duy Linh làm em bực mình quá, em thấy nhiều bác trên diễn đàn khen Duy Linh phục vụ nhiệt tình, giá cả hợp lý nhưng hôm qua em ghé thì thất vọng quá. Em mang con siêu xe của ông già nhà em KIA CD5 tới để làm cái chìa khóa điều khiển liền chìa. Xem trên mạng thấy Duy Linh có cái của Scorpion hay quá em chạy qua và thế này, đến nơi thì có 1 con bé chả hiểu tí gì về điện ra bán hàng, giá thì ko biết, hỏi thì có ngây ra, rồi xuất hiện 1 chú mặt đỏ gay cãi nhau với con bé kia, phán những câu xanh rờn :!!và câu trả lời là ko có loại đó (trong khi trên web báo còn hàng, bực mình), chú đó giới thiệu loại của Giodon gì đó giá 550k. Có thêm 1 chú xuất hiện bảo là công lắp 200K và công đánh chìa 50k nữa. Tổng cộng là 800k (chát). Có khi trông mặt em gà hay bên Duy Linh chỉ làm những việc lớn vài nghìn đô. Bán đồ rồi lại tính công lắp riêng hic >:). Pó chân toàn phần. Có tí bức xúc chia sẻ cùng các cụ!
Cụ chủ thớt bớt giận. Cứ chịu khó chờ một chút xem anh Linh vào giải thích như thế nào?? Bên Duy Linh phân công lao động một cách rất rõ ràng, kế toán làm việc của kế toán, nhân viên kỹ thuật làm việc kỹ thuật còn báo giá là việc của nhân viên bán hàng. Chắc có vấn đề gì hiểu nhầm ở đây chăng?
Anh Linh vào giải thích cho anh em rõ đi

gia doi

Xe điện
Cụ Duy Linh đâu rùi vào đăng đàn thui? E cững muốn nghe hai tai xem sao

toanvinh_forever

Xe điện
vẫn chưa thấy bác Linh vào, chắc giờ này chưa lướt web, em hóng tiếp

giacmoxe4

Xe điện
Em chờ cụ Duy Linh vào giải thích cho rõ ràng vụ này.Đặt chỗ ngồi hóng.

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Báo cáo các cụ hôm qua nhân viên của Duy Linh làm em bực mình quá, em thấy nhiều bác trên diễn đàn khen Duy Linh phục vụ nhiệt tình, giá cả hợp lý nhưng hôm qua em ghé thì thất vọng quá. Em mang con siêu xe của ông già nhà em KIA CD5 tới để làm cái chìa khóa điều khiển liền chìa. Xem trên mạng thấy Duy Linh có cái của Scorpion hay quá em chạy qua và thế này, đến nơi thì có 1 con bé chả hiểu tí gì về điện ra bán hàng, giá thì ko biết, hỏi thì có ngây ra, rồi xuất hiện 1 chú mặt đỏ gay cãi nhau với con bé kia, phán những câu xanh rờn :!!và câu trả lời là ko có loại đó (trong khi trên web báo còn hàng, bực mình), chú đó giới thiệu loại của Giodon gì đó giá 550k. Có thêm 1 chú xuất hiện bảo là công lắp 200K và công đánh chìa 50k nữa. Tổng cộng là 800k (chát). Có khi trông mặt em gà hay bên Duy Linh chỉ làm những việc lớn vài nghìn đô. Bán đồ rồi lại tính công lắp riêng hic >:). Pó chân toàn phần. Có tí bức xúc chia sẻ cùng các cụ!
Đầu tiên, em thay mặt Duy Linh xin lỗi bác Focus-1 vì đã khiến bác mất thời gian và em cũng rất cám ơn những ý kiến đóng góp của bác để bên em có thể hoàn thiện hơn nữa các dịch vụ nhằm phục vụ các OFer tốt hơn.

Về vấn đề sản phẩm: Bộ báo động liền chìa Scorpion thì bên em còn hàng nhưng bộ khóa cửa Scorpion thì đang hết (hết trước khi nhân viên bán hàng vào làm nhưng IT chưa hạ giá bán trên website xuống), cái này mong cụ hết sức thông cảm cho em vì nhân viên bán hàng bên em đợt này đều là mới, còn chưa thuộc hết mặt sản phẩm :( nên bạn Thủ kho cũng phải chạy sang hỗ trợ :(( và tư vấn cho bác sang sản phẩm khóa cửa liền chìa Giordon giá 550K.

Giao tiếp với khách hàng: Cái sai nhất của các bạn ý trong việc có những thái độ và lời nói không đúng mực với nhau trước mặt khách hàng thì lúc này 3 bạn đó đang phải giải thích với lãnh đạo bên em ạ. Em thay mặt Duy Linh xin lỗi bác về ấn tượng không tốt do các bạn nhân viên bên em gây ra với bác, mong bác thông cảm.

Về công lắp đặt: Các sản phẩm bên em bán đều có niêm yết giá bán công khai trên website và báo giá tại showroom, các bác hay mua hàng bên em đều biết, bên em khi bán hàng hay báo giá cho các khách hàng đều công khai giá bán, không bao giờ có tình trạng nhìn mặt khách để phát giá hay PM ngầm với khách hàng để người này giá này, người kia giá kia đâu ạ. Giá bán của bên em là giá sản phẩm, không bao gồm công lắp đặt hay các chi phí dịch vụ khác nên bác chủ thớt được báo giá: Giá sản phẩm + Công lắp đặt + Công đánh chìa là đúng đấy ạ. Mỗi đơn vị kinh doanh có một cách tính toán giá cho phù hợp nhất với đại đa số khách hàng của mình, bên em khách hàng mua hàng online cũng rất nhiều và thường ở các tỉnh nên không thể tính cả các chi phí như lắp đặt... vào giá sản phẩm được.

Đôi lời với các bác để các bác có thể hiểu cho cái khó của việc làm dâu trăm họ, Duy Linh sẽ luôn học hỏi và kiện toàn các sản phẩm và dịch vụ để ngày càng hoàn thiện hơn với mong muốn được phục vụ khách hàng tốt hơn.

Chân thành cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Tóm lại là do nhân viên, giống như giao thông hỗn loạn là do ý thức của ngừoi tham gia giao thông

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Đầu tiên, em thay mặt Duy Linh xin lỗi bác Focus-1 vì đã khiến bác mất thời gian và em cũng rất cám ơn những ý kiến đóng góp của bác để bên em có thể hoàn thiện hơn nữa các dịch vụ nhằm phục vụ các OFer tốt hơn.

Về vấn đề sản phẩm: Bộ báo động liền chìa Scorpion thì bên em còn hàng nhưng bộ khóa cửa Scorpion thì đang hết (hết trước khi nhân viên bán hàng vào làm nhưng IT chưa hạ giá bán trên website xuống), cái này mong cụ hết sức thông cảm cho em vì nhân viên bán hàng bên em đợt này đều là mới, còn chưa thuộc hết mặt sản phẩm :( nên bạn Thủ kho cũng phải chạy sang hỗ trợ :(( và tư vấn cho bác sang sản phẩm khóa cửa liền chìa Giordon giá 550K.

Giao tiếp với khách hàng: Cái sai nhất của các bạn ý trong việc có những thái độ và lời nói không đúng mực với nhau trước mặt khách hàng thì lúc này 3 bạn đó đang phải giải thích với lãnh đạo bên em ạ. Em thay mặt Duy Linh xin lỗi bác về ấn tượng không tốt do các bạn nhân viên bên em gây ra với bác, mong bác thông cảm.

Về công lắp đặt: Các sản phẩm bên em bán đều có niêm yết giá bán công khai trên website và báo giá tại showroom, các bác hay mua hàng bên em đều biết, bên em khi bán hàng hay báo giá cho các khách hàng đều công khai giá bán, không bao giờ có tình trạng nhìn mặt khách để phát giá hay PM ngầm với khách hàng để người này giá này, người kia giá kia đâu ạ. Giá bán của bên em là giá sản phẩm, không bao gồm công lắp đặt hay các chi phí dịch vụ khác nên bác chủ thớt được báo giá: Giá sản phẩm + Công lắp đặt + Công đánh chìa là đúng đấy ạ. Mỗi đơn vị kinh doanh có một cách tính toán giá cho phù hợp nhất với đại đa số khách hàng của mình, bên em khách hàng mua hàng online cũng rất nhiều và thường ở các tỉnh nên không thể tính cả các chi phí như lắp đặt... vào giá sản phẩm được.

Đôi lời với các bác để các bác có thể hiểu cho cái khó của việc làm dâu trăm họ, Duy Linh sẽ luôn học hỏi và kiện toàn các sản phẩm và dịch vụ để ngày càng hoàn thiện hơn với mong muốn được phục vụ khách hàng tốt hơn.

Chân thành cảm ơn các bác.
Cụ này tậu xe OF đã lâu rồi, mà không thấy lượn trên OF bao giờ (chắc để cho nó NEW). Liệu Đây có phải là người có thể đại diện cho DUY LINH được ko NHỉ :))???????
Biển số : OF-69617 Mua xe ngày: Aug 2010 Số km : 3 Động cơ OF: 0 mã lực

Chỉnh sửa cuối:

LED&HID4auto

Xe tải
Website
mernat.com.vn
Cụ XO ới!! Em có tý khiếu kiện mong cụ giải quyết giúp. Chả là có cụ Omega thường xuyên "nhẩy" vào gian hàng của em để nói về các kỹ thuật và hàng nọ, hàng kia. Việc này em cho là ko đúng, và cụ ý ko có "trách nhiệm" phải trả lời các câu hỏi của khách hàng trong gian hàng của em. Em cũng đã góp ý riêng với cụ ý vài lần nhưng vẫn ko được đáp ứng. Đã có hẳn một khu kỹ thuật riêng để các cụ tranh luận cơ mà...Em cũng ko biết là có gì "ẩn ý" ở đây ko nữa.
Mong các cụ Mod cho ý kiến và giải quyết giúp việc này để gian hàng đúng nghĩa là nơi thương mại!

Martit

Xe buýt
Thực sự làm công việc đại lý rất là khó . Như em có cái cửa hàng con con , thì cũng là đại lý .Hãng nó có thương hiệu rồi nên nhiều khi nó kiêu cả với đại lý của nó nữa .
Bản thân bên em cũng đang bị chậm hàng của khách đây ạ . Mặc dù nhiều khách không đặt tiền nhưng mình hứa với họ là bao giờ hàng về để họ qua mua , tuy nhiên
do chậm hàng từ hãng mà mình thành thất hứa . Bản thân những người làm đại lý như tụi em cũng chỉ mong hàng về đều để phục vụ khách , bởi phục vụ nhiều khách
tức là mình có nhiều tiền .
Tuy nhiên những khách nào mà nhận tiền rồi thì nếu trường hợp hàng chưa kịp đều phải thông báo cho khách biết , mong khách thông cảm . Nếu không đợi đc thì lại
phải cố lo nguồn hàng cho khách, nhiều khi là làm hộ hoặc lộ chút đỉnh để giữ lại uy tín .
Xong ko phải lúc nào sự cố gắng của mình cũng đc 100% bởi có những trường hợp bất khả kháng mà tiền cũng ko giải quyết đc nữa thì đành phải xin lỗi khách vậy .
Bác này nói chuẩn đấy - ủng hộ gian hàng của bác ngày càng tạo được uy tín trên OF.

dungds

Xe đạp
Bác Admin cho hỏi tôi đã đủ điền kiện đăng bài "PHẦN MỀM QUẢN LÝ DỊCH VỤ SỬA CHỮA Ô TÔ" trong mục này rồi mà vẫn chưa được đăng? Tôi còn thiếu điều kiện gì nữa? Xin Admin rộng lượng chỉ dẫn cho tôi.

Bờm

Xe đạp
Bác Admin cho hỏi tôi đã đủ điền kiện đăng bài "PHẦN MỀM QUẢN LÝ DỊCH VỤ SỬA CHỮA Ô TÔ" trong mục này rồi mà vẫn chưa được đăng? Tôi còn thiếu điều kiện gì nữa? Xin Admin rộng lượng chỉ dẫn cho tôi.
E đồ là còn thiếu điều kiện lên gặp Ms haiaulady nưã , E dự thế

bangpt

Xe tải
Bác nói thế này, có lẽ, chưa thật chuẩn. Miếng cơm, manh áo của nhau, ai cũng phải tôn trọng. Tuy vậy, trên OF, khác với chỗ khác ở tính minh bạch. Em không nói là đắt hay rẻ mà cơ bản nhất là tính minh bạch. Miếng cơm của ai mà chẳng phải tôn trọng.
bác nói chuẩn buôn bán trên of cần phải minh bạch

dungds

Xe đạp
Phần mềm Quản lý Dịch vụ Sửa chữa Ô tô là một phần mềm chuyên nghiệp được triển khai khắp cả nước. Các bác chủ Garage sẽ rất cần phần mềm này để quản lý chuyên nghiệp hơn. Các dịch vụ khác đủ điệu kiện đã được post ở mục này, sao của mình các bác admin thẩm định lâu hay không cho phép gì í.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Phần mềm Quản lý Dịch vụ Sửa chữa Ô tô là một phần mềm chuyên nghiệp được triển khai khắp cả nước. Các bác chủ Garage sẽ rất cần phần mềm này để quản lý chuyên nghiệp hơn. Các dịch vụ khác đủ điệu kiện đã được post ở mục này, sao của mình các bác admin thẩm định lâu hay không cho phép gì í.
Chào bác!

1. bác không đăng ký mà đột nhiên mở gian hàng và đòi hỏi phải được thẩm định ngay? khó quá. nick bác thì mới, mà sản phẩm của bác thì đặc thù, bác đã đọc nội qui TTTMOF chưa?

dungds

Xe đạp
Cám ơn bác đã giải thích cho mình hiểu. Mình vừa mới đọc qua nội quy. Vậy chi phí là 500k/tháng? Còn cách nào miễn phí không bác, bác hướng dẫn giúp mình nhé.