[CCCĐ] Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai của hạ giới

vucanhtung

Xe tăng
Em đi lòng vòng quanh thị trấn tìm chỗ ăn, em rất là là trên này rất nhiều quán thịt chó các cụ à, em đếm phải không ít hơn 5 quán phải tầm 7-9 quán thì phải. Hôm em lên đúng vào cuối tháng, vậy quyết định chén món Lộc tồn thôi. Em thấy cuối thị trấn phía đầu đi Thái Nguyên có một quán trông bình thường nhưng cực đông. Em chọn quán này, đen quá đến lúc em vào thì quán hết sạch ko còn tý nào mà lúc đấy mới có gần 7h tối. Em lại đành tìm quán khác em chọn một quán có hai bố con bán hàng. Nói thật các cụ là em không ngờ thịt chó trên này lại ngon đến mức như vậy, món hấp thì thịt không lạc quá cũng không dai quá, có cả mỡ lẫn lạc, miếng thịt chó cho vào mồm nhai không bã không dai mềm, ngọt và thơm lắm các cụ à. Em nghĩ lại mà rớt nước miếng các cụ ơi. Dồi thì quán này là dán chứ không phải nước tuy nhiên miếng dồi nhỏ rất chắc bùi thơm đúng chuẩn dồi chó chứ không phải dồi lợn giả chó như ở Hà Nội các cụ à. Lúc em vào em gọi bác chủ mới đi làm món nướng, thơm điếc hết cả mũi mặc dù mồm em đang nhồm nhoàm miếng hấp và miếng dồi chó rồi. Nói thật các cụ em đi có em và gấu mà gần như mỗi mình em ăn thịt chó, thế mà em cũng làm phát hết một đĩa hấp một đĩa nước một đĩa dồi, gan, nước xáo và một cái đùi. Nói đến nước xáo thì phải thật các cụ là nó thơm và ngọt kinh khủng, em nói cái ngọt là cái ngọt của hầm xương con chó chứ không phải ngọt nhừa nhựa của mỳ chính đâu nhé các cụ.
Em tiếc quá mải ăn quên mất không làm cái ảnh để các cụ ngiá.
Tổng chi phí một chai rượu + thịt hấp + nướng + xáo măng + bún: 215k cho cả 2 vc em. Quá rẻ phải không các cụ. Lần sau em lên em lại cứ thịt chó mà em chơi thôi ạ
Giàng ơi, nghe cụ tả về thịt chó mà em tràn cả nước miếng ra :D :D

Cai banh xe

Xe buýt
Em đi lòng vòng quanh thị trấn tìm chỗ ăn, em rất là là trên này rất nhiều quán thịt chó các cụ à, em đếm phải không ít hơn 5 quán phải tầm 7-9 quán thì phải. Hôm em lên đúng vào cuối tháng, vậy quyết định chén món Lộc tồn thôi. Em thấy cuối thị trấn phía đầu đi Thái Nguyên có một quán trông bình thường nhưng cực đông. Em chọn quán này, đen quá đến lúc em vào thì quán hết sạch ko còn tý nào mà lúc đấy mới có gần 7h tối. Em lại đành tìm quán khác em chọn một quán có hai bố con bán hàng. Nói thật các cụ là em không ngờ thịt chó trên này lại ngon đến mức như vậy, món hấp thì thịt không lạc quá cũng không dai quá, có cả mỡ lẫn lạc, miếng thịt chó cho vào mồm nhai không bã không dai mềm, ngọt và thơm lắm các cụ à. Em nghĩ lại mà rớt nước miếng các cụ ơi. Dồi thì quán này là dán chứ không phải nước tuy nhiên miếng dồi nhỏ rất chắc bùi thơm đúng chuẩn dồi chó chứ không phải dồi lợn giả chó như ở Hà Nội các cụ à. Lúc em vào em gọi bác chủ mới đi làm món nướng, thơm điếc hết cả mũi mặc dù mồm em đang nhồm nhoàm miếng hấp và miếng dồi chó rồi. Nói thật các cụ em đi có em và gấu mà gần như mỗi mình em ăn thịt chó, thế mà em cũng làm phát hết một đĩa hấp một đĩa nước một đĩa dồi, gan, nước xáo và một cái đùi. Nói đến nước xáo thì phải thật các cụ là nó thơm và ngọt kinh khủng, em nói cái ngọt là cái ngọt của hầm xương con chó chứ không phải ngọt nhừa nhựa của mỳ chính đâu nhé các cụ.
Em tiếc quá mải ăn quên mất không làm cái ảnh để các cụ ngiá.
Tổng chi phí một chai rượu + thịt hấp + nướng + xáo măng + bún: 215k cho cả 2 vc em. Quá rẻ phải không các cụ. Lần sau em lên em lại cứ thịt chó mà em chơi thôi ạ
Bác chỉ dẫn cho tôi cái quán ấy với, nghe tả phê quá

Cai banh xe

Xe buýt
Vodka Cụ, quê nội em đới nhưng phải 3,4 năm e chưa về, Cụ mà lên vào mùa Xuân còn có đặc sản rau anh túc nhúng lẩu ăn tuyệt vời luôn.
Bán ở quán nào vậy, bác? Vào quán thì phải hỏi thế nào để có món ấy?

chinhdt

Xe tải
em hóng đoạn vòng qua Hữu Lũng xem dư lào ạ.
Đoạn này đơn giản mà cụ. Từ hn lên qua hữu lũng khoảng 7 km rẽ trái là thẳng bắc sơn luôn. Đường này mùa mưa thì ko nên đi vì năm ngoái sạt lở, năm nay thì ....????

vangamom

Xe container
Bán ở quán nào vậy, bác? Vào quán thì phải hỏi thế nào để có món ấy?
Quán em ăn thì ngay gần trung tâm thị trấn. Còn quán em thấy có vẻ ngon nhất thị trấn vì rất đông khách là quán vào đầu trung tâm thị trấn theo hướng từ Thái Nguyên lên bác à, quán này là cái nhà cấp 4 nằm dưới mặt đường cụ nhé.

Bác chỉ dẫn cho tôi cái quán ấy với, nghe tả phê quá
Cái này em cũng được nghe đến nhưng chưa ăn bao giờ. Món này có vào đợt tết các cụ à, hôm bạn em có mang xuống nhưng em bận không qua lấy được. Cái món này em nghĩ chắc phải có người quen trên đó thì mới mua được ạ.

Đoạn này đơn giản mà cụ. Từ hn lên qua hữu lũng khoảng 7 km rẽ trái là thẳng bắc sơn luôn. Đường này mùa mưa thì ko nên đi vì năm ngoái sạt lở, năm nay thì ....????
Đoạn này hôm em về vội quá nên cũng không nhớ được nhiều cụ à

7663A18

Xe tăng
em cũng đoán cụ chủ về đường đó, qua Yên Thinh, Yên Vượng, Hữu Liên .... thì phải (em chưa đi bao giờ)
em biết có đường đó nhưng không nghĩ đi được. Xem trên bản đồ thì đoạn này toàn núi đá vôi
nên em mới hóng xem có ảnh ọt gì đoạn này không.

vietptit

Xe tải
mang gấu đi 1 ngày lên đây là hợp lý nhất, cám ơn cụ chủ, ảnh đẹp thế

vangamom

Xe container
Đẹp quá, kính cụ một ly.
Cụ chụp bằng súng gì, len gì thế bật mí tí đê cho em thèm. Tks.
Em cảm ơn cụ. Em chụp bằng 50D + 70-200 ạ. Hôm đó em vội quên mất chân ở nhà cụ à, chụp phong cảnh bắt buộc phải có chân ạ

G99

Xe tải
Ảnh Bắc Sơn của cụ chủ đẹp quá. Khi nào có dịp em cũng phải bố trí đi 1 lần ngắm cảnh cho biết mới được. :)

buonnon

Xe buýt
Tài chụp ảnh của cụ thêm văn của cụ cũng hay nên thung lũng Bắc sơn dễ phải tăng độ đẹp lên đến 3 lần. Chịu cụ thật