[Funland] Thuê nhà sửa sang rồi cho thuê lại, chủ nhà thấy ngon đá mít ra cửa, trắng tay!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Khách 3, chủ nhà 7. Cho thuê là nhàn gấp đôi so với ông thuê phải khai thác mặt bằng cho đẻ ra tiền. Em cho thuê mong khách ổn định mình mừng. Khách thuê nai lưng ra kiếm chứ ngồi 1 chỗ ra tiền đâu.

Nỗi lòng chủ cho thuê ai thấu. Công nhận bực mình với thể loại rẻ rách, trầy bửa thật.

Các cụ mợ cứ bảo chủ nhà nắm đằng chuôi nọ kia, nhưng cũng có quả khách như này thì chủ tính kiểu gì ? Tự nhiên lại vướng vào kiện tụng lằng nhà lằng nhằng.

Nói thật với mợ: cái thằng thuê thứ 2, chỉ 2 bố con thuê full nhà 4 tầng nhà em, e cũng cho thuê 5tr/ tháng, hợp đồng cọc 1 tháng và trả tiền 3 tháng / 1 lần, nó trả được lần đầu 3 tháng và 1 tháng cọc, xong đến giai đoạn tiếp nó bắt đầu chầy bửa, đến hẹn nó khất lần, lúc thì trả 2tr, lúc trả 1tr, lay lắt gần 1 năm tháng nào cũng kiểu vậy, e thì ko đuổi vì nghĩ nó khó khăn, đến lúc nó ko chịu dc thì nó alo trả nhà, nó hưa em lần1 2,3 ngày nó dọn; 2,3 ngày mình đến đòi nhà nó chưa dọn tí nào, xong nó xin là nhà bố đẻ nó đang xây gác xép 1 tuần xong thì nó dọn, e cho nó 1 tuần em qua, nó cũng ko dọn gì, nó kêu 2 bố con nó xích mích nên ko về nhà bố đẻ nữa, xin e tiếp lần 3: 3 ngày dọn, 3 ngày tiếp em đến thì nhà vẫn y nguyên đến cái dép nó cũng chưa dọn, dm con chó nó bảo 3 ngày vừa rồi bố bạn thân nó mất nó phải về chịu tang nên ko dọn được, nó kêu e toàn dơi vào tình thế a e; xong em lại cho nó lần 4: nó xin tiếp 5 ngày, đkm nó từ ngày 1-5 nó ko dọn đi, đến đúng ngày 5 e sang, thì nó mới bắt đầu bê đồ abc các kiểu rồi xin hứa xong ngày sẽ xong mả mẹ nó lại ăn cứt từ sáng đến tối ko xong lại hẹn sáng hôm sau, sáng hôm sau nó cũng bốc xong, tất tần tật nó hứa 4 lần mất 15 ngày; 15 ngày e ko tính tiền và nợ cũ 2tr, e còn bố thí cho nó, lol mẹ con chó, dọn xong nhà còn cái mắc áo 20k; 2-3 hôm nó nhờ thằng hàng xóm sang đòi về vãi cả đái,
Ngồi nghe nó kể truyện đời: nào là chơi ae bị a e lừa, nào là 2 bàn tay trắng lúc làm ăn dc có cả 3-4 tỏi, nào là giờ thua lỗ nên mới vào tình thế này;
- đis cụ nó, tìm hiểu ra nó chuyên đi lừa ở trọ các nhà quen rồi chầy bửa để đồ lại, ý là nó chưa kiếm chỗ mới thì nó đi dặt dẹo còn đồ bao giờ kiếm đc chỗ khác mới chuyển đi, nếu mình khoá cửa lại mà đuổi nó ra là nó sẽ báo mất đồ có giá trị tiền để quay lại cắn mình, gặp em em ko thèm khoá cửa, e trước sau như 1 cứ chuyển hết đi rồi biến;

ngaycu

Xe buýt
Mùa Thu em thích thời tiết này, có cụ nào ới em không ...

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em đang giả dụ mình là vai đi thuê cơ mờ, mà chủ nhà nắm đằng chuôi chứ bên thuê thì thường yếu thế.
Như này cũng nguy cơ lắm cụ,trước em cũng thuê nhà ở của 1 anh cũng đi thuê như cụ ý,xong chủ về đòi lại để xây,cuối cùng bọn em dc 1 phen chạy đi tìm nhà tán loạn

DongDuongWood

Xe đạp
Website
dongduongwood.com
Thuê nhà cũng phải có hợp đồng chứ cụ, có phải muốn đá là đá đâu.

DongDuongWood

Xe đạp
Website
dongduongwood.com
Như này cũng nguy cơ lắm cụ,trước em cũng thuê nhà ở của 1 anh cũng đi thuê như cụ ý,xong chủ về đòi lại để xây,cuối cùng bọn em dc 1 phen chạy đi tìm nhà tán loạn
Cụ cho em hỏi tí, làm thế nào để có titlte kinh doanh chuyên nghiệp vậy.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nói thật với mợ: cái thằng thuê thứ 2, chỉ 2 bố con thuê full nhà 4 tầng nhà em, e cũng cho thuê 5tr/ tháng, hợp đồng cọc 1 tháng và trả tiền 3 tháng / 1 lần, nó trả được lần đầu 3 tháng và 1 tháng cọc, xong đến giai đoạn tiếp nó bắt đầu chầy bửa, đến hẹn nó khất lần, lúc thì trả 2tr, lúc trả 1tr, lay lắt gần 1 năm tháng nào cũng kiểu vậy, e thì ko đuổi vì nghĩ nó khó khăn, đến lúc nó ko chịu dc thì nó alo trả nhà, nó hưa em lần1 2,3 ngày nó dọn; 2,3 ngày mình đến đòi nhà nó chưa dọn tí nào, xong nó xin là nhà bố đẻ nó đang xây gác xép 1 tuần xong thì nó dọn, e cho nó 1 tuần em qua, nó cũng ko dọn gì, nó kêu 2 bố con nó xích mích nên ko về nhà bố đẻ nữa, xin e tiếp lần 3: 3 ngày dọn, 3 ngày tiếp em đến thì nhà vẫn y nguyên đến cái dép nó cũng chưa dọn, dm con chó nó bảo 3 ngày vừa rồi bố bạn thân nó mất nó phải về chịu tang nên ko dọn được, nó kêu e toàn dơi vào tình thế a e; xong em lại cho nó lần 4: nó xin tiếp 5 ngày, đkm nó từ ngày 1-5 nó ko dọn đi, đến đúng ngày 5 e sang, thì nó mới bắt đầu bê đồ abc các kiểu rồi xin hứa xong ngày sẽ xong mả mẹ nó lại ăn cứt từ sáng đến tối ko xong lại hẹn sáng hôm sau, sáng hôm sau nó cũng bốc xong, tất tần tật nó hứa 4 lần mất 15 ngày; 15 ngày e ko tính tiền và nợ cũ 2tr, e còn bố thí cho nó, lol mẹ con chó, dọn xong nhà còn cái mắc áo 20k; 2-3 hôm nó nhờ thằng hàng xóm sang đòi về vãi cả đái,
Ngồi nghe nó kể truyện đời: nào là chơi ae bị a e lừa, nào là 2 bàn tay trắng lúc làm ăn dc có cả 3-4 tỏi, nào là giờ thua lỗ nên mới vào tình thế này;
- đis cụ nó, tìm hiểu ra nó chuyên đi lừa ở trọ các nhà quen rồi chầy bửa để đồ lại, ý là nó chưa kiếm chỗ mới thì nó đi dặt dẹo còn đồ bao giờ kiếm đc chỗ khác mới chuyển đi, nếu mình khoá cửa lại mà đuổi nó ra là nó sẽ báo mất đồ có giá trị tiền để quay lại cắn mình, gặp em em ko thèm khoá cửa, e trước sau như 1 cứ chuyển hết đi rồi biến;
Mảnh văng hơi nhiều. Đọc thôi cũng mệt.

gis123

Xe điện
- Lần 1: e cho 10 a e công nhân Thanh Hoá thuê full nhà 4 tầng, đc 3 tháng đầu trả đúng hẹn, đến tháng thứ 4 nó khất lần ăn cả vào tiền cọc, e đòi 4 lần ko trả, đến gần cuối tháng, e rủ 4-5 a e đến gọi nó bảo tao cho mày 1 tiếng khuân đồ ra, ko tao phá cửa nhà tao ra tao vứt hết đồ đi, mày thích gì tao chiều, y như rằng 1 tiếng sau nó huy động xe 3 gác chuyển đi sạch, loại này em cạch luôn;
Đợt nhà em có đồng chí định thuê kinh doanh nói giọng ý éo là em cho out luôn. Nói thật thương hiệu mạnh quá mình không dám chứ ko phải tự dưng ghét bỏ.

chandai.toinack

Xe điện
Cụ mà làm thì làm kiểu decor như homestay í. Lên shoppee mua đồ rẻ decor.
Loại có căn gác decor vào xinh lung linh
Cho thuê cũng đc giá hơn
Làm phải kí tá đàng hoàng. Ngoài đền cọc ( chứ ko phải trả) còn phải đền 2, 3 làn tiền đầu tư. Và báo trc ít nhất 1 hoặc 2 tháng
Giờ vào mục mua bán decor home trên Kênh 14 hay lắm ạ. Nhà trọ 16m 25m tụi nó chi mạnh khoản decor lắm. Cũng có 1 bạn vừa chi 30tr decor xong chủ láyaij phòng

hatza

Xe tải
Đấy là em giật tít giả tưởng thôi! :D
Nhưng cũng không phải chuyện khó xảy ra và em đang băn khoăn khi tính làm món này ạ.
Sau giai đoạn ngủ đông, em thấy tình hình này mùa đông còn bao trùm nền kinh tế rất lâu nữa, thôi thì ngáp cái rồi mần gì kiếm cháo qua ngày đợi nắng ấm.
Em tính tìm nhà nào có dăm bảy hay chục phòng, thuê của chủ nhà rồi sửa sang cho bắt mắt, cho thuê lại từng phòng đặng kiếm tẹo cơm; nhưng nghĩ đến cái tiêu đề thớt cũng run. Mình thì nhỏ yếu mọi mặt, còn kiện ra tòa thì kể cả có hợp đồng công chứng cũng như con kiến chén củ khoai thôi.
Các cụ cho em xin ít gạch đá để em vỡ ra tẹo về món này đi!
Có cụ nào có kinh nghiệm gì món này?
Hay cụ nào đang có nhà phù hợp cho em thuê đi, thu bớt chút nhưng đỡ mất công chăm sóc quản lý nhỏ lẻ từng phòng!
Em rót rịu sẵn, ngồi ngay ngắn rồi đây...
Hợp đồng, giao kèo chặt chẽ. Có công chứng đoàng hoàng. Đóng thuế đầy đủ. Khi có tranh chấp, cụ sẽ được pháp luật bảo vệ.

Atmosphere

Xe tải
ông anh em vẫn đang làm thế. thuê nhà xong lắp đặt điều hòa, sửa sang lại để cho thuê các phòng nhỏ. thấy cũng chưa vấn đề gì

Đợt nhà em có đồng chí định thuê kinh doanh nói giọng ý éo là em cho out luôn. Nói thật thương hiệu mạnh quá mình không dám chứ ko phải tự dưng ghét bỏ.
Mình là chủ cho ai quyền mình cụ nhỉ, cứ né nó ra đỡ mất time haha

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
e tính trang hoàng lại cái phòng lv . k biết xài giấy dán tường loại nào best nhỉ các cụ.

TPS

Xe điện
Thi hành án của mình kém, khoản tiền không lớn ít ai muốn mang ra kiện. Kiện xong gặp thằng họ Chí nó không trả cũng chả làm gì nó.
Gần nhà em có thằng chủ nhà điên ăn người, hay đi lừa đảo, nhà nó cho thuê vài buổi là nó kiếm cớ đuổi người ta đi, ăn cả tiền cọc nhà. Nhà lắp cái biển công ty môi giới việc làm, cũng ăn được tiền của 1 số người quê lên đi tìm việc, cướp tiền cọc của người ta.
Vừa rồi nó cho 1 bên chuyên thuê nhà rồi cho thuê lại. Nghe đồn hợp đồng có 6 tháng, bọn kia thuê xong sửa nhà cả tháng hơn.
Đầu tư nhiều tiền như thế, không biết sắp tới nó có diễn lại trò cũ đuổi đi, hoặc tăng tiền nhà, cướp cọc không? Trước đây là nó toàn cướp của mấy người thân cô thế cô, quê lên, sinh viên,...quả hồng mềm dễ nắn.
EM update là thằng chủ sau khi cho thuê được vài tháng đã đuổi người và bán nhà đi rồi. Cũng không tìm hiểu xem chủ thuê xử lý thế nào.

Đấy là em giật tít giả tưởng thôi! :D
Nhưng cũng không phải chuyện khó xảy ra và em đang băn khoăn khi tính làm món này ạ.
Sau giai đoạn ngủ đông, em thấy tình hình này mùa đông còn bao trùm nền kinh tế rất lâu nữa, thôi thì ngáp cái rồi mần gì kiếm cháo qua ngày đợi nắng ấm.
Em tính tìm nhà nào có dăm bảy hay chục phòng, thuê của chủ nhà rồi sửa sang cho bắt mắt, cho thuê lại từng phòng đặng kiếm tẹo cơm; nhưng nghĩ đến cái tiêu đề thớt cũng run. Mình thì nhỏ yếu mọi mặt, còn kiện ra tòa thì kể cả có hợp đồng công chứng cũng như con kiến chén củ khoai thôi.
Các cụ cho em xin ít gạch đá để em vỡ ra tẹo về món này đi!
Có cụ nào có kinh nghiệm gì món này?
Hay cụ nào đang có nhà phù hợp cho em thuê đi, thu bớt chút nhưng đỡ mất công chăm sóc quản lý nhỏ lẻ từng phòng!
Em rót rịu sẵn, ngồi ngay ngắn rồi đây...
bác nên làm hợp đồng chứ k hợp đồng cơm ngon có thể bị cướp bất cứ lúc nào ng tốt k sao ng đểu nó làm ngay