[Funland] Thuê nhà sửa sang rồi cho thuê lại, chủ nhà thấy ngon đá mít ra cửa, trắng tay!

TPS

Xe điện
Có cách nào đuổi người thuê ko phải đền bù hợp đồng với trả cọc ko các cụ :))

via OTOFUN for iPhone
Thi hành án của mình kém, khoản tiền không lớn ít ai muốn mang ra kiện. Kiện xong gặp thằng họ Chí nó không trả cũng chả làm gì nó.
Gần nhà em có thằng chủ nhà điên ăn người, hay đi lừa đảo, nhà nó cho thuê vài buổi là nó kiếm cớ đuổi người ta đi, ăn cả tiền cọc nhà. Nhà lắp cái biển công ty môi giới việc làm, cũng ăn được tiền của 1 số người quê lên đi tìm việc, cướp tiền cọc của người ta.
Vừa rồi nó cho 1 bên chuyên thuê nhà rồi cho thuê lại. Nghe đồn hợp đồng có 6 tháng, bọn kia thuê xong sửa nhà cả tháng hơn.
Đầu tư nhiều tiền như thế, không biết sắp tới nó có diễn lại trò cũ đuổi đi, hoặc tăng tiền nhà, cướp cọc không? Trước đây là nó toàn cướp của mấy người thân cô thế cô, quê lên, sinh viên,...quả hồng mềm dễ nắn.

ngaycu

Xe buýt

via OTOFUN for iPhone
Để em có nhà cho thuê rồi em thử nghĩ xem!
Chứ giờ đang kiếm chút cháo mà khó quá, ước gì có đĩa cầy tơ nhâm nhi thời tiết này ;))

ngaycu

Xe buýt
Thi hành án của mình kém, khoản tiền không lớn ít ai muốn mang ra kiện. Kiện xong gặp thằng họ Chí nó không trả cũng chả làm gì nó.
Gần nhà em có thằng chủ nhà điên ăn người, hay đi lừa đảo, nhà nó cho thuê vài buổi là nó kiếm cớ đuổi người ta đi, ăn cả tiền cọc nhà. Nhà lắp cái biển công ty môi giới việc làm, cũng ăn được tiền của 1 số người quê lên đi tìm việc, cướp tiền cọc của người ta.
Vừa rồi nó cho 1 bên chuyên thuê nhà rồi cho thuê lại. Nghe đồn hợp đồng có 6 tháng, bọn kia thuê xong sửa nhà cả tháng hơn.
Đầu tư nhiều tiền như thế, không biết sắp tới nó có diễn lại trò cũ đuổi đi, hoặc tăng tiền nhà, cướp cọc không? Trước đây là nó toàn cướp của mấy người thân cô thế cô, quê lên, sinh viên,...quả hồng mềm dễ nắn.
Chủ nhà cố ý không tử tế không nhiều nhưng cũng không quá ít để rất hiếm va phải cụ nhỉ! Thực tế chứ đâu phải tưởng tượng.

TPS

Xe điện
Chủ nhà cố ý không tử tế không nhiều nhưng cũng không quá ít để rất hiếm va phải cụ nhỉ! Thực tế chứ đâu phải tưởng tượng.
Gặp thằng điên ăn người nó chửi bới, dọa nạt thì đành chịu mất tiền đấy. Nhà nó có vài phòng, nó cho thuê 1 phòng rồi nó gây sự thì cũng đành ôm đồ chạy bỏ lại cọc cho nó.
Mẹ em hay thương người, cũng vài lần cảnh báo mấy người định giao dịch với thằng đấy.
Cũng lạ, chả hiểu sao bọn chuyên thuê nhà cho thuê lại này làm ăn cũng nhiều ở khu mà không tìm hiểu thằng chủ sắp cho mình thuê là thế nào? Hay bọn nó rắn tay hơn?

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ Xinh có chân tạp vụ lau vàng rửa nhẫn em kiếm chút cháo với!!!
Em có căn tập thể tầng 1 Quỳnh Mai có 2 phòng đang định cho thuê rất tiện sinh hoạt có được tính là cháo không ? Cụ ưng cái bụng bảo em.

Tony_Le

Xe container
Em có căn tập thể tầng 1 Quỳnh Mai có 2 phòng đang định cho thuê rất tiện sinh hoạt có được tính là cháo không ? Cụ ưng cái bụng bảo em.
Mỗi phòng chênh 3-900k tiền quản lý nên dăm hay 70 phòng là yêu cầu trên Post #1 của cụ Thớt. 2 phòng thì là Beefsteak bò Wagu chứ không phải cháo!

ngaycu

Xe buýt
Cái này là bánh mì Kebab, ngon đấy Mợ! :D

Luongngockien

Xe hơi
Em trước đây kinh doanh cũng đi thuê nhiều nhà để mở c.h , giờ thì lại có vài nhà cho thuê,với tư cách vừa là người đi thuê, vừa là người cho thuê em nhận thấy thị trường cho thuê nhà thường rơi vào những trường hợp này:
- Họ có nhiều nhà, và dư thừa không sử dụng nên cho thuê.
- Họ không có điều kiện tự làm hoặc tự kinh doanh nên cho thuê( ví dụ vì sức khỏe, họ không muốn ôm đồm công việc, vì họ cũng có những công việc mang lại thu nhập tốt nên không màng đến...)
-Họ không có khả năng kinh doanh, cần nhớ rằng không phải ai cũng có khả năng kinh doanh, cho thuê thì người ta làm được, nhưng nhà mình đó, có khi mình làm lại chết, thực tế khá nhiều người chủ cũng tìm cách xoay sở nhưng không hiệu quả nên phải lựa chọn phương án cho thuê nhà.
Vậy cụ nghĩ xem, chắc chắn trên 90℅ những người chủ nhà sẽ rơi vào những trường hợp trên và họ thường không màng đến việc cụ làm ăn thuận lợi rồi đòi lại tự làm, vì đơn giản, họ thừa biết cụ làm được và phát triển được là nhờ vào khả năng của cụ, khi họ lấy lại nhà nếu không có khả năng đó sẽ rất khó để tồn tại được.
Và thường người chủ họ chỉ quan tâm và mong muốn cụ làm ăn tốt ,để tránh được việc nay tìm người này, mai tìm người khác thuê nhà.

Và sẽ có số nhỏ ℅ còn lại là những người như cụ lo nghĩ, một xã hội muôn mặt tất nhiên sẽ có người này người khác, nếu cụ không đủ dũng cảm để vượt qua lo lắng này và dấn thân thì cũng khó mà bước vào con đường kinh doanh được.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
E cũng có 1 nhà cho thuê kiểu này. Nói chung là khá thoải mái giữa 2 bên, cũng chỉ ký HĐ chứ cũng ko cần công chứng. E cũng chỉ giữ 1 tháng tiền nhà làm tin, 3 tháng thu 1 lần. Có 2-3 lần người thuê còn quá 2 tháng mới trả xèng nhưng kệ. Nói chung nếu chả may ... bị bùng thì coi như mất xíu mà đo được lòng người. Nhà e cũng cho thuê gần 4 năm nay rồi, tết nhất người thuê vẫn đến làm thùng bia, hộp bánh biếu e. Đợt covid này e cũng chủ động gọi giảm 1/3 tiền nhà, coi như hỗ trợ :D

Nói chung là thoải mái, vui vẻ.
Thế dạo này có ham rửa xe nữa hơm :))

Chi moon

Xe buýt
Nhà e 5 tầng, mỗi tầng 2 phòng. E thấy con bé 9x nó thuê của nhà e xong ngăn nhỏ các phòng ra làm homestay. Thấy bảo riêng nhà e trừ đi các loại chi phí, nó kiếm đc 12-15 tr/ tháng mà nó làm mấy cái nhà kiểu này cho thuê.
nó bắt e kí hđ 3 năm, nếu huỷ hđ trc là đền bù 3 tháng tiền nhà.
Cụ chủ muốn làm hình thức này thì cứ kí hđ dài hạn và khoản phạt huỷ hđ nặng vào là ổn ạ

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Dân thuê cho đi thuê lại khó ăn lắm. Bắt nạt người đi thuê để ở hay mở cửa hàng thôi ạ. Dân cho thuê lại họ đủ cách để dc đền bù thỏa đáng chủ mới vào dc nhà và nhận lại nhà. Kể cả gọi chính quyền đến thì chính quyền cũng tôn trọng hợp đồng, chưa kể chủ nhà còn bị nã đoạn trốn thuế thu nhập (đa phần trốn).
Nhiều trường hợp cho thuê nhà gặp đúng dân xã hội lại chí phèo ở lì đuổi không đi, kiện cáo mãi ấy.
Còn thuê nhà rồi cho thuê lại cũng ko phải dễ ăn đâu, phải biết cách quản lí, tránh các rủi ro, nhất là an ninh và cháy nổ.
Mùa covid này tòa nhà em thuê có 30 phòng thì khoảng 10 phòng dọn đi. Giá thì đang giảm dần đều.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e 5 tầng, mỗi tầng 2 phòng. E thấy con bé 9x nó thuê của nhà e xong ngăn nhỏ các phòng ra làm homestay. Thấy bảo riêng nhà e trừ đi các loại chi phí, nó kiếm đc 12-15 tr/ tháng mà nó làm mấy cái nhà kiểu này cho thuê.
nó bắt e kí hđ 3 năm, nếu huỷ hđ trc là đền bù 3 tháng tiền nhà.
Cụ chủ muốn làm hình thức này thì cứ kí hđ dài hạn và khoản phạt huỷ hđ nặng vào là ổn ạ
25tr 1 tháng cao thấp tùy khu vực. Được 12-15tr thì chắc cụ cho thuê tầm 12tr tháng ạ

nvk155

Xe điện
Đấy là em giật tít giả tưởng thôi! :D
Nhưng cũng không phải chuyện khó xảy ra và em đang băn khoăn khi tính làm món này ạ.
Sau giai đoạn ngủ đông, em thấy tình hình này mùa đông còn bao trùm nền kinh tế rất lâu nữa, thôi thì ngáp cái rồi mần gì kiếm cháo qua ngày đợi nắng ấm.
Em tính tìm nhà nào có dăm bảy hay chục phòng, thuê của chủ nhà rồi sửa sang cho bắt mắt, cho thuê lại từng phòng đặng kiếm tẹo cơm; nhưng nghĩ đến cái tiêu đề thớt cũng run. Mình thì nhỏ yếu mọi mặt, còn kiện ra tòa thì kể cả có hợp đồng công chứng cũng như con kiến chén củ khoai thôi.
Các cụ cho em xin ít gạch đá để em vỡ ra tẹo về món này đi!
Có cụ nào có kinh nghiệm gì món này?
Hay cụ nào đang có nhà phù hợp cho em thuê đi, thu bớt chút nhưng đỡ mất công chăm sóc quản lý nhỏ lẻ từng phòng!
Em rót rịu sẵn, ngồi ngay ngắn rồi đây...
Ra phường công chứng đàng hoàng, điều kiện đền bù rõ. Ai dám phá hđ

Trục

Xe ba gác

via OTOFUN for iPhone
Nó đếch dọn đi thì ăn thịt được nó chắc.
Tài sản nó còn ở đấy, hợp đồng còn thời hạn, đuổi vào mắt.
Trừ khi là điều khoản về phá vỡ hợp đồng được thực hiện.

Demchinhhang.net

Xe container
Không có chủ nào ngu mà cụ làm ăn được họ sút đâu. Họ mong cụ giàu vãi ra và có tiền trả tiền thuê nhà thì tết họ mua rượu biếu cụ. Sợ cụ lại không chịu nổi nhiệt ấy chứ. Cho thuê nhà như con mọn và lợi nhuận net tầm 8% là sướng rên. Đấy là khách thuê full tính bằng năm đấy ạ.

Biensochat1102

Xe hơi
Sau 1 hồi động viên các cụ lên chung cư ở nên bố mẹ em đang dư 1 căn ở hoàng cầu có KH cho thuê lấy tiền ăn. Nhà có thể cho thuê lâu dài và cụ nào thực sự quan tâm pm e số o975 o512 bảy năm
Mai em lh cụ nhé, số em 0585.979.888