[Funland] Thuê nhà bị lật lọng - xin tư vấn cccm!

vinhkien1288

Xe tải
Website
hayvl.com.vn

Đây là những đk ràng buộc chủ nhà buộc họ phải nghĩ kỹ 2 lần trước khi có ý định lật. Vậy mà họ vẫn liên tục tìm mọi chiêu thức tấn công hòng bên em phải hủy hợp đồng trước. Ví dụ, cho môi giới đi đi lại lại dẫn khách đểu mua nhà, giao thông với khách thuê mặt bằng kd tầng trệt (tầng 1 ngoài Bắc) gây khó dễ...
Ảnh bị cắt nên ko xem được hết cụ có thê pm em ảnh đủ ko?
Hđ gì thì cũng thế nếu người cho thuê chấp nhận trả tiền phạt thì họ vẫn đòi lại nhà đc.

vinhkien1288

Xe tải
Website
hayvl.com.vn

Đây là những đk ràng buộc chủ nhà buộc họ phải nghĩ kỹ 2 lần trước khi có ý định lật. Vậy mà họ vẫn liên tục tìm mọi chiêu thức tấn công hòng bên em phải hủy hợp đồng trước. Ví dụ, cho môi giới đi đi lại lại dẫn khách đểu mua nhà, giao thông với khách thuê mặt bằng kd tầng trệt (tầng 1 ngoài Bắc) gây khó dễ...
Y hệt bài của chủ nhà chị em thuê luôn!

GamCaoMayLanh

Xe container
Ảnh bị cắt nên ko xem được hết cụ có thê pm em ảnh đủ ko?
Hđ gì thì cũng thế nếu người cho thuê chấp nhận trả tiền phạt thì họ vẫn đòi lại nhà đc.
Bác thông cảm đọc ý chính em đã gạch đỏ. Vì hiện tại căn nhà này đã giao lại cho chủ nhà, chủ nhà thì vừa có thêm cháu nhỏ đã cho thuê tiếp cũng cần có cân đường hộp sữa cho Gấu.

Ngoc.Vpbank

Xe tải
Website
chungminhtaichinh247.com.vn
Án dân sự xử sao cũng đc cụ ạ, bên nào ví dầy thì toà nghiêng về bên đó thôi, mất công sức, thời gian và cả tiền bạc nữa. Cụ nên tính phương án thuê tiếp, hết hạn hợp đồng thì gia hạn thôi.
Trừ khi có quan hệ thì toà xử lý nhanh chóng và có lợi cho cụ, ko thì mệt lắm

diamondhn

Xe tải
Xưa em đi thuê nhà có nghe anh ca phường nói hợp đồng thuê nhà trên 6 tháng phải công chứng mới có giá trị. Nếu không công chứng thì giải tán ai về nhà nấy, hợp đồng vô hiệu. Cụ chủ tìm hiểu thêm xem sao.
Còn chủ nhà cho thuê chắc chả nộp thuế đâu. Cụ xem bên thuế họ có thưởng cho người tố cáo hành vi trốn thuế thì phải đó.
Dù 10, 20 năm cũng ko bắt buộc công chứng cụ nhé.

Duc Sang

Xe container
Họ thay đổi ý định thì chị cụ ko thể kiện được nữa. Đành để hết hợp đồng rồi chấm dứt thôi hoặc chị cụ lại đóng vai người phá hợp đồng.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Hợp đồng chỗ em cọc 1 tháng tiền nhà và tiền phá hợp đồng phạt 1 tháng tiền nhà. Do vậy, cũng khá nhẹ nhàng cho chủ nhà lẫn người thuê nhà

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mrphamvn

Xe tăng
Chị em có tình huống ntn em đưa lên đây xin nghe lời khuyên của các cụ thông thái:

Năm ngoái chị em thuê một căn nhà thời hạn 3 năm, 6 tháng trả tiền thuê một lần, gía thuê 26tr/tháng, đặt cọc 52tr. Mọi sự đang ổn định cho tới gần đây chủ nhà liên tục đến đánh tiếng đòi lại nhà và yc chị em chuyển đi gấp. Lý do là họ tìm đc khách thuê với giá 38tr/th, đã nhận đặt cọc xong. Họ gây áp lực, thậm chí đe doạ đến cv của chị em ở cơ quan nhà nước. Kết cục là chị em đành phải đồng ý với họ.
Chị em yc họ hoàn trả lại tiền thuê đã ứng trước, tiền cọc, tiền phạt do phá hđ tương ứng 3 tháng tiền thuê (cái này có trong hđ). Họ thấy vậy cộng với việc khách của họ thay đổi ý định ko thuê nhà nữa nên lại dỗ chị em ngon ngọt thuê tiếp.
Tuy nhiên, chị em thấy họ lật lọng tráo trở quá nên quyết ko hợp tác nữa. Nhưng qua trao đổi thì họ lại cứ muốn duy trì hợp đồng, chấp nhận để chị em kiện ra pháp luật.
Vậy xin các cụ lời khuyên đúng đắn chân tình để chị em chấm dứt dây dưa với họ và đòi được quyền lợi chính đáng?
Chị em còn lưu đầy đủ tin nhắn, email, clip mọi trao đổi giữa hai bên!

Rượu em xin rót hầu cccm để cảm ơn!

Nd cũ em ko sửa, update dưới đây:

Cũng ko có gì tinh vi lắm ạ! Bên nào yêu cầu chấm dứt Hđ trước phải báo trước 3 tháng và chịu phạt tiền tương đương 3 tháng tiền thuê nhà.
Vđ là chủ nhà gây áp lực và đòi liên tục nhà để cho thuê khách khác thuê giá 38tr/th cao hơn. Họ tính toán là kể cả chịu phạt thì cũng chỉ 6 tháng là bù được bởi chênh lệch giá cho thuê mới cao hơn cũ. Nhưng đen nỗi khách mới bỏ của chạy lấy người (quá may mắn!) mới quay sang lật lọng trở mặt đòi cho chị em thuê tiếp. Chị em nhắc lại những gì đã trao đổi thì họ thản nhiên phủ nhận và bảo làm gì có bằng chứng nào là tôi đòi nhà!!!
Tình hình này là bất cứ khi nào có khách mới trả giá cao hơn là chị em ra đường:(
Thời đại 4.0 thì cụ cứ thuê đội truyền thông bẩn nó làm 1 cái phốt trên Facebook. Đảm bảo bà chủ nhà bẩn bựa toang trong 1-2 ngày

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Vâng.
Ban đầu tôi đòi phá hợp đồng. Chị yẻu cầu trả tiền phạt theo đúng hợp đồng. Tôi có thể lựa chọn trả phạt để phá hoặc không dám phá nữa. Trao đổi với chị mãi chị không nghe, Tôi đành chọn phương án không phá nữa. Bẩu thôi chị cứ thuê tiếp đi. Cái yêu cầu/ giao dịch/ trao đổi đó giữa tôi và chị kết thúc.

Giờ chị bảo thôi không thuê nữa, thì chị là người phá hợp đồng. Chị là người bị phạt theo hợp đồng (mất tiền cọc) chứ sao lại bảo tôi phá, bắt tôi phạt tiền phá.
Chị cứ kiện, trong thời gian toà thụ lý, tiền nhà cứ trả cho tôi theo hợp đồng thôi. Khi nào toà xử xong thì ta thực hiện.

Bài này em làm nhiều rồi.
Lý luận chuẩn quá, ko bắt bẻ dc chỗ nào.

Nó kiểu như
Anh: Chị tự phá hđ là sai rồi thì ngậm mồm vào đi đừng nói nữa. Còn nói nữa là tôi ỉa vào mồm đấy. Lúc đó đứa nào còn thách thức là đứa đó thừa nhận tự phá hđ nhé.
Chị: tôi thích thì tôi cứ nói. Anh ỉa đi tôi gọi Công an đấy.
Anh: vậy thôi tôi quyết định không ỉa vào mồm chị nữa. Lời nói gió bay, coi như chưa có việc này.
Chị: tôi thách cả nhà anh luôn, ỉa đi.
Anh (ghi âm đàng hoàng): đấy nhé, chị vẫn thách thức tôi. Vậy là chị thừa nhận tự phá vỡ hđ nhé.

thngaylangthang

Xe ngựa
Ko nên thuê cho tốn tiền, vui vẻ trả nhà, nhớ mua 1 con mèo chết xẻ ra xả xuống toilet, bùa ếm của người Tàu, đảm bảo chủ nhà sẽ lụn bại tiền bạc công danh sức khoẻ.
Người thực hiện việc này hay chỉ đạo/ thuê cũng đều có kết cục ko hay đâu

thanhgamo

Xe container
Ko nên thuê cho tốn tiền, vui vẻ trả nhà, nhớ mua 1 con mèo chết xẻ ra xả xuống toilet, bùa ếm của người Tàu, đảm bảo chủ nhà sẽ lụn bại tiền bạc công danh sức khoẻ.
Việc đó mà hiệu quả thì Trung Quốc giờ dân số ngang Việt Nam.
Còn VN thì bằng Lào.
:D