Thuế đường 1,4tr/tháng cho 4b thế này mình đi 2 cẳng thôi

F2car

Đi bộ
em có mỗi con xe, đi ít lắm mà cũng bị thu bằng mấy anh offer suốt ngày Vodka rồi chạy hàng trăm Km, mã lực cao hàng ngàn, trên này ạ!!! bẩm các cụ trên cao là em ứ chịu ạ. em đề nghị thu theo Km + mã lực ạ

meoblack

Xe tải
Em đồng ý vói cụ Holloknight. Còn sống là còn phải đóng thuế.không trốn đuọc

litono

Xe máy
Giầy dép tính trên số lượng đôi hay chỉ tính trên đầu người hả kụ. Kiểu gì thì em cũng bị tính ở mức thuế cao nhất rồi.
1 người chỉ được sở hữu 1 đôi thôi kụ ợ, kụ nào sở hữu 2 đôi thì x 2 =))

KienTrungTK21

Xe máy
**** và Nhà nước đang khó khăn. Đang cần rất rất nhiều tiền cho công cuộc công nghiệp hoá, hiện đại hoá... Các bác chạy xe ô tô là có điều kiện hơn nhiều người khác nên các bác phải đóng góp nhiều hơn là đúng rồi :-|.

xe_rac

Xe buýt
Ức quá chúng nó muốn giống ai cập rồi >-) con giun xéo lắm cũng quằn tà là vằn chứ ,sức chịu đựng con hơn cả cái dây thun mà không đủ

shin_hyun

Xe hơi
chắc quả này lại quay về những năm trước 1945 thui.....các cụ ấy tính làm lại vở "ngựa người, người ngựa" đây mà....thôi em té !

nlthanh

Xe tải
Nhà cháu dự nà nàm cái ròng rọc treo vợ 2 lên cao để dành như các cụ ta hồi xưa treo xe đạp í mà. Chưa dùng vội, chờ chính sách thay đổi.
Chắc là Táo Giao thông không được tham gia ĐH XI nên đề xuất phương án lập công ấy mà.
Táo Giao Thông ko có tên trong danh sách UVTW nhé

vuahe77

Xe điện
Xăng dầu đang lỗ.
Việt nam xin (Mệ ông nào nghĩ ra cái tên Vila xin thế nhỉ - đen thía toàn thấy ăn xin) khất trả nợ vay ko được.
Sắp tới em dự sẽ có Vina-xin, Vina -tran thì có dồi, không biết còn cái vina gì nữa đây???^:)^

kiavuong

Xe điện
Em ạ các cụ lãnh đạo đã nghĩ được ra những cách thu tiền của dân chúng em .

bipbip

Xe buýt
Để giảm lạm phát thì phải thu tiền trong lưu thông về nên các cụ tìm mọi cách để tận thu cho tiền trong lưu thông bớt đi chứ.
Thấy bẩu, sắp tới còn đánh cả phí thở, phí tiếng ồn, phí các thể loại phí nữa cơ.
Cho đến khi nào hết tiền để thu thì thôi.

vuahe77

Xe điện
Bỏ mựa chẳng may mấy em sinh viên đi xe buýt đi học mà vì bão giá chỉ măm khoai luộc buổi sáng lỡ có oánh phát r...ắm chắc bị thu phí môi trường quá!=))

pro8386

Xe tăng
Sắp tới Bộ Giao Thông Vận Tải sẽ có thuế đánh vào người đi bộ, bảo đảm dân giàu nước mạnh xã hội văn minh, công bằng về thu nhập và sử dụng tài nguyên xã hội.

Đi đất: 30K / tháng
Đi dép lốp: 60K / tháng
Dép xăng-đan, giày cao gót 75K / tháng
Giày tây do việt nam sản xuất: 80K / tháng
Giày tây do nước ngoài sản xuất: 100K / tháng
Giày hàng hiệu Italy, Pháp: 200K / tháng

Còn sống là còn đóng thuế, cụ nào liệt giường liệt chiếu phải có giấy bác sĩ, chứng nhận của địa phương nơi cư trú.
Cụ nào đi trước ngày 15 hàng tháng được miễn giảm 50% tiền thuế giày dép
Tổ chức đưa cụ ra đồng cần mua giấy phép sử dụng giày dép cho các phu huyệt (6-8 người)
em nghe nói là sắp có cả thuế thở (tức là chỉ ngồi nhà không đi đâu chỉ thở hít khí trời thôi cũng bị đánh thuế) :D
Đúng là cười ra nước mắt các cụ ạ,ép người quá đáng thế này làm sao mà chịu đc.chắc cũng phải đến lúc như Ai Cập thôi

lacetticaugiay

Xe tải
Các quan nghĩ ra thu phí học hỏi nước bạn mà chẳng nghĩ cho kỹ, cho sâu...
Dân đen thì phải theo thôi.

nhatrekhongbo

Xe tải
Sắp tới em nghe nói còn có thuế thân nữa. Như thời Chị Dậu đó các cụ à.

Để tránh thất thu, các bác sỹ/ bà đỡ sẽ kiêm nhiệm thêm 1 nhiệm vụ nữa, đó là mỗi 1 em bé chuẩn bị ra đời (chỉ cần đầu thò ra khỏi cái ấy thôi) dán ngay 1 cái tem - trên đó có ghi mã số nộp thuế. :-|

Cho tăng giá xăng dầu thì xấu măt quá (đang hô hào kiềm chế mà) nên tớ dự là giá xăng giữ nguyên nhưng ko thu phí đường bộ qua giá xăng nữa (công bằng quá nhé)

http://www.baomoi.com/Home/OtoXemay/www6.vnmedia.vn/O-to-co-the-phai-chiu-thue-duong-14-trieu-mot-thang/5700612.epi

Ô tô có thể phải chịu “thuế đường” 1,4 triệu một tháng
Cập nhật lúc 09h59" , ngày 15/02/2011 -

(VnMedia) - Theo phương án thu phí bảo trì đường bộ vừa được trình lên Thủ tướng Chính phủ, mỗi tháng chủ phương tiện ô tô sẽ phải chịu mức phí đường từ 180-1,44 triệu đồng. Mức thu phí với xe máy là 80-150.000 đồng.

Bộ Giao thông vận tải vừa trình lên Thủ tướng báo cáo bổ sung về việc xây dựng Nghị định quỹ bảo trì đường bộ. Theo đó, đơn vị này đề xuất 2 phương án thu phí bảo trì đường bộ gồm: thu phí sử dụng đường bộ qua giá xăng, diesel tiêu thụ và thu trực tiếp theo đầu phương tiện ôtô, xe gắn máy theo tháng.

Trong 2 phương án dược đưa ra, đơn vị đầu ngành giao thông đề nghị Thủ tướng lựa chọn phương án thu phí trực tiếp theo đầu phương tiện sử dụng đường bộ thay cho cách thu qua xăng dầu và qua trạm thu phí như hiện nay. Nếu được chấp thuận, ôtô sẽ chịu mức phí từ 180.000-1,44 triệu đồng/tháng (tùy loại xe), môtô, xe máy chịu phí từ 80.000-150.000 đồng/tháng (tùy loại xe).

Bộ Giao thông vận tải cho biết, để thu phí sử dụng đường bộ theo đầu môtô, xe máy, chủ phương tiện sẽ phải trả phí sử dụng đường bộ theo năm cùng với năm mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới.

Chủ phương tiện ô tô có thể sẽ phải chịu mức "thuế đường" 1,4 triệu đồng. Ảnh: Tùng Nguyễn

Việc tổ chức thu phí đường bộ kết hợp khi bán bảo hiểm, đơn vị thu sẽ được hưởng tỉ lệ dự kiến khoảng 5% kinh phí thu được (khoảng 80 tỉ/năm). Số tiền còn lại sau khi trừ chi phí tổ chức thu sẽ được chuyển vào quỹ bảo trì đường bộ. Khi có quy định về kiểm định khí thải với môtô, xe máy thì công tác thu phí sẽ thực hiện cả ở các trạm kiểm định khí thải.

Đơn vị đầu ngành giao thông này cho rằng, việc thu phí theo đầu phương tiện là không bị nhầm đối tượng, chỉ có phương tiện giao thông đường bộ mới phải chịu phí, đảm bảo công bằng giữa các đối tượng chịu phí, đồng thời ít gây áp lực với việc tăng giá cả hàng hóa và phù hợp trong điều kiện cụ thể của VN.

Nhược điểm của phương án này là việc thu phí với môtô, xe máy đang lưu hành có khó khăn nên khả năng sẽ có thất thu với đối tượng này; nếu thu phí ôtô thì những ôtô đăng ký mới phải nộp phí lần đầu cho từ 2,5-3 năm lưu hành theo chu kỳ cấp giấy chứng nhận đăng kiểm.

Tại báo cáo trình Thủ tướng, Bộ Giao thông vận tải thừa nhận, ôtô ở VN đang gánh nhiều loại thuế, lệ phí, việc thu phí sử dụng đường bộ đối với ôtô tuy có tạo thêm chi phí cho người sử dụng nhưng tỉ trọng tăng so với chi phí hiện tại cho người sử dụng ôtô đang phải trả là không lớn. Nếu thực hiện thu phí với ôtô thì sẽ thu theo tháng và kiểm soát thông qua công tác kiểm tra định kỳ về an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường.

Để hạn chế việc chủ phương tiện bị thu chồng chéo nhiều loại phí, trong báo cáo trình Thủ tướng, Bộ Giao thông vận tải cũng đề xuất giải pháp xử lý các trạm thu phí đường bộ.
bác cho e hỏi 1 vài ý chính trong cái nghị định thu phí này cái:
1. với các ý trên thì phí đối với loại ô tô 4 chỗ của e là cruze ls là ntn? phải đóng phí hàng tháng à? hay ntn?
2. mức phí thấp nhất cho loại xe nào? max cho loại xe nào?
Mong a e chỉ giáo để tôi hiểu thêm về cái nghị định này nhé. thanks bác!