[Funland] Thực tế(Update) kinh nghiệm làm nhà

vanhoangquy

Xe đạp
Cụ chủ quả là con ng tâm huyết, em xin đánh dấu lót dép hóng các phần tiếp theo

ruou_nep_17

Xe tải
Em có nhà liền kề đã xây thô, đang có ý định hoàn thiện cơ bản về để ở. Các cụ cho em xin một số thông tin liên quan đến mặt bằng giá thành thực tế thuê nhân công tại Hà Nội: phần xây trát ốp lát, điện nước, thạch cao, sơn bả vì em sẽ tự mua vật tư vật liệu ạ, do tài chính cũng không dư dả gì nên mong các cụ có kinh nghiệm thực tế hỗ trợ thông tin

keomutvuive

Xe điện
Dạ xin trả lời cc ạ, e ở quê, ở quê chưa ai xây nhà trọn gói và chưa thấy xu hướng này phát triển ở quê, ở quê sẽ thuê tk (như e), thuê tk kết cấu, xong thuê nhân công thợ xây, nhân công thợ điện, và mua vật liệu làm ạ. nhà e nhịp 7m hơi lớn nên e có tìm hiểu khá kĩ ạ, dầm móng 300x700 dầm dọc, dầm ngang là 400x700. cột 400x200

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Hay cụ ơi, cái nhà đầu tiên e hoàn thiện mà cũng sml với thợ, h đang cố cày cuốc để có cơ hội triển cái nữa!!!

huyan0702

Xe hơi
Em có nhà liền kề đã xây thô, đang có ý định hoàn thiện cơ bản về để ở. Các cụ cho em xin một số thông tin liên quan đến mặt bằng giá thành thực tế thuê nhân công tại Hà Nội: phần xây trát ốp lát, điện nước, thạch cao, sơn bả vì em sẽ tự mua vật tư vật liệu ạ, do tài chính cũng không dư dả gì nên mong các cụ có kinh nghiệm thực tế hỗ trợ thông tin
Hoàn thiện kiểu này chắc cụ lại mua của dự án liền kề đúng không.
Trước tết e hoàn thiện cho 1 cụ nhà 5 tầng tổng có khoảng 130tr tiền công phần nề.
Tổng tất cả từ a-z gần 5 lít là ngon lành cành đào

nvht

Xe điện
Tự nhiên đọc bài của cụ em lại nhớ tới thuở thanh niên làm chỉ huy trưởng, có ông trưởng phòng thi công (mà lại không học nghề XD ra :D!?) ra cứ chỉ cái đai này phải đảo mối chứ. Kkk, thành thật mà nói em thấy mấy việc chi tiết quá trong xd nhất là ở Vn nó không phải là 1 vấn đề nghiêm trọng, tất nhiên cái gì liên quan tiền theo đơn vị m2, m3 thì là 1 việc cần thiết rồi. Công trình bê tông ở Vn có 1 thứ rất lạ, là người ra rất ít để ý tới lớp bảo vệ bê tông, rất coi nhẹ khoảng cách này.
đúng rồi cụ, cần phải đúc con kê bê tông từ sớm để buộc vào thép trước khi đổ bê tông để đảm bảo lớp bê tông bảo vệ cốt thép (cốt thép không bị lộ ra khi tháo cốp pha)

Realty 2021

Xe tăng
Tiền nhân công xây trát ốp lát 700k/m2 sàn