[Funland] Thư viện sách OF - Nơi yêu cầu các thể loại sách, truyện.

Website
www.facebook.com
Cháu mới tìm thấy một trang có thể đọc được rất nhiều tạp chí ô tô xe máy (đọc bằng Ipad là tuyệt nhất), sách tiếng Anh, báo chí VN từ thời trước 1945. Ko biết có được phép dẫn link ở OF ko, nên hẵng rao thế, cụ nào thích thì Pm cháu chỉ chỗ.
Có download về được ko cụ?

Xiongbana

Xe tải
Cảm ơn Cụ rất nhiều. Cái này rất bổ ích.
Bẩm các cụ các mợ.

Lang thang trên OF thấy có rất nhiều cụ mợ có cùng thú vui giống em là đọc truyện. Những cuốn truyện từ thời bé tí đến bây giờ vẫn còn nhiều cụ mợ muốn đọc lại nên lại lang thang đi tìm lại những quyển sách cũ từ thời xưa xửa xừa xưa.

Nhân cái thớt cụ soilua1985 tìm cuốn "NGƯỜI ĐI SĂN VÀ CON SÓI LỬA" của tác giả Nguyễn Quỳnh và được 1 cụ cho mượn photo, em cũng đã mượn cuốn photo về scan thành bản PDF để dễ dàng chia sẻ hơn. Và em mạn phép lập thớt này để các cụ mợ có 1 nơi tập trung tìm tòi, chia sẻ, trao đổi với nhau những quyển sách quý giá. Em tin là các cụ mợ sẽ nhiệt liệt hưởng ứng để thư viện OF càng ngày càng nhiều đầu sách. Hiện tại em đang có hơn 3000 đầu sách đủ các định dạng, sẽ chia sẻ dần với các cụ mợ niềm đam mê này.

Để cho việc cập nhật được thuận tiện, nhanh chóng, dễ dàng, các cụ mợ vui lòng chia sẻ sách theo cùng một cách như sau:

Tên Truyện - Tác giả - Định dạng.

Link phải là link Download trực tiếp nằm ở phần định dạng Ebook, có thể là PDF, PRC, DOC, DOCX, Epub, Mobi, chm, lit......v.v..

Ví dụ:

Người đi săn và con sói lửa - Nguyễn Quỳnh - PDF

Em sẽ tập trung hết về tài khoản Dropbox của em. Mỗi vần 1 thư mục, em sẽ để link cho các cụ download cả thư mục hoặc từng truyện tùy ý.

Rất mong được sự hưởng ứng chia sẻ của các cụ mợ. :6:

Mục lục thư viện OF​

0~9 - A - Ă - Â - B - C - D - Đ - E - Ê - F - G - H - I - J - K - L - M - N - O - Ô - Ơ - P - Q - R - S - T - U - Ư - V - X - Y - Z

thangnc

Xe tải
Nhà cháu đang có nhu cầu tìm cuốn Hòn đảo huyền bí của Jules Verne, bản dịch đầy đủ chứ ko phải lược dịch giống như trên các diễn đàn post truyện đâu ợ. Không biết có cụ nào còn giữ đủ bộ 3 cuốn hay biết chỗ có file mềm tải về thì cho nhà cháu xin với.

Nếu là có đủ 3 cuốn thì nhà cháu chỉ xin mượn về photo thôi ợ.

Đa tạ các cụ đã quan tâm.

Tám đỏ

Xe hơi
Cháu mới tìm thấy một trang có thể đọc được rất nhiều tạp chí ô tô xe máy (đọc bằng Ipad là tuyệt nhất), sách tiếng Anh, báo chí VN từ thời trước 1945. Ko biết có được phép dẫn link ở OF ko, nên hẵng rao thế, cụ nào thích thì Pm cháu chỉ chỗ.
Ôi trời, cụ làm em sốt ruột quá, cho em xin cái link đi cụ :D

cairong_2011

Xe container
Trang dạng này có nhiều nhưng quan trọng nó cho đọc free cả quyển hay chỉ có mấy trang mẫu, khi down về thì lại phải mua Acc của mấy trang hot ? Các sách báo của nó cũ hay cập nhật mới thường xuyên hả cụ ?

Tám đỏ

Xe hơi

“...Pháp luật không hùa theo người sang... Khi đã thi hành pháp luật thì kẻ khôn cũng không thể từ, kẻ dũng cũng không dám tranh. Trừng trị cái sai không tránh kẻ đại thần, thưởng cái đúng không bỏ sót kẻ thất phu ..."
Cụ Bụp chắc chưa có cuốn này (vừa mới hoàn thiện xong :) ) :
Hàn Phi Tử - Tác giả : Hàn Phi - Dịch giả : Phan Ngọc _ prc
Thank các bạn e-thuvien.com

Website
www.facebook.com

Cụ Bụp chắc chưa có cuốn này (vừa mới hoàn thiện xong :) ) :
Hàn Phi Tử - Tác giả : Hàn Phi - Dịch giả : Phan Ngọc _ prc
Thank các bạn e-thuvien.com
Trong vần H em đã có cuốn Hàn Phi Tử của Nguyễn Hiến Lê và Giản Chi. Thêm cuốn này nữa càng đông vui.:D

duongqua

Xe container
E xin vái cụ mấy vái,cụ sưu tầm bao nhiêu phim hay bi h cụ lại có cả kho tàng truyện thế này. cụ làm ở thư viện hả cụ:)

thangnc

Xe tải
Báo cáo với các cụ là nhà cháu trong lúc dọn tủ sách, run rủi thế nào lại tìm được cuốn "Người đi săn và con sói lửa", cuốn mở hàng của cụ Bụp, đầy đủ từ bìa trước tới bìa sau. Nhân tiện cuốn xì-can của cụ Bụp bị thiếu mấy trang (khả năng là cả cuốn photo của cụ soilua1985 cũng bị luôn) là bìa 1; 86-87; 92-93; 152-153; 158-159, nhà cháu chụp rồi gửi nốt lên để cho cuốn này đỡ tàn khuyết, phục vụ các cụ mê truyện.

Bìa 1

86-87

92-93

152-153

158-159

Các cụ vui lòng theo link này để tải về file ảnh chất lượng tốt hơn ợ, nhà cháu ko có máy scan nên chụp tạm thôi ợ.
https://docs.google.com/file/d/0B9pCxkmZGQCsRVJ5djZwOHpaNnc/edit?usp=sharing

Chỉnh sửa cuối:

tom_chua

Xe hơi
Báo cáo với các cụ là nhà cháu trong lúc dọn tủ sách, run rủi thế nào lại tìm được cuốn "Người đi săn và con sói lửa", cuốn mở hàng của cụ Bụp, đầy đủ từ bìa trước tới bìa sau. Nhân tiện cuốn xì-can của cụ Bụp bị thiếu mấy trang (khả năng là cả cuốn photo của cụ soilua1985 cũng bị luôn) là bìa 1; 86-87; 92-93; 152-153; 158-159, nhà cháu chụp rồi gửi nốt lên để cho cuốn này đỡ tàn khuyết, phục vụ các cụ mê truyện.

Bìa 1

86-87

92-93

152-153

158-159

Các cụ vui lòng theo link này để tải về file ảnh chất lượng tốt hơn ợ, nhà cháu ko có máy scan nên chụp tạm thôi ợ.
https://docs.google.com/file/d/0B9pCxkmZGQCsRVJ5djZwOHpaNnc/edit?usp=sharing
E tình cờ đi qua, mách nhỏ cụ, nếu cụ dùng đt android hoặc iphone thì có thể down phần mềm camscaner về để scan nhé.

thangnc

Xe tải
E tình cờ đi qua, mách nhỏ cụ, nếu cụ dùng đt android hoặc iphone thì có thể down phần mềm camscaner về để scan nhé.
Nhà cháu đang tích lúa để cưới 1 em ip đây ợ, hiện tại thì vẫn thủy chung như một với BB8700 cụ ợ.

hainguyenhanoi

Xe buýt
E xin phép oánh dấu

khoinguyen

Xe điện
Thank cụ rất nhiều, em vào rồi nhiều cái thú vị lắm ;)
Thanks và riệu votka mới hay chứ cụ. Các cụ có ipad vào cái này xem các kiểu tạp chí oto, cả tây và ta rất tiện, miễn phí. Hay nhất là có thể xem được tạp chí dân chơi đấy. Các cụ nhớ votka cho cháu mừng.

oliu

Xe buýt
Các cụ có truyện: Bí mật ở miếu 3 cô, tác giả Văn Trọng cho em xin, em cảm ơn

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
tks cụ chủ nhá. e sẽ down về xem dần.

sakuda

Xe điện
Bụp cụ ơi... tìm hộ em quyển ĐÔI NÉT MIỀN TRUNG do NXB Hội Nhà Văn in năm 1996.được không?

Tac ke

Xe buýt
Vần M:

Ma thổi đèn 1, 2, 3, 4 - Trương Mục Dã - PRC
Ma Thổi Đèn 1 - Thành cổ Tinh Tuyệt - Trương Mục Dã - PRC
Ma Thổi Đèn 2 - Mê Động Long Lĩnh - Trương Mục Dã - PRC
Ma Thổi Đèn 3 - Trùng Cốc Vân Nam - Trương Mục Dã - PRC
Ma Thổi Đèn 4 - Thần Cung Côn Luân - Trương Mục Dã - PRC
Ma Thổi Đèn 5 - Mộ Hoàng Bì Tử - Trương Mục Dã - PRC - Epub - Mobi
Ma Thổi Đèn 6 - Nam Hải Quy Khư - Trương Mục Dã - PRC
Ma Thổi Đèn 7 - Thi vương Tương Tây - Trương Mục Dã - PDF - PRC - mobi

Mật mã Da Vince - Dan Brown - PRC