[Funland] Thư viện sách OF - Nơi yêu cầu các thể loại sách, truyện.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Có cụ nào có sách kinh doanh và kỹ năng sống hay hay ko cho em giao lưu với

ngọc trinh.

Xe hơi
Cho e xin bộ đêm mờ sương bác bụp ơi. :)

ThanhSon2003

Xe buýt
Cụ cũng lớp 7x như em thì chắc chắn là đã mang theo cả cuốn truyện khi đi ị rồi.=)) Hồi đấy toàn NVS công cộng, mỗi lần đi ị mất cả vài tiếng vì đọc truyện.:D
Hóa ra có chung "thú vui" vs mình - NVS thì hôi và nóng, sách in thì giấy đen sì vậy mà cứ ngồi lỳ đọc đến mức mấy thằng bạn lấy đất ném vào để đuổi ra !=))

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hóa ra có chung "thú vui" vs mình - NVS thì hôi và nóng, sách in thì giấy đen sì vậy mà cứ ngồi lỳ đọc đến mức mấy thằng bạn lấy đất ném vào để đuổi ra !=))
Có cần lập hội "Đọc sách khi đi ị" không hả cụ và cụ Bụp?E dự là đông phết;))

cairong_2011

Xe container
Công nhận thời mình và thời các cụ nhiều đ/c ôm sách trấn giữ WC công cộng kinh thật. Mình cũng thích đọc nhưng ngồi trong đó ko được vì đọc sách mà hít thở trong môi trường đó nó ko vào.

Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ, em vừa update vào các thư mục hơn 10.000 cuốn sách đủ các định dạng (PDF, Epub, mobi, CHM, prc....) Tính ra file là hơn 40.000 file. Thằng Dropbox đang đồng bộ mệt nghỉ.:D
Hiện tại em mới làm danh mục được cho chữ số và vần A. Các vần còn lại em sẽ làm dần.

Trước mắt thì các cụ cứ vào các thư mục để tìm xem có sách mình cần không nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Công nhận thời mình và thời các cụ nhiều đ/c ôm sách trấn giữ WC công cộng kinh thật. Mình cũng thích đọc nhưng ngồi trong đó ko được vì đọc sách mà hít thở trong môi trường đó nó ko vào.
Lúc ấy có để ý gì đến mùi.=))

Tám đỏ

Xe hơi
10G, đọc hết cả đời cũng không hết :) Em cũng có sưu tầm một ít, nhưng vẫn cứ thích sách giấy hơn, cầm một cuốn sách trên tay vẫn khoái hơn cầm mấy cái điện thoại hay pad.
P/S : Thấy trong list chư có cuốn này em up lên nhé

- Làm thế nào để giết một tổng thống - Lương Khải Minh - Cao Thế Dung - Pdf
(Cuốn ai giết anh em Ngô Đình Diệm được biên soạn từ cuốn này)

Website
www.facebook.com
10G, đọc hết cả đời cũng không hết :) Em cũng có sưu tầm một ít, nhưng vẫn cứ thích sách giấy hơn, cầm một cuốn sách trên tay vẫn khoái hơn cầm mấy cái điện thoại hay pad.
P/S : Thấy trong list chư có cuốn này em up lên nhé

- Làm thế nào để giết một tổng thống - Lương Khải Minh - Cao Thế Dung - Pdf
(Cuốn ai giết anh em Ngô Đình Diệm được biên soạn từ cuốn này)
Đã bổ sung. cảm ơn cụ

KhoiNT

Xe buýt
Đánh dấu đêm down còn nằm đọc, tks cụ nhiều.....

turbo_one

Xe đạp
Website
www.turbo.com.sg
Bác nào có mấy cuốn hồi ký của Lý Quang Diệu bằng cả tiếng anh lẫn tiếng việt không ah. Các bác chia sẻ để anh em tìm hiểu thêm về nhà lãnh đạo tài ba này nhé

hminh2005

Xe điện
Mai sẽ up ebook hai tập của bác này

cairong_2011

Xe container
Mình đã đọc các quyển này, xin chia sẻ TT (copy từ nguồn thư viện ebook)

Mình muốn chia sẻ với các bạn bộ hồi ký rất hay của Lý Quang Diệu, vị thuyền trưởng dẫn dắt con tàu Singapore đi đến thành công. Sau khi lãnh đạo đất nước Singapore độc lập ở cương vị Thủ tướng 25 năm, năm 1990, ông quyết định lui về làm cố vấn và dành nhiều tâm sức thu thập tài liệu để viết nên bộ hồi ký gồm hai tập này, nhìn lại toàn bộ cuộc đời ông.

Trong tập 1 Hồi ký Lý Quang Diệu (được bắt đầu viết từ năm 1994), ông kể lại những ký ức đáng tự hào về thành công của một chàng sinh viên giỏi của Các thuộc địa vùng eo biển đến những ngày tháng du học trên đất Anh, từ câu chuyện tình yêu cảm động của ông với người vợ đến những hoài bão của chàng thanh niên trẻ tuổi, những kết giao, những mối quan hệ, từng bước thâm nhập chính trường, đối nhân xử thế, xây dựng đảng, lèo lái đất nước vượt qua những khó khăn cả từ bên trong lẫn bên ngoài. Tập 1 kết thúc ở thời điểm Singapore chính thức tuyên bố độc lập năm 1965 sau khi tách ra từ Liên bang Malaysia, cũng là lúc đánh dấu một cột mốc quan trọng trong quá trình hình thành suy nghĩ, tính cách của ông Lý.
Ngoài ra, đọc tập 1, qua những bước đi "bươn chải" của một nhà lãnh đạo năng động tới khắp nơi trên thế giới, chúng ta có thể có thêm một góc nhìn về tình hình thế giới thời chiến tranh lạnh, về phong trào không liên kết, Mỹ, Anh, Nga, Trung Quốc và các nước khác thời điểm còn đang "ẩn tàng" ở hai bên bức màn sắt, về Liên minh châu Âu thời kỳ hình thành, về khối Thịnh vượng chung và những liên minh, hiệp ước khác.
Mình xin trân trọng cám ơn bạn bodauphong đã trao cho mình một cơ hội thật quý giá để được đọc và tạo ebook này chia sẻ với các bạn, bằng cách giao cho mình toàn bộ file ảnh mà bạn ấy đã chụp từ quyển sách mượn ở thư viện tổng hợp.

Tập 2 Bí quyết hóa rồng (1965-2000) được xuất bản năm 1999. Trong tập hồi ký này, ngoài việc tiếp tục theo dõi bước chân bôn ba của ông Lý, người đọc sẽ còn có cơ hội hóa thân làm một nhà lãnh đạo đất nước Singapore từ buổi đầu đầy khó khăn qua lời kể khách quan và hết sức chi tiết của tác giả. Nhà lãnh đạo ấy phải đối mặt với rất nhiều thách thức và phải xây dựng mọi thứ gần như từ đầu: quốc phòng, ngoại giao, tài chính, thu hút đầu tư nước ngoài, an sinh xã hội, ngôn ngữ, nhân lực... Cuối cùng, ông đã thành công khi dẫn dắt con tàu Singapore trở thành một trung tâm tài chính lớn, với một nền kinh tế khỏe mạnh, chính sách an sinh xã hội tốt, với dàn lãnh đạo và viên chức nhà nước thanh liêm và một môi trường sống xanh sạch bậc nhất thế giới.
Ngoài ra, với giọng văn "không kiêng nể", ông đã tỉ mỉ thuật lại những trải nghiệm và cảm nghĩ của mình qua thời gian dài tiếp xúc với những đất nước khác (trong đó có Việt Nam và Trung Quốc) mà có lẽ bạn đọc Việt Nam sẽ quan tâm nhiều. Riêng chương 18 (phần nói về Việt Nam) là bản đầy đủ, không bị lược bỏ những đoạn nhạy cảm (theo phản ánh của bài viết này http://www.vietlandnews.net/forum/showthread.php?t=4814). Mình muốn bày tỏ lòng ngưỡng mộ bạn lemontree123 và ducphuongvn vì đã cực kỳ tỉ mỉ trong việc đọc lại hàng trăm trang bản thảo của ebook và lọc ra nhiều lỗi để có thể đưa đến cho các bạn cuốn sách hoàn chỉnh nhất.

Link download:
Mã:
http://www.mediafire.com/?5wwo5hh32f2pc[/URL]
Tập 1: Hồi ký Lý Quang Diệu có định dạng .prc (1,09 MB) và .epub (674KB)
Tập 2: Bí quyết hóa rồng có định dạng .prc (1,33 MB) và .epub (811KB)

Website
www.facebook.com
Tập 1: Hồi ký Lý Quang Diệu có định dạng .prc (1,09 MB) và .epub (674KB)
Tập 2: Bí quyết hóa rồng có định dạng .prc (1,33 MB) và .epub (811KB)
Cảm ơn bác, em đã bổ sung vào vần B và vần H.

khoinguyen

Xe điện
Cháu mới tìm thấy một trang có thể đọc được rất nhiều tạp chí ô tô xe máy (đọc bằng Ipad là tuyệt nhất), sách tiếng Anh, báo chí VN từ thời trước 1945. Ko biết có được phép dẫn link ở OF ko, nên hẵng rao thế, cụ nào thích thì Pm cháu chỉ chỗ.