[CCCĐ] Thu vàng nơi xứ Mù!

laixe02

Xe tải
Rảnh em vô xem 1 chút :)

dmdviet

Xe cút kít
Như đã hứa với các cụ tối qua, sớm em úp mấy cái ảnh Lao Chải, nơi mà em cũng không qua được. Nhưng đoàn phụ huynh nhà em vừa đi cuối tuần vừa rồi. Cũng đẹp mê mẩn và mênh mông. Cũng có chỗ còn xanh, cũng có chỗ đã thu hoạch. Những khuôn hình này em để dành cho năm 2018 :)

dmdviet

Xe cút kít
Nấc thang lên trời

dmdviet

Xe cút kít
Đèo Khau Phạ các phụ huynh chụp thì như này

duna3

Xe điện

Cái điểm này làm em nhớ lại câu chuyện của em. Hôm đi lên Điện biên, quên đổ xăng ở Sơn La, cứ nghĩ qua Tuần Giáo rồi đổ xăng luôn 1 thể vì thấy range có số km nhiều hơn đến Tuần giáo mấy chục km luôn. Khi leo lên đèo Pha đin, do dốc lên nhiều quá, nó ngốn xăng kinh khủng, lên giữa đỉnh đèo, đọc đúng câu trong ảnh thì xe báo sắp hết xăng. Lúc đó đã khoảng hơn 7 giờ tối. Nhục rồi. Đúng ra xuống đèo thì phải đi số thấp để phanh động cơ, và đỡ phải phanh - do phanh nhiều rất nguy hiểm, nhưng như vậy sẽ ngốn xăng nhiều lắm. Không dám đi kiểu an toàn, em để máy nổ garanty và tự trôi, đến đoạn nào cua gấp mới nhấp phanh (em nhìn vào gps để biết độ cua của đường). Nếu xăng mà nó ngốn kiểu như đi lên nữa là em tèo dọc đèo luôn.
Trên đỉnh đèo báo range là 23km nữa, vậy mà chạy bằng cách thả trôi xuống hết đèo nó báo range 20km :D Hết đèo là sắp đến Tuần giáo nên thở phào nhẹ nhõm.

huy2011

Xe tải
Như đã hứa với các cụ tối qua, sớm em úp mấy cái ảnh Lao Chải, nơi mà em cũng không qua được. Nhưng đoàn phụ huynh nhà em vừa đi cuối tuần vừa rồi. Cũng đẹp mê mẩn và mênh mông. Cũng có chỗ còn xanh, cũng có chỗ đã thu hoạch. Những khuôn hình này em để dành cho năm 2018 :)

Lao Chải là trên Sa pa chứ cụ nhỉ

dmdviet

Xe cút kít
Bây giờ có nhiều giống lúa khác nhau, lại cấy sớm, cấy muộn, thu hoạch cũng không đồng đều nên có nhiều màu trên ruộng. Có mảnh có đến hai màu lúa. Nhìn thì đẹp mắt đấy, nhưng đây là nét đẹp của nền sx nhỏ các cụ ạ, hơn nữa, cũng phù hợp với địa hình. Hôm rồi coi TV thấy bên Mỹ họ san ruộng phẳng bằng tia laze, xạ lúa bằng máy bay, chạnh lòng nghĩ đến con trâu và cái cày của mềnh mà buồn.
Cụ có vẻ hiểu nông nghiệp :D

Ruộng màu nâu kia là gặt rồi cụ ạ , đấy toàn rễ cây lúa . :)
Vầng, nhưng nhìn đẹp cụ ạ :)

Ngon quá Cụ ơi. Mấy hôm nữa em cũng phải thử.
He he ăn ở Khau Phạ mới ngon cụ ạ, ở HN ăn chán lắm :)

E xem bộ ảnh cụ mà cũng muốn đi quá
Thế thì lên đường thôi ạ

Bình minh La Pán Tẩn

Ngày mùa ( La Pán Tẩn )

Cụ chịu khó săn quá :)

Hôm nay trời lạnh quá, đông về rồi các cụ ah em mời các cụ chén rượu cho ấm bụng nhé
Cảm ơn cụ

Rảnh em vô xem 1 chút :)
Hết rồi lão nhé, đợi thớt mới thôi ạ :))

Cái điểm này làm em nhớ lại câu chuyện của em. Hôm đi lên Điện biên, quên đổ xăng ở Sơn La, cứ nghĩ qua Tuần Giáo rồi đổ xăng luôn 1 thể vì thấy range có số km nhiều hơn đến Tuần giáo mấy chục km luôn. Khi leo lên đèo Pha đin, do dốc lên nhiều quá, nó ngốn xăng kinh khủng, lên giữa đỉnh đèo, đọc đúng câu trong ảnh thì xe báo sắp hết xăng. Lúc đó đã khoảng hơn 7 giờ tối. Nhục rồi. Đúng ra xuống đèo thì phải đi số thấp để phanh động cơ, và đỡ phải phanh - do phanh nhiều rất nguy hiểm, nhưng như vậy sẽ ngốn xăng nhiều lắm. Không dám đi kiểu an toàn, em để máy nổ garanty và tự trôi, đến đoạn nào cua gấp mới nhấp phanh (em nhìn vào gps để biết độ cua của đường). Nếu xăng mà nó ngốn kiểu như đi lên nữa là em tèo dọc đèo luôn.
Trên đỉnh đèo báo range là 23km nữa, vậy mà chạy bằng cách thả trôi xuống hết đèo nó báo range 20km :D Hết đèo là sắp đến Tuần giáo nên thở phào nhẹ nhõm.
Em nghe cứ điêu điêu ấy nhể :))

Lao Chải là trên Sa pa chứ cụ nhỉ
Lao Chải thuộc Mù Cang Chải cụ ơi, chứ Sa pa thì khác

dmdviet

Xe cút kít
Nhóm em đi từ Than Uyên qua, nên qua Khao Mang, đi 1 đoạn đến đường rẽ đi Lao Chải, cũng định rẽ vào nhưng nhóm trước về chỗ nghỉ cũng lâu nên bỏ qua. Từ thị trấn MCC đi theo sơ đồ như này

ngotiteo

Xe điện
Cụ xem cho em ảnh này với ạ.

Ý cụ là. Đây. Thèm đi ah :))
Em định thứ 6 này (14-10) mới đi ngắm lúa không biết có cnf gì để ngắm ko. Cụ nào có thông tin update giúp em với . Tkss cụ trước :)
Có cụ ạ, cảnh sau gặt, ít ng khai thác sẽ nhiều cái hay.
Nấc thang lên trời

Ảnh đẹp quá :D

echnikj

Xe container
Cụ chủ về đến Hà Nội rồi mà mọi người vẫn zô tưng bừng, em vào "ké"

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Em xin cảm tạ các cụ đã cho em những ly rượu đầu tiên.
Chủ tịch dmdviet lên chỗ em chụp choẹt rồi thì cho em 1 ly đê, để em lấy vốn mời các cụ khác