[CCCĐ] Thu vàng nơi xứ Mù!

dmdviet

Xe cút kít
Em ngồi trật tự một góc hóng chuyện cụ chủ nhá :D
Hết rồi cụ ạ :D

Cụ đi hôm nào thế ! em cũng mới đi hôm 26-9 :)
Em đi sau cụ 1 tuần :)

Cá Chạch chấu hả cụ ơi, ngon quá cơ!
Không ạ cá tầm cụ ạ :)

Nhỡ đáp dù xuống mấy cái dây điện kia thì thế nào nhỉ, em nhìn bãi đáp cạnh hàng cột điện mà thấy ghê quá..
Chắc ổn nên duy trì mấy năm rồi cụ ạ :)

Oái em yếu bụng mà nhìn cũng phát thèm :(
:D :D :D

Cực bắc thôi cụ , xe e xứ lạnh sợ chịu ko nổi :)):)):))

Lúc e rẽ vào 11h bạn e lại bẩu chưa đói nên e xuống Tú Lệ ăn :bzbiết thế e vào đợi cụ mà quên lúc trên đầu cao tốc ko lấy sđt các cụ ~X(
He he có duyên sẽ giao lưu thôi ạ :)

Nhìn thấy những tấm hình của cụ dmdviet post lên mới cảm nhận được quê hương mình có một vẻ đẹp rất êm đềm, tĩnh lặng mà không thể dùng ngôn ngữ để diễn tả bằng lời.
Cảm ơn cụ,viết về những cảnh như này khó tả bằng lời thật :(

Lúc e rẽ vào 11h bạn e lại bẩu chưa đói nên e xuống Tú Lệ ăn :bz
Kệ lão dmdviet chạy về trước ,thế Cụ Lê Khánh Vân ăn xong ở Tú Lệ có đi tắm ở đây không ?

[/QUOTE]
Món này mà ghé vào chắc đoàn em 12h đêm ko về đến nhà :D

Nhìn bản Lìm Mông đẹp quá. Lần e đi không kịp vào đây, hic. Đã tiếc xem ảnh cụ lại càng tiếc.
Sang năm quyết tâm đi lại Nhím nhé
Đi thiếu 1 chút mới có cơ hội đi lại mà các cụ mợ :)

Cụ xem cho em ảnh này với ạ.
Cụ đi năm ngoái thì phải, lúa nhìn mượt quá.

Thi thoảng em lại post ảnh hậu trường :). Tổng chuyến nhà em bắn khoảng 2.500 phát để có ảnh vẽ vời như này :).

HoangGiang35

Xe buýt
[QUOTE="dmdviet, Cụ đi năm ngoái thì phải, lúa nhìn mượt quá. :)
Vâng. Thấy Cụ đi em vật quá nên mang cơm nguội ra rang ạ.

Xhung73

Xe buýt
Con đường bê tông vào Thung lũng Lìm Mông

Nhìn lại con đường lên núi, giờ mới thấy nó chạy đến mấy quả đồi bên kia hả cụ (chiều em mới nhìn đến cái chòi, ngẩn ngơ vì dốc đứng quá). Cảm ơn cụ đã chia sẻ, mong được hóng các chuyến đi tiếp theo của các cụ!

dmdviet

Xe cút kít
Nhìn lại con đường lên núi, giờ mới thấy nó chạy đến mấy quả đồi bên kia hả cụ (chiều em mới nhìn đến cái chòi, ngẩn ngơ vì dốc đứng quá). Cảm ơn cụ đã chia sẻ, mong được hóng các chuyến đi tiếp theo của các cụ!
Cái ảnh cụ còm là đường mòn lên chòi, đi xe máy thôi ạ. Còn đường lên bản phía khác, chính là con đường này

xetaplai77

Xe buýt
Em định thứ 6 này (14-10) mới đi ngắm lúa không biết có cnf gì để ngắm ko. Cụ nào có thông tin update giúp em với . Tkss cụ trước :)

dmdviet

Xe cút kít
Em định thứ 6 này (14-10) mới đi ngắm lúa không biết có cnf gì để ngắm ko. Cụ nào có thông tin update giúp em với . Tkss cụ trước :)
Theo thông tin em update thì thường Hoàng Su Phì sẽ chín muộn nhất, nhưng cũng gặt gần hết. Còn Mù Cang Chải giờ 1 số chỗ cũng cấy 2 vụ, như Lao Chải. Mai rảnh em úp mấy cái Lao Chải hầu cụ. Đẹp cũng mê mẩn :D

meomun346

Xe container
Không phải là ruộng không có lúa thì không đẹp

Bây giờ có nhiều giống lúa khác nhau, lại cấy sớm, cấy muộn, thu hoạch cũng không đồng đều nên có nhiều màu trên ruộng. Có mảnh có đến hai màu lúa. Nhìn thì đẹp mắt đấy, nhưng đây là nét đẹp của nền sx nhỏ các cụ ạ, hơn nữa, cũng phù hợp với địa hình. Hôm rồi coi TV thấy bên Mỹ họ san ruộng phẳng bằng tia laze, xạ lúa bằng máy bay, chạnh lòng nghĩ đến con trâu và cái cày của mềnh mà buồn.

xăng A95

Xe điện
Những ruộng đủ mầu sắc uốn lượn phía dưới, lạ cái là không biết có phải của lúa hay mầu sắc gì nữa

Quá đẹp

Ruộng màu nâu kia là gặt rồi cụ ạ , đấy toàn rễ cây lúa . :)

thành đông

Xe điện
Đoàn em mà không quyết dứt ra để về thì có mà đêm không về đến nhà. Vì mỗi lúc nó có cái đeph riêng Bình Minh, Hoàng hôn mà ngày mai thì việc đập vào đầu rồi nên tiếc cũng phải về

ngocquybk

Xe điện
Hôm nay trời lạnh quá, đông về rồi các cụ ah em mời các cụ chén rượu cho ấm bụng nhé

hoasuu88

Xe tăng
lâu lâu cháu lại vào hóng chuyến đi cụ chủ X_XX_X