[CCCĐ] Thu vàng nơi xứ Mù!

hoangtuananh69

Xe tăng
Quy ước của đoàn em đơn giản cực kỳ, nhưng cũng khó thực hiện nếu cụ chân lúc to lúc bé ( em fun tí:)):)):))). Xe của đội em có dán số và cố gắng duy trì theo thứ tự của các số. không để bị đứt đoàn trừ khi có việc nhue tham chụp chạy chậm. Mỗi xe một bộ đàm thớt như Taxi ý. và các thành viên trong đoàn thì đều đề cao ý thức kỷ luật đoàn không chạy trước chạy sau thế là chuyến đi an toàn vui vẻ. Đội em thông nhất lắm kể cả lúc hái...... hoa
Em bổ xung thêm tý là hái hoa cũng phải theo số thứ tự đấy ạ ....( em cũng fun tí :)):)):)))

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Các cụ đi nhiều với nhau chắc có nhiều qui ước để đồng hành an tòan. Xin cụ viết thêm về kinh nghiệm của nhóm.
di chuyển theo số thứ tự và báo với nhau thông tin đường xá bằng bộ đàm cụ ạ
ví dụ thế này nhé
"1 tải to qua 1, các bác từ từ đừng vượt vội"
"3 ơi trên đấy quang không để vượt" - "quang rồi các bác vượt đê" - "ok, 5, 6 vượt xong rồi"
"8 đang chờ đèn đỏ nhé"
hay "6 đã qua ngã tư"
hoặc đại khái là
"các bác nhìn sang bên phải có cô em rất xinh nhé" :))

manchester6868

Xe tăng
Em nghĩ vụ súng ống với cụ thì đơn giản. đội em toàn súng còi trình kém thôi. Nếu có dịp xin mời cụ tham gia cùng đội em.
vâng cảm ơn cụ. Ảnh đẹp thế mà cứ trình kém thì em phải khen như thế nào. OK cụ, có duyên sẽ có chuyến đi cùng cccm.

hoangtuananh69

Xe tăng
Ca
Quy ước của đoàn em đơn giản cực kỳ, nhưng cũng khó thực hiện nếu cụ chân lúc to lúc bé ( em fun tí:)):)):))). Xe của đội em có dán số và cố gắng duy trì theo thứ tự của các số. không để bị đứt đoàn trừ khi có việc nhue tham chụp chạy chậm. Mỗi xe một bộ đàm thớt như Taxi ý. và các thành viên trong đoàn thì đều đề cao ý thức kỷ luật đoàn không chạy trước chạy sau thế là chuyến đi an toàn vui vẻ. Đội em thông nhất lắm kể cả lúc hái...... hoa
Các cụ thống nhất cao như thế thì đi trăm người như một, thế mới đi an toàn, xa và lâu với nhau đc. Thích nhất hái hoa cũng cùng nhau. Chúc các cụ có thêm nhiều chuyến khám phá an toàn và hấp dẫn!

di chuyển theo số thứ tự và báo với nhau thông tin đường xá bằng bộ đàm cụ ạ
ví dụ thế này nhé
"1 tải to qua 1, các bác từ từ đừng vượt vội"
"3 ơi trên đấy quang không để vượt" - "quang rồi các bác vượt đê" - "ok, 5, 6 vượt xong rồi"
"8 đang chờ đèn đỏ nhé"
hay "6 đã qua ngã tư"
hoặc đại khái là
"các bác nhìn sang bên phải có cô em rất xinh nhé" :))
Cái này hay. Thỉnh thoảng các cụ cho vài đoạn hội thoại trong "hộp đen" cùng ảnh là thành bài độc đáo đấy ạ.

thành đông

Xe điện
Cái này hay. Thỉnh thoảng các cụ cho vài đoạn hội thoại trong "hộp đen" cùng ảnh là thành bài độc đáo đấy ạ.
ccó những lúc báo đàm là c anh em chú ý giữa đường cóp 3 ngỗng chưa phân biệt đuọc đực cái> hết buồn ngủ luôn cụ nhé

tilltill

Xe tải
Đường ngoằn ngèo mang dáng dấp của Trường Sơn nhánh Tây, tất nhiên là không thể hùng vỹ bằng. Nhưng mỗi chuyên đi lại phảng phất nét quen quen của một cung đường nào đó. Trên đỉnh là trạm kiểm lâm, chắc ở đây không khí mát mẻ quanh năm

Đi xuyên qua mây, may mà không mù đặc

Quán cá hồi trước mắt (E đã từng ăn cá hồi ở Sa pa, Mộc Châu, Sam Síp Mường La nhưng ở đây là ngon nhất)

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
ccó những lúc báo đàm là c anh em chú ý giữa đường cóp 3 ngỗng chưa phân biệt đuọc đực cái> hết buồn ngủ luôn cụ nhé
đi đường dài có cái đàm í ới cũng đỡ buồn ngủ cụ nhỉ :D

NHON 2012

Xe điện
Cụ chém ác quá, có đàn chim bay qua các cụ còn í ới trên đàm xem có mấy con trống, con mái:D

dmdviet

Xe cút kít
Về đến chỗ nghỉ, không kịp lên phòng nhưng vẫn kịp ngó xung quanh trước khi đi.

Đi phượt như mấy biker này mới đã

dmdviet

Xe cút kít
15h30, bắt đầu vào thị trấn, cuối tuần đúng là đông thật. Thấy bảo lúa gặt rồi nhưng vẫn cẩn thận đặt phòng trước không chắc có bữa ngủ xe. Chắc ai cũng tưởng có chỗ gặt rồi nên vắng khách.

dmdviet

Xe cút kít
Lâu quá không đi Mù Cang Chải hay nói cách khác lâu quá không đi thăm lúa, nên cứ lấy mấy điểm cơ bản trên bản đồ để đi thôi. Lịch trình ngày 1, cuối chiều đi Chế Cu Nha hoặc Dế Xu Phình nhưng hỏi ra mới biết Dế Xu Phình xa qua nên rẽ qua Chế Cu Nha trước, trên bản đồ Chế Cu Nha cũng cách thị trấn khoảng 14 km.

Mấy xe bốn chỗ khác thấy đoàn lên cứ hóng nhưng không dám đi theo, vì thực ra mới rẽ đã thấy đường cũng không dễ xơi chút nào

dmdviet

Xe cút kít
Leo lên tầm hơn 1km là đên 1 điểm quan sát lúa ở khu vực đối diện (trên đường rẽ đi bản Phình Hồ) với con đường leo bộ lên khá bắt mắt. Kể mà kiếm được cái xe máy thì lượn lờ cũng là cái hay

dmdviet

Xe cút kít
Lũ trẻ nhìn thấy xe thì cứ ngó nghiêng

Với những ánh mắt nhìn thật trong sáng