[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Linh_Kha

Xe đạp
Xe cũ bây giờ sang tên hết mấy tiền thuế trước bạ các bác nhỉ?

lulalulong

Xe hơi
nộp hai lần thuế cụ nhé thì mới ra tên cụ được chưa tính thuế phạt vì nộp châm nhé có thể thành 3 lần , còn 1 lần thuế về tên ông a và tiền phạt kê khai chậm , sau đó nhờ ông a ủy quyền cho cụ là đc, cụ gửi cho e giấy tờ cụ đang có e xem hộ cho có làm đc ko
Em đi tỉnh hôm nay mới về. Cảm ơn mợ đã tư vấn.
Em đang có ý định chuyển nhượng lại cho chính cháu ông A. Nếu họ yêu cầu giấy tờ cụ thể em sẽ liên lạc trực tiếp với mợ.
Xin chúc mựng mợ nhân ngày 8-3 @};-@};-@};-.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Em đi tỉnh hôm nay mới về. Cảm ơn mợ đã tư vấn.
Em đang có ý định chuyển nhượng lại cho chính cháu ông A. Nếu họ yêu cầu giấy tờ cụ thể em sẽ liên lạc trực tiếp với mợ.
Xin chúc mựng mợ nhân ngày 8-3 @};-@};-@};-.
cảm ơn cụ. Hoa hồng đẹp đó

giangbinh

Xe tải
Không có cụ nào giúp em được ah hix~X(
Chà ... Em đã nới với cụ rồi mà .
Hợp Đồng ủy quyền không rút hồ sơ gốc và sang tên cho cụ được . Phải chuyển từ hợp đồng ủy quyền sang hợp đồng mua bán mới làm được nhé .
Bây giờ cụ gặp lại chủ củ để HỦY HĐUQ và làm HĐMB nhé .

hjeukoj

Xe hơi
Chà ... Em đã nới với cụ rồi mà .
Hợp Đồng ủy quyền không rút hồ sơ gốc và sang tên cho cụ được . Phải chuyển từ hợp đồng ủy quyền sang hợp đồng mua bán mới làm được nhé .
Bây giờ cụ gặp lại chủ củ để HỦY HĐUQ và làm HĐMB nhé .
Vâng e hiểu rồi ah. Cụ cho e hỏi thêm tí bây giờ e không biết chủ cũ ở đâu vậy có cách nào khác để hủy hợp đồng và rút hồ sơ gốc được không ah. thank cụ nhiều

delnre

Đi bộ
CHao các bác ah.

Em nhờ ông anh trên HN đứng tên giúp chiếc xe máy. và giờ cũng mới hoàn tất thủ tục công chứng cho tặng ah.

Em thì người ngoại tỉnh nên ko biết khi đi làm thủ tục sang tên trên HN liệu có dc ko và có phải đổi bển lại với biển tỉnh e ko nữa.

hơn nữa cái hiệu lực của hồ sơ công chứng mua bán em làm này có thời hạn đến khi nào ah.??

Mong các bác chỉ giúp em với

chan thành cám ơn các bác:P

Thanh Hung

Xe tải
CHao các bác ah.

Em nhờ ông anh trên HN đứng tên giúp chiếc xe máy. và giờ cũng mới hoàn tất thủ tục công chứng cho tặng ah.

Em thì người ngoại tỉnh nên ko biết khi đi làm thủ tục sang tên trên HN liệu có dc ko và có phải đổi bển lại với biển tỉnh e ko nữa.

hơn nữa cái hiệu lực của hồ sơ công chứng mua bán em làm này có thời hạn đến khi nào ah.??

Mong các bác chỉ giúp em với

chan thành cám ơn các bác:P
Bác có CMT HN k?hay vẫn CMT tỉnh khác, nếu CMT tỉnh khác thì theo e k thể đăng ký biển HN được, còn nếu bác có CMT HN rồi thì quá dễ, bác vẫn mô tả chưa hết tình huống nên khó tư vấn lắm, ví dụ xe hiện nay biển tỉnh nào? mục đích chính là bác muốn đứng tên bác hay để làm gì

delnre

Đi bộ
Bác có CMT HN k?hay vẫn CMT tỉnh khác, nếu CMT tỉnh khác thì theo e k thể đăng ký biển HN được, còn nếu bác có CMT HN rồi thì quá dễ, bác vẫn mô tả chưa hết tình huống nên khó tư vấn lắm, ví dụ xe hiện nay biển tỉnh nào? mục đích chính là bác muốn đứng tên bác hay để làm gì
E chưa có CMT HN ah.

Biển ông anh đăng ký rồi là biển HN ah

mục đích chính là e muốn chiếc xe đó thuộc quyền sở hữu của e ah.
p/s: ah mà quên ko phải hợp đồng cho tặng mà em với ông đã làm thủ tục công chứng mua bán cho giảm thuế sau này khi sang tên ah

Mà nếu chỉ có hợp đồng mua bán công chứng rồi thì chiếc xe với em và bên bán có rằng buộc như thế nào ah.

Mong huynh chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

giangbinh

Xe tải
Vâng e hiểu rồi ah. Cụ cho e hỏi thêm tí bây giờ e không biết chủ cũ ở đâu vậy có cách nào khác để hủy hợp đồng và rút hồ sơ gốc được không ah. thank cụ nhiều
Nếu không kiếm được chủ Củ thì cụ cần làm các phương án sau :
1 : HĐUQ của cụ có thể ủy quyền cho người thứ 3 được không ? Nếu được thì làm Ủy Quyền cho người thân rồi làm lại HĐMB cho cụ .
2 : Dùng HĐUQ làm HĐMB cho vợ của Cụ đứng tên là được rồi .
Thân.

giangbinh

Xe tải
E chưa có CMT HN ah.

Biển ông anh đăng ký rồi là biển HN ah

mục đích chính là e muốn chiếc xe đó thuộc quyền sở hữu của e ah.
p/s: ah mà quên ko phải hợp đồng cho tặng mà em với ông đã làm thủ tục công chứng mua bán cho giảm thuế sau này khi sang tên ah

Mà nếu chỉ có hợp đồng mua bán công chứng rồi thì chiếc xe với em và bên bán có rằng buộc như thế nào ah.

Mong huynh chỉ giáo
Cụ không có Chứng Minh Thư tại HN thì không đứng tên được rồi .
Cụ nhờ ông anh đứng tên rồi làm hợp đồng mua bán lại cho cụ thì được rồi .
Hợp đông mua bán mà để quá 1tháng thì bên thuế phạt 1.2tr .

Unique Store

Xe tải
bác có hộ khẩu HN thì sẽ đăng ky đc biển HN, em hộ khẩu HN nhưng cmt vẫn ở tỉnh, vẫn đăng ký ngon bác nhé

tungsctn

Xe máy
thuế 2% nghe cũng có vẻ ổn nhưng tính ra nhiều gớm X_X

delnre

Đi bộ
Cụ không có Chứng Minh Thư tại HN thì không đứng tên được rồi .
Cụ nhờ ông anh đứng tên rồi làm hợp đồng mua bán lại cho cụ thì được rồi .
Hợp đông mua bán mà để quá 1tháng thì bên thuế phạt 1.2tr .
trời X_X
theo cụ nói thì em đang cầm hợp đồng mua bán và được công chứng đầy đủ là ok rùi đúng ko ah.

Em cũng không biết thuế này là thuế tính 2.5% giá trị mua bán khi đi làm sang tên phải nộp hay nộp mà ko cần sang tên có đựoc ko nữa??

Em thì khi làm thủ tục công chứng xong nộp 30 tiền công đánh văn bản và in ấn. 100k tiền phí dịch vụ và 220K tiền thuế GTGT mà tính 10% em cũng ko biết nó là cái thuế gì nữa ah3:-O vì tụi này mặt mũi thì đẹp mà viết chữ thì ko dịch được ah~X(.

hơn nữa thấy nói làm thủ tục mua bán khi sang tên đánh thuế 2.5% nên e hạ thấp giá trị xe khi bán cho e còn 10tr vnd thôi ko biết chênh với giá trị thật nhìu wwa' có sao ko nữa.

mong các cụ chỉ giúp e với ah

Chỉnh sửa cuối:

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn

delnre

Đi bộ
Ko ai trả lời cho e ah??

Em nộp thuế mà ko muốn sang tên nữa dc hok ah:-/

NVK2011

Xe buýt
EM định lấy một em Cerato 2nd, ĐK tư nhân. Nếu chi làm hợp đồng ủy quyền thì sau này muốn bán thì có được làm ủy quyền cho bên thứ 3 không?
Trường hợp ký hợp đồng mua bán và sang tên đổi chủ, đổi biển thì hết bao nhiêu ạ? xe em khoảng 550t.
Em cám ơn.