[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Mợ trả lời chi tiết quá, thanks mợ rất nhiều, mợ giúp em lần nữa nhé , xe camry 3.0 đăng ký tháng 2 năm 2004 thỉ thuế trước bạ sang tên bây giờ là bao nhiêu, mợ tra giúp em nhé
thuế trước bạ 3.0 camry 24 480 000đ cụ ah

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
xe của cụ đời 2004 ah, em tính 2004 đấy

tuant

Xe máy
xe của cụ đời 2004 ah, em tính 2004 đấy
Vâng xe em camry 3.0 2004, làm phiền mợ nhiều em cũng ngại quá, em vẫn chưa thông , bây giờ nếu nộp phí sang tên thì 480 tr * 12% hay 480 tr * 12% * 30%, hay mợ nhân ra số tiền sang tên giúp em luôn , thơm mợ ..

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Vâng xe em camry 3.0 2004, làm phiền mợ nhiều em cũng ngại quá, em vẫn chưa thông , bây giờ nếu nộp phí sang tên thì 480 tr * 12% hay 480 tr * 12% * 30%, hay mợ nhân ra số tiền sang tên giúp em luôn , thơm mợ ..
Giá trị xe 680 x12% x30% = ? cụ nhé 24 480 000 cụ nhé

tatuan

Xe hơi
Thứ nhất là công cty A bán cho công ty B có HĐ mua bán hoá đơn là đủ, công ty B lại bán tiếp cho Cty C với điều kiện Công ty B phải có chức năng kinh doanh ô tô, đồng thời Cty B phải giao 01 hĐ mua bán hoặc quyết định bán cùng 01 HD GTGT sao ý từ A bán sang B cho công ty C và xuất HĐ GTGT cùng HĐ mua bán quyết
định cho công Ty C kèm thoe 01 Giấy đăng ký kinh doanh sao y bản chính của mình. Công Ty C phái có chưc năng buôn bán ô tô trong đăng ký kinh doanh từ mới có thể xuất hoá đơn cho cụ ( nguoi mua) và làm hợp đồng mua bán với nguời mua xe. Đồng thời cũng phải giao toàn bộ hồ sơ nối từ chủ xe đến cty B và C. nếu ko có chức năng kinh doanh ô tô ở mỗi CTY B hay C thì sẽ đống thêm tiền thuế trước bạ cụ nhé . Tóm lại cụ kiểm tra giấy tờ đầy đủ như sau cho mợ nhé là ok:

01 hoá đơn GTGT sao y bản chính từ A bán cho B
01 HĐ mua bán Or quyết định bán từ A bán sang B
01 Giấy phép đăng ký kinh doanh sao y bản chính của Cty B có chức năng kinh doanh ô tô
01 hoá đơn GTGT sao y bản chính từ cty B bán sang công ty C
01 HĐ mua bán hợac quyết định bán từ Công Ty B sang công ty C
01 Giấy phép đăng ký kinh doanh của cty C có chức năng kinh doanh ô tô
01 HĐ mua bán or quyết định bán từ cong ty C sang người mua ( chủ thớt)
01 Hoá đơn GTGT đỏ từ Công ty C xuất sang cho người mua ( chủ thớt)

thứ 2: xe đó biển sài gòn nếu muốn sang tên thì phải xin rút toàn bộ hồ sơ gốc và đăng kiểm gốc về Hn để nhập hồ sơ và sang tên chính chủ của cụ nhé. Xe tư nhân thì có thể làm hơp đồng uỷ quyền đc sau này bán xe cũng ko cần tìm chủ cũ vì cụ đc quyền ký giấy tờ mua bán cho ng khac. Nhưng cái ng mua xe đó muốn sang tên ở HN thì vẫn phải quay vào sài gòn xin rút hồ sơ gốc cũng như đăng kiểm gốc ra HN thì mới nhập HSơ đc. nhưng nếu là xe cty thì ko làm HĐ uỷ quyền đc cụ nhé .
Chi tiết và rõ ràng quá, Cám ơn mợ rất nhiều. Em hỏi thêm một chút nữa cho trường hợp 2 là khi mình vào Sài Gòn xin rút hồ sơ gốc thì mình cũng có cần gọi chủ cũ và có phải mang xe ô tô vào lại không ạ?

giangbinh

Xe tải
Chi tiết và rõ ràng quá, Cám ơn mợ rất nhiều. Em hỏi thêm một chút nữa cho trường hợp 2 là khi mình vào Sài Gòn xin rút hồ sơ gốc thì mình cũng có cần gọi chủ cũ và có phải mang xe ô tô vào lại không ạ?
Khi cụ vào Sài Gòn để rút hồ sơ gốc cụ cần làm các vấn đế sau :
1 : Lấy 2 tờ KHAI SANG TÊN DI CHUYỂN đưa cho chủ củ ký tên .
2 : Tháo biển số xe đem lên trả cho Công An
3 : Nếu xe còn trong Sài Gòn thì sẽ xin biển số tạm chay về Hà Nội.
4 : Cụ cần dịch vụ thì Call em .

haphan

Xe tải
mua tai gara cụ báo nó làm HD mua bán công chứng là sang tên bình thường

Beên gara nó cứ dọa cháu là không nên sang tên vì tốn chi phí lắm, mợ cho cháu cái giá cụ thể đi ợ? cám ơn mợ nhiều.

Unique Store

Xe tải
mợ Loan ơi, em đi escape 2.3 XLT 2005, tên tư nhân, hiện đang ủy quyền tên em, nhưng e muốn chuyển sang chính chủ tên em thì làm ntn ạ?

Tổng chi phí sẽ là bao nhiều mợ chỉ em với:

1. Phí trước bạ
2. Phí cấp biển

cảm ơn mợ nhé

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Beên gara nó cứ dọa cháu là không nên sang tên vì tốn chi phí lắm, mợ cho cháu cái giá cụ thể đi ợ? cám ơn mợ nhiều.
cháu chưa xem đc tình trạng giấy tờ cụ thể lên ko thể nói cho cụ biết được chi phí hết bao nhiêu. cụ phải thông báo tình hình cụ thể thế nào thì cháu mới có thể giúp cụ

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
mợ Loan ơi, em đi escape 2.3 XLT 2005, tên tư nhân, hiện đang ủy quyền tên em, nhưng e muốn chuyển sang chính chủ tên em thì làm ntn ạ?

Tổng chi phí sẽ là bao nhiều mợ chỉ em với:

1. Phí trước bạ
2. Phí cấp biển

cảm ơn mợ nhé
làm lại HĐ mua bán công chứng thì mới sang tên đc cụ ah, phí trc bạ ESCAPE XLT 2.3 thì là 18,700 000k, ESCAPE XLS 2.3 là 16tr 900

phucloc8899

Xe container
Tôi tìm hiểu trên một số diễn đàn thì thấy hoặc người ta làm giấy mua bán công chứng (bất tiện khi bán lại hoặc sau này muốn sang tên) hoặc ủy quyền (bất tiện vì người ủy quyền có quyền thôi ủy quyền hoặc chết, có tranh chấp).
Vậy mình có thể làm giấy ủy quyền trước (công chứng tư) rồi sau đó làm thêm giấy mua bán (phường công chứng) được hay không? (Tôi thấy về luật pháp không có gì sai do giấy ủy quyền sẽ mặc nhiên hết hiệu lực?).
Trong khi đó mình có cả 2 cái thì sau này nếu có tranh chấp mình đưa giấy mua bán ra còn nếu muốn bán (hoặc sang tên) mình đưa giấy ủy quyền. Các bác thấy kế sách này có được không, nhờ các bác chỉ giáo, xin cảm ơn!
Các cụ các mợ có mẫu giấy Ủy quyền công chứng không cho em xin một bản, em chưa tiếp cận bao giờ nên hơi "gà".Xin trân trọng cảm ơn!

Tít...tít

Xe máy
dạ kính các cụ.cho em hỏi ngu đe được tư vấn bơi các cụ chút ạ.em đang đinh lây 1 em nisan x.trial đời 2007 biên LD. vây em sẽ phải làm thủ tục gì đe sang tên và sẽ chịu nhưng mức thuế theo tính toán của cơ quan quản lý là bao nhiêu ợ.

giangbinh

Xe tải
dạ kính các cụ.cho em hỏi ngu đe được tư vấn bơi các cụ chút ạ.em đang đinh lây 1 em nisan x.trial đời 2007 biên LD. vây em sẽ phải làm thủ tục gì đe sang tên và sẽ chịu nhưng mức thuế theo tính toán của cơ quan quản lý là bao nhiêu ợ.
Cụ cần làm các giấy tờ sau :
- Cty xuất hóa đơn ra cho cụ
- Lấy giấy phép kinh doanh sao y của cty
- Xem có hồ sơ tự quản không rồi lấy về .
- Cụ chịu Thuế trước bạ và phí sang tên bên Công An

hjeukoj

Xe hơi
Trước em mua con xe lacetti se biển hà nội giờ em muốn rút hồ sơ chuyển vùng về đăng ký lại biển ở Điện Biên thì cần làm những gì ah. Xe đợt em mua chỉ làm công chứng ủy quyền và có bộ hồ sơ gốc của xe. Nếu bây giờ làm lại để ra được biển Điện Biên thì xe em hết tầm bao nhiêu $ ah. Thank các cụ nhiều.

giangbinh

Xe tải
Trước em mua con xe lacetti se biển hà nội giờ em muốn rút hồ sơ chuyển vùng về đăng ký lại biển ở Điện Biên thì cần làm những gì ah. Xe đợt em mua chỉ làm công chứng ủy quyền và có bộ hồ sơ gốc của xe. Nếu bây giờ làm lại để ra được biển Điện Biên thì xe em hết tầm bao nhiêu $ ah. Thank các cụ nhiều.
Xe của cụ Hợp đồng ủy quyền không có rút góc hoặc sang tên được . Cụ cần chuyển sang hợp đồng mua bán .
Giá barem con leceti này là : không thể trả lời được vì thông tin quá ít .

hjeukoj

Xe hơi
Xe của cụ Hợp đồng ủy quyền không có rút góc hoặc sang tên được . Cụ cần chuyển sang hợp đồng mua bán .
Cái này như thế nào ah em không hiểu lắm? Em mua xe của tư nhân nên chỉ ra phòng công chứng làm hợp đồng công chứng ủy quyền thui ah. Xe em đời 2010 trong đăng ký là tháng 7 năm 2010 ah