[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

dang_chi26kb1

Xe đạp
làm giấy bán cho tặng vợ chồng cho tặng nhau xe đc miễn thuế mà. ko phải nộp lệ phí trước bạ nhưng phải ra phòng công chứng mới làm đc nhé. Chi phí thì cà số hung số máy , phí công chứng tiền nhập khám hồ sơ là ok .
còn nếu mà làm mua bán mà nộp lệ phí trc bạ thì khoảng tầm 8 củ là có thể chuyển tên về cụ chủ
Mợ Loan ơi, em hơi ngu cái chỗ này nên cứ mạnh dạn hỏi mợ được không. Tức là cái xe đó vợ chồng em mua bác chủ cũ biển Bn, bây giờ sang tên cho chồng em cũng biển BN thì chỉ tốn ít xèng thôi nhưng mà cái xe đó màu trắng (thầy phong thủy bảo màu trắng chồng em đi không hợp mà em đi thì vô tư) nên em muốn chuyển sang tên em cho nó nành ý mà. Cơ mà em khẩu HN nên em hỏi nếu chuyển sang tên em thì mất nhiêu xèng ý mà? Mợ có cách nào tư véo cho em nếu chuyển được sang tên em mà tốn càng ít càngtosost. Mợ giúp em pha này em cảm ơn mợ nhiều lắm đấy ự :D.

hà khệnh

Xe tải
làm lại HĐ mới ở 1 p công chứng # mà ko hủy tận gốc HĐ cũ đi có sao k kụ,(ý em là sẽ tồn tại song2 2 HĐ ở 2 p công chứng # nhau).hay là bắt buộc fai đến p công chứng đầu tiên để hủy công chứng cũ đi rồi mới làm công chứng mới.thanks kụ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Mợ Loan ơi, em hơi ngu cái chỗ này nên cứ mạnh dạn hỏi mợ được không. Tức là cái xe đó vợ chồng em mua bác chủ cũ biển Bn, bây giờ sang tên cho chồng em cũng biển BN thì chỉ tốn ít xèng thôi nhưng mà cái xe đó màu trắng (thầy phong thủy bảo màu trắng chồng em đi không hợp mà em đi thì vô tư) nên em muốn chuyển sang tên em cho nó nành ý mà. Cơ mà em khẩu HN nên em hỏi nếu chuyển sang tên em thì mất nhiêu xèng ý mà? Mợ có cách nào tư véo cho em nếu chuyển được sang tên em mà tốn càng ít càngtosost. Mợ giúp em pha này em cảm ơn mợ nhiều lắm đấy ự :D.
hà nội - sài gòn - hà nội biển 150k ngoài ra các tỉnh khác về hai địa bản này thì 20 củ khoai áp dụng với sang tên

quochuy_bidv

Xe hơi
làm lại HĐ mới ở 1 p công chứng # mà ko hủy tận gốc HĐ cũ đi có sao k kụ,(ý em là sẽ tồn tại song2 2 HĐ ở 2 p công chứng # nhau).hay là bắt buộc fai đến p công chứng đầu tiên để hủy công chứng cũ đi rồi mới làm công chứng mới.thanks kụ
BẮt buộc hủy cũ mới được làm mới cụ ạ, nó lưu trên profile của cụ rồi, sang phòng công chứng khác cũng không tránh được. Cập nhật cho các cụ tình hình phạt chậm sang tên nhé: từ tháng 7, bắt đầu áp dụng phạt đối với trường hợp chậm sang tên, ai chậm trong vòng 7 ngày thì có thể làm đơn xin miễn phạt kẹp ..., quá 7 ngày thì phải đi nộp phạt. Em vừa dính xong, chậm 5 ngày đang chờ được miễn phạt đây :(

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
làm lại hdmb thoi cụ
BẮt buộc hủy cũ mới được làm mới cụ ạ, nó lưu trên profile của cụ rồi, sang phòng công chứng khác cũng không tránh được. Cập nhật cho các cụ tình hình phạt chậm sang tên nhé: từ tháng 7, bắt đầu áp dụng phạt đối với trường hợp chậm sang tên, ai chậm trong vòng 7 ngày thì có thể làm đơn xin miễn phạt kẹp ..., quá 7 ngày thì phải đi nộp phạt. Em vừa dính xong, chậm 5 ngày đang chờ được miễn phạt đây :(

ferarul

Xe tải
bác chủ cho em hỏi , xe của người trong gia đình có cần thiết phải đổi để tránh các xxx làm tiền không ạ ?

quochuy_bidv

Xe hơi

quochuy_bidv

Xe hơi
bác chủ cho em hỏi , xe của người trong gia đình có cần thiết phải đổi để tránh các xxx làm tiền không ạ ?
Cứ để thế mà chạy thôi cụ. Sang tên cho nó đẹp cái giấy tờ xe, và sau này có bán thì cũng tiện, chứ không thì cứ đi có ai làm gì được mình đâu

TranThiBich

Xe tăng
Nộp thuế trước bạ rồi thì sao làm lại hợp đồng được nữa cụ. Hôm nay em được đến bấm biển rồi, hi vọng không gặp thêm sự cố.
làm lại như cũ chỉ sửa ngày thôi mà cụ

gaubong04

Xe máy
Tks C Bích.
Mình muốn làm thủ tục sang tên con Jolie đăng ký năm 2003.
Hiện tại mình chỉ có Đăng ký, Đăng kiểm, Bảo hiểm, của chủ xe,
Hiện không liên lạc được với chủ xe, vì xe đã qua nhiều chủ rồi.
Bác hướng dẫn giúp với. Tiện thể bác xem làm giúp luôn thì ntn?????? để em còn tính với

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
chủ tên tư nhân thì tiết kiệm cụ làm theo tt12 còn sông sênh thì làm hdmb rồi sang tên
Tks C Bích.
Mình muốn làm thủ tục sang tên con Jolie đăng ký năm 2003.
Hiện tại mình chỉ có Đăng ký, Đăng kiểm, Bảo hiểm, của chủ xe,
Hiện không liên lạc được với chủ xe, vì xe đã qua nhiều chủ rồi.
Bác hướng dẫn giúp với. Tiện thể bác xem làm giúp luôn thì ntn?????? để em còn tính với

lovelykby

Xe máy
Website
denhiendai.vn
Em lấy con i30cw đời 2008 của ông anh, nhưng xe lại đứng tên là cty của ông í, đăng ký ở quận Cầu Giấy. Giờ thủ tục cần có những gì?

HD mua bán thì viết bao nhiêu cũng được, với cả xe cũng hết thời gian khấu hao rồi. Làm sao cho phải đóng lệ phí ít nhất ạ

Chỉnh sửa cuối:

virecorp

Xe tải
Em lấy con i30cw đời 2008 của ông anh, nhưng xe lại đứng tên là cty của ông í, đăng ký ở quận Cầu Giấy. Giờ thủ tục cần có những gì?

HD mua bán thì viết bao nhiêu cũng được, với cả xe cũng hết thời gian khấu hao rồi. Làm sao cho phải đóng lệ phí ít nhất ạ
Lệ phí theo quy định cụ ạ, cụ vào thớt này xem, có thể nhờ cụ Kieninova hoặc tự làm cũng vào đây để biết thủ tục và mức phí
http://www.otofun.net/threads/522932-dich-vu-rut-ho-so-dang-ky-moi-sang-ten-o-to-toan-quoc

quynhbn

Xe hơi
chủ tên tư nhân thì tiết kiệm cụ làm theo tt12 còn sông sênh thì làm hdmb rồi sang tên
Em ké tý. Em có con xe cỏ KIA CD5 đời 2000 biển Hải Phòng, giờ em muốn rút hồ sơ về Bắc Ninh đăng ký cụ cho em cái giá tình thương vào hòm thư em với. Xe em biết bác chủ cũ nhưng Bác ấy không nhớ đã làm Hợp đồng công chứng chưa nên nói với em cứ đi làm thủ tục khai Bác ấy đi nước ngoài. Xe em cỏ mà em không có thời gian đi làm thủ tục. Nhờ Bác

Vice driver

Xe đạp
Dear Các cụ,

Xe em hôm nay mới đi làm thủ tục sang tên đổi chủ được vì những rắc rối giấy tờ trong hồ sơ tự quản. Lên chi cục thuế nộp phí trước bạ thì bị phạt 2tr7 vì nộp muộn 2 tháng theo quy định. Dòng xe từ năm 2008 phải đóng phí trước bạ như thế nào các bác? Em chưa hiểu rõ chỉ lo mấy bà trên đó bắt đóng theo brem của chính... các bà.

Mong các cụ chỉ giáo.
Thanks.

TranThiBich

Xe tăng

giờ cụ làm quyết đinh và xuất hóa đơn về tên cụ là sang tên bình thường , xe của cụ em áng áng khoảng hơn 5tr tiền thuế, hóa đơn xuất ra bao nhiêu cũng được miễn là không vượt qua barem của thuế là ổn, xem kế toán trích khâu hao được bao nhiêu rồi thì xuất giá trị còn lại

TranThiBich

Xe tăng
Dear Các cụ,

Xe em hôm nay mới đi làm thủ tục sang tên đổi chủ được vì những rắc rối giấy tờ trong hồ sơ tự quản. Lên chi cục thuế nộp phí trước bạ thì bị phạt 2tr7 vì nộp muộn 2 tháng theo quy định. Dòng xe từ năm 2008 phải đóng phí trước bạ như thế nào các bác? Em chưa hiểu rõ chỉ lo mấy bà trên đó bắt đóng theo brem của chính... các bà.

Mong các cụ chỉ giáo.
Thanks.
đơn giản mà bác xe 2008 còn 50%giá trị xe , thuế nó có barem hết rồi mà cụ, nhưng mà cụ bị phạt cao thế