[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Soncoi

Xe tải
Nộp thuế trước bạ bây giờ nó có bắt đến đúng chi cục thuế nơi người nộp ở hay không các cụ nhỉ? Hay thích và tiện nộp ở đâu cũng được?

cuvietduc

Đi bộ
em có con xe cũ đăng ký ở ba đình HN,cho hỏi bác nào biết địa chỉ rút hồ sơ ở đâu và cho em biết với,và thủ tục cần làm những gì có thể nói cho em biết được không ạ,hoặc có thể cho em số ĐT để em gọi cho rõ hơn được không ạ,SĐT của e là 094702061

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
E chào các cụ, em xin các cụ tư vấn giúp:
Em định mua cái xe cũ và muốn đăng kí tên công ty em (mục đích là để hạch toán chi phí và khấu trừ VAT), như vậy nếu mua của cá nhân thì có làm được không ạ, và cách thực hiện. Nếu thuê dịch vụ trọn gói cụ Kieninnova thì chi phí thế nào ợ?
lấy về tên công ty được nhưng mà lấy hóa đơn vat thì khó cụ ạ

theo địa bàn cụ ạ
Nộp thuế trước bạ bây giờ nó có bắt đến đúng chi cục thuế nơi người nộp ở hay không các cụ nhỉ? Hay thích và tiện nộp ở đâu cũng được?
em có con xe cũ đăng ký ở ba đình HN,cho hỏi bác nào biết địa chỉ rút hồ sơ ở đâu và cho em biết với,và thủ tục cần làm những gì có thể nói cho em biết được không ạ,hoặc có thể cho em số ĐT để em gọi cho rõ hơn được không ạ,SĐT của e là 094702061
hình dư em có nghe phone cụ roài,...có gì cứ call em tư véo ạ

Transit2011

Xe tải
Em định mua cái xe cũ và muốn đăng kí tên công ty em (mục đích là để hạch toán chi phí và khấu trừ VAT), như vậy nếu mua của cá nhân thì có làm được không ạ, và cách thực hiện. Nếu thuê dịch vụ trọn gói cụ Kieninnova thì chi phí thế nào ợ?
Có 2 trường hợp:
- Xe Cũ đứng tên công ty: Bên bán xuất hóa đơn VAT về Công ty Cụ; Bên Cụ được tính khấu hao TSCĐ và được khấu trừ VAT (theo giá trị ghi trên hóa đơn)
- Xe Cũ đứng tên cá nhân: Làm hợp đồng mua bán từ Cá nhân sang Công ty Cụ; Không thể xuất hóa đơn VAT; Cụ được tính khấu hao TSCĐ và không có VAT để khấu trừ;
Chúc Cụ vui!

TranThiBich

Xe tăng
còn một cái lưu ý là giá hợp đồng mua bán để không phải nộp thêm thuế mà tài sản vào công ty cũng hợp lý để được khấu hao TSCĐ cụ nhé

virecorp

Xe tải
còn một cái lưu ý là giá hợp đồng mua bán để không phải nộp thêm thuế mà tài sản vào công ty cũng hợp lý để được khấu hao TSCĐ cụ nhé
Ý cụ là chỉ được theo barem (như của cụ Kiên) theo thời jan sử dụng thì đánh giá còn 10-20-50-80%... đấy phỏng?

TranThiBich

Xe tăng
Ý cụ là chỉ được theo barem (như của cụ Kiên) theo thời jan sử dụng thì đánh giá còn 10-20-50-80%... đấy phỏng?
cụ angs mức thuế mình phải nộp sau đó làm trị giá hợp đồng theo giá hiện tại , nếu không thấp quá để còn hạch toán TSCĐ mà cũng không cao quá không lại đóng thuế thì ốm cụ ạ, (ví dụ cụ mua xe camry 2.4 2009 giá là 900tr thì cụ nên để mức hợp đồng mua bán là 460tr - 480tr )

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ cứ qua các điểm làm thủ tục sang tên đổi chủ xe như cơ quan thuế, CA là có hướng dẫn chi tiết đầy đủ nhất.

luuvandung

Xe tăng
em có con xe cỏ, mang tên công ty, em đã mua cách đây 5 năm của 1 ông bạn, chẳng có hóa đơn gì hết, có mỗi đăng ký và đăng kiểm thôi, giờ tim không thấy công ty đó nữa, các cụ tư vấn cho em với, em chạy linh tinh mấy chỗ mà không được. nghị định 12 cũng không được, bên công an bảo nghị định chỉ áp dụng cho xe mang tên tư nhân thế mới chán chứ.

phucloc8899

Xe container
em có con xe cỏ, mang tên công ty, em đã mua cách đây 5 năm của 1 ông bạn, chẳng có hóa đơn gì hết, có mỗi đăng ký và đăng kiểm thôi, giờ tim không thấy công ty đó nữa, các cụ tư vấn cho em với, em chạy linh tinh mấy chỗ mà không được. nghị định 12 cũng không được, bên công an bảo nghị định chỉ áp dụng cho xe mang tên tư nhân thế mới chán chứ.
Em oánh dấu trường hợp của cụ :)

TranThiBich

Xe tăng
Tôi cũng có 1 xe như này. Cty A bán cho cty B bán cho cty C bán cho tôi bây giờ thiếu hóa đơn nối từ Cty A cho cty B thì phải làm sao? ( xe biển HN)
giờ cụ tìm công ty B xin họ cái hóa đơn sao y là ổn mà cụ,

Cổ Loa

Xe tải
Trường hợp của cụ thì gần như không thể sang tên được trừ khi thay đổi chính sách.Còn một tia hy vọng rất mong manh là cụ đến chi cục thuế trên địa bàn cty đấy hỏi về tình trạng hoạt động của cty,nếu họ giải thể rồi mà không còn nợ thuế thì làm cam kết để xin chi cục thuế họ xuất hóa đơn cho(tất nhiên là cụ phải nộp tiền VAT cho chi cục thuế).Chúc cụ may mắn!

wellkt

Xe tải
Trường hợp của cụ thì gần như không thể sang tên được trừ khi thay đổi chính sách.Còn một tia hy vọng rất mong manh là cụ đến chi cục thuế trên địa bàn cty đấy hỏi về tình trạng hoạt động của cty,nếu họ giải thể rồi mà không còn nợ thuế thì làm cam kết để xin chi cục thuế họ xuất hóa đơn cho(tất nhiên là cụ phải nộp tiền VAT cho chi cục thuế).Chúc cụ may mắn!
Nếu cty giải thể và còn nợ thuế mình vẫn mua được hóa đơn cụ ợ. Khi giải thể thì cục thuế người ta thu lại hết hóa đơn.

thanhhaick

Xe hơi
Website
bit.ly
công ty em thay tên và mẫu dấu các cụ hướng dẫn em thủ tục thế nào với, xe giờ muốn sang tên công ty mới gồm những gấy tờ gì? em xin cảm ơn!

Cổ Loa

Xe tải
công ty em thay tên và mẫu dấu các cụ hướng dẫn em thủ tục thế nào với, xe giờ muốn sang tên công ty mới gồm những gấy tờ gì? em xin cảm ơn!
Bác mang dấu,giấy giới thiệu,đăng ký mẫu dấu cũ,mới(bản sao y),đăng ký kinh doanh cũ,mới(bản sao y) đến đội quản lý xe khu vực của bác đăng ký là được ạ.

virecorp

Xe tải
Công nhận nhiều trường hợp oái oăm thật, không có diễn đàn để tự mày mò tìm hiểu chắc pó tay. Cảm ơn các kụ có kinh nghiệm đã chia sẻ những kiến thức rất quan trọng ở đây, đầu óc em đã được mở mang nhiều.