[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
hóng tiếp thôi cụ
nhờ các bác tư vấn em vụ này với ah, em có con xe Mazda 626 đời 96 mang tên 1 công ty, nay chỉ có đăng kí, đăng kiểm , ko có hóa đơn và giấy tờ mua bán, em có hỏi mấy chỗ nhờ chạy thủ tục sang tên mà họ đều không làm được, xe em vẫn đăng kiểm bình thường, nhờ các cụ tư vấn giúp em mới, theo thồng tư số 12 cũng ko cho làm các cụ ah.

ducnguyen91

Xe đạp
xe của em van chưa sang tên đổi chủ được, mấy bác giao thông hỏi đến là mất

thanhhaick

Xe hơi
Website
bit.ly
Thủ tục sang tên đổi chủ vn vẫn còn khó khăn phức tạp, không khuyến khích ngươì dân thực hiện

Muon_biet

Xe cút kít
Khó trăm lần không dân cũng chịu, khó vạn lần dân liệu cũng xong. Các Cụ cứ lấy câu đó nghiệm thấy đúng không ạ.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
phường sao sao được ợ[/Q
Bình thường các xã phường ít khi sao y những cái hóa đơn lắm. trừ khi cụ thân quen thì nó mới sao y hộ thôi ạ. Tuy nhiên Vẫn có trường hợp sao y được chứ ko phải là ko

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các cụ cho nhà cháu hỏi, cháu sang tên con 2b cũ, có xác nhận của CA phường rồi thì người khác (bx nhà cháu chẳng hạn) đi đóng thay được không ạ. Tại cháu bận quá, không nghỉ được.
Thuế đóng họ thoải mái. còn đi đăng ký thì phải chính chủ xe đi cụ ah

KhaiTamEdu

Đi bộ
Nhà nước của dân, do dân và vì dân.
Mọi điều phạt hãy đè đầu dân mà đổ.

0915966996

Xe tải
e đang định kiếm 1 e xe tầm 500 để 2 vợ chồng chạy cho quen tay rồi mới mua xe mới, bây giờ theo luật mới thì e phải đóng nh~ tiền gì nhỉ,e đang ngắm đến em cdx của mấy bác trên này,nếu xe công ty thì xuất hóa đơn như nào là em đc lợi nhất hả các bác,còn xe cá nhân thì bây h sang tên nữa thì bao nhiêu nhỉ,,,e mới vào nên chưa rõ đường đi lối lại trong các title trên này,các bác giúp e,e có sẵn vodka tặng các bác :x

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
mang hộ khẩu,chứng minh,đăng ký kết hôn đi làm thay được ợ:)) thật em thề
cụ mang tiếng thế mà cũng để chữ ký rõ oai. thuế trước bạ đi nộp thay đc hết . Đăng ký ko chính chủ ra ai biết ai vs ai hả. cụ giỏi cụ tài ... em nể cụ rồi

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
e đang định kiếm 1 e xe tầm 500 để 2 vợ chồng chạy cho quen tay rồi mới mua xe mới, bây giờ theo luật mới thì e phải đóng nh~ tiền gì nhỉ,e đang ngắm đến em cdx của mấy bác trên này,nếu xe công ty thì xuất hóa đơn như nào là em đc lợi nhất hả các bác,còn xe cá nhân thì bây h sang tên nữa thì bao nhiêu nhỉ,,,e mới vào nên chưa rõ đường đi lối lại trong các title trên này,các bác giúp e,e có sẵn vodka tặng các bác :x
cụ mua xe tư nhân hay công ty đều đóng mức thuế trước bạ như nhau theo quy định của nhà nước áp dụng cho từng số loại xe ô tô .
còn thuế đóng chính xác bao nhiêu thì phải xem cụ mua xe toyota altis hay daewoo lacetty .... em ví dụ thế . cụ đăng ký về tên cụ thì xe công ty hay tư nhân đều mua được hết. mua công ty có thể sẽ rẻ hơn được môt chút so vs tư nhân ( vì thuế có 2% nên giá xe cũ giữa tư nhân và cty ko chênh lệch nhau là mấy so vs trước kia) . Tóm lại cụ cứ xem đc cái xe nào tốt đắt sắt ra miếng cụ ah. riêng ô tô mua xe đẹp ko phải làm gì tuy đắt 1tis cũng vẫn chấp nhận đc. chứ mua xe rẻ nhưng nát. cụ có đắp thêm tiền vào cũng ko được như ý muốn đâu. E làm salon nên e khuyên thật lòng cụ như vậy

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Nhà nước của dân, do dân và vì dân.
Mọi điều phạt hãy đè đầu dân mà đổ.
ko phạt dân thì phạt mấy ông có chức có quyền hả cụ ơi. kiếp dân đen mà chấp nhận thôi

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
em đưa đây anh làm cho :))...=))
cụ mang tiếng thế mà cũng để chữ ký rõ oai. thuế trước bạ đi nộp thay đc hết . Đăng ký ko chính chủ ra ai biết ai vs ai hả. cụ giỏi cụ tài ... em nể cụ rồi

lazyboyz

Xe tải
Các bác ơi cho em hỏi, mua xe của Cty thì thời điểm này phải đóng thuế sang tên như thế nào và bao nhiêu tiền nhỉ. Cục thuế họ có căn cứ vào hoá đơn bán cho mình không hay họ căn cứ vào bảng giá tối thiểu ạ.

Em xin lỗi nếu đã có câu hỏi tương tự nhưng mà em search mãi mà nó không ra :)