[Funland] Thủ tục nhập khẩu HN

macvanchung

Xe tải
giá cả thì vô cùng lắm
tùy phường, tùy gia đình giàu nghèo và tùy tâm cán bụ
có ông làm hết 10tr trọn gói
có ông thì 3tr (chung cư năm 2018, năm đó vẫn cần phải hợp đồng làm việc vĩnh viễn ở HN)
có ông thì hét 4tr5 (2020 mình định làm, ở chung cư)
rồi tùy thuộc vào thời gian làm nữa
có ông làm để cho con nhập học, cần gấp tầm tháng hè làm để thang 8-9 học -> cái này cán bụ biết và quay cho như dế
còn mình làm tháng 11, chả sợ bố con thằng nào cả :D cứ đủng đỉnh mà làm
và ngày đó có rule mới về luật cư trú mà hỏi c.an phường cứ vòng vo, kêu e phải tạm trú dc xxx năm, mình bảo có luật mới rồi mà, sau ông lại vòng vo
mình biết ý lên otofun tìm hỏi các kiểu rồi làm hết 15k
sai thì họ gọi điện bảo sai, mình hỏi lại (vừa hỏi vừa note lại sai đâu, sửa ntn...)
thực tế là ông cô nan phường k làm đâu, như chỗ mình là có 1 chị khác làm, ông cô nan khu vực chả thấy liên quan gì cả.
phải về quê xin xác nhận cư trú ạ, mà xác nhận cứ trú chỉ có thời hạn 30 ngày

Z90

Xe tăng
Bỏ cái suy nghĩ mất tiền đi các cụ! 15,000 phiếu thu là xong!

vanhai493

Xe điện
phải về quê xin xác nhận cư trú ạ, mà xác nhận cứ trú chỉ có thời hạn 30 ngày
ko rõ nữa, dạo m làm thì k cần
nhưng có đoạn phải xin, vì trc làm khai sinh cho cháu ở quê thì bị thu, mà thu k có giấy chứng nhận đã thu sổ HK
nên ở HN bắt xin giấy xác nhận cư trú thay cho cái sổ HK cũ -> cái này xin và chụp ảnh rồi add vào hồ sơ, xong xuôi mới cần bản gốc, gửi ra sau cũng dc :D

danichi

Đi bộ
Cụ làm trên cổng dichvucong cho nhanh, đúng thủ tục là ko mất đồng nào, nhưng lúc mang hồ sơ gốc ra CAP thì mất 500k cho đồng chí làm thủ tục cho xong việc. Mình mới làm tuần trước

macvanchung

Xe tải
Cụ làm trên cổng dichvucong cho nhanh, đúng thủ tục là ko mất đồng nào, nhưng lúc mang hồ sơ gốc ra CAP thì mất 500k cho đồng chí làm thủ tục cho xong việc. Mình mới làm tuần trước
cụ cần chuẩn bị những giấy tờ gì thế ạ.
ở quê cụ cần xin giấy gì ko ạ

danichi

Đi bộ
cụ cần chuẩn bị những giấy tờ gì thế ạ.
ở quê cụ cần xin giấy gì ko ạ
Quê ko cần cụ ạ, cụ in tờ CT01 điền thông tin với ký, rồi chụp ảnh cùng giấy tờ chứng minh chỗ ở hợp pháp (sổ đỏ...) rồi up lên

Root Sudo

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi, sổ đang thế chấp bank thì có làm được sổ hộ khẩu ko ạ ?
Với thủ tục nhập khẩu ra HN cho gia đình 3 thành viên có hết nhiều cho phí ko ạ ?
Nếu cụ có nhà ở hợp pháp thì được nhé.
Thủ tục:
- Mẫu CT01
- Sổ đỏ (nếu gửi ngân hàng thì xin giấy xác nhận ngân hàng)
- Nộp lại SHK ở quê (nếu đã SHK đã bị thu rồi thì nộp giấy xác nhận đã thu)
- Chi phí: 0đ (em bồi dưỡng cậu CSKV 500k vì cậu ấy mang kết quả trả tận nhà)

agrimeco

Xe lăn
Nếu cụ có nhà ở hợp pháp thì được nhé.
Thủ tục:
- Mẫu CT01
- Sổ đỏ (nếu gửi ngân hàng thì xin giấy xác nhận ngân hàng)
- Nộp lại SHK ở quê (nếu đã SHK đã bị thu rồi thì nộp giấy xác nhận đã thu)
- Chi phí: 0đ (em bồi dưỡng cậu CSKV 500k vì cậu ấy mang kết quả trả tận nhà)
Thiếu phô tô gđkkh, gks và cccd nữa nhé, nộp bản phô tô sổ đỏ phải có công chứng, hộ khẩu gốc :D

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Em từng chuyển khẩu, cơ bản như cụ nói, sau khi có địa chỉ thường trú mới thì làm lại CCCD, hộ chiếu và ra bộ phận 1 cửa (địa chính) cập nhật lại thông tin trên sổ đỏ nhà đất.
Giờ chuyển hộ khẩu dễ lắm, các cụ đừng có làm hư cán bộ :)
Các cụ of toàn thừa tiền, làm hư mấy đứa xxx phường kkk. Ngan già nhà em còn mắng chúng nó luôn tại quầy vì cái tội bà mày đang ngồi chờ mà mấy đứa thượng úy với đại úy cmj cứ ngồi ăn hoa quả với dán mặt vào cái màn hình điện thoại. Đm đóng thuế trả lương cho chúng nó phí tiền.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Chuẩn cụ
Thực ra đủ giấy tờ là chỉ mất vài chục là xong cơ mà các đông chí xxx biết làm tiền lắm lên em cũng gọi là có tí chi kịp thời gian cháu lớn nhập học
Còn về phí em nói thật chả có mức nào cụ thể em quen ông anh mới mua nhà 5 tỏi mà nhập khẩu xxx đòi 10 củ đưa giấy tờ cho là xong hẹn 1 tháng trả kết quả tại nhà kkkk
Vậy lên các cụ cứ người sau hỏi người trước kinh nghiệm với lại tùy ví các cụ triển kkk
Thực ra không mất xu nào. Ngan già nhà em là nhờ xxx vào trang dịch vụ công nhập luôn cho nhanh nên đưa cho con bé thượng úy 2 sọi, bằng 2 cốc bia :))

Root Sudo

Xe tải
Thiếu phô tô gđkkh, gks và cccd nữa nhé, nộp bản phô tô sổ đỏ phải có công chứng, hộ khẩu gốc :D
Ý em là sổ đỏ gửi ngân hàng thì chỉ cần giấy xác nhận của ngân hàng là đang giữ sổ thôi

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái e làm thường trú cho vợ. Nộp dvc toàn bị từ chối, hướng dẫn ra phường gặp trực tiếp. Trường hợp của e hồ sơ hơi phức tạp, phải khai đi khai lại. Rồi cskv hướng dẫn luôn, chuẩn bị cho lãnh đạo 1-2m. Cuối cùng mất 1tr5. Năm nay e lại làm liên thông thường trú- khai sinh- Bh cho con. Cấp khai sinh rồi mà TT vẫn vặn vẹo, vẫn phải ra. Lần này cán bộ khác, lại gợi ý giải quyết nhanh. E bảo năm ngoái e làm có gửi trưởng CAP rồi, giờ con e sinh ra ở phường, có khai sinh ở đây chứ có phải chuyển chỗ khác đến đâu. Cán bộ bảo nhưng lần trước chị "không biết em". Moé. E lì không đưa. Cuối cùng cũng được. Đợt vừa rồi e lại nộp hồ sơ dvc để e tạm trú vào hk của vợ. Nộp chục lần cứ từ chối, bảo ra gặp trực tiếp. E méo cần nữa. Nói chung chỗ nào dễ thì cứ dễ, chỗ nào tiêu cực thì vẫn vậy. Cụ cứ nộp online trước, cần ra gặp trực tiếp thì phải ra thôi

Chỉnh sửa cuối:

macvanchung

Xe tải
Năm ngoái e làm thường trú cho vợ. Nộp dvc toàn bị từ chối, hướng dẫn ra phường gặp trực tiếp. Trường hợp của e hồ sơ hơi phức tạp, phải khai đi khai lại. Rồi cskv hướng dẫn luôn, chuẩn bị cho lãnh đạo 1-2m. Cuối cùng mất 1tr5. Năm nay e lại làm liên thông thường trú- khai sinh- Bh cho con. Cấp khai sinh rồi mà TT vẫn vặn vẹo, vẫn phải ra. Lần này cán bộ khác, lại gợi ý giải quyết nhanh. E bảo năm ngoái e làm có gửi trưởng CAP rồi, giờ con e sinh ra ở phường, có khai sinh ở đây chứ có phải chuyển chỗ khác đến đâu. Cán bộ bảo nhưng lần trước chị "không biết em". Moé. E lì không đưa. Cuối cùng cũng được. Năm nay e lại nộp hồ sơ dvc để e tạm trú vào hk của vợ. Nộp chục lần cứ từ chối, bảo ra gặp trực tiếp. E méo cần nữa. Nói chung chỗ nào dễ thì cứ dễ, chỗ nào tiêu cực thì vẫn vậy. Cụ cứ nộp online trước, cần ra gặp trực tiếp thì phải ra thôi
1 triệu thì em ko chi cho chúng nó đâu. 500k thôi

Chipkoi009

Đi bộ
sổ nhà cụ cũng cắm ngân hàng ạ
Sổ cắm ngân hàng thì xin ngân hàng rút sổ công chứng, phí rút sổ ra là 500k, vì nhập khẩu thì chỉ cần photo sổ có công chứng là đc , tiện thì công chứng luôn 5,6 cuốn ạ. Con nhập thì chỉ cần ra phường xin tờ đơn thay đổi thông tin cư trú với sổ hồng photo là đc

Bakanbonko

Xe tải
Sổ cắm ngân hàng thì xin ngân hàng rút sổ công chứng, phí rút sổ ra là 500k, vì nhập khẩu thì chỉ cần photo sổ có công chứng là đc , tiện thì công chứng luôn 5,6 cuốn ạ. Con nhập thì chỉ cần ra phường xin tờ đơn thay đổi thông tin cư trú với sổ hồng photo là đc
Làm gì mà rút sổ ra công chứng đc hả cụ 😁, có tiền đập vào họ mới trả sổ cho mà đi công chứng chứ. Mà có tiền thì đâu cần cắm sổ 😂.
Cứ nói nhân viên ngân hàng lấy sổ ra, photo rồi đóng dấu xác nhận lên photo đó là đc. Ngân hàng có nghiệp vụ đó mà.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ mà buồn. 15k là thành người HN. Bảo sao đông và tắc đường gia tăng.