[Funland] Thủ tục nhập khẩu HN

nguyentoan.uct

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi, sổ đang thế chấp bank thì có làm được sổ hộ khẩu ko ạ ?
Với thủ tục nhập khẩu ra HN cho gia đình 3 thành viên có hết nhiều cho phí ko ạ ?
Cụ cứ làm thủ tục trên cổng dịch vụ công, đừng mất tiền linh tinh

HI_CLASS

Xe điện
E mới nhập, chả hết xu nào. Dkien là có bản khai dky nhân khẩu do c.an xã/phường đưa cho tự khai và bản chụp sổ đỏ/hồng đất thổ cư hoặc chug cư rồi dky trên cổng dịch vụ công. Sau khi dc duyệt thì d.chi c.an khu vực tới địa chỉ xác minh chỗ ở hợp pháp hay ko thế là xog.

Quyen Kenshin

Xe buýt
Cụ lên cổng dịch vụ công mà đăng ky.xong công chứng giấy tờ chờ xã phường gọi lên nộp cho họ.ok thế là xong .mất tầm vài hôm.chả mất đồng nào đâu

dacootodau

Xe tăng
Em như cụ mà mất có 10k thôi. Đi lại 2 lần, 1 lần ra phường, 1 lần ra xxx phường. Xong xxx hẹn 10 ngày sau trả kết quả. Tổng thiệt hại 10k. Cụ mất 500k chắc lại biếu cho xxx à.
Chuẩn cụ
Thực ra đủ giấy tờ là chỉ mất vài chục là xong cơ mà các đông chí xxx biết làm tiền lắm lên em cũng gọi là có tí chi kịp thời gian cháu lớn nhập học
Còn về phí em nói thật chả có mức nào cụ thể em quen ông anh mới mua nhà 5 tỏi mà nhập khẩu xxx đòi 10 củ đưa giấy tờ cho là xong hẹn 1 tháng trả kết quả tại nhà kkkk
Vậy lên các cụ cứ người sau hỏi người trước kinh nghiệm với lại tùy ví các cụ triển kkk

Toietmoi

Xe điện
Chả cần giấy tờ mẹ j ở quê. Xong thì nó cũng cho cụ cái tờ A4 xác nhận đã nhập khẩu chỗ ở mới thôi rồi cụ đi làm lại CCCD mới mất thêm 30k nữa.
Tổng thời gian chờ bên hành chính 1 cửa và địa chính phường xác nhận chỗ ở hợp pháp là 10 ngày, tại họ làm thất lạc giấy tờ của em nên lâu chứ không chỉ 1 tuần. Thêm 10 ngày bên xxx phường nữa. Tổng 20 ngày. Phí 10k ầ nhầm 20k vì gấu nhà em nó cho con bé xxx phường 10k uống cốc bia :))
Em từng chuyển khẩu, cơ bản như cụ nói, sau khi có địa chỉ thường trú mới thì làm lại CCCD, hộ chiếu và ra bộ phận 1 cửa (địa chính) cập nhật lại thông tin trên sổ đỏ nhà đất.
Giờ chuyển hộ khẩu dễ lắm, các cụ đừng có làm hư cán bộ :)

macvanchung

Xe tải

duongctt

Xe tăng
Mẹo của cụ là gì thế ạ
Chả có mẹo gì. Nếu nhanh gọn thì cụ gặp cskv xin báo giá trọn gói. Nếu đắt quá thì cụ google cách khai báo chuyển khẩu online, khai báo thành công (có mã hồ sơ) thì bắt buộc cán bộ phải xử lý, đủ điều kiện thì phải cho nhập khẩu để làm CCCD mới, không đạt thì cũng phải trả kết quả với lý do rõ ràng.

vanhai493

Xe điện
thế nếu e ra phường nộp hồ sơ thì có công an về nhà đang ở check ko ạ
ko, ai rảnh mà check đâu cụ, mình làm online hết, OK hết các giấy tờ thì họ gọi mang bản gốc ra đối chiếu và mang cả foto đi họ thu bản foto
nạp 15k sau đó họ hẹn 2 tuần sau trả kq
với lại e làm là e ở chung cư, có thể nhà đất sẽ khác nhé. cái đó e khum rõ

cairong_2011

Xe container
Trước đây khi còn HK thì nhà có 2 HK có thể xin được hưởng chế độ 1 công tơ dùng cho 2 hộ đối với cả nước và điện, thậm chí có nhà còn 3 HK.... Nay ko có HK không rõ cái này có còn xử lý được không ? Và mình chứng cho bên điện nước thế nào ?

vanhai493

Xe điện
giá cả thì vô cùng lắm
tùy phường, tùy gia đình giàu nghèo và tùy tâm cán bụ
có ông làm hết 10tr trọn gói
có ông thì 3tr (chung cư năm 2018, năm đó vẫn cần phải hợp đồng làm việc vĩnh viễn ở HN)
có ông thì hét 4tr5 (2020 mình định làm, ở chung cư)
rồi tùy thuộc vào thời gian làm nữa
có ông làm để cho con nhập học, cần gấp tầm tháng hè làm để thang 8-9 học -> cái này cán bụ biết và quay cho như dế
còn mình làm tháng 11, chả sợ bố con thằng nào cả :D cứ đủng đỉnh mà làm
và ngày đó có rule mới về luật cư trú mà hỏi c.an phường cứ vòng vo, kêu e phải tạm trú dc xxx năm, mình bảo có luật mới rồi mà, sau ông lại vòng vo
mình biết ý lên otofun tìm hỏi các kiểu rồi làm hết 15k
sai thì họ gọi điện bảo sai, mình hỏi lại (vừa hỏi vừa note lại sai đâu, sửa ntn...)
thực tế là ông cô nan phường k làm đâu, như chỗ mình là có 1 chị khác làm, ông cô nan khu vực chả thấy liên quan gì cả.