Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

TONGIA

Xe lừa
Bằng em 10/01/2015 mới hết hạn.
Do đặc thù công việc nên mặc dù ở HN nhưng
Lúc nộp Hồ sơ em đang công tác nên HK địa phương
Thi xong em chuyển đơn vị lại nhập HK về HN.
Em đã nộp gốc vào 16 Cao Bá Quát
Em xin hỏi
Bây giờ em có nên làm bằng nhựa không?
Làm bây giờ thì hạn của bằng có thay đổi không?
Có phức tạp lắm không?

Đa tạ các cụ.

vt2phuc

Xe điện
Bằng em 10/01/2015 mới hết hạn.
Do đặc thù công việc nên mặc dù ở HN nhưng
Lúc nộp Hồ sơ em đang công tác nên HK địa phương
Thi xong em chuyển đơn vị lại nhập HK về HN.
Em đã nộp gốc vào 16 Cao Bá Quát
Em xin hỏi
Bây giờ em có nên làm bằng nhựa không?
Làm bây giờ thì hạn của bằng có thay đổi không?
Có phức tạp lắm không?

Đa tạ các cụ.
Trả lời 2 câu hỏi của cụ:
1. Bằng chưa hết hạn thì cứ thong thả tới sang năm đổi cũng được. Giờ đang thời gian đầu ở HN cấp mới nên cũng đông. Để sang năm cho nhân viên người ta quen việc.
2. Thời hạn của bằng sẽ tính bắt đầu từ ngày đổi, chứ không phụ thuộc vào ngày hết hạn. Ví dụ nếu bằng cụ là B2 thì sang năm cụ đổi bằng sẽ có thời hạn tới 2024.
3. Thủ tục thì có nhiều thớt nói, hoặc ngay trong thớt này ở mấy page trước cũng có rồi. Đơn giản, tóm lại là cụ cần cái giấy KSK có dán ảnh giáp lai ở bệnh viện người ta quy định + cầm cái ảnh 3x4 nữa tới chỗ đổi dán vào cái đơn xin đổi. Phô tô bằng, CMT, mang theo bản gốc để đối chiếu (bản gốc là CMT gốc, GPLX gốc, không cần hồ sơ gốc). Quan trọng nữa là tiền lệ phí. Quen cái này cũng chẳng được. :D. Hồ sơ của cụ đang ở sở GTVT HN quản lý thì lên trên sở đổi cho nhanh (CBQ hoặc xuống Phùng Hưng_Hà Đông cho vắng cũng được) (mất khoảng 1 tuần)

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
sau 2 tháng rưỡi với 2 lần hẹn hiện chiều qua em đã được đổi bằng ở CBQ, bằng em đã đổi lần 1 ở HP, giờ đổi lần 2 ở HN nên chờ xác minh, lý thuyết là 25 ngày, thực thế là gần 3 tháng, có em làm thủ tục Hoa Thanh Quế thì phải, thái độ cực kì là thái độ :D, bị một cụ chửi cho ngán luôn :D
các cụ bằng tỉnh muốn đổi xác định hơn 2 tháng nhé.
Em nộp hồ sơ ngày 16/10, giấy hẹn ngày 20/11 và chiều nay đúng hẹn đến đã lấy dc bằng nhé, bằng ký ngày 11/11, tức đúng 25 ngày luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

v_t

Xe buýt
Em nộp hồ sơ ngày 16/10, giấy hẹn ngày 20/11 và chiều nay đúng hẹn đến đã lấy dc bằng nhé, bằng ký ngày 11/11, tức đúng 25 ngày luôn :D
chúc mừng cụ, bằng cụ trước ở đâu ạ, chắc chắn ko ở HP roài :D

luyenok

Xe điện
chúc mừng cụ, bằng cụ trước ở đâu ạ, chắc chắn ko ở HP roài :D
Bằng em sở GTVT Hà Nội cấp nhưng sau đó hồ sơ đã chuyển về Nam Định. Em nghĩ chắc có 1 số trường hợp bị chậm thôi, còn thường theo giấy hẹn là sẽ có bằng.

lai xe lu

Xe buýt
Nên đến cao bá quát hay Phùng Khoang các cụ ơi, nơi nào vắng hơn

honda_cub79

Xe lăn
Nên đến cao bá quát hay Phùng Khoang các cụ ơi, nơi nào vắng hơn
Phùng Hưng Hà Đông cụ à, không phải Phùng Khoang. Thấy bẩu là Phùng Hưng Hà Đông vắng hơn ở CB Quát.

Tarnum

Xe hơi
Em ra CQB đổi 1 lần thấdy cũng nhanh mà, lấy số, canh giờ rồi đến làm vèo vèo.

cuongpvb3

Xe đạp
Bằng của em 7/2014 hết hạn, giờ em muốn làm đổi bằng có được không nhỉ? Trường hợp của em bằng em làm ở Bắc Giang hộ khẩu lúc đó là ở Hải dương, lúc thi bằng xong họ có cho cai giấy gì đó bảo chuyển hồ sơ quản lý về hải dương, nhưng lúc đó em đang làm chuyển hộ khẩu lên Hà Nội lên quên mất, giờ muốn làm đổi bằng phải làm thế nảo nhỉ? bác nào biết chỉ em với

lai xe lu

Xe buýt
Em cũng đang đợi đến hẹn đây, nộp hồ sơ ngày 9/12/2013 không biết theo hẹn đến ngày 15/1/2014 có không. Thông thường có đúng hẹn hay phải hẹn 2-3 lần

papilon

Xe hơi
Em mới đi làm thủ tục về hôm qua xong ạ. có vài kinh nghiêm cũng thú vị cho các cụ đây ạ. (T/h em là bằng đến hạn đổi, k phải mất hay gì gì cả )

- Không cần qua 16 CBQ trước để lấy mẫu đơn mà mẫu giấy KSK (đỡ mất công qua, vì em cũng chỉ phải qua đó đúng 1 lần)

1. Các cụ đi kiếm cái giấy KSK. Tại các BV TW hoặc các BV tư nhân đc chấp nhận. Tuy nhiên rút kinh nghiệm từ em: Các cụ cứ qua BV Tràng An, vừa rẻ, vừa nhanh.
Em dại dột qua BV GTVT gần nhà, làm mất 3h đồng hồ bao gồm cả thử máu, nước tiểu,... mà suýt không đc việc gì lý do là em cận 2 độ. Có mấy bác cận vừa mất tiền (240k) vừa mất công mà bị bảo là k đạt, mời anh về cho. May em xin xỏ mãi mới đc cho láo là 4/10 là đc đạt.

2. Có giấy KSK rồi, các cụ mang qua 16 CBQ. Kinh nghiệm: Để đỡ mất tg các cụ nên đi sớm (7h15 có mặt). Như vậy tầm 8h các cụ có thể đi làm mà không mất 1 buổi làm việc. (Em chủ quan 8h15 mới có mặt, và phải ngồi chờ 46 người nên đến 10h30 mới xong đấy ạ)

3. Vào cổng, lấy số tại P.bảo vệ. xong vào xin 1 tờ mẫu đơn và dán ảnh mình vào đó rồi khai (chưa đến 5p là xong).

4. Ngồi đợi gọi tên, đến lượt lên, chụp ảnh luôn, chỉ khoảng 3, 4 phút là xong. cầm giấy hẹn và về.

Lưu ý: Khi đi mang theo: CMT, Bằng lái gốc kèm bản photo. 1 ảnh 3x4 để dán vào tờ đơn. (không cần HS gốc, sổ HK)

honda_cub79

Xe lăn
Em cũng đang đợi đến hẹn đây, nộp hồ sơ ngày 9/12/2013 không biết theo hẹn đến ngày 15/1/2014 có không. Thông thường có đúng hẹn hay phải hẹn 2-3 lần
Sao cụ đổi bằng lái xe mà người ta hẹn cụ lâu thế?

Patt

Xe tải
Em chưa hết hạn mà muốn đổi bằng nhựa thì có đổi được không nhỉ.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cháu hôm nay làm cái bằng xe máy bị mấy anh ấy bắt photo luôn bằng B2 để gộp vào, e bảo coi như là e chưa có bằng B2 đi e cần làm lại A1 thôi mà mấy ảnh ko đồng ý. :D

bachkhoak40

Xe điện
Chào các cụ, em đến hạn đổi bằng nhưng nó rắc rối như sau: Em thi và lấy bằng của Sở giao thông Hà nội, sau đó đã chuyển và nhập về địa phương theo HK của em ở Hải dương, HK em đã chuyển về Hà nội nhưng chưa chuyển hồ sơ Giấy phép lái xe theo(hồ sơ gốc em vẫn giữ). Cụ nào thông thạo cho em hỏi là giờ em phải về Hải dương đổi hay là đổi ở Hà nội cũng được? Thank các cụ nhiều.

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Cháu hôm nay làm cái bằng xe máy bị mấy anh ấy bắt photo luôn bằng B2 để gộp vào, e bảo coi như là e chưa có bằng B2 đi e cần làm lại A1 thôi mà mấy ảnh ko đồng ý. :D
Quái, thế gộp vào rồi thì mấy anh có thu bằng B2 cũ lại ko ạ? Nếu xài gộp sợ nhất là mất bằng, mất bằng xe máy ko sao chứ B2 là mệt nhiều thứ.

lexus2013

Xe tải
Website
www.ipot.com.vn
Thấy mấy bà bán quán nước làm giấy KSK vừa rẻ vừa nhanh

Em mới đi làm thủ tục về hôm qua xong ạ. có vài kinh nghiêm cũng thú vị cho các cụ đây ạ. (T/h em là bằng đến hạn đổi, k phải mất hay gì gì cả )

- Không cần qua 16 CBQ trước để lấy mẫu đơn mà mẫu giấy KSK (đỡ mất công qua, vì em cũng chỉ phải qua đó đúng 1 lần)

1. Các cụ đi kiếm cái giấy KSK. Tại các BV TW hoặc các BV tư nhân đc chấp nhận. Tuy nhiên rút kinh nghiệm từ em: Các cụ cứ qua BV Tràng An, vừa rẻ, vừa nhanh.
Em dại dột qua BV GTVT gần nhà, làm mất 3h đồng hồ bao gồm cả thử máu, nước tiểu,... mà suýt không đc việc gì lý do là em cận 2 độ. Có mấy bác cận vừa mất tiền (240k) vừa mất công mà bị bảo là k đạt, mời anh về cho. May em xin xỏ mãi mới đc cho láo là 4/10 là đc đạt.

2. Có giấy KSK rồi, các cụ mang qua 16 CBQ. Kinh nghiệm: Để đỡ mất tg các cụ nên đi sớm (7h15 có mặt). Như vậy tầm 8h các cụ có thể đi làm mà không mất 1 buổi làm việc. (Em chủ quan 8h15 mới có mặt, và phải ngồi chờ 46 người nên đến 10h30 mới xong đấy ạ)

3. Vào cổng, lấy số tại P.bảo vệ. xong vào xin 1 tờ mẫu đơn và dán ảnh mình vào đó rồi khai (chưa đến 5p là xong).

4. Ngồi đợi gọi tên, đến lượt lên, chụp ảnh luôn, chỉ khoảng 3, 4 phút là xong. cầm giấy hẹn và về.

Lưu ý: Khi đi mang theo: CMT, Bằng lái gốc kèm bản photo. 1 ảnh 3x4 để dán vào tờ đơn. (không cần HS gốc, sổ HK)

no1liveforever

Xe buýt

Không cần hồ sơ gốc hả cụ