Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

Benz_la

Xe máy
E chen ngang tí, e có cái bằng A1 do Cục cảnh sát GTTT cấp từ năm 1991, lâu rồi e nó cũ nát e định đổi và ghép luôn vào cái B2 cho tiện. Nhưng e qua CBQ hỏi thì các bác bảo cứ cầm về chưa đổi được. Bác nào cũng có bằng A1 như của e mà đã đổi rồi có thể tư vấn lại giúp e ko ạ? Tks

emeraldflagon

Xe buýt
update cho cụ nào đổi bằng ngoại tỉnh là HP, sáng nay em đến lại thêm một cái giấy hẹn 1 tháng, bảo có cụ còn viết 3 lần giấy hẹn chưa có xác nhận của địa phương, chết mất thôi :(
cụ nhận được bằng chưa, chắc là bọn nó quên chưa xác minh cho cụ đấy. e thấy lúc nó trả bằng trả cả hồ sơ có giấy xác minh của hải phòng, sau mấy ngày là có cụ ợ :)

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Có vẻ cũng mất thời gian và đi lại quá, sao ko làm và chờ lấy ngay được nhỉ?!

v_t

Xe buýt
cụ nhận được bằng chưa, chắc là bọn nó quên chưa xác minh cho cụ đấy. e thấy lúc nó trả bằng trả cả hồ sơ có giấy xác minh của hải phòng, sau mấy ngày là có cụ ợ :)
vẫn chưa đâu cụ, lần 1 nó hẹn hơn 1 tháng, lần sau còn lâu hơn, tháng rưỡi luôn. 13/11 này mới đến hẹn. như vậy không phải 25 ngày làm việc nữa là 2,5 tháng làm việc rồi, bó tay con gà quay. mà còn chưa chắc lần tới lên nó đã làm cho chưa, biết thế làm một chuyến về HP cho nhanh. sau lần này mà vẫn chưa được thì chính thức bằng của em quá hạn 3 tháng, đồng chí nhận hồ sơ nói yên tâm vì đồng chí ấy tiếp nhận lúc bằng vừa hết hạn nên đồng chí ấy có trách nhiệm. :(

30Z_6357

Xe máy
Em thi ở Hà nội, nhưng lúc đó hộ khẩu còn ở Nam Định, nay chuyển khẩu về HN rồi, được cấp CMT mới rồi, Bằng của em 1thang nữa hết hạn. Hôm qua cũng lò dò ra CBQ làm thủ tục đổi. Nhận được cái hẹn 1thang sau quay lại. Em cũng hồi hộp không biết có trôi không nữa... Nín thở chờ xem thế nào...

luyenok

Xe điện
Em thi ở Hà nội, nhưng lúc đó hộ khẩu còn ở Nam Định, nay chuyển khẩu về HN rồi, được cấp CMT mới rồi, Bằng của em 1thang nữa hết hạn. Hôm qua cũng lò dò ra CBQ làm thủ tục đổi. Nhận được cái hẹn 1thang sau quay lại. Em cũng hồi hộp không biết có trôi không nữa... Nín thở chờ xem thế nào...
trường hơp cụ giống y chang em, họ hẹn 20/11 này đến lấy kết quả mà ko biết thế nào, nếu ko đc thì chắc làm 1 chuyến về Nam Định thôi.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Em giống hệt cụ , có điều hồi thi xong e ko lấy cái giấy chuyển về tỉnh quản lí . Và e cũng quên béng luôn . Chả biết như trường hợp e thì giờ hs tỉnh qly hay ở hn vẫn qly. Ko bít gquyet như thế nào nhỉ ?

lynk_toto

Xe hơi
Cụ cũng giống y trường hợp của em. Chủ quan lấy bằng xong sướng quá quên béng nộp giấy sát nhập, giờ ko biết tính sao nữa :(

luyenok

Xe điện
Em giống hệt cụ , có điều hồi thi xong e ko lấy cái giấy chuyển về tỉnh quản lí . Và e cũng quên béng luôn . Chả biết như trường hợp e thì giờ hs tỉnh qly hay ở hn vẫn qly. Ko bít gquyet như thế nào nhỉ ?
cụ làm thế là gay rồi, và cái giấy chuyển về tỉnh mặc định nó viết sẵn và trả cùng hồ sơ gốc mà. Giờ trường hợp của cụ có khi đổi bằng sẽ chẳng có chỗ nào xác mình đc.

vt2phuc

Xe điện
Cụ cũng giống y trường hợp của em. Chủ quan lấy bằng xong sướng quá quên béng nộp giấy sát nhập, giờ ko biết tính sao nữa :(
2 cụ này gay go phết. Quen biết chưa chắc đã xử lý được. Cụ về tỉnh cấp đi hỏi han may ra thì còn giải quyết được. Vì giờ hồ sơ của các cụ thuộc dạng treo (Đã xuất đi nhưng chưa được nhập vào). Đang trên đường. Chẳng ai xác minh được ấy. Cò vạc ở nơi xuất đi may ra mới giải quyết được.

v_t

Xe buýt
sau 2 tháng rưỡi với 2 lần hẹn hiện chiều qua em đã được đổi bằng ở CBQ, bằng em đã đổi lần 1 ở HP, giờ đổi lần 2 ở HN nên chờ xác minh, lý thuyết là 25 ngày, thực thế là gần 3 tháng, có em làm thủ tục Hoa Thanh Quế thì phải, thái độ cực kì là thái độ :D, bị một cụ chửi cho ngán luôn :D
các cụ bằng tỉnh muốn đổi xác định hơn 2 tháng nhé.

vt2phuc

Xe điện
sau 2 tháng rưỡi với 2 lần hẹn hiện chiều qua em đã được đổi bằng ở CBQ, bằng em đã đổi lần 1 ở HP, giờ đổi lần 2 ở HN nên chờ xác minh, lý thuyết là 25 ngày, thực thế là gần 3 tháng, có em làm thủ tục Hoa Thanh Quế thì phải, thái độ cực kì là thái độ :D, bị một cụ chửi cho ngán luôn :D
các cụ bằng tỉnh muốn đổi xác định hơn 2 tháng nhé.
Em quen biết nhờ xác minh cho mấy thằng bạn mà còn xác minh mãi chưa xong này. :)). Thấy bảo khoảng tháng nữa mới xong. Đến chán cái thủ tục Hành Chính. :)).

Các cụ nào đổi bằng của Sài Gòn cấp thì xác định sau 2 tháng kể từ ngày bên đó nhận được công văn thì người ta mới làm xác minh. Thêm chục ngày hồ sơ bay lượn theo đường công văn nữa thì là sớm phải 2 tháng rưỡi tới 3 tháng.
Còn ở HN thì sau 1 tháng nhận được công văn người ta cũng mới bắt đầu làm. Các tỉnh ngoài thì nhanh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

30Z_6357

Xe máy
Trường hợp của cụ giờ thuộc loại "khu IV đẩy ra, khu III đẩy vào rồi". Trường hợp của e nó hẹn 11/12 ra lấy kết quả xác minh. ĐÚng ngày bằng mình hết hạn. Không xong chắc cũng phải làm 1 chuyến về quê thôi

vietlink09

Đi bộ
Các cụ cho hỏi chút, bằng của em hết hạn và sắp quá 3 tháng rồi, nhưng em đang đi ctac chưa thể về HN để đổi bằng được thì có thể nhờ người nhà đi đổi được không nhỉ?
Có cách nào để đổi bằng mà mình ko có mặt được ko nhỉ?
Tks

luyenok

Xe điện
Các cụ cho hỏi chút, bằng của em hết hạn và sắp quá 3 tháng rồi, nhưng em đang đi ctac chưa thể về HN để đổi bằng được thì có thể nhờ người nhà đi đổi được không nhỉ?
Có cách nào để đổi bằng mà mình ko có mặt được ko nhỉ?
Tks
ko cách nào đâu cụ, bắt buộc phải có mặt để chụp ảnh mà. Tốt nhất cụ thu xếp về 1 buổi là xong, để quá 3 tháng là phải thi lại lý thuyết, mà giờ 450 câu và luật lá cũng ko đơn giản như trc nữa đâu.

cugieo

Xe tăng
thu xếp lấy 1 buổi về HN đổi bằng, bạn làm đầy đủ thủ tục buổi sáng dậy sớm ra chỗ bấm số sau 5 phút là xong. Sau đó bạn có giấy hẹn trong 5 ngày làm việc sẽ có bằng mới, sau 5 ngày hay 10 ngày bạn lấy bằng mới đều được. Sau đó bạn tiếp tục đi công tác cũng được, chỉ mất 1 buổi sáng là xong hết các thủ tục.

Audioto

Xe tăng
ko cách nào đâu cụ, bắt buộc phải có mặt để chụp ảnh mà. Tốt nhất cụ thu xếp về 1 buổi là xong, để quá 3 tháng là phải thi lại lý thuyết, mà giờ 450 câu và luật lá cũng ko đơn giản như trc nữa đâu.
Chụp ảnh tại chỗ luôn hả cụ ?