Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

hana147

Xe điện
Mất bằng gốc thì có phải thi lại ko bác? Thủ tục lằng nhằng là như thế nào hả bác? Vợ cả em bị mất bằng cách đây 3 năm, vẫn còn hồ sơ gốc, ko hiểu bây giờ số phận ra sao :^) bác biết thì chỉ cho em với, cảm ơn bác nhiều!
Mất hồ sơ gốc mà thời hạn sử dụng ghi trên gplx còn thì không cần phải thi lại bác nhe!
Bác ghé qua: hoclaixeoto.com.vn để tham khảo nhé!

ô tô bg

Đi bộ
89 lý thường kiệt là bệnh viện nào bác nhỉ. Khám ở đấy thì 16 cao bá quát cũng ok giấy khám luôn hả bác. Em ra bệnh viện bưu điện ở chợ giời khám, họ bảo giấy ở bv chợ giời công an họ ko chấp nhận vì dấu tròn của họ ghi là cơ sở 2, bác ạ.

ô tô bg

Đi bộ
giấy phép của em do Bắc ninh cấp, nhưng em đã làm thủ tục chuyển về Hn ở cao bá quát rồi thì có đổi ở cao bá quát được ko bác?

ô tô bg

Đi bộ
sao lại còn mục xét nghiệm nước tiểu nửa hở bác, thế kết quả nó ghi vào mục nào nhỉ, em dòm chả thấy

cugieo

Xe tăng
ra bv tư nhân Tràng An làm nhanh, chỗ này chuyên khám cho người đi lao động xuất khẩu. Hôm tôi đi khám chẳng phải xét nghiệm nước tiểu vào đó chạy quanh các phòng chỉ 15 phút là xong và xin chữ kí, dấu.
Tốt nhất bạn nên ra 16 Cao Bá Quát hỏi xem, rồi về làm đúng thủ tục là sẽ đổi được ở Cao Bá Quát.

PoBeo

Xe điện
Ngày 06/09/2013 vừa đi lấy bằng mới về, khi vào nhớ bấm số ở cổng bảo vệ. Thời gian trả bằng từ 3h30 p.m trở đi đến 5h p.m, đến sớm quá cũng phải chờ. Mang giấy hẹn, bằng cũ và 135.000 VND, họ sẽ trả lại bằng cũ đã cắt góc, biên lai thu tiền và hồ sơ gồm đơn xin cấp lại giấy phép lái xe, giấy khám sức khỏe, photo bằng cũ và chứng minh nhân dân.
Cám ơn bài viết của cụ nhé! Em cũng đang cần thông tin để làm cho Gấu

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm này ngày 30/9/2013 Em vừa đổi bằng xong. Quá đơn giản các cụ ơi.
Buổi sáng đến bệnh viện GTVT chỗ vườn hoa Gia Lâm làm cái giấy khám sức khỏe hết 85k đồng trong vòng 1 giờ đồng hồ.
Xong chạy sang 16 Cao Bá Quát lúc 9 giờ 30 phút, Lấy số thứ tự 50 trong khi đó đang giải quyết số 47. Chờ 15 phút đến lượt, đến 10 giờ kém 10 xong.
Về cơ quan lúc 10 giờ 10 phút.
Chi phí mới hết có 85k+5k tiền gửi xe. Hẹn chiều ngày 8/10/2013 đến lấy bằng mới
Quá nhanh và đơn giản.

huyta

Xe buýt
Hôm này ngày 30/9/2013 Em vừa đổi bằng xong. Quá đơn giản các cụ ơi.
Buổi sáng đến bệnh viện GTVT chỗ vườn hoa Gia Lâm làm cái giấy khám sức khỏe hết 85k đồng trong vòng 1 giờ đồng hồ.
Xong chạy sang 16 Cao Bá Quát lúc 9 giờ 30 phút, Lấy số thứ tự 50 trong khi đó đang giải quyết số 47. Chờ 15 phút đến lượt, đến 10 giờ kém 10 xong.
Về cơ quan lúc 10 giờ 10 phút.
Chi phí mới hết có 85k+5k tiền gửi xe. Hẹn chiều ngày 8/10/2013 đến lấy bằng mới
Quá nhanh và đơn giản.
Cụ này đúng là Xuân tóc red rùi buổi sáng mà xong hết, em cũng trình tự như cụ nhưng gần 10h30 mới đến lấy số tt là 156, em lảng vảng ở đấy 1 lúc 11h về anh bạn uống rượu ngủ giấc chiều 3h30 ra thì ko tin vào mắt mình đang 147 thế là cũng ngồi đợi mất 20p đến lượt giải quyết chưa đến 2p có giấy hẹn 20 lấy mà em vẫn chưa đi được đây.
Đúng và đủ giấy tờ thì quá nhanh.

Bin_no

Xe tải
nói chung cẩn thận thì trước khi hết hạn nên đổi lại, hành là chính mà các kụ

lynk_toto

Xe hơi
Ngày 28/08/2013 cập nhật làm lại bằng lái xe otô B2 đến hạn phải đổi tại sở GTVT Hà nội số 16 Cao Bá Quát - Ba Đình - Hà Nội
Đối với các bác có hộ khẩu Hà nội (còn ở tỉnh khác thì em không rõ)
Thủ tục:
- chụp ảnh thẻ 3x4 phông nền màu xanh, chụp lấy vài cái
- Giấy khám sức khỏe có dán ảnh 3x4 và đóng dấu giáp lai của bệnh viện (ví dụ bác khám ở bệnh viện Tràng An lên tầng 5 lấy có mẫu)
- Đơn đề nghị đổi cấp lại giấy phép lái xe có dán ảnh 3x4 (download trên website của sở GTVT Hà nội hoặc có thời gian đến sở GTVT Hà nội lấy mẫu)
- photo bằng lái xe cũ và chứng minh nhân dân còn trong hạn sử dụng (photo 2 mặt)
- Mang bản chính chứng minh nhân dân và bản chính bằng lái xe cũ để đối chiếu

Hồ sơ gốc + bản photo hộ khẩu và hộ khẩu bản chính thì không cần phải mang, bác nào thích mang cho yên tâm thì mang theo.

Hướng dẫn điền đơn:
Các phần trên thì các bác điền không vấn đề gì, chú ý phải ghi đúng tên trường, trung tâm ... nơi mình đã từng học bằng lái xe ôtô và đúng số giấy phép lái xe nhé
Có 2 dòng:
Lí do: "Bằng lái xe ôtô B2 đến hạn đổi"
Mục đích: "Sử dụng cá nhân" hoặc ghi là "được tiếp tục tham gia giao thông"

Danh sách bệnh viện:
§ Đa khoa Sanh Pôn
§ Đống Đa
§ Thanh Nhàn
§ Đức Giang
§ Bắc Thăng Long
§ Hoè Nhai
§ tư nhân Tràng An
§ tư nhân Thăng Long
§ BV Nam Thăng Long
Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm

Giấy khám sức khỏe thì các bác ra bệnh viện Tràng An, địa chỉ: Số 59 Ngõ Thông Phong, Quốc Tử Giám, Đống Đa Hà Nội lên thằng tầng 5, vào nói là xin giấy khám sức khỏe để làm bằng lái xe B2 và mang ảnh 3x4 dán vào và đóng 120.000 đồng và chạy quanh các phòng khoảng 15 - 20 phút là xong, chú ý phải xin đầy đủ dấu, chữ kí của các mục nhé, sau khi xong thì vào phòng 101 xin chữ kí giám đốc bệnh viện, và lên phòng 204 xin dấu ở phòng hành chính, chú ý giấy khám sức khỏe phải có dòng chữ "đủ điều kiện lái xe ôtô hạng B2" thiếu dòng này thì mời bác về đó làm lại nhé. Sau khi làm xong, bỏ vào túi hồ sơ cùng với đơn.

Các bác khám ngày hôm trước, hôm sau đi làm lại bằng lái cũng được, đầu giờ sáng các bác đến sớm càng tốt trước 7h sáng gửi xe vào bấm số, số từ 001 đến 020 thì yên tâm là làm trong buổi sáng, sau đó đứng nói chuyện một tí, khoảng 7h30 họ mở cửa phòng đợi vào đó ngồi chờ, tầm 7h45 họ bắt đầu làm việc và sẽ gọi số từ 001 trở đi. Chú ý bác nào số xa ví dụ số 010 chẳng hạn nếu có đi vệ sinh thì xử lí ngay, hôm nay có bác số 002 đi vệ sinh vì đau bụng trôi qua số phải bấm lại rất mất thời gian. Tốt nhất các bác ngồi đợi đến lượt mình làm xong nghĩa là nhận được giấy hẹn rồi thì bác đi vệ sinh hay ăn sáng đều thoải mái.

Hẹn sau 5 ngày làm việc, lúc đó mang 135.000 đồng và giấy phép lái xe cũ và giấy hẹn để lấy bằng, nếu bác nào đưa 140.000 đồng cũng không được nhận lại 5000 đồng đâu nhé :D

Các bác cứ làm đầy đủ giấy tờ đảm bảo 5 phút là xong, rất nhanh. Nếu thiếu hoặc sai các bác sẽ bị trả ngay hồ sơ về làm lại. Tính ra tiền 120.000 VND + 135.000 VND = 255.000 VND, quá rẻ so với qua cò, qua cò vẫn phải đến chụp ảnh, tốt nhất nên tự làm.
Chúc các bác sớm có bằng B2 mới giống như thẻ ATM :D
Bài của bác quá chi tiết và hữu ích, kính bác ly Vodka :)

xedithue

Xe tăng
Cụ nào biết hiếp em với :))
Em Hộ khẩu HN. Ngày trước học lái xe ở tận Miền Trung, giờ chưa chuyển vùng GPLX về HN mặc dù hồ sơ gốc em đang giữ. Đã đổi bằng 1 lần, hạn đến tận 2015 nhưng GPLX của em nát lắm rồi. Giờ muốn đổi GPLX mặc dù chưa đến hạn thì em đổi ở HN được không hay em lại phải về Miền Trung nhỉ ? Nếu được thì đổi ở CBQ hay Cục ĐB ạ ?

cugieo

Xe tăng
Bạn ra cao bá quát hay cục đường bộ hỏi cho rõ ràng rồi họ sẽ hướng dẫn bạn làm thủ tục.

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Em Hộ khẩu HN. Ngày trước học lái xe ở tận Miền Trung, giờ chưa chuyển vùng GPLX về HN mặc dù hồ sơ gốc em đang giữ. Đã đổi bằng 1 lần, hạn đến tận 2015 nhưng GPLX của em nát lắm rồi. Giờ muốn đổi GPLX mặc dù chưa đến hạn thì em đổi ở HN được không hay em lại phải về Miền Trung nhỉ ? Nếu được thì đổi ở CBQ hay Cục ĐB ạ ?
Cụ ra CBQ làm thủ tục chuyển vùng và đổi bằng gộp lại luôn nếu muốn, ko muốn xếp hàng lâu, hồ sơ rắc rối thì ra hàng photo gần cổng, trước Em làm chuyển vùng mất 2L bao gồm tất tật, 3 ngày sau lấy hồ sơ :). Bằng Em cũng sắp hết hạn rồi, chuẩn bị sang thẻ từ thôi, cụ đổi về thấy đẹp thì pót lên Em xem nhé.

xedithue

Xe tăng
Bạn ra cao bá quát hay cục đường bộ hỏi cho rõ ràng rồi họ sẽ hướng dẫn bạn làm thủ tục.
Cảm ơn cụ. Ý em là sẵn tiện đây hỏi xem có cụ nào đã rơi vào trường hợp như em chưa thôi ạ. Em xem trên trang web của Sở GTCC, phần đối tượng được thụ lý HS thì chỉ thấy ghi "Đang sử dụng GPLX do ngành GTVT cấp hiện trong “thời hạn được đổi” (trước và sau 03 tháng kể từ ngày hết hạn)", tức là đến hạn phải đổi. Còn đây của em chưa đến hạn nhưng có nhu cầu đổi cụ ạ.

xedithue

Xe tăng
Cụ ra CBQ làm thủ tục chuyển vùng và đổi bằng gộp lại luôn nếu muốn, ko muốn xếp hàng lâu, hồ sơ rắc rối thì ra hàng photo gần cổng, trước Em làm chuyển vùng mất 2L bao gồm tất tật, 3 ngày sau lấy hồ sơ :). Bằng Em cũng sắp hết hạn rồi, chuẩn bị sang thẻ từ thôi, cụ đổi về thấy đẹp thì pót lên Em xem nhé.
Thủ tục thì được đổi ở CBQ cụ ạ, nhưng của em chưa đến hạn đổi, mà hướng dẫn thì không thấy cho trừong hợp này mới nan giải chứ.

vt2phuc

Xe điện
Ra đâu đổi cũng được. Lần này cụ đổi thì mất khoảng 2 tháng xác minh hồ sơ. Sau 2 tháng cụ sẽ được lấy bằng. Lần đổi sau cụ sẽ không phải chờ nữa vì giờ đổi thì nó sẽ đẩy lên cơ sở dữ liệu quốc gia. Không cần mất công chuyển vùng đâu. Hồ sơ đổi thì làm hồ sơ như bình thường. Chỉ mất thời gian chờ 2 tháng mới được lấy bằng chứ không được lấy ngay sau 1 tuần như các cụ khác.

---Trân Trọng---

vt2phuc

Xe điện
Cảm ơn cụ. Ý em là sẵn tiện đây hỏi xem có cụ nào đã rơi vào trường hợp như em chưa thôi ạ. Em xem trên trang web của Sở GTCC, phần đối tượng được thụ lý HS thì chỉ thấy ghi "Đang sử dụng GPLX do ngành GTVT cấp hiện trong “thời hạn được đổi” (trước và sau 03 tháng kể từ ngày hết hạn)", tức là đến hạn phải đổi. Còn đây của em chưa đến hạn nhưng có nhu cầu đổi cụ ạ.
GPLX của cụ sẽ được đổi trong tình trạng hỏng, nát. Cụ chỉ việc bóc nó ra, làm cho nó nhìn hỏng đi là được. (miễn sao vẫn nhìn rõ số, ngày tháng). Em hỗ trợ nhiều trường hợp muốn đổi mà chưa tới hạn như trong trường hợp này rồi.

xedithue

Xe tăng
Ra đâu đổi cũng được. Lần này cụ đổi thì mất khoảng 2 tháng xác minh hồ sơ. Sau 2 tháng cụ sẽ được lấy bằng. Lần đổi sau cụ sẽ không phải chờ nữa vì giờ đổi thì nó sẽ đẩy lên cơ sở dữ liệu quốc gia. Không cần mất công chuyển vùng đâu. Hồ sơ đổi thì làm hồ sơ như bình thường. Chỉ mất thời gian chờ 2 tháng mới được lấy bằng chứ không được lấy ngay sau 1 tuần như các cụ khác.

---Trân Trọng---
Em đọc thấy hướng dẫn về thời hạn giải quyết:
- Đối với giấy phép lái xe Sở GTVT Hà Nội đang trực tiếp quản lý: 05 ngày làm việc, kể từ khi nhận đủ hồ sơ theo quy định;
- Đối với giấy phép lái xe Sở GTVT Hà Nội không trực tiếp quản lý: 25 ngày làm việc, kể từ khi nhận đủ hồ sơ theo quy định.

Thanks cụ nhiều. À mà trong thời hạn chờ thì em vẫn cầm bằng cũ chạy được đúng không cụ ?