Thủ tục đăng ký xe mới.

khonghieuminh

Xe tải
xe mới mà bác làm đăng kiểm lâu thế
em làm đăng kiểm đổi sổ mới cũng chỉ mất có hơn tiếng :)):)):))
Em nhờ bác tư vấn giúp! Vừa rồi em mua con xe của 1 công ty khác tận Sài gòn cho công ty (của em). Thủ tục làm lại biển cần hồ sơ và các bước làm thế nào? Em cám ơn bác nhiều! (b)(b)(b)

Santa2008

Xe tải
bị thuốc rồi :)) dịch vụ làm cao lắm là 1tr cho nó 400k cafe đấy, thực ra tự đi làm có 600k thôi:)) mệt lúc tôi mua xe chẳng cần con sâu nào hết, tự mình làm cho khoẻ:)) mai mốt có khi mấy sâu chết hết ai làm dùm mình, mình biết sẽ hay hơn:6:
Tốt nhất là tự đi làm lấy, thủ tục cũng đơn giản miễn là mình đầy đủ giấy tờ. Tôi chỉ mất 200K cho việc làm biển: 100K chú khám xe, 100K chú làm hồ sơ và bấm số (thực ra là 2 xxx đó nó xin thì mình cho :)))

bigfoot

Xe tải
công nhận giờ vẫn có người tốt.
E có chút rắc rối với HQ nên xin rút Hồ sơ để sửa, được Mrs Thành ở 86 LTK hướng dẫn nhiệt tình.
Khi rút được e bồi dưỡng 200k mà nhất định không lấy. :41::41:

Blueangel

Xe đạp
Các bác chỉ dẫn giúp em, số là em mua xe nhập khẩu, giá hóa đơn thấp, tầm 250tr, giá trị thực thì gấp đôi. Cho em hỏi:
- Phí trước bạ 5% sẽ đóng trên giá hóa đơn?
- Tụi cò nói là đóng theo "biểu giá" chứ khg theo giá hóa đơn... Đúng khg ah?
- Em DK ở SG, các bác có kinh nghiệm gì, xin chỉ giáo.
Đa tạ :77::77::77:

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Các bác chỉ dẫn giúp em, số là em mua xe nhập khẩu, giá hóa đơn thấp, tầm 250tr, giá trị thực thì gấp đôi. Cho em hỏi:
- Phí trước bạ 5% sẽ đóng trên giá hóa đơn?
- Tụi cò nói là đóng theo "biểu giá" chứ khg theo giá hóa đơn... Đúng khg ah?
- Em DK ở SG, các bác có kinh nghiệm gì, xin chỉ giáo.
Đa tạ :77::77::77:
Đúng đấy bác ạ, thuế áp theo biểu giá tham khảo, nên hóa đơn của cụ có ghi lùi xuống 10tr cũng k có ý nghĩa gì, cứ 5% các tỉnh (6% với HN) mà phệt!

ntt186

Xe hơi
Em cũng vừa tự đi đăng ký các bác à. Em ở quận Thanh Xuân nên viết ra cho các bác nào tự đi đăng ký sẽ có thêm kinh nghiệm.
1 Nộp phí trước bạ:
Các bác trình bộ hồ sơ gốc (Hóa đơn, giấy chứng nhận chất lượng, tờ khai hàng hóa nhập khẩu, tờ khai nguồn gốc xe nhập khẩu) và 1 bộ hồ sơ như vậy photo (ko cần công chứng) để xin 2 tờ khai thuế
Ra bàn tự khai (dễ thôi vì thông tin có hết trên bộ h sơ của mình roài)
Quay vào nộp (phải trình CMND + KH bản gốc) đợi gọi nộp tiền
Khoảng 15p sau vào nộp tiền (các bác cbi tiền chẵn cho tiện) ---> Xong nộp thuế(Con KM ghẻ của em mà bị áp giá 300tr lận:'()
Không phải kẹp đồng nào. thời gian mất 30p
Nếu các bác chưa mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự thì mua ở đó luôn. Giá 379K (nếu được triết khấu thì còn 350k)
Khi này bộ hồ sơ của các bác đã có thêm: Tờ khai thuế trước bạ, phiếu thu, bảo hiểm trách nhiệm dân sự
2. Đi đăng ký biển
Các bác nên chuẩn bị 2 bộ cà số khung số máy (1 cho đăng ký, 1 cho đăng kiểm) Nếu mua xe ở showroom các bác nên bảo họ cà luôn nếu không ra chỗ đăng ký chúng nó toàn chém 300k/2 bộ. Mie!!!:102:
Các bác mang bộ hồ sơ vào xin 1 tờ khai đăng ký xe
Ra khai và dán số khung số máy vào
Hỏi hôm nay ai khám xe (hôm em đi là đống chí Ninh) và đưa bộ hso cho đồng chí đấy
Hix đồng chí chẳng thèm hỏi xe em đâu, lất lật hồ sơ, ghi ghi ký ký rõ nhanh (đang nghĩ bụng sao mà thủ tục dễ thế vì em chưa kẹp cụ hồ:))) và hất hàm hỏi em "Đâu", em giả vờ ngu "cái gì ạ", đồng chí liền gắt "mày đi làm nhiều rồi còn hỏi" (đồng chí tưởng em ở hãng xe đi làm hộ khách) e đưa Chú 100k Chú lại trừng mắt "thiếu, tờ nữa" ac ac vậy là khâu khám xe ở đây công khai, đương nhiên mất 200k các cụ à.
Cầm xong tiền đồng chí Ninh còn hướng dẫn em cụ thế bộ hồ sơ đem vào gồm những gì (Tờ khai đăng ký xe, biên lai thu thuế TB, Tờ khai nộp thuế TB, Hóa đơn mua xe, Tờ khai nguồn gốc xe.) để chuyển vào bộ phận đăng ký lấy biển (còn dậy cả em "kẹp" nữa :^))
Mang bộ hồ sơ sang chỗ tiếp nhận hồ sơ và đợi đến lượt (em chẳng kẹp gì, thử phát)
Đến lượt mình, xuất trình CMND, cô cán bộ xem hso rồi kết luật "dấu của công ty bán xe mờ quá" ---> trả lại ----> hix đúng là phải kẹp rồi ---> kẹp thì kẹp, 200K ---> "chị xem lại hồ sơ hộ em 1 cái" ----> nào thì bốc biển (nghe cụ nào bẩu đếm từ 1 đến 8 sẽ được biển đẹp) ---> quận thanh xuân đang 30S 9XXX em bốc được 9179 (hehe cụ nào xui đếm từ 1 đến 8 cùng có vẻ đúng đúng:6:)
Lấy giấy hẹn vác sang bộ phận lấy biển và nộp 2tr, cầm biển mang về. Xong!
3. Đi đăng kiểm.
Em đi đăng kiểm ở chỗ công ty thiết bị chiếu sáng đô thị (đầu đường Nguyễn Huy Tưởng) vắng teo. Phi xe vào, nộp bản giấy chứng nhận chất lượng xe + giấy hẹn đăng ký xe + 260K tiền phí -----> khoảng 30’ xong (chẳng mất tý “kẹp” nào)

Chỉnh sửa cuối:

Em_Bes

Tháo bánh
Cụ kể chi tiết quá, anh em tha hồ có thêm thông tin để học hỏi. Cái vụ kẹp kẹp kẹp đó ghét thật, XXX nhiệt tình dễ thương thì không xin cũng cho, chứ cái kiểu hất hàm rồi hạnh họe thì vừa cho vừa chửi thầm trong bụng :^). Ăn bẩn thế đời con có bị khát nước không nhỉ? *-)

icarevn

Xe hơi
Em cũng vừa tự đi đăng ký các bác à. Em ở quận Thanh Xuân nên viết ra cho các bác nào tự đi đăng ký sẽ có thêm kinh nghiệm.
1 Nộp phí trước bạ:
Các bác trình bộ hồ sơ gốc (Hóa đơn, giấy chứng nhận chất lượng, tờ khai hàng hóa nhập khẩu, tờ khai nguồn gốc xe nhập khẩu) và 1 bộ hồ sơ như vậy photo (ko cần công chứng) để xin 2 tờ khai thuế
Ra bàn tự khai (dễ thôi vì thông tin có hết trên bộ h sơ của mình roài)
Quay vào nộp (phải trình CMND + KH bản gốc) đợi gọi nộp tiền
Khoảng 15p sau vào nộp tiền (các bác cbi tiền chẵn cho tiện) ---> Xong nộp thuế(Con KM ghẻ của em mà bị áp giá 300tr lận:'()
Không phải kẹp đồng nào. thời gian mất 30p
Nếu các bác chưa mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự thì mua ở đó luôn. Giá 379K (nếu được triết khấu thì còn 350k)
Khi này bộ hồ sơ của các bác đã có thêm: Tờ khai thuế trước bạ, phiếu thu, bảo hiểm trách nhiệm dân sự
2. Đi đăng ký biển
Các bác nên chuẩn bị 2 bộ cà số khung số máy (1 cho đăng ký, 1 cho đăng kiểm) Nếu mua xe ở showroom các bác nên bảo họ cà luôn nếu không ra chỗ đăng ký chúng nó toàn chém 300k/2 bộ. Mie!!!:102:
Các bác mang bộ hồ sơ vào xin 1 tờ khai đăng ký xe
Ra khai và dán số khung số máy vào
Hỏi hôm nay ai khám xe (hôm em đi là đống chí Ninh) và đưa bộ hso cho đồng chí đấy
Hix đồng chí chẳng thèm hỏi xe em đâu, lất lật hồ sơ, ghi ghi ký ký rõ nhanh (đang nghĩ bụng sao mà thủ tục dễ thế vì em chưa kẹp cụ hồ:))) và hất hàm hỏi em "Đâu", em giả vờ ngu "cái gì ạ", đồng chí liền gắt "mày đi làm nhiều rồi còn hỏi" (đồng chí tưởng em ở hãng xe đi làm hộ khách) e đưa Chú 100k Chú lại trừng mắt "thiếu, tờ nữa" ac ac vậy là khâu khám xe ở đây công khai, đương nhiên mất 200k các cụ à.
Cầm xong tiền đồng chí Ninh còn hướng dẫn em cụ thế bộ hồ sơ đem vào gồm những gì (Tờ khai đăng ký xe, biên lai thu thuế TB, Tờ khai nộp thuế TB, Hóa đơn mua xe, Tờ khai nguồn gốc xe.) để chuyển vào bộ phận đăng ký lấy biển (còn dậy cả em "kẹp" nữa :^))
Mang bộ hồ sơ sang chỗ tiếp nhận hồ sơ và đợi đến lượt (em chẳng kẹp gì, thử phát)
Đến lượt mình, xuất trình CMND, cô cán bộ xem hso rồi kết luật "dấu của công ty bán xe mờ quá" ---> trả lại ----> hix đúng là phải kẹp rồi ---> kẹp thì kẹp, 200K ---> "chị xem lại hồ sơ hộ em 1 cái" ----> nào thì bốc biển (nghe cụ nào bẩu đếm từ 1 đến 8 sẽ được biển đẹp) ---> quận thanh xuân đang 30S 9XXX em bốc được 9179 (hehe cụ nào xui đếm từ 1 đến 8 cùng có vẻ đúng đúng:6:)
Lấy giấy hẹn vác sang bộ phận lấy biển và nộp 2tr, cầm biển mang về. Xong!
3. Đi đăng kiểm.
Em đi đăng kiểm ở chỗ công ty thiết bị chiếu sáng đô thị (đầu đường Nguyễn Huy Tưởng) vắng teo. Phi xe vào, nộp bản giấy chứng nhận chất lượng xe + giấy hẹn đăng ký xe + 260K tiền phí -----> khoảng 30’ xong (chẳng mất tý “kẹp” nào)
CỤ này tự đi làm vừa tiết kiệm mà cũng vui học được khối thứ. e nhờ cò nên mất nhiều quá, giờ lại thấy tiếc

ntt186

Xe hơi
Cụ kể chi tiết quá, anh em tha hồ có thêm thông tin để học hỏi. Cái vụ kẹp kẹp kẹp đó ghét thật, XXX nhiệt tình dễ thương thì không xin cũng cho, chứ cái kiểu hất hàm rồi hạnh họe thì vừa cho vừa chửi thầm trong bụng :^). Ăn bẩn thế đời con có bị khát nước không nhỉ? *-)
Hix thời buổi này kiếm được XXX "nhiệt tình dễ thương" khó bằng...lên trời cụ à:77:

Tanchik

Xe đạp
Tớ cũng vừa đi đăng kí xong, tình hình là đúng như trên.

Đóng thuế thì không có vấn đề gì.

Đăng kí thì lúc khám xe thì biết điều kẹp 100K vào hồ sơ 5 phút xong. Lúc vào bấm biển thì bị củ hành dấu mờ, chữ trên hóa đơn mờ... kẹp phong bì vào quay vào vẫn bị đuổi về. Chiều đóng lại dấu trên tờ nguồn gốc NK, cẩn thận gọi điện thoại cho người thân và kèm phong bì 200K, các chú cười tươi sao sáng chú bảo mày sửa hóa đơn mà không sửa cho chú. Bấm bụp phát được biển 3753 tạm hài lòng.

Em còn nốt đăng kiểm nữa.

Từ lúc lấy viết hóa đơn đến lúc lấy xe về nhà mất 1 tuần ạ, chắc phải 2 tuần mới đi được xe ra đường, vì tuần sau phải cuối tuần may ra mới đi đăng kiểm được vì bận.

Chắc chốt lại vụ đăng kí này em sẽ mất 400K, trong khi thằng bán xe nó bảo anh để em gọi cò mất 1700K:77:

Nhưng em chả vội vì đằng nào cũng chưa có bằng :D

khoat_gia

Xe buýt
cho e hỏi ké 1 chút là có KT3 thì có đăng ký ô tô đc không hả các bác?

webzy

Xe tải
Hôm nay mới được đọc thớt này của các bác, thế là em bị cò nó làm mất 2T rồi . Tất cả tiền biển em làm mất 5T mà biển cũng bình thường 6617.

khoatgiarutgon

Xe tải
cho e hỏi ké 1 chút là có KT3 thì có đăng ký ô tô đc không hả các bác?
Sao bác không về quê đăng ký biển cho xe bác nó có đặc điểm riêng? (b) Biển 16 chả oách à?

ntt186

Xe hơi
Hôm nay mới được đọc thớt này của các bác, thế là em bị cò nó làm mất 2T rồi . Tất cả tiền biển em làm mất 5T mà biển cũng bình thường 6617.
Hix bác vỗ béo cò ác liệt ghê:^)

Meo Van

Xe hơi
Các bác có biết địa chỉ website chính thức nào công bố về các thủ tục đăng ký xe không nhỉ ?:^)

cocsku

Xe cút kít
Bác vừa mất tiền lại vừa làm hư hỏng cán bộ nhà nước. Một lần làm hai tội đó

without_PS

Xe hơi
Các bác ơi đăng ký xe cũ thì làm thế nào ạ. Em đã rút hồ sơ gốc trong SG ra. không hiểu thủ tục có gì khác với xe mới không ạ. Em ở 676 Nguyễn Văn Cừ thì làm ở đâu ạ. Cám ơn các bác.

Mon 29V

Xe điện
Em cũng sắp đi đăng ký xe mới. Các bác có số DT của cò nào ở HN không cho giúp em với. Em cũng không muốn làm hư cán bộ đâu nhưng em ít thời gian quá nên chắc phải nhờ cò thôi:mad:.

webzy

Xe tải
Em cũng sắp đi đăng ký xe mới. Các bác có số DT của cò nào ở HN không cho giúp em với. Em cũng không muốn làm hư cán bộ đâu nhưng em ít thời gian quá nên chắc phải nhờ cò thôi:mad:.
Bác ơi cò nó đậu ngay ngoài cổng thôi , bác lưu ý các hướng dẫn của các bác trên này nhé. Tối đa đưa nó 1.5T là đã có biển đẹp rồi ( tổng lớn hơn 1 đuôi ko phải 49, 53 ), mong bác đừng bị lừa như em.

- Nó phải chi 100K cho cà số, 200K cho xxx kiểm tra xe và 300K cho bấm số bác lưu ý nhé.

Mon 29V

Xe điện
Thế cò nó có giúp em nộp trước bạ nhanh được không hả bác, hay chỉ đăng ký thôi?