Thủ tục cấp đổi giấy phép lái xe 2012

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ ra bệnh viện Nam Thăng Long khám nhé. Rất nhanh và chỉ mất 60k thôi. Em vừa khám xong.
Thế hả cụ, bọn cò ở CBQ toàn lấy giấy SK ở viện này, mình khám hết 60n thì chúng nó mua SL lớn còn rẻ nữa, ăn dày thật

mabu44

Xe điện
Em lôi cái topic này lên nhờ các cụ tư vấn giúp ( có cụ nào nhận làm luôn thì tốt quá ).
Số là em đến cuối 2014 mới hết hạn bằng B2, nhưng cái bằng bây giờ bị mờ ( ngấm nước lâu ) , em muốn đổi sang bằng mới có đc không ạ ??? ( vì theo qui định thì trước và sau 3 tháng so với ngày hết hạn mới đc đổi bằng ).
Có cụ nào nhận làm dịch vụ chuyển đổi bằng không?? chứ nghỉ mất 01 ngày em cũng hơi mệt vì hay đi công tác xa.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em lôi cái topic này lên nhờ các cụ tư vấn giúp ( có cụ nào nhận làm luôn thì tốt quá ).
Số là em đến cuối 2014 mới hết hạn bằng B2, nhưng cái bằng bây giờ bị mờ ( ngấm nước lâu ) , em muốn đổi sang bằng mới có đc không ạ ??? ( vì theo qui định thì trước và sau 3 tháng so với ngày hết hạn mới đc đổi bằng ).
Có cụ nào nhận làm dịch vụ chuyển đổi bằng không?? chứ nghỉ mất 01 ngày em cũng hơi mệt vì hay đi công tác xa.
Kiểu gì Cụ cũng phải có mặt thì nhờ vả gì nữa cho tốn tiền, e chỉ Cụ cách làm nhanh:
1. Bất cứ lúc nào tiện chụp sẵn ảnh 3x4, tạt Cao bá quát 5' vào phỏng đổi bằng xin hồ sơ về khai Đơn và Giấy Ksk, dán ảnh vào, Đơn nhớ viết lý do là bằng cũ hư hong. Photo 2 mặt CMT và bằng cũ (nhớ photo vào 2 mặt cắt ra như cái Cmt luôn, k thì photo luôn ở Cao bá quát thợ làm quen rồi).
2. Sáng dậy sớm 7g có mặt ở CBQ lấy số thứ tự ở cổng bảo vệ, nhớ đừng tham lấy số nhỏ quá mà cách ra khoảng số 30 là vừa để còn thời gian đi khám sức khỏe (hôm e đổi bằng lấy sớm quá quay về thì quá mợ nó 1 số, nói gãy lưỡi mà e ngồi bàn xử lý k giải quyết cho phải lấy số lại, mất thêm tiếng rưỡi nhục kinh khủng).
3. Lấy số xong phi ra BV Hồng Ngọc ở ngõ Thông Phong đầu Hàng Bột chui vào khám SK (vụ này nếu Cụ đi khám trước lúc rảnh rỗi thì càng tốt, thế thì khâu lấy số tranh số nhỏ). Đầu g vắng nên e khám B1 mất khoảng 30 phút và hơn trăm k là xong, B2 e k biết, hình như thêm khâu xét nghiệm máu chắc mất thêm tí thời gian thôi vì BV này nó có khám đâu, đi qua đủ bàn là được. Hôm e đi đen là chị bác sĩ giám đốc tiếp đoàn ktra nên e phải chờ thêm 45p để lấy được chữ ký cuối cùng, quay về CBQ quá lượt luôn.
4. Quay về CBQ thò mẹt vô phòng làm xem đến số bao nhiu, áng giờ đến lượt m còn nhiều time thì ra ăn sáng. Bên đối diện Điện Biên Phủ có hàng bún măng ngon phết.
5. Đẹp thì khoảng 9 g 9 rưỡi là Cụ cầm được giấy hẹn ra về rồi, hôm hẹn lấy bằng 1g chiều lại ra lấy số rồi vào xếp hàng, nhớ cầm theo CMT, chắc 2g là xong cái bằng mới có thời hạn 10 năm (Không biết 10 năm sau m ra còn gặp cái e xinh xinh trả bằng k các Cụ nhỉ?)

Chỉnh sửa cuối:

vdvl

Đi bộ
Các cụ làm ở TC ĐB cho em xin tư vấn với. Lúc 7.15-7.30 lấy số thì vào Bấm số hay đưa Bằng cho CBNV ở Tổng cục để được lấy số xếp hàng ợ. Thanks các cụ.

vdvl

Đi bộ
Em vừa làm xong. Thủ tục đúng như các cụ nói thôi.

Lưu ý thêm các điểm sau:

1. Photo CMT : 04 mặt của 02 CMT và GPLX: Tự ghim hoặc CB cục họ ghim;
2. Giấy khám sức khỏe: phải đúng quy định. Nhớ ghi hộ khẩu TT, số cân nặng v..v... Đặc biệt thiếu chữ B2 hoặc giáp lai ảnh thì đi về đóng dấu treo; Lưu ý tự lo Giấy khám theo danh sách các cơ sở ý tế được duyệt (theo mẫu);
3. Lấy số thì bác nào đến sớm nhất từ 7h, ngồi ở cổng chỗ Bảo vệ nên lấy 01 tờ giấy rồi tự thỏa thuận với các bác đến sau là ghi tên lấy thứ tự vào lấy số; Nói chung bây giờ cũng vắng rồi. Không cần đến quá sớm đâu các bác à.
4. Lấy số các bác đưa bằng và CMT ra xin số và Tờ khai (Tờ khai trên mạng của TC Đ B cũng được);
4. Khi mở cửa Phòng, các bác cứ tự động xếp hàng theo danh sách đó gặp CB nữ để phát số, tờ khai cho các bác;
5. Ngồi chờ Loa gọi số lên nộp hồ sơ cho cửa trái;
6. Chờ đến cửa phải gọi thì ngồi lên ghế làm MẪU ẢNH;
7. Xong thì nộp tiền lấy giấy hẹn và ra về.

Chúc các bác lấy bằng ở TCĐB ngon nghẻ.

Chỉnh sửa cuối:

99-1899

Xe máy
Các bác cho e hỏi bằng của em quá hạn mất 10 ngày đi đổi liệu có gặp vấn đề gj không các bác,các bác tư vấn giúp em với!THANK CÁC BÁC.