[Funland] Thư tình viết tay...

Gianthienly

Xe container
Lãng mạn thì sẽ nhiều Tình cảm...nhiều Tình cảm thì sẽ...:))
Nên em không bao giờ đặt nhiều tình cảm vào 1 mối quan hệ:))
E quan niệm và muốn đặt hết tình cảm vào 1 mối quan hệ và chơi đánh cược với nó.
Được ăn cả ngã về 0.:))
Nhưng vì rất ít mối quan hệ nên thất bại ít quá.
Nhưng chắc sẽ rất đau lòng:))

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Em 8x đời đầu tiên. Thời đi học em học môn vi tính giỏi nhất lớp vì lý do
"Viết thư tay tán gái nó chỉ đọc được mỗi chữ ký" :(( . thế mà lớn lên em lại theo sản xuất ít liên quan đến tin học
chừ còn ký được hem hay hết mạ nó mực òi?

myob

Xe tăng
Hồi em đi du học 4 năm trời, tuần nào cũng viết cho gấu ở nhà, ngót ngét 200 lá thư cộng với thiệp... giờ gấu vẫn cất trong cái hộp gỗ làm kỷ niệm thỉnh thoảng mang ra đọc. Em nghe xong mà tự hỏi sao hồi đấy mình có thể nặn ra nhiều thứ để viết thế không biết??? Mà hồi đó đã có email rồi các cụ ạ nhưng bọn em thích vuết thư tay hơn, em gửi thẳng về trường của gấu chứ không gửi về nhà để phòng trường hợp mẹ gấu bắt được... giờ mẹ của gấu là nhạc mẫu rồi:)

Ladagia

Xe điện
Nay tìm lại hồ sơ cũ ở tủ công ty thấy lại xấp thư rơi ra, kỷ niệm cũ lại ùa về...
Em do công việc cũng hay dịch chuyển nên đôi khi trong cuộc sống cũng có những thứ ngoài lề... mọi thứ giờ cũng đã vào dĩ vãng.
CCCM có ai viết thư tay ntn k?

Tình cảm bây giờ dành cho nhau còn đẹp như này chứ lão?

Ladagia

Xe điện
Hồi em đi du học 4 năm trời, tuần nào cũng viết cho gấu ở nhà, ngót ngét 200 lá thư cộng với thiệp... giờ gấu vẫn cất trong cái hộp gỗ làm kỷ niệm thỉnh thoảng mang ra đọc. Em nghe xong mà tự hỏi sao hồi đấy mình có thể nặn ra nhiều thứ để viết thế không biết??? Mà hồi đó đã có email rồi các cụ ạ nhưng bọn em thích vuết thư tay hơn, em gửi thẳng về trường của gấu chứ không gửi về nhà để phòng trường hợp mẹ gấu bắt được... giờ mẹ của gấu là nhạc mẫu rồi:)
Cụ mợ kiên trì quá, hehe. Hồi trước em cũng yêu xa, bạn gái đi du học, cũng émail lãng mạn lắm nhưng sau giữa đường đứt gánh :)

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em bị đánh trận đòi nhừ tử vì giấu bức thư tay của cô bạn ấy, mà thằng cu em nó tình cờ thấy và lôi ra đọc =))

thuyhaiduong

Xe hơi
Hihi, hồi xưa em cũng có vài bức làm vốn. Khoe tí

"... chuyến đi dài quá, P ạ. Xuống đến nơi, đập vào mắt em chỉ toàn cát là cát. Em vốc thử một nắm trong tay, thả cho chúng trượt hết qua kẽ, xem đầy vơi thế nào. Những cồn cát này xưa kia đã từng xanh ngắt một dòng sông, giống như tình yêu đã qua đi, giờ chỉ còn toàn là hoài niệm..."

thằng nhà quê

Xe điện
Chắc cụ viết 2 lá thư cho 2 em xong rồi gửi nhầm của em nọ sang em kia cứ gì.
dạ k ạ, nhóm e gồm 4 thằng thân nhau từ phổ thông rồi ở chung 1 nhà để học đh
thằng bạn học ở trong Nam còn con bồ nó học an ninh ngoài Bắc, nhiều chuyện trở thành huyền thoại, giờ già rồi mỗi lần nhậu nhắc lại cười chết
oh, thời gian nhanh quá

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

URAL CCCP

Xe ba gác
Cụ same tuổi em mà lớp 11 biết sờ bưởi là cũng thuộc top thanh niên "ưu tú" của trường ấy chứ :))
Hội ý nghèo khổ, cả bàn mới có bộ sách giáo khoa. Tối nào cũng đi học nhóm nên có điều kiện:))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

GB15

Xe đạp
"Anh xa nhớ, Anh có khoẻ không?
Em lâu lắm không viết thư tay
Đầu thư em chẳng biết nói gì
Ngoài câu em ở đây nhớ Anh vơi đầy
Anh hãy cứ yên tâm công tác
Em da diết thuỷ chung một lòng
Ngày em nghĩ về Anh thật nhiều
Để đêm đêm nằm mơ về Anh" :D

Ladagia

Xe điện
Câu chuyện vào dĩ vãng rồi cụ, nhưng vẫn là bạn tốt của nhau...
Em biết là dĩ vãng nên cụ mới đưa lên đây :D. Là bạn tốt thì ok rồi cụ ah, vẫn dành sự tôn trọng cho nhau cũng đỡ áy náy, nặng nề.

L.C.D

Xe container
Thư tay em viết nhiều vào những năm thơ ấu, từ 1990-1995 khi mẹ em mới đi làm xa. Giờ đọc lại rưng rưng lắm, những tháng năm ấu thơ vắng mẹ như cuốn phim tua lại, nỗi vất vả và đơn độc cũng được tua lại, khiến em cảm thấy mình yếu đuối. Sau 1995 thì nhà em có điện thoại, việc liên lạc dễ dàng hơn nên em ko viết thư nữa.
Sau đấy em lại viết thư tay nhiều vào quãng đời sinh viên (1998-2002). Nhưng là viết cho đứa bạn gái thân ở quê. Hồi í em cứ đọc cuốn truyện nào hay, có đoạn văn nào hay là chép rồi gửi về cho nó. Nó cũng viết kiểu vậy cho em. Giờ đọc lại thấy nhí nhố và vui lắm í. Rồi mỗi đứa 1 phương. Cách đây mấy năm, sau 1 lần hẹn nhau hụt, nó nhờ chị chồng nó đưa thư đến cho em, 1 lá thư ngắn viết tay bằng mực tím. Em nhận thư, đứng dưới sân đọc, ngay dòng đầu "cậu ơi lâu lắm rồi chúng mình ko viết thư tay..." nc mắt em trào ra, khoảnh khắc nhỏ đó như 1 giọt trong trẻo rớt xuống giữa cuộc sống bộn bề lo toan khiến em cảm động.
Còn thư tình thì em ko viết. Em ko muốn bị lưu dấu lại để lỡ em có thay đổi thì người (đã từng) yêu nó cười em thối mũi :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em biết là dĩ vãng nên cụ mới đưa lên đây :D. Là bạn tốt thì ok rồi cụ ah, vẫn dành sự tôn trọng cho nhau cũng đỡ áy náy, nặng nề.
Vâng cụ, nhưng cả 2 xác định k gặp nhau ngoài đời, chỉ thỉnh thoảng hỏi thăm nhau qua OL thôi :))