[Funland] Thu nhập người lao động thấp thật

To Reng

Xe tải
Nay em đang rảnh nên vào profile cụ này ngó thử thì thấy mưới 33 tuổi, ra trường 11 năm từ bàn tay trắng giờ trong tay có cỡ hơn 10 tỏi. Nhà đất CC mấy cái, 1 năm cả gia đình 3 người chi tiêu hết hơn 600tr... Tạm thời tổng kết chia sẻ của bác trên thì như vậy mợ ạ, chắc thuộc hàng elit chứ không phải người thường rồi.
hahha, cụ nghiên cứu profile của e kỹ quá =)) e đã nuôi chí thoát nghèo từ khi mới ra trường rồi cụ :) đến giờ cũng gọi là có tí thành quả nhưng so với nhiều người vẫn chưa là gì cụ ạ :)

DonaldTrump79

Xe tăng
hahha, cụ nghiên cứu profile của e kỹ quá =)) e đã nuôi chí thoát nghèo từ khi mới ra trường rồi cụ :) đến giờ cũng gọi là có tí thành quả nhưng so với nhiều người vẫn chưa là gì cụ ạ :)
Vâng nay em rảnh nên thử var vủng tý, nói thật như cụ thuộc hàng elit VN rồi. Chắc thuộc nhóm 0.1% dân số nhẽ phải sống ở dự án gì đó của THM mà quảng cáo không dành cho 99% dân số ấy.

le_petit

Xe tăng
Túm lại là các cụ ấy khoe 20-30t/tháng là có nhưng không ở VN đúng k ạ? Làm em lo phát sốt phát rét, chỉ sợ a e nó đọc được đòi tăng lương thì phá mợ nó sản. Lạy giời.
Nhóc nhà tôi đi xin việc, 3 tháng kinh nghiệm (fake thành 6 tháng) viết trong hồ sơ lương mong muốn 11 triệu, chị nhận hồ sơ điện cho nó nói chị chữa thành 14 triệu rồi, phỏng vấn xong thì chốt lương 17,5.
Thấy các cụ ở thớt mức chi tiêu ở HN, hỏi con công việc của con lương có lên đến trên 30 triệu ko, nó bảo mức đó phải trên 2 năm kinh nghiệm mới được.
Như vậy là vẫn có những công việc có mức lương đạt mức vài chục triệu một tháng ở VN chứ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

le_petit

Xe tăng
Bây h làm nhà nước ngon hơn làm tư rồi cụ.

Giáo viên từ chuột chạy cùng sào nhờ thành đỉnh của chóp rồi
Tôi giáo viên đây, lương trên 20 triệu.
Hôm trước con bé nó xem những tin trong "meo" của trường về những công việc, nhiệm vụ... cộng thêm những vấn đề đang bàn bạc trong nhóm Zalo giáo viên, nó buột miệng: Thế này chỉ những người ko thông minh mới đi làm GV! Bố nó đành ...gật đầu chua xót!
Cũng chính nó khi ra trường được bố trí vào một vị trí đáng mơ ước với hầu hết sv ra trường, sau 2 tháng tập sự nó bỏ luôn với tuyên bố: Chết đói cũng ko làm trong CQ nhà nước nữa!

koala2023

Xe tải
Nay em đang rảnh nên vào profile cụ này ngó thử thì thấy mưới 33 tuổi, ra trường 11 năm từ bàn tay trắng giờ trong tay có cỡ hơn 10 tỏi. Nhà đất CC mấy cái, 1 năm cả gia đình 3 người chi tiêu hết hơn 600tr... Tạm thời tổng kết chia sẻ của bác trên thì như vậy mợ ạ, chắc thuộc hàng elit chứ không phải người thường rồi.
Cái này không phải không thể nếu biết chi tiêu tiết kiêm, và ngoài làm việc nhận luơng còn biết cách đầu tư hiệu quả. Còn nếu chỉ nhận luơng không rồi tiết kiệm bỏ ngân hàng thì đúng là không thể có 10 tỏi sau 11 năm đuợc.

year2020

Xe tải
Em chưa gặp ông nào thuộc loại giàu trên này cả =)), chỉ khá giả là cùng. Trên mạng thì hoành tráng, ra ngoài thì cũng lìu tìu. Kể cả ông cựu admin XO ấy, nhìn hãm kinh mà tài năng có hạn, thủ đoạn thì vặt vãnh.
Em hỏi tò mò tý ko có ý gì, Admin XO là của nhóm nào vậy cụ ? Có phải adminnhóm đồng hành xưa nay hay bàn luận trao đổi chuyện học hành của các con phải ko

DonaldTrump79

Xe tăng
Cái này không phải không thể nếu biết chi tiêu tiết kiêm, và ngoài làm việc nhận luơng còn biết cách đầu tư hiệu quả. Còn nếu chỉ nhận luơng không rồi tiết kiệm bỏ ngân hàng thì đúng là không thể có 10 tỏi sau 11 năm đuợc.
Thì thế nên em mới bảo cụ ấy thuộc hàng elit 0,01% dân số mà, vừa giỏi chuyên nghành kỹ thuật 100tr/ tháng việc thì sờ chét mà đầu tư đất đai chứng khoán cũng giỏi. Cụ đã gặp được bao nhiêu người như thế?
Nói thật người như vậy em mới gặp ở trên off này chứ ở ngoài đời em chưa có vinh dự gặp, chắc tại tầm của em nó là là mặt đất nên không gặp là đúng rồi :D

koala2023

Xe tải
Thì thế nên em mới bảo cụ ấy thuộc hàng elit 0,01% dân số mà, vừa giỏi chuyên nghành kỹ thuật 100tr/ tháng việc thì sờ chét mà đầu tư đất đai chứng khoán cũng giỏi. Cụ đã gặp được bao nhiêu người như thế?
Nói thật người như vậy em mới gặp ở trên off này chứ ở ngoài đời em chưa có vinh dự gặp, chắc tại tầm của em nó là là mặt đất nên không gặp là đúng rồi :D
Đấy là cụ không gặp thôi, chứ tôi thì có biết cũng kha khá nguời như thế rồi. Tất nhiên những nguời tôi biết đa phần đều làm CNTT hoặc tài chính ngân hàng, và quan trọng là đều có bằng ĐH/sau đại học các truờng tốt hoặc ở nưóc ngoài. Nếu tính % trong xã hội thì ko nhiều nhưng cũng ko phải quá hiếm.

DonaldTrump79

Xe tăng
Đấy là cụ không gặp thôi, chứ tôi thì có biết cũng kha khá nguời như thế rồi. Tất nhiên những nguời tôi biết đa phần đều làm CNTT hoặc tài chính ngân hàng, và quan trọng là đều có bằng ĐH/sau đại học các truờng tốt hoặc ở nưóc ngoài. Nếu tính % trong xã hội thì ko nhiều nhưng cũng ko phải quá hiếm.
Thì nó phản ánh đúng thực tế mà cụ, lương em 5 trẹo còn lương các cụ 100 trẹo nghĩa là tầm cao các cụ hơn 20 lần em thì làm sao mà gặp được. Thôi em làm việc đây không GĐ thấy lướt web nhiều đuổi việc cả nhà lạ treo niêu.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Không biết cụ ấy có phải PHỤC HAY PHÚC gì không nữa

minhtree

Xe hơi
Nhóc nhà tôi đi xin việc, 3 tháng kinh nghiệm (fake thành 6 tháng) viết trong hồ sơ lương mong muốn 11 triệu, chị nhận hồ sơ điện cho nó nói chị chữa thành 14 triệu rồi, phỏng vấn xong thì chốt lương 17,5.
Thấy các cụ ở thớt mức chi tiêu ở HN, hỏi con công việc của con lương có lên đến trên 30 triệu ko, nó bảo mức đó phải trên 2 năm kinh nghiệm mới được.
Như vậy là vẫn có những công việc có mức lương đạt mức vài chục triệu một tháng ở VN chứ cụ.
À. Đây là tính mức bình quân cụ ạ. K tính một số vị trí cụ thể.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Nếu không phiền thì cụ có thể cho biết nhóc nhà cụ làm trong lĩnh vực gì. Em cứ phán bừa IT? Nếu không phải mà ở trong lĩnh vực khác thì mức lương cho người mới có 3 tháng kinh nghiệm (để tránh tranh cãi thêm, 3 tháng kinh nghiệm có nghĩa là mới tốt nghiệp đại học?) mà đã có mức lương 17,5 triệu thì phải nói là cực hiếm (chắc phải dưới 1%).

nemoulsa

Xe hơi
Nếu không phiền thì cụ có thể cho biết nhóc nhà cụ làm trong lĩnh vực gì. Em cứ phán bừa IT? Nếu không phải mà ở trong lĩnh vực khác thì mức lương cho người mới có 3 tháng kinh nghiệm (để tránh tranh cãi thêm, 3 tháng kinh nghiệm có nghĩa là mới tốt nghiệp đại học?) mà đã có mức lương 17,5 triệu thì phải nói là cực hiếm (chắc phải dưới 1%).
Cụ trên chém gió.
Hoặc con cụ thuộc dạng nhân tài quốc gia.

dhela

Xe tăng
Bên Vê ô zơ đang có thớt “Chuyên gia tài chính Trung Quốc bàn về V*** V*** và kinh tế Việt Nam” khá hay.
E cũng nhận định, đợt này mình sẽ gặp nhiều vde hơn hồi 2012.😭😭😭😭
Em vừa đọc xong. Thấy họ đọc vị về mình còn mạch lạc hơn chính bản thân mình #:-s
Hy vọng nhiều người chịu đọc chịu học mà bớt ảo tưởng #:-s

juve99

Xe cút kít
Về quê thấy ông chú làm phụ hồ lương cũng dc 300k/ ngày rồi cụ. Thấy cũng đủ ăn đủ tiêu, chỉ là ko có tích lũy mấy thôi
300k/ ngày nhưng 1 năm thường làm được cỡ 250 ngày thôi cụ, nghề này là vậy. Tb dc khoảng 200k/ ngày. Các tỉnh vùng cao vùng xa công còn thấp hơn nhiều. Ai chăm chỉ và sức khoẻ tốt dc khoảng 25 công/ tháng là mức lý tưởng với đk ko mưa, đủ vật tư, ctr k bị sự cố tạm dừng, đang cần chạy tiến độ..., nói chung là cá khoai lắm, e đi xách vữa hơn 10 năm nay đây 😳

PDlong

Xe điện
SV ms ra trường làm công ty IT outsource , BA đc 9.5 củ các cụ ạ, làm 2 -3 năm thì có ông tầm 15-19 củ ( công ty nhỏ khoảng 25 người )

Politeboy

Xe tăng
mà đọc lại còm của cụ em thấy cần cảm ơn cụ vì những người nghĩ đc như cụ nghĩ cho ngành của em ít lắm. Tự nhiên lại thấy đỡ tủi và phấn khởi hơn. KKKK
Cụ ấy khen thuỷ lợi mà
Thuỷ điện của cụ thì vẫn cần lên án như thường