Chi hội thu nhập nào cho con morning cũ

SơnDZ

Xe máy
Thu nhập của cụ như thế nuôi 1 e morning là quá ổn rồi. Giờ là tìm đc xe ưng í nữa thôi. Chúc cụ chủ sớm toại nguyện

linton

Xe hơi
Từ 170 giờ thành 700 rồi. Sang thế giới khác rồi :)

Hoanloc

Xe tải
cụ không mong cụ ấy phát triển thêm lại bảo thế là sao cụ
à cái "cụ ấy" chính là em mà, tiền nay có mai mất là bình thường mà cụ, em vẫn chưa cần trong tay nên vẫn tiếp tục tham khảo thêm có khi đợi dài dài vài tháng nữa là to thêm :D

bdh_hcqt

Xe tải
à cái "cụ ấy" chính là em mà, tiền nay có mai mất là bình thường mà cụ, em vẫn chưa cần trong tay nên vẫn tiếp tục tham khảo thêm có khi đợi dài dài vài tháng nữa là to thêm :D
Thật ra e thấy mua xe ngoài phục vụ bản thân, gia đình là sự thực dụng thì việc đam mê và yêu thích xe ô tô cũng là một phần, nếu cụ thích thì cứ làm một e trong tâm tiền mình đang có đi một thời gian nếu cảm thấy quá tải thì mình lại về 2 bánh coi như là một trải nghiệm cũng ko sao mà cụ ( đây là ý kiến riêng e các cụ đừng mắng e nhé :( )

mrhuy91

Xe hơi
em cũng mới ra trường đc 1 năm, đi làm phọt phẹt lương tháng tầm 8-9tr, nhà hơi xa nên lại máu mua con xe cuối tuần phi về cho đỡ vất vả hoặc hôm nào mưa gió vác xe đi làm, thi thoảng đi dạo. Các cụ cao nhân cho ý kiến xem tầm thu nhập của em có đủ nuôi không ạ. Em tính mua cũ 1 em moring hoặc matiz, gía thì tầm hơn 100 đến 170 gì đó thôi ạ. Nếu chưa đạt yêu cầu thì khoảng bao nhiêu để em còn cố cày cuốc ạ, thanks các cụ nhiều .
KHông biết đây có phải nick t bạn bị thất lạc của mình không nhỉ, không phải cụ bỏ quá nhé, em fun tí

mrhuy91

Xe hơi
em cũng mới ra trường đc 1 năm, đi làm phọt phẹt lương tháng tầm 8-9tr, nhà hơi xa nên lại máu mua con xe cuối tuần phi về cho đỡ vất vả hoặc hôm nào mưa gió vác xe đi làm, thi thoảng đi dạo. Các cụ cao nhân cho ý kiến xem tầm thu nhập của em có đủ nuôi không ạ. Em tính mua cũ 1 em moring hoặc matiz, gía thì tầm hơn 100 đến 170 gì đó thôi ạ. Nếu chưa đạt yêu cầu thì khoảng bao nhiêu để em còn cố cày cuốc ạ, thanks các cụ nhiều .
Chi phí nuôi xe của một ông đi ít, điển hình như em một tháng khoảng 600k, em mua xe chỉ để phục vụ vợ và F1 đi chơi cuối tuần,và ngày lễ tết, 300k tiền gửi xe, 300k tiền xăng, xe thi em toàn tự rửa,hi

Cristian

Xe tải
À. Nếu vậy thì e nghĩ cụ cứ tiếp tục tham khảo. Tiền cứ phải về tay mới chắc chắn được

tranhoangminh

Xe container
Mua được. Em có 10tr còn nuối tốt. Cụ mua đi.

Hoanloc

Xe tải
À. Nếu vậy thì e nghĩ cụ cứ tiếp tục tham khảo. Tiền cứ phải về tay mới chắc chắn được
tiền thì chắc chắn chỉ ko cầm trên tay thôi, lúc nào chả lấy đc, hôm rùi các cụ đi coi bảo năm nay ko hợp , thui đợi sang anwm cụ ạ. Cám ơn các cụ đã tư vấn rất nhiệt tình, cũng là một nơi đẻ anh em mới bập bẹ chơi 4 bánh tham khảo

Cristian

Xe tải
tiền thì chắc chắn chỉ ko cầm trên tay thôi, lúc nào chả lấy đc, hôm rùi các cụ đi coi bảo năm nay ko hợp , thui đợi sang anwm cụ ạ. Cám ơn các cụ đã tư vấn rất nhiệt tình, cũng là một nơi đẻ anh em mới bập bẹ chơi 4 bánh tham khảo
thế thì chúc mừng cụ. thôi thì đợi năm sau giá rẻ hốt cho nó trọn :D (e mong là thế)

Dinh_Phong

Xe tải
Lương 8-9 củ 1tháng thì cụ tạm gác ước mơ đó lại. Trừ sinh hoạt ăn uống ra thì tiết kiệm lắm cụ để ra được 5 củ. Mà nuôi 1 cái xe cũ mua dưới 200 củ thì chắc chắn là không đủ đâu. Lúc đó xe nó là gánh nặng rồi chứ không phải phục vụ mình nữa. Nếu cụ mua em nó 2 tháng đầu tiên cụ mất ít nhất mỗi tháng 10 củ để cho chiếc xe đúng với ý mình được ( đó là may mắn mua đc cái xe chủ cũ giữ đó) còn cụ đen thì không biết là bao nhiêu

Cristian

Xe tải
Lương 8-9 củ 1tháng thì cụ tạm gác ước mơ đó lại. Trừ sinh hoạt ăn uống ra thì tiết kiệm lắm cụ để ra được 5 củ. Mà nuôi 1 cái xe cũ mua dưới 200 củ thì chắc chắn là không đủ đâu. Lúc đó xe nó là gánh nặng rồi chứ không phải phục vụ mình nữa. Nếu cụ mua em nó 2 tháng đầu tiên cụ mất ít nhất mỗi tháng 10 củ để cho chiếc xe đúng với ý mình được ( đó là may mắn mua đc cái xe chủ cũ giữ đó) còn cụ đen thì không biết là bao nhiêu
e thấy nhiều cụ cũng lương tàm đó hoặc ít hơn vẫn nuôi tốt. đắp vào 1 lần hoặc từ từ cái gì cần thay thay trước. Với cũng tùy nhu cầu đi lại nhiều hay ít nữa mà cụ. Nên để định lượng được việc nuôi ít hay nhiều e nghĩ là còn tùy quan điểm cũng như cuộc sống của mỗi người

Phong_nhi

Xe máy
sao em nuôi xe thấy nhẹ nhàng thế nhỉ, tháng hết hơn 1 tr tiền xăng, 2 tháng bảo dưỡng 1 lần... túm lại 1 tháng khoảng hơn 2 triệu vô tư

Hoanloc

Xe tải
sao em nuôi xe thấy nhẹ nhàng thế nhỉ, tháng hết hơn 1 tr tiền xăng, 2 tháng bảo dưỡng 1 lần... túm lại 1 tháng khoảng hơn 2 triệu vô tư
mợ đi xe gì đó ạ, tại em đi nhiều, dự tính 1 tháng đi tầm >2000 nên cũng hơi lăn tan khoản xăng cộ ạ