Chi hội thu nhập nào cho con morning cũ

Ý cụ chuẩn đới. Nhích ngay, không lỡ tiêu là hết sạch tiền. Thiếu vay bank 1 tí là ổn. Ko sao đâu, mọi người cứ sợ bank. Em đang làm ở bank nên thấy nó bình thường, ko sợ lắm đâu. Các cụ cứ cố là đc.
Cố gắng tính toán chi li và ăn dè hà tiện 1 tí cũng đc cụ nhỉ. Cái gì chẳng có 2 mặt. Thôi thì có con xe che mưa che nắng thì ta chuyển từ cafe qua trà đá. Em thấy có cái xe cũng hay. Tuy ko phải to tác nhưng về phần quan hệ cũng đc lợi nhiều cái. Biết đâu lại ra mánh làm ăn mới

hoangtunamtan

Xe buýt
Nếu trong tài khoản của cụ có 170 củ và lương là 8-9 triệu (không lộc lá gì hàng tháng) thì nuôi một em xe nếu tính toán chi li có lẽ là đủ, nhưng với điều kiện kiếm được em xe nhà dùng. Em mạo muội đưa phương án giúp cụ:
- Mua xe cũ: Cụ chỉ nên mua một em khoảng 150-160 là cùng thôi ạ, số còn lại thì để dự phòng và còn tút tát, bảo dưỡng lại toàn bộ xe. Như vậy với số tiền đó cụ chỉ có thể mua Spark 2009-2010 hoặc morning đời rất sâu có lẽ 2005-2006 số tay hết nhé, và đây mới là vấn đề vì có rất nhiều cave. Nhưng còn một lựa chọn nữa là Matiz super, joy đời sâu tý cũng là lựa chọn hay.
- Phương án mua xe mới: + Spark van là giá thấp nhất cho cụ, có lẽ còn không phải trả góp, chỉ cố tý là được, cả đăng ký chắc hơn 230
+ Còn lại đều phải mua trả góp: Theo em có 2 phiên bản Sprak 1.0 và morning 1.0 giá trên 300 chút mua xe phương án này có lẽ ngoài lương lộc lá hàng tháng tổng thu nhập cụ phải ít nhất tầm 15 củ mới đủ.
Nếu em vào hoàn cảnh của cụ em sẽ chọn phương án cuối cùng để phấn đấu... Chúc cụ chủ trẻ tuổi tài cao, có xe mới mời em ly rượu...
Em thấy cụ này tư vấn rất chân thành và có kinh nghiệm sử dụng xe cỏ (matiz, morning...)
Em đang đi matiz joy nhập đời 2k8 thấy khá ưng ý vì chi phí sử dụng hợp lý, trước em đi matiz 2k7 hoàn lương mà sửa mãi không xong đành bán lỗ nặng luôn (mua 130tr + sơn, sửa, đại tu máy, thay lốc điều hòa, máy phát, lốp, phanh, thước lái, cọc lái, bọc ghế ba lăng nhăng mất toi 45tr bán có 120củ đành ngậm ngùi)
=> Không nên mua xe hoàn lương, nên mua xe nhập dù nó chỉ là matiz
(matiz joy em vừa lắp xì tát xì tốp như xe hịn)

Cristian

Xe tải
Em thấy cụ này tư vấn rất chân thành và có kinh nghiệm sử dụng xe cỏ (matiz, morning...)
Em đang đi matiz joy nhập đời 2k8 thấy khá ưng ý vì chi phí sử dụng hợp lý, trước em đi matiz 2k7 hoàn lương mà sửa mãi không xong đành bán lỗ nặng luôn (mua 130tr + sơn, sửa, đại tu máy, thay lốc điều hòa, máy phát, lốp, phanh, thước lái, cọc lái, bọc ghế ba lăng nhăng mất toi 45tr bán có 120củ đành ngậm ngùi)
=> Không nên mua xe hoàn lương, nên mua xe nhập dù nó chỉ là matiz
(matiz joy em vừa lắp xì tát xì tốp như xe hịn)

e hỏi khí không phải chứ vợ 2 cụ mất bao nhiêu để rước thế ạ

hoangtunamtan

Xe buýt
e hỏi khí không phải chứ vợ 2 cụ mất bao nhiêu để rước thế ạ
190tr cụ à, số MT, đời 2008, xe nhập lướt đăng ký lần đầu 2011 tại HN, tên tư nhân từ đầu (hỏi hồ sơ đăng kiểm lần đầu tiên là biết cụ à)
Em mua về cũng phải sơn lại toàn bộ và chỉnh sửa khoảng 20tr giờ chạy tít lắm chưa có ý định bán ạ

nvduc81

Xe buýt
Thích thì nhích thôi. Em làm IT tháng đc 1k$, chả lộc lá gì mà vẫn nuôi đc 1 vợ, 3 con, 1 ôsin, 1 morning. Mà em ở HN nhé.

forever_rock

Xe tải
E cũng quỳ

hnguyenhn

Xe hơi
Cụ mà thu nhập dưới 10tr thì chưa phù hợp mua ô tô ah, cơ bản chi phí cho em Morning 1tháng như sau:

1, Xăng: tầm 2tr
2, Gửi xe : 1-1tr2 (mình đang gửi 1tr8/tháng - nhà ở Tôn Đức Thắng, HN)
3, Sửa chữa lặt vặt: 500-1tr/tháng (tính trung bình cả năm dành cho xe cũ trên 5 năm tuổi)
4, Phí cầu đường, đường bộ, bảo hiểm .... cũng kha khá

Túm lại: thu nhập dưới 10tr nếu mua xe thì hết tiền đi tán gái. Mình thu nhập gấp vài lần bác mà nuôi em morning cũng thấy mệt mệt đấy :))
Bác nói chuẩn, Em thu nhập hai ba chục củ mấy năm nay (ko kể vợ cũng được nửa già) mà giờ mới dám mạo muội mua xe. (xe của bác) mà vẫn còn tính rảnh lôi ra chạy uber để bù chi phí nuôi nó =)). Cũng ráng lắm lấy con xe để đi lại cho cả gia đình chứ ko phải em phục vụ cá nhân. mà vẫn lo ngay ngáy.

Chỉnh sửa cuối:

manh4413

Xe máy
E
Thanh niên mua Van làm j hả cụ. Chả có nhẽ cụ cho mỗi Ông Bô lên xe còn Bà Bô lại đi taxi. :)))))
Xe cũ thì đương nhiên có ốm đau bệnh tật. Nhưng nó cũng có giá thuốc cho nó cùng tầm thôi. Cụ cứ phải tính mua xong dư ra tầm 10tr dự phòng.
Mua trả góp thì thu nhập như thế khác j cụ làm cho bank hưởng :))))). Hơn nữa cụ đi ít thì ko sợ đâu. Xe nhỏ cũng chẳng đi xa được (vì ngồi xe nhỏ đi xa oải lắm, đi xe khách cho lành)
M cùng ý kiến với cụ này ạ.

manh4413

Xe máy
Va
Èo.! Sao bác bi quan thế nhì? E cho hơn bác là k mất tiền gui xe. Còn lại thu nhâp của e cung chỉ như cụ chủ ở trên.! Mà e vân chạy Carens ầm ầm.! Xăng gấp đôi Morning luôn.! Mà 3 năm e chơi 8 vạn rồi.!
MỖi cái k mât tiền mua xe. Chỉ việc nuôi thôi.!
cụ chỉ lo xăng vs sửa chữa lặt vặt thui ạ. Sao sướng thế nhể.

kinhworld

Xe hơi
Nếu trong tài khoản của cụ có 170 củ và lương là 8-9 triệu (không lộc lá gì hàng tháng) thì nuôi một em xe nếu tính toán chi li có lẽ là đủ, nhưng với điều kiện kiếm được em xe nhà dùng. Em mạo muội đưa phương án giúp cụ:
- Mua xe cũ: Cụ chỉ nên mua một em khoảng 150-160 là cùng thôi ạ, số còn lại thì để dự phòng và còn tút tát, bảo dưỡng lại toàn bộ xe. Như vậy với số tiền đó cụ chỉ có thể mua Spark 2009-2010 hoặc morning đời rất sâu có lẽ 2005-2006 số tay hết nhé, và đây mới là vấn đề vì có rất nhiều cave. Nhưng còn một lựa chọn nữa là Matiz super, joy đời sâu tý cũng là lựa chọn hay.
- Phương án mua xe mới: + Spark van là giá thấp nhất cho cụ, có lẽ còn không phải trả góp, chỉ cố tý là được, cả đăng ký chắc hơn 230
+ Còn lại đều phải mua trả góp: Theo em có 2 phiên bản Sprak 1.0 và morning 1.0 giá trên 300 chút mua xe phương án này có lẽ ngoài lương lộc lá hàng tháng tổng thu nhập cụ phải ít nhất tầm 15 củ mới đủ.
Nếu em vào hoàn cảnh của cụ em sẽ chọn phương án cuối cùng để phấn đấu... Chúc cụ chủ trẻ tuổi tài cao, có xe mới mời em ly rượu...
Mình thấy cách của bác này hợp với cụ chủ, nói chung là mặc dù mua xe thì rất khó khăn nhưng nó cũng là động lực để phấn đấu, với lại nếu đi nhiều hay ít là cụ chủ đã có kế hoạch rồi, tiền nhiều thì đi nhiều còn không lại 2B, nếu cầu toàn thì như nhiều cụ phải dư tầm 15-20 củ mới đủ nuôn 1 em, nhưng cũng có cụ chỉ 1,5-2 tr cũng nuôi được, vì vậy lên tuỳ từng ĐK và CV của mỗi người sẽ khác nhau mà. mình ủng hộ cụ chủ mua trong tầm tiền mình có

NTKA

Xe hơi
Em lương cũng same same như cụ. Em ở tỉnh, nhà không phải thuê, cơm vợ nuôi, con cái không phải lo, rửa xe tự rửa, đi làm cách nhà 9km, xe mua thằng không phải trả góp... Vậy mà vẫn thấy oải quá. Phải bớt chi tiêu, ăn nhậu mới đủ ạ

sadius

Xe hơi
vậy em lương 6-8tr ko mất tiền gửi xe có nuôi đc morning ko các cụ ? e đi làm cả đi cả về 13km vè quê 20km

Hoanloc

Xe tải
chào cccm, sau khi lập topic và theo dõi thì em quyết định chưa mua vội, giờ thu nhập của em lên 12tr rồi, tiền thì chắc chắt bóp xin xỏ thì cũng đc tầm 700, vậy cccm tư vấn cho em nên mua xe mới hay cũ ạ, em chưa có bằng nên mục tiêu trc mắt lấy bằng cái đã, và con xe đầu đời nên vẫn lăn tăn chuyện xe mới xe cũ

Developer87

Xe buýt
700 thì Cerato luôn ạ. Em đi làm tháng đc 20tr, cũng có dư khoảng gần 500, tính mua Morning nhưng 2 cụ bảo mua xe hơn tí nên em mua Cerato rồi, vay các cụ 300 :D Cụ chủ mua thì cố gắng mua trước khi lấy vợ nhé, lấy vợ xong nhiều khoản chi tiêu lắm, hàng tháng chả dư đc mấy :(

jonny.nghi

Xe tải
em cũng mới ra trường đc 1 năm, đi làm phọt phẹt lương tháng tầm 8-9tr, nhà hơi xa nên lại máu mua con xe cuối tuần phi về cho đỡ vất vả hoặc hôm nào mưa gió vác xe đi làm, thi thoảng đi dạo. Các cụ cao nhân cho ý kiến xem tầm thu nhập của em có đủ nuôi không ạ. Em tính mua cũ 1 em moring hoặc matiz, gía thì tầm hơn 100 đến 170 gì đó thôi ạ. Nếu chưa đạt yêu cầu thì khoảng bao nhiêu để em còn cố cày cuốc ạ, thanks các cụ nhiều .
Em lương 5 củ nuôi con spark van 3 năm nay, cơ mà cũng khó tính lắm, đi nhiều thì tốn nhiều, và có tháng xxx ăn 1tr đến 2tr, có tháng cũng ko dín xu nào. Xăng em trung bình 800k 1 tháng. Lâu lâu hỏng vặt trung bình cho 500k. Nói chung tổng hết cho 2tr 1 tháng ạ. Em nghĩ cụ mua spark van chạy, form cũ ấy, lợi xăng lại rẽ, giống con xe em đây ạ

Hoanloc

Xe tải
700 thì Cerato luôn ạ. Em đi làm tháng đc 20tr, cũng có dư khoảng gần 500, tính mua Morning nhưng 2 cụ bảo mua xe hơn tí nên em mua Cerato rồi, vay các cụ 300 :D Cụ chủ mua thì cố gắng mua trước khi lấy vợ nhé, lấy vợ xong nhiều khoản chi tiêu lắm, hàng tháng chả dư đc mấy :(
quá đen là em mới lấy vợ, nhưng cũng không ảnh hưởng alwms vì có 2 bên nội ngoại support :D

manh4413

Xe máy
chào cccm, sau khi lập topic và theo dõi thì em quyết định chưa mua vội, giờ thu nhập của em lên 12tr rồi, tiền thì chắc chắt bóp xin xỏ thì cũng đc tầm 700, vậy cccm tư vấn cho em nên mua xe mới hay cũ ạ, em chưa có bằng nên mục tiêu trc mắt lấy bằng cái đã, và con xe đầu đời nên vẫn lăn tăn chuyện xe mới xe cũ
Cụ có 700+ lương 12tr/tháng thì quá nhiều lựa chọn rồi. Dưng mà đừng cố quá sau này lại lo khoản nợ. Cứ mua xe xong còn dư chút ít phòng thân là ổn cụ ah. Chúc cụ nhanh cưới vk 2 như ý (giống vk cả) hehe