[Funland] Thu nhập 20 triệu: Vợ chồng đi ô tô đi làm vẫn cất két 5 triệu/tháng

Các cụ ở TP mà cứ so vấy ở quê (ngoại thành). :))
Ở quê lợi gấp vạn lần í chứ. Có thể nhà cửa có sẵn, chỗ để xe miễn phí, thực phẩm thiết yếu rẻ (có thể sạch và miễn phí). Ma chay, hiếu hỉ rẻ - VD khi có đám thì chỉ 50-100k thoai, nhà nào cũng thế). Con cái ăn học, sinh hoạt khác rẻ. Vợ chồng đưa đón nhau về, nên nhậu nhẹt, giao lưu cũng hạn chế. Xung quanh môi trường bình dân nên ít bon chen.
E nghĩ 2 sọi thửa là đúng roài.
Quê thì đám cưới chỉ cần đi 200-300K cụ ơi, chứ thành phố đi ăn cỗ ( mâm cỗ khoảng 7 củ) thì phong bì phải 1 củ mới đủ .

Nhạc

Xe container
Tháng ăn hết 4 củ. Chắc ăn cơm vs mỗi rau tự trồng. Một ngày 300k cho 3 người thì tháng đã 9 củ cmnr chứ nhỉ ?

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em không có lương, vay cả mớ mà vẫn đi ê tô phà phà đấy thôi. Thu nhập 20 củ, không phải trả nợ thì em đi làm bằng trực thăng mới xứng tầm ;;)

Acient.cutkit

Xe tăng
Nhiều thì loại bớt đi được chứ ko có thì chịu rồi cụ ơi :))
Đôi lần e thử lọc rồi, còn đau đầu hơn.
Ông này tị ông kia là mày cafe vs nó ko cafe với tao. Đau nữa là gái này tị gái kia :)) cảm giác mình như có lỗi... trốn là trốn hết thôi ạ.

Nhiều thứ phát sinh lắm , mua ô tô để sướng chứ không phải để khổ
Chuẩn cụ ơi, cụ chủ trong bài viết là biết cách giúp vợ con hưởng thụ: khi thấy đi xe máy nắng mưa thị vợ con mồ hôi chảy nhễ nhại,bụi,mưa ướt....Vì vậy cụ ý mua oto là chuẩn rồi.

Racehorse206

Xe tăng
Em là người trong bài viết đây. Cụ nào muốn biết kế hoạch chi tiêu cụ thể, ăn gì, tiêu gì để tiết kiệm 5 củ /tháng thì cứ mạnh dạn hỏi đê, em sợ các cụ ghen tị với em quá mà không dám hỏi thôi ...

xegiacmo

Xe container
Chuẩn cụ ơi, cụ chủ trong bài viết là biết cách giúp vợ con hưởng thụ: khi thấy đi xe máy nắng mưa thị vợ con mồ hôi chảy nhễ nhại,bụi,mưa ướt....Vì vậy cụ ý mua oto là chuẩn rồi.
Mua được cái ô tô thì phải nhịn đủ thứ :D
Xét cho cùng vẫn khổ , tốt nhất kiếm thêm thu nhập để vừa mua xe vừa được sướng cái khác hay hơn >:)

tranhien1979

Xe tăng
Em mặc quần đùi ra đường chở thằng cu con lượn 1 vòng đi toi đôi ba trăm rồi.Tháng cứ phải vài lần như vậy.Sống như liệt kê e thấy nó không thực tế,phát sinh nhiều lắm.
Đúng là cty em lương lậu như vậy họ mua xe mua nhà đấy ạ. Em làm trong kcn, áo số cơm khay miễn phí.

Mua được cái ô tô thì phải nhịn đủ thứ :D
Xét cho cùng vẫn khổ , tốt nhất kiếm thêm thu nhập để vừa mua xe vừa được sướng cái khác hay hơn >:)
Với nhiều người giỏi thì không sao, nhưng với rất rất nhiều người: Khả năng người ta ở mức đó ( hoặc môi trường không thể lên cao được), thì có cố gắng cũng chỉ lên 1-2 triệu.
Giống như thời đi học đại học: cụ nào cũng muốn học giỏi, nhưng có phải ai cũng học giỏi đâu. Tỷ lệ học sinh khá chắc lúc nào cũng chiếm số lượng rất lớn.

GiangNam8011

Xe đạp
Với nhiều người giỏi thì không sao, nhưng với rất rất nhiều người: Khả năng người ta ở mức đó ( hoặc môi trường không thể lên cao được), thì có cố gắng cũng chỉ lên 1-2 triệu.
Giống như thời đi học đại học: cụ nào cũng muốn học giỏi, nhưng có phải ai cũng học giỏi đâu. Tỷ lệ học sinh khá chắc lúc nào cũng chiếm số lượng rất lớn.
vậy mà chả hiểu sao em thấy mấy ông cá biệt trong lớp hồi còn đi học sau khi ra trường lại thành công và giàu hơn tụi học giỏi cụ ạ ~X(~X(~X(

vậy mà chả hiểu sao em thấy mấy ông cá biệt trong lớp hồi còn đi học sau khi ra trường lại thành công và giàu hơn tụi học giỏi cụ ạ ~X(~X(~X(
Vì họ là người máu làm ăn, nhảy ra làm ông chủ riêng. Còn nhiều ông học giỏi, họ đi làm, an phận việc làm công ăn lương qua ngày. Khi ngta đi làm công ăn lương lâu quá, sức ý quá lớn, ngta không muốn thay đổi, không muốn nhảy ra ngoài đâu.

Em là người trong bài viết đây. Cụ nào muốn biết kế hoạch chi tiêu cụ thể, ăn gì, tiêu gì để tiết kiệm 5 củ /tháng thì cứ mạnh dạn hỏi đê, em sợ các cụ ghen tị với em quá mà không dám hỏi thôi ...
Cụ chia sẻ lại để cho bà con khỏi thắc mắc.

kientrunganh

Xe buýt
vc em tính ra thu nhập độ tháng khoảng 60 củ, vậy mà cũng chả tiết kiệm được mấy :D Tháng mà tiết kiệm được 5 củ thì thôi tiêu cho nó hết luôn :D Khách quan mà nói thì bọn em có tiết kiệm được khi vay, tức là ngân hàng nó xực luôn chứ mà không thì chắc cũng tiêu nốt cho hết. Cố gắng làm ra nhiều hơn mà tiêu chứ sống để lăm le tiết kiệm thì ai làm được chứ em là chịu
các cụ nên tiết kiệm. Chả ai biết được sau này thế nào, cụ tiết kiệm tầm chục năm, 20 chục năm có khi được tiền tỉ, lúc đấy có khi được nghỉ sớm hay có tiền dưỡng già k phải lo lắng. Đừng nên tiêu như giới thượng lưu.

GiangNam8011

Xe đạp
Cụ chia sẻ lại để cho bà con khỏi thắc mắc.
tiết kiệm 5tr/tháng thì qua 1 cái tết là cũng hết tiết kiệm cụ ạ. nói chung em thấy mỗi người mỗi hoàn cảnh thôi cụ, kiếm được nhiều thì tiêu nhiều. nhiều người chạy theo giá trị ảo quá nên số kiếm được không đủ chi phí sinh hoạt

tiết kiệm 5tr/tháng thì qua 1 cái tết là cũng hết tiết kiệm cụ ạ. nói chung em thấy mỗi người mỗi hoàn cảnh thôi cụ, kiếm được nhiều thì tiêu nhiều. nhiều người chạy theo giá trị ảo quá nên số kiếm được không đủ chi phí sinh hoạt
Trước 1 cái tết, v ch cụ chủ kia lại được thưởng tết,e đoán tiền thưởng tết cũng đủ để ăn tết.