[Funland] Thu Hà Nội

haiyen1012

Xe điện

Thu Hà Nội của em nó thế này thôi. Trời xanh nắng vàng trên mặt Hồ Tây lộng gió và 1 chút hương cốm lá sen

lanhpham

Xe điện
Ồ, tôi thấy rằng mùa đông lạnh cắt da cắt thịt mưa phùn gió bấc chứ có cái vẹo gì mà bác lại khen mùa đông Hà Nội đẹp. Chắc bác cũng chỉ loanh quanh Hà Nội nên thấy thế chứ cánh chúng tôi ngoài mùa Thu ra thì các mùa khác ở Hà Nội ko thích vì nhiều chỗ đẹp hơn và theo tôi Hà Nội chỉ nên ở đó vào mùa Thu. Năm nay giờ này mùa thu Hà Nội còn nắng nóng hầm hập nói chung chối ko ăn thua.

Tất nhiên rồi, thắng hay thua là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về việc thu đi để lại lá vàng nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.
mỗi người mỗi quan điểm riêng e chỉ ghét mỗi Mùa Hè, còn lại Xuân ,Thu ,Đông với e đều thích cả, năm nay Thu hơi nóng 1 tý, nhưng được cái Buổi Tối hoặc Sáng sớm nó mát, ko hầm hập cả ngày như Mùa Hè, bắt đầu từ Mai là mát rồi đó cụ, với Cụ nói e chỉ quanh Hà Nội là nhầm nhé, cả 63 Tỉnh Thành e đã đi hết, riêng khoản Thời tiết e thích nhất Pleiku

Chỉnh sửa cuối:

zacknguyen255

Xe tải
giờ kiếm được hàng xôi nào có lá chuối bọc như cụ chủ hơi ít nhỉ

ngocha285

Xe đạp
9h sáng vẫn thong thả ngồi Metropole ăn sáng cafe như cụ thớt thì mùa thu hay mùa nào cũng đẹp lồng lộn hết.
Còn em sáng thu Hà Nội vẫn mướt mải chen chúc trên đường đi làm, mồ hôi nhỏ giọt to bằng hạt đỗ dùng để nấu gói xôi cụ đang ăn, thì nói thật chả còn cái cmn cảm xúc gì :)
Em mà là cụ thì phọt hẳn bài thơ ấy chứ ko chỉ mở mỗi 1 cái thớt hihi..

lanhpham

Xe điện
9h sáng vẫn thong thả ngồi Metropole ăn sáng cafe như cụ thớt thì mùa thu hay mùa nào cũng đẹp lồng lộn hết.
Còn em sáng thu Hà Nội vẫn mướt mải chen chúc trên đường đi làm, mồ hôi nhỏ giọt to bằng hạt đỗ dùng để nấu gói xôi cụ đang ăn, thì nói thật chả còn cái cmn cảm xúc gì :)
Em mà là cụ thì phọt hẳn bài thơ ấy chứ ko chỉ mở mỗi 1 cái thớt hihi..
::)) Sướng hay khổ đều do mình mà cụ, mỗi người 1 quan niệm sống, với e làm bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, ai chẳng phải chen chúc cụ, Cs mà ai cũng phải kiếm tiền thôi, mỗi người mỗi công việc khác nhau, với e Mùa Thu vẫn là mùa đẹp nhất

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Lý do đi đâu e cũng phải quay về bởi e yêu mùa Thu ,Mùa Đông ,Mùa Xuân của Hà Nội, cái cảm giác mà nơi khác không có, buổi sáng Mùa Thu chúc các Cụ các Mợ Vui Vẻ, Sức khoẻ nhé
Xôi xéo hành phi nhiều hành, cafe phin nhiều sữa, ngồi giữa khu vườn đầy cây đẹp như kia thì mùa nào cũng đẹp cụ ơi.:)

• Vodka
Reactions: ZHZ

Dream Thai

Xe điện
mỗi người mỗi quan điểm riêng e chỉ ghét mỗi Mùa Hè, còn lại Xuân ,Thu ,Đông với e đều thích cả, năm nay Thu hơi nóng 1 tý, nhưng được cái Buổi Tối hoặc Sáng sớm nó mát, ko hầm hập cả ngày như Mùa Hè, bắt đầu từ Mai là mát rồi đó cụ, với Cụ nói e chỉ quanh Hà Nội là nhầm nhé, cả 63 Tỉnh Thành e đã đi hết, riêng khoản Thời tiết e thích nhất Pleiku
Gọi mùa cho vui thôi, thời tiết thu chắc đâu đó trước Xmas 1 tháng, kéo dài 2-3 tuần, Với e thì mùa nào cũng thích trừ lúc nắng/lạnh cực đoan, kiểu như nắng tháng 6 hoặc mưa rét sau tết Âm ^:)^ ^:)^

lanhpham

Xe điện
Gọi mùa cho vui thôi, thời tiết thu chắc đâu đó trước Xmas 1 tháng, kéo dài 2-3 tuần, Với e thì mùa nào cũng thích trừ lúc nắng/lạnh cực đoan, kiểu như nắng tháng 6 hoặc mưa rét sau tết Âm ^:)^ ^:)^
E thì Lạnh chịu được, còn nóng người nó cứ nhơm nhớp, dính dính khó chịu lắm

15cm45p

Xe điện
Lý do đi đâu e cũng phải quay về bởi e yêu mùa Thu ,Mùa Đông ,Mùa Xuân của Hà Nội, cái cảm giác mà nơi khác không có, buổi sáng Mùa Thu chúc các Cụ các Mợ Vui Vẻ, Sức khoẻ nhé
Ngon quá cụ à.

Dream Thai

Xe điện
E thì Lạnh chịu được, còn nóng người nó cứ nhơm nhớp, dính dính khó chịu lắm
Mùa hè hơi nóng chút, nhưng có một số hoạt động như đi bơi tắm biển bù lại, thêm nữa dc ngắm các e xinh tươi :)) :))

cabasamini

Xe máy
Thời tiết cứ 20-25 độ khô ráo là thích nhất ạ <:-P

Pumzen

Xe ba gác
Nhìn gói xôi xéo của cụ chủ chắc là xôi Phú thượng chứ không phải xôi xéo Tương Mai rồi !
Xôi xéo Tương Mai mùa này thường gói bằng lá Sen, đỗ xanh thái lát mỏng tưới nước mỡ lên, hành phi vàng rộm thơm lừng.

• Vodka
Reactions: ZHZ

nam_hoai

Xe tăng
Trùng hợp ghê,vừa sáng nay e cũng làm gói xôi Phú thượng, dân gốc Hồ Tây nhưng cũng ít đc thưởng thức món đặc sản làng Phú Thượng này.