[Funland] Thứ gì chịu nổi ???

Alongcamepolly06

Xe container
Quốc lộ mà cắm biển này thì ngang = bẫy sập cc nhỉ? /:)
View attachment 7716790
Em đảm bảo 100% cc đi xe con nếu chưa từng biết sẽ dính lỗi quá tốc độ ở đây bởi vì:
1. Trên các đường quốc lộ, các biển giới hạn tốc độ có biển phụ ở dưới thường là hạn chế xe khách, xe tải hoặc áp dụng cho lối rẽ ...vì vậy khi nhìn thấy cái biển phụ ở dưới thì cứ ung dung mà quất thôi.
2. Chữ bé tý, em phải dừng lại ngay gần và phóng to máy ảnh mới nhìn thấy...thế nên đang đi trên đường ở tốc độ >60km/h và nhất là lúc nhá nhem hoặc buổi tối thì ko thể đọc được.

- Mà đểu cái là chỉ có hiệu lực trong vòng 100m có 1 lối đi ra trong làng, tại sao không mạnh dạn hạn chế 60 luôn còn làm biển phụ theo khung thời gian làm gì? [-([-([-(
cháu suýt bị tóm cái biển này khi đi về HN từ TP Nghệ An, đúng buổi trưa đang nhong nhong về gặp cái biển giật mình phanh dúi dụi, y răng sau đó 400m có tổ đang vợt nhiệt tình; đây là đoạn đường 1, ko phải đường tránh

mamtom7981

Xe buýt
Ngày xưa còn thế này nữa cơ:
- Đoạn HM-NA vào phát hạn chế 50 ....đi 1 đoạn lại có cái biển hạn chế 40, đi 1 đoạn nữa có cái biển hết hạn chế 40 :)) Thế là các con giời rú ga phi lên 80 và các chú xx đón sẵn ở ngay sau đó mới ớ ra là mới hết hạn chế 40 chứ chưa hết hạn chế 50 =))
Một thời ám ảnh quả bẫy này, sau bọn em gọi lên VOV GT phản ánh suốt mới bỏ cái trò đấy :)) Đúng là có 1 ko 2 ^:)^^:)^^:)^
Trước ở Phú Thọ đoạn đê Thụy Vân vào gần Việt Trì, có biển 50 rồi đến khu đông dân cư, sau đó là biển hết khu đông dân cư và tiếp theo 1 đoạn nữa mới hết biển 50, đi mấy lần mới nhớ, cụ nào đi 1 lần là vỡ thớt ngay.

Đoạn nào thế cụ ?

Trên xe em nó có cái map này, cứ đi đến đâu nó báo tốc độ tối đa, em chạy theo tốc độ trên map thôi, cũng chưa thấy có sai khác gì mấy.

View attachment 7716831
Map giờ không cập nhật được chính xác cụ ạ, nó thay đổi từng ngày ấy, phụ thuộc map quá nhiều khi ăn đòn to ấy cụ.

kienvinh

Xe lăn
Ngày xưa còn thế này nữa cơ:
- Đoạn HM-NA vào phát hạn chế 50 ....đi 1 đoạn lại có cái biển hạn chế 40, đi 1 đoạn nữa có cái biển hết hạn chế 40 :)) Thế là các con giời rú ga phi lên 80 và các chú xx đón sẵn ở ngay sau đó mới ớ ra là mới hết hạn chế 40 chứ chưa hết hạn chế 50 =))
Một thời ám ảnh quả bẫy này, sau bọn em gọi lên VOV GT phản ánh suốt mới bỏ cái trò đấy :)) Đúng là có 1 ko 2 ^:)^^:)^^:)^
Tôi đi ở Hà Lan thấy họ hạn chế tốc độ theo giờ và tùy tình hình giao thông đoạn đường phía trước (tai nạn, sửa chữa đường…) bằng biển đèn LED sáng rực chăng ngang đường, ở ta gọi là long môn í. Lái xe nhìn phát thấy ngay: nay hạn chế tốc độ là 100, ví dụ thế.

Nước ta nghèo thật nhưng đèn LED giờ cũng rẻ, và sinh mạng nhân dân ngày càng quý hơn. Nên làm như nước bạn.

Mytv

Xe điện
Trước ở Phú Thọ đoạn đê Thụy Vân vào gần Việt Trì, có biển 50 rồi đến khu đông dân cư, sau đó là biển hết khu đông dân cư và tiếp theo 1 đoạn nữa mới hết biển 50, đi mấy lần mới nhớ, cụ nào đi 1 lần là vỡ thớt ngay.

Map giờ không cập nhật được chính xác cụ ạ, nó thay đổi từng ngày ấy, phụ thuộc map quá nhiều khi ăn đòn to ấy cụ.
Trc e dính phát ở đây, 57/50. Nhớ ko nhầm thì 2017 cno mới dẹp đi. Xuống trình bày biển cắm bất cập quá các a bảo chúng tôi chỉ làm nhiệm vụ dc giao. Biển báo bên gtcc. Ok. Vậy cho tôi xin cái biên bản nộp ns nn cho nhớ. Nghe thế các a lại tha mới lạ.

mamtom7981

Xe buýt
Trc e dính phát ở đây, 57/50. Nhớ ko nhầm thì 2017 cno mới dẹp đi. Xuống trình bày biển cắm bất cập quá các a bảo chúng tôi chỉ làm nhiệm vụ dc giao. Biển báo bên gtcc. Ok. Vậy cho tôi xin cái biên bản nộp ns nn cho nhớ. Nghe thế các a lại tha mới lạ.
Cuối 2017 mới dẹp cụ ạ, đi đến chỗ đó lần đầu giật thót luôn, bảo chả lẽ nhìn sai,quay xe lại xem thì chuẩn là như vậy, lần sau đi cảnh giác hơn thì gặp các anh,

dracula_bg

Xe điện
Đoạn nào thế cụ ?

Trên xe em nó có cái map này, cứ đi đến đâu nó báo tốc độ tối đa, em chạy theo tốc độ trên map thôi, cũng chưa thấy có sai khác gì mấy.

View attachment 7716831
cái tốc độ mà chạy theo map thì nguy hiểm lắm luôn cụ, map có chăm update thì chắc cũng phải theo tháng hoặc theo quí, mà các anh lại hay có bài kiếm bánh tại các điểm mới cắm biển.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
cháu chạy quốc lộ, cứ biển đỏ vòng tròn thì hạ đúng bằng con số trong khung cho chắc cối, nhiều khi cái biển phụ bé tí ti, bố ai kịp nhìn thấy cái gì, chưa kể là nó còn cong queo uốn éo
Em cũng vậy, mắt kém nên đến gần thấy biển phụ là gì tính sau.

xukthal

Xe lăn
cháu suýt bị tóm cái biển này khi đi về HN từ TP Nghệ An, đúng buổi trưa đang nhong nhong về gặp cái biển giật mình phanh dúi dụi, y răng sau đó 400m có tổ đang vợt nhiệt tình; đây là đoạn đường 1, ko phải đường tránh
Dễ dính vì cái đậm đậm trên đấy cụ, éo ai nghĩ quốc lộ giữa đồng không mông quạnh nó hạn chế theo giờ đâu x-( ... Mà giả sử để bảo vệ cho dân làng đi ngang qua thì HẠN CHẾ TOÀN THỜI GIAN đi ...có 100m thì ae giảm luôn 60 cho chắc, đằng này hạn chế theo giờ chả có tác dụng gì tốt, thậm chí còn có hại vì phải phanh gấp để đọc biển.

Tony_Le

Xe container
Quốc lộ mà cắm biển này thì ngang = bẫy sập cc nhỉ? /:)
View attachment 7716790
Em đảm bảo 100% cc đi xe con nếu chưa từng biết sẽ dính lỗi quá tốc độ ở đây bởi vì:
1. Trên các đường quốc lộ, các biển giới hạn tốc độ có biển phụ ở dưới thường là hạn chế xe khách, xe tải hoặc áp dụng cho lối rẽ ...vì vậy khi nhìn thấy cái biển phụ ở dưới thì cứ ung dung mà quất thôi.
2. Chữ bé tý, em phải dừng lại ngay gần và phóng to máy ảnh mới nhìn thấy...thế nên đang đi trên đường ở tốc độ >60km/h và nhất là lúc nhá nhem hoặc buổi tối thì ko thể đọc được.

- Mà đểu cái là chỉ có hiệu lực trong vòng 100m có 1 lối đi ra trong làng, tại sao không mạnh dạn hạn chế 60 luôn còn làm biển phụ theo khung thời gian làm gì? [-([-([-(
Không nhìn thấy chữ nhỏ thì chạy 60, chậm tý thôi chứ bẫy gì ở đây.

h_mdc

Xe điện

Em đi từ cửa khẩu Cha lo ra HN thấy map báo đúng ra phết.

xukthal

Xe lăn
Biển nào 60 cụ cũng giảm xuống chạy 60 thì đi 1A mất thêm cả tiếng là chắc :)) Rất nhiều biển hạn chế 60 chỉ áp dụng cho xe tải, xe khách và lối rẽ nhá ;;)

xukthal

Xe lăn
Em đi từ cửa khẩu Cha lo ra HN thấy map báo đúng ra phết.
1A từ HN vào đến HT em đi hầu như thuộc lòng biển rồi, có ít nhất 5-6 chỗ map báo ko đúng (em dùng Vietmap).

Alongcamepolly06

Xe container
vâng, nếu tỉ phú thời gian, vừa đi vừa thưởng ngoạn thì đúng như cụ nói; cụ thể khu vực này rất nhiều biển hạn chế tốc độ theo biển phụ ở dưới nên mới có chuyện để nói về tác dụng của biển; còn nếu ko đúng luật thì chả ăn vả từ khi cắm luôn!

Tony_Le

Xe container
Biển nào 60 cụ cũng giảm xuống chạy 60 thì đi 1A mất thêm cả tiếng là chắc :)) Rất nhiều biển hạn chế 60 chỉ áp dụng cho xe tải, xe khách và lối rẽ nhá ;;)
Lỗi rẽ thì phụ thuộc vào vị trí cắm biển

Hình cái xe tải xe xe khách nó nằm chình ình ra đấy chứ sao không nhìn rõ.

Cái kia chữ nhỏ xíu, không đọc kịp thì chấp nhận đi 1 đoạn 60 cây chuối có sao đâu mà thêm cả tiếng.

P/S: Em lái xe xuyên Việt chắc trên 20 lần quá, năm nhiều em đi 3-4 lượt.

Tony_Le

Xe container
vâng, nếu tỉ phú thời gian, vừa đi vừa thưởng ngoạn thì đúng như cụ nói; cụ thể khu vực này rất nhiều biển hạn chế tốc độ theo biển phụ ở dưới nên mới có chuyện để nói về tác dụng của biển; còn nếu ko đúng luật thì chả ăn vả từ khi cắm luôn!
Quan trọng là cái chữ bé đó thôi làm gì mà cụ quan trọng hóa lên thế. Ở đất nước này biển báo còn kèm theo một hàng chữ nữa tiếng Việt dài cả mét Việt cơ.

xukthal

Xe lăn
Hình cái xe tải xe xe khách nó nằm chình ình ra đấy chứ sao không nhìn rõ.

Cái kia chữ nhỏ xíu, không đọc kịp thì chấp nhận đi 1 đoạn 60 cây chuối có sao đâu mà thêm cả tiếng.
Phê bình các đc cắm biển là thiếu iod hoặc gian như chấy thôi, thế mới có chuyện để bàn chứ rõ như mấy cái hình xe tải xe khách thì ai nói làm gì 😁

Huantran1325

Xe đạp
Ở đâu đây cụ

Lacet_ti

Xe container
Gúc cái ảnh cho thêm phần hay của bài viết:

Nước mình mà rõ ràng ntn thì CSGT xin về phòng hết ;)
Hình như trước có cụ nói là theo tc mới tất cả các biển phải treo trên long môn thì phải- ko treo ko đủ điều kiện để phạt,