[Funland] Thủ đô Seoul chỉ cách biên giới vỏn vẹn 23km; vì sao người Hàn Quốc không bao giờ giời thủ đô(thủ đô của họ nằm trong tầm pháo quân đội BTT 70 năm qua

xmanvn

Xe buýt
Nếu cụ xmanvn bảo cụ cầm dao chém thằng hàng xóm và cụ ấy đưa cho cụ con dao + mo cơm thì cụ thấy sao?
Cụ hỏi khó thế ạ!
Còn tùy thế, quà và mqh 3 bên chứ, bình thường nghĩ ai chém.
Cơ mà có thằng dám đấy, VN sau 75 hổ báo trong khu vực thế mà cũng bị thằng bé hơn chém đó thôi

namson229

Xe điện
Em ủng hộ Nam Hàn Bắc tiến.
Nam Hàn cứ tiến đi. Đã có em vỗ tay ủng hộ sau lưng :D
Tự sụp, chứ ko tràn quân sang đâu cụ, đánh nhau thì thiệt hại kinh khủng về người, kinh tế; bắc hàn dân gầy, đói quá.... mỗi ủn béo, kinh tế giống vn năm 80, ko phát triển dc, tiền đầu tư cho tên lửa, vũ khí, quân đội quá nhiều

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tự sụp, chứ ko tràn quân sang đâu cụ, đánh nhau thì thiệt hại kinh khủng về người, kinh tế; bắc hàn dân gầy, đói quá.... mỗi ủn béo, kinh tế giống vn năm 80, ko phát triển dc, tiền đầu tư cho tên lửa, vũ khí, quân đội quá nhiều
Em cũng mong Nó sớm tự sụp mà đợi mãi, đợi mãi. Chết bao đời tổng thống Hàn cuốc dồi, đi tù bao tổng thống Hàn cuốc dồi mà nó lại chả chịu tự đổ.
Thế theo cụ thì em sẽ phải đợi mấy năm nữa ???

fireman

Xe tăng
Em ủng hộ Nam Hàn Bắc tiến.
Nam Hàn cứ tiến đi. Đã có em vỗ tay ủng hộ sau lưng :D
Bắc Hàn nó mới máu chiến chứ Nam Hàn nó cần chóe gì. À mà nó oánh nhau thì VN cũng mệt đấy. 30% xuất khẩu của VN từ bọn Nam Hàn SS.
Nhiều cụ thích bọn nó oánh nhau thì theo em là hơi có vấn đề đấy.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bắc Hàn nó mới máu chiến chứ Nam Hàn nó cần chóe gì. À mà nó oánh nhau thì VN cũng mệt đấy. 30% xuất khẩu của VN từ bọn Nam Hàn SS.
Cụ đang sống trong làng nào vậy ???
:)) :)) :))

Nói trắng ra là Bắc Hàn cũng chỉ chiến thằng nào chiến nó trước. Quốc phòng nó mà yếu thời nó ngòm củ tỏi từ đời Kim ông rồi nha.
Cả quân Mỹ + quân Nam Hàn có dám động đến chân lông nó quái đâu.
Nó thử yếu xem nào ???

taychoitapsu

Xe buýt
Thủ đô Seoul chỉ cách biên giới vỏn vẹn 23km đường chim bay
(Trước 1953 vĩ tuyến 38 là biên giới 2 miền, tuy nhiên Korean War nổ ra; đến giai đoạn 1953, quân Mỹ và Hàn Quốc giao tranh ác liệt nhưng không đẩy lui được quân đội BTT khỏi vùng lồi này; hiệp ước ngừng bắn năm đó quy định biên giới lúc đó sẽ là biên giới tạm thời; Seoul cách vùng lồi này chỉ 23km đường chim bay)

; tuy nhiên người Hàn Quốc không bao giờ giời thủ đô (thủ đô của họ nằm trong tầm pháo quân đội BTT 70 năm qua); (xe tăng quân đội BTT chỉ cần 45 phút - 1h di chuyển (50km đường bộ) để tiến vào Seoul).

The actual distance from Seoul to the DMZ for reference is only around 23 km

ThuyHoa91

Xe máy
Oánh nhau thì VN càng phất, bọn Hàn ko sản xuất được thì phải kéo nhau sang VN sản xuất chứ sao

mmxhung

Xe điện
Nó cũng chỉ chờ TT bắn thử để có cớ động binh