[Funland] Thủ đô Seoul chỉ cách biên giới vỏn vẹn 23km; vì sao người Hàn Quốc không bao giờ giời thủ đô(thủ đô của họ nằm trong tầm pháo quân đội BTT 70 năm qua

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Gái mình toàn làm hàng cho chúng nó là cái thứ 1. Cái thứ 2 đó là nó đang sang đây đóng đô nắm đầu hàng triệu nhân công VN đấy ạ. Tự hào déo gì ba cái húng chó, tầm này phải có tiền thì mới dc tôn trọng nhé

onlinefisher

Xe điện
Vì họ biết rằng TT nghèo , đói ăn ko có lấy đâu ra súng đạn và sức lực để đánh nhau ? Vị họ tin có hơn 20K linh Mỹ và hệ thống phòng ko hiện đại bảo vệ họ thì sao phải di chuyển cho tốn kém . Tiền đó để lo cho dân NTT tốt hơn .
Cụ sai rồi, dân có thể đói, nhưng anh ủn ko để thiếu súng đâu nhé.

Duc Sang

Xe container
Nhìn kết quả là cụ biết tại sao rồi. Seoul đã từng là kinh đô của Triều Tiên, có lịch sử láu đời nên việc gì phải dời đô sang nơi khác.

Duc Sang

Xe container
Riêng bọn này cụ mà làm việc cùng thấy nó chê mình thì phán 2 câu xanh rờn này cho em :
*Nhật : VN tao vẫn nghèo nhưng ko phải sẽ mãi như thế, quan trọng là nước tao ko phải nhờ thằng Mỹ bao bọc, và cũng ko bị ăn 2 quả bom như chúng mày.
*Hàn : dân chúng mày giàu nhưng dựa hơi Mỹ, nghe bảo nó cũng hấp diêm gái nước mày mà sao ko đuổi đc nó đi ah, để nó đóng đô suốt kiếp ah.
Bọn Nhật rất coi thường mình nhưng nghe nói thế thì thằng nào cũng tím mặt theo nghĩa đen luôn.
Họ trả lời: “uh, tao kém thật nhưng tụi mày vẫn phải đang nhận viện trợ và làm thuê cho tao đấy. Vậy tao hạng bét thì mày hạng mấy” thì trả lời ra sao hả cụ?

hoami

Xe tăng
Gái mình toàn làm hàng cho chúng nó là cái thứ 1. Cái thứ 2 đó là nó đang sang đây đóng đô nắm đầu hàng triệu nhân công VN đấy ạ. Tự hào déo gì ba cái húng chó, tầm này phải có tiền thì mới dc tôn trọng nhé
À, vậy ko đc tôn trọng thì cụ chịu đứng nghe nó chửi??? Đợi đến hơn tiền nó thì mới dám cãi à?
Tôi làm FDI Nhật 8 năm nên hiểu rõ chân tơ kẽ tóc nó ntn, Nhật 5x-6x thì đáng tôn trọng, còn Nhật lứa sau thì khỏi nói, cũng cãi tay bo với chúng nó ko ít, nó ko tôn trọng mà cứ im thì nó càng trèo đầu trèo cổ thôi. Đến nay ra ngoài làm thì nếu nể phải nể dân kinh doanh TQ nhé chứ ko phải Nhật hay Hàn đâu, lãnh đạo TQ diều hâu còn dân kinh doanh của nó đa số hiền&chuẩn hơn. Cụ còn phải dựa vào chúng nó thì sợ, đa số dân lao động đều thế nên mình ko trách, ví dụ cũng như dân Thái, Indo vậy. Còn Nhật sang TQ làm có dám láo ko thì ai trải nghiệm mới biết, nó oánh giữa văn phòng là chuyện thật 100%, đừng tư duy nhược tiểu nữa thì nó mới ko dám sỉ dân mình. Quan trọng và nên nhớ là nó sang VN vì tiền, và mình cũng kiếm tiền từ nó, đôi bên đều có lợi và cái lợi của nó GẤP NHIỀU LẦN MÌNH, nên chưa thấy thằng Nhật nào bỏ VN đâu ah.

hoami

Xe tăng
Họ trả lời: “uh, tao kém thật nhưng tụi mày vẫn phải đang nhận viện trợ và làm thuê cho tao đấy. Vậy tao hạng bét thì mày hạng mấy” thì trả lời ra sao hả cụ?
Viện trợ 1 thì về 5-6 thậm chí 10, giờ này cụ vẫn ngây thơ thế à?
Ví dụ nhỏ, cụ biết Honda 1 năm lãi bao nhiêu ko? Em đã từng làm cho Honda nên biết, số liệu đàng hoàng chứ ko ngồi gõ phím suông nhé.
Quan trọng nhất : nó chửi cụ ngu, đần, kém... cụ đứng im gật đầu ah?

Duc Sang

Xe container
Ví dụ nhỏ, cụ biết Honda 1 năm lãi bao nhiêu ko? Em đã từng làm cho Honda nên biết, số liệu đàng hoàng chứ ko ngồi gõ phím suông nhé.
Cụ đã biết đến thế mà vẫn tự hào hơn nó thì cháu cũng chịu rồi. 😬

hp78

Xe điện
Cụ làm cho Honda nào mà biết lãi hay lỗ ạ:D

hoami

Xe tăng
Cụ đã biết đến thế mà vẫn tự hào hơn nó thì cháu cũng chịu rồi. 😬
Em đâu có tự hào hơn nó, cụ trích dẫn xem?? Ko lẽ để nó chửi và đứng im như ý mấy cụ thì là khôn???
Nhẽ nào nhà cụ xấu hơn hàng xóm, hôm có việc nó sang nhờ cụ cái sân tý, xong việc nó ra về và nói nhà mày khố rách, vợ mày ngu, đần..cụ vẫn cười trong veo à?
Thôi cụ thế đc chứ em chịu ah.

superPDP

Xe điện
Theo các cụ nếu Mẽo đứng ngoài mà 2 miền bem nhau thì bên nào thắng? Nam Hàn vũ khí hiện đại nhưng Bắc Hàn nó có hột nhưn răn đe nên cũng chưa biết thế nào. Anh Ủn mà câu vài quả vào Seoul khéo Nam Hàn đầu hàng vô điều kiện cũng nên.
Hàn mà Mẽo buông nó chả làm vkhn trong phút mốt ;))

29S2929

Xe tăng
Dời hay không thì cũng trong tầm vũ khí hết lịch sử chiến tranh Triều Tiên đã chứng minh họ bị dồn lại tí một góc thiếu điều bơi sang Nhật nữa.
Nên chả làm làm gì cho mất công.

ruby_eagle

Xe điện
Triều Tiên có họp hành, đại hội Đ. ảng bầu cử nhiệm kỳ 5 năm như ở mình ko nhỉ?! Cùng Xhcn mà nó cứ thế nào ấy, :))

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Vì quê cụ ý ở Bắc Ninh, move ra TL thì gần quê cụ ấy hơn, sẽ đỡ lo bị các thế lực thù địch trong nc uy hiếp hơn (họ Đinh ở HL, họ Lê ở Thanh Hóa).

Và quan trọng hơn là gần các mỏ vàng của các châu kimi vùng cao hơn. Ngoài ra, TL thông thủy ra khắp ngả, dễ buôn bán hơn. Đặc biệt, Vị thế của TL là vị thế liên kết toàn vùng châu thổ Giao Châu ("...là nơi thắng địa, thực là chỗ tụ hội quan yếu của bốn phương..."), ở tầm mức liên kết cao nhất có thể. Các vựa lúa, kho đống lớn (Sở) ở mức độ vùng châu thổ được thiết lập ở các vùng vệ tinh xung quanh Thăng Long như tại Bắc Ninh, Hà Nam, Ba Vì. Các vựa lúa này cũng là các tiền đồn bảo vệ TL từ xa. Nguồn nhân công khổng lồ để vừa lao động cày cấy vừa cầm giáo mác canh gác bảo vệ TL từ xa ở các vựa lúa này lấy từ các ... tù binh Chăm.

Dời HL ra TL là cụ Lý là cụ bỏ xe máy Dream để đi Boeing 787 đó.

Hơn ngàn năm trước, Cụ Uẩn còn không sợ, dời hẳn ra ngoài này cho nó gần nghĩa chi là bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

WonJinEng

Xe tải
À, vậy ko đc tôn trọng thì cụ chịu đứng nghe nó chửi??? Đợi đến hơn tiền nó thì mới dám cãi à?
Tôi làm FDI Nhật 8 năm nên hiểu rõ chân tơ kẽ tóc nó ntn, Nhật 5x-6x thì đáng tôn trọng, còn Nhật lứa sau thì khỏi nói, cũng cãi tay bo với chúng nó ko ít, nó ko tôn trọng mà cứ im thì nó càng trèo đầu trèo cổ thôi. Đến nay ra ngoài làm thì nếu nể phải nể dân kinh doanh TQ nhé chứ ko phải Nhật hay Hàn đâu, lãnh đạo TQ diều hâu còn dân kinh doanh của nó đa số hiền&chuẩn hơn. Cụ còn phải dựa vào chúng nó thì sợ, đa số dân lao động đều thế nên mình ko trách, ví dụ cũng như dân Thái, Indo vậy. Còn Nhật sang TQ làm có dám láo ko thì ai trải nghiệm mới biết, nó oánh giữa văn phòng là chuyện thật 100%, đừng tư duy nhược tiểu nữa thì nó mới ko dám sỉ dân mình. Quan trọng và nên nhớ là nó sang VN vì tiền, và mình cũng kiếm tiền từ nó, đôi bên đều có lợi và cái lợi của nó GẤP NHIỀU LẦN MÌNH, nên chưa thấy thằng Nhật nào bỏ VN đâu ah.
Mãi mới thấy người giống mình, kiểu gì cũng bị chửi là hán nô....hô hô

WonJinEng

Xe tải
Bọn nhật lùn là chúa đạo đức giả, làm cái méo gì sai là cúi đầu xin lỗi làm con dân xứ nào đó cứ rồ dại cả lên. Nhật nó có cả chiến dịch media tô hồng đất nước, những tin tức làm ảnh hưởng đến uy tín của nhật nó cũng ém nhẹm đi. Về cơ bản nên bớt cuồng nhật âu mẽo đi chút. Khi cuồng nhiệt quá thì khó thấy rõ bản chất của chúng nó.

a_cheng

Xe điện
Em thì thấy thế này, VN, Hàn, Nhật, Trung đều có chung vùng văn hoá chữ Hán. Văn hoá Hán học và nước Trung Hoa nó mạnh mẽ đến nỗi nuốt bao nhiêu nước, đồng hoá bao nhiêu dân tộc quanh nó (cả tộc Bách Việt giờ còn mỗi chúng ta, rồi cả Tân Cương, Nội Mông cũng bị nuốt và đồng hoá). Thế nên 3 ông Việt, Hàn, Nhật có thể thoát ra và giữ được nước, được dân tộc, ngôn ngữ, văn hoá của riêng mình là giỏi lắm lắm. Vì vậy, chúng ta có quyền ngẩng đầu tự hào về sức mạnh dân tộc của mình không kém gì Nhật, Hàn cả. Giờ chúng ta chỉ cần chịu khó tập trung làm ăn, gìn giữ hoà bình là chẳng mấy chốc vượt lên khỏi các bạn Đông Nam Á và sánh vai cùng các anh em cùng nền văn hoá Đông Á thôi \m/

hoami

Xe tăng
Mãi mới thấy người giống mình, kiểu gì cũng bị chửi là hán nô....hô hô
Cái này nó là thực tế mà nhiều người ko chấp nhận nổi đấy cụ, TQ nó ko làm tốt thì sao nó chạy nhanh như thế đc.
Là người VN em cũng ghét TQ vì yếu tố lịch sử, nhưng cái nó giỏi thì rõ ràng, nên muốn sau này thắng nó thì chí ít cố theo kịp bằng cách học hỏi chắt lọc cái đã.