[Funland] Thứ 6 ngày 31 ...

Sứa.

Xe điện
Như thông tin còm trên của em thì 1h được khoảng 14-15%(nếu cạn thì có thể pin vào nhanh hơn)
Vậy nghĩa là chạy khoảng 40-50km là phải vào nghỉ rồi.cao tốc cho chạy 90km thì tính ra lên xe ngồi 30p xong lại cắm 1h ah cụ?
:)) :)) :))
Từ 0% - 80% sạc nhanh hơn nhiều, từ 80-100% nó bóp dòng sạc vì sợ hỏng pin nên đoạn này lâu hơn hẳn.

myob

Xe tăng
Đi kiểu này khác gì tra tấn dây thần kinh và cái bao tử. Chốc chốc lại nhìn đồng hồ đo pin thì còn gì gọi là thú vị. Căng thẳng lắm, em không chơi được😢😢😢. Nếu xe xăng thì còn mang can đi xin mấy xe qua đường chứ ở cái tầm này thì chắc liệu chở máy nổ ở cốp liệu có ổn không các cụ?

Sứa.

Xe điện
Vào trạm dừng nghỉ , nghỉ ngơi thư giãn cắm sạc nhanh 1 tiếng cho đầy rồi chạy tiếp
30ph thôi, 1 tiếng đầy là gần hết pin rồi :D Trước lúc đi phải sạc đầy chứ ;))

cap3hk

Xe tăng
Đi kiểu này khác gì tra tấn dây thần kinh và cái bao tử. Chốc chốc lại nhìn đồng hồ đo pin thì còn gì gọi là thú vị. Căng thẳng lắm, em không chơi được😢😢😢. Nếu xe xăng thì còn mang can đi xin mấy xe qua đường chứ ở cái tầm này thì chắc liệu chở máy nổ ở cốp liệu có ổn không các cụ?
Cụ gọi Vin sẽ mang xe sạc đến cắm cho cụ free 30p.
Bao lâu xe đấy đến thì tùy độ may mắn của cụ.

Sứa.

Xe điện
Em chả quan tâm, cứ đi thôi vì đã lập trình sẵn sạc bù chỗ nào và ăn uống nghỉ ngơi ở đó rồi. Tra tấn thần kinh là mấy ông dốt chả hiểu gì về điện mà vẫn dùng sút-vôn-tơ =))

cap3hk

Xe tăng
30ph thôi, 1 tiếng đầy là gần hết pin rồi :D Trước lúc đi phải sạc đầy chứ ;))
Vậy là HN sạc đầy trước khi đi. Cứ cho là cụ sạc ở nhà đi, ông nào không có nhà mặt đất thì cứ 36 phút ->> 3 tiếng cho việc sạc (cắm cây 11kw vì không tranh được sạc với Xanh chả hạn)
Cao tốc sạc phát nữa (như cụ nói sạc 36p)
Đến Vinh sạc lần 3 (3 giờ 20 phút)
Vinh về cao tốc sạc tiếp (36 phút)

4 phát sạc cho 1 chuyến đi Vinh. Tổng time sạc 4 tiếng 30p đến 7 tiếng 30p (mất 1 buổi chiều chưa tính thời gian đi tìm cây hoặc phải đợi nếu cây có ông khác đang sạc)
Cụ kiên nhẫn thật đấy :). Em đi xe xăng đổ độc 1 phát ở HN mất 5p đi được max 760km tạt té chán chê về HN vẫn gần 3 vạch.

Sứa.

Xe điện
Vậy là HN sạc đầy trước khi đi. Cứ cho là cụ sạc ở nhà đi, ông nào không có nhà mặt đất thì cứ 36 phút ->> 3 tiếng cho việc sạc (cắm cây 11kw vì không tranh được sạc với Xanh chả hạn)
Cao tốc sạc phát nữa (như cụ nói sạc 36p)
Đến Vinh sạc lần 3 (3 giờ 20 phút)
Vinh về cao tốc sạc tiếp (36 phút)

4 phát sạc cho 1 chuyến đi Vinh. Tổng time sạc 4 tiếng 30p đến 7 tiếng 30p (mất 1 buổi chiều chưa tính thời gian đi tìm cây hoặc phải đợi nếu cây có ông khác đang sạc)
Cụ kiên nhẫn thật đấy :). Em đi xe xăng đổ độc 1 phát ở HN mất 5p đi được max 760km tạt té chán chê về HN vẫn gần 3 vạch.
Vinh là thử sạc cây 11kw xem thế nào chứ bt sạc cây 250kw mất tầm 1h thôi. Mà đêm ngủ sạc thì mấy tiếng chả như nhau?

cap3hk

Xe tăng
Vinh là thử sạc cây 11kw xem thế nào chứ bt sạc cây 250kw mất tầm 1h thôi. Mà đêm ngủ sạc thì mấy tiếng chả như nhau?
Đêm ngủ sạc là khách sạn có trạm sạc hay cụ phải chọn khách sạn gần trạm sạc ?
Hay cụ sẽ đi bộ về khách sạn ?
Hay cụ đi grab về khách sạn ;))
Em từng hỏi Mường Thanh cho em cắm sạc 3.5kw theo xe nhưng câu trả lời là không - cháy thì chết. Và điện đấy ai chịu. Nên cắm là phải ra trạm thôi. Thêm nữa vứt xe lơ vơ xa khách sạn như thế qua đêm thì có an toàn / yên tâm nổi không

Các cụ vẫn hay dính vào cái việc tranh luận ngược lại với em mà quên mất một điều là tranh luận này sẽ làm người dùng ái ngại khi cân nhắc chọn mua xe. Cãi thắng em hay thua em đều chung một kết cục "khách hàng ái ngại". Nên học hỏi thêm các comment của cụ Kiên ý

Chỉnh sửa cuối:

myob

Xe tăng
Em chả quan tâm, cứ đi thôi vì đã lập trình sẵn sạc bù chỗ nào và ăn uống nghỉ ngơi ở đó rồi. Tra tấn thần kinh là mấy ông dốt chả hiểu gì về điện mà vẫn dùng sút-vôn-tơ =))
Em thì thích đi xuyên Việt hoặc đi du kịch kiểu trải nghiệm cùng với mấy đứa bạn. Nghĩa là bỗng một ngày rửng mỡ, mấy đứa zalo cho nhau rồi chào cả nhà và xách balo lên xe là tút. Đi kiểu đó thú vị là mình được “ xả” cảm giác khi mình cần nhất chứ không cố định theo kiểu lên “ kế hoạch, lịch trình”. Cứ lên xe đã rồi mới bàn điểm đi và đến…nó như một thứ rất tự nhiên. Và trên xe ae chém gió, chém mây mọi thứ chứ không phải chốc nhìn đồng hồ pin với tìm địa điểm sạc…Còn theo kiểu lên kế hoạch thì cứ mua vé máy bay, chốt cái resort và nằm trong đó cả tuần… đỡ phải nặng đầu.

Sứa.

Xe điện
Nói chung chơi xe điện phải biết tý về điện và có tư duy chứ ko biết sắp xếp thì căng thẳng thần kinh là có thật dễ hệ lụy lắm :))

myob

Xe tăng
Cụ gọi Vin sẽ mang xe sạc đến cắm cho cụ free 30p.
Bao lâu xe đấy đến thì tùy độ may mắn của cụ.
Em ngoài đời hay nói tục chửi thề… chắc không được cái may mắn đó đâu cụ😢😢😢😢

Sứa.

Xe điện
Đêm ngủ sạc là khách sạn có trạm sạc hay cụ phải chọn khách sạn gần trạm sạc ?
Hay cụ sẽ đi bộ về khách sạn ?
Hay cụ đi grab về khách sạn ;))

Các cụ vẫn hay dính vào cái việc tranh luận ngược lại với em mà quên mất một điều là tranh luận này sẽ làm người dùng ái ngại khi cân nhắc chọn mua xe. Cãi thắng em hay thua em đều chung một kết cục "khách hàng ái ngại". Nên học hỏi thêm các comment của cụ Kiên ý
Trạm sạc ở ks gần ks mình ở, cắm suốt đêm vô tư có bảo vệ ko tính phí (chắc Vin lo vụ này).
Khách hàng thì lq méo gì đến em? Ai sợ ko mua kệ cm chứ em.mua xe phục vụ em qtam méo gì ai :))

cap3hk

Xe tăng
Trạm sạc ở ks gần ks mình ở, cắm suốt đêm vô tư có bảo vệ ko tính phí (chắc Vin lo vụ này).
Cụ hên nhỉ. Trời mưa cái thì cụ sang đấy cắm xong về đến khách sạn cụ nghỉ chắc ướt hết.
Xong hôm sau đi ra đấy cũng lép nha lép nhép chứ chả đùa :(

Sứa.

Xe điện
Cụ hên nhỉ. Trời mưa cái thì cụ sang đấy cắm xong về đến khách sạn cụ nghỉ chắc ướt hết.
Xong hôm sau đi ra đấy cũng lép nha lép nhép chứ chả đùa :(
Xe em có ô nhé, loại to của TCB tặng đi vô tư ko ướt :D

myob

Xe tăng
Nói chung chơi xe điện phải biết tý về điện và có tư duy chứ ko biết sắp xếp thì căng thẳng thần kinh là có thật dễ hệ lụy lắm :))
Em dùng cái xe để nó làm em thư giãn, tiết kiệm thời gian, giải toả mệt mỏi chứ cụ lại bảo phải “ tư duy cho nó”… ngày làm 8h đã phải tư duy để kiếm cơm, giờ mua nó để phục vụ mình mà vẫn phải tư duy hộ nó. Với em thì xe điện chỉ loanh quanh nội đô, hỏng hóc thì gọi kéo về hãng đã là may mắn… chứ xe xăng thì lôi vào đâu cũng được… hoặc gọi thợ đến chọc ngoáy kheo khi lại đi đươcn tiếp.

Sứa.

Xe điện
Em dùng cái xe để nó làm em thư giãn, tiết kiệm thời gian, giải toả mệt mỏi chứ cụ lại bảo phải “ tư duy cho nó”… ngày làm 8h đã phải tư duy để kiếm cơm, giờ mua nó để phục vụ mình mà vẫn phải tư duy hộ nó. Với em thì xe điện chỉ loanh quanh nội đô, hỏng hóc thì gọi kéo về hãng đã là may mắn… chứ xe xăng thì lôi vào đâu cũng được… hoặc gọi thợ đến chọc ngoáy kheo khi lại đi đươcn tiếp.
He he bao giờ xe em bị hỏng phải kéo về hay gọi thợ đến sửa em lại review tiếp, đến nay thì vẫn chưa vđ gì vac vẫn rất thư dãn và điểm ưa nhất là ko phải quan tâm máy móc, dầu mỡ, nhiệt độ... và quan trọng nữa là chi phí rất tiết kiệm ..cái này mới thư giãn nè :))