[Funland] Thực hư nguồn điều hòa Nhật Bãi

nhtho

Xe buýt
....Hôm trc ra chợ bãi, có em quạt bàn nhỏ nhỏ xinh lắm, cũng cũ rồi, móp méo xíu chắc do va đập, đòi 800, điện 110. Em chê đắt, đổi nguồn lằng nhằng. Kql em mua 1 cái quạt Thái, 1,3 triệu, chạy vù vù như công nông mà vẫn phả toàn hơi nóng. Em vẫn tiếc cái quạt bàn Nhật cc ợ, giá đừng cái khoản đổi nguồn là em quất luôn.
Cụ này là thánh này. Quạt Thái thổi gió nóng còn quạt Nhật thổi gió mát rượi ....

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ này là thánh này. Quạt Thái thổi gió nóng còn quạt Nhật thổi gió mát rượi ....
Quan trọng là không khí xung quanh nó như nào chứ cụ.
Mấy nay nóng hầm hập, thì quạt bãi Nhật cũng nóng cả thôi.
Còn phòng điều hòa bật 28 độ, kết hợp với cái quạt thì mát rượi.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Lại mấy ông nhập rác bán đồ bãi rác lên đây lùa gà ah.
Đồ Nhật xịn, bền không phải bàn cãi. Nhưng đó ko phải hàng Nhật bãi... rác.
Các anh bảo Nhật thay điều hòa định kỳ thì nên tự vả vào mồm. Chẳng qua là khi hỏng, công sửa còn đắt hơn đi mua mới nên người ta mua mới, chấp nhận mất tiền vứt rác.
Các anh nhập rác về chế lại, lại lý luận là hàng xịn làm tôi phát ngán với cái thói làm tiền bằng mọi giá của các anh.

Anh Trung Niên

Xe tải
Để lúc nào em chụp cho các cụ cái xưởng chuyên mông má điều hòa nhật bãi. Cũ đến mấy, xấu đến mấy thì sau cũng thành "đết cao" hết 《(

tuyenmthn

Xe buýt
Để lúc nào em chụp cho các cụ cái xưởng chuyên mông má điều hòa nhật bãi. Cũ đến mấy, xấu đến mấy thì sau cũng thành "đết cao" hết 《(
Gần nhà tôi đoạn Hạ Đình có cái xưởng nhỏ chuyên mông má điều hòa, máy hút ẩm, máy giặt. Nhìn mấy anh thợ dùng dao lam cạo nhựa trắng bóc như mới, bơm cao áp phun xịt dàn nóng, dàn lạnh sạch bong. Khối cụ bị lừa tưởng hàng mới vì chỉ nhìn date, mà date thì in quá đơn giản.
Giờ 15 củ lắp được bộ Pana 2 chiều inverter gas 410 nhập Malay ngon lành, chạy 10 năm cũng chẳng hỏng.

namson229

Xe điện
có người hiểu biết kiếm dc con điều hòa ngon thì OK, giờ toàn mông má, ghép...vỏ ố vàng thì dùng máy chà, đánh trắng tinh. e hiện dùng âmly pioneer 7800II từ năm 2000, hơn 20 năm rồi, chưa hỏng bao giờ (từ lúc mua về); e thấy bên nhật cũng có chợ đồ cũ đấy chứ, người nghèo chắc vẫn mua về dùng; sao đâu

Dựng Ngược

Xe tải
Lại mấy ông nhập rác bán đồ bãi rác lên đây lùa gà ah.
Đồ Nhật xịn, bền không phải bàn cãi. Nhưng đó ko phải hàng Nhật bãi... rác.
Các anh bảo Nhật thay điều hòa định kỳ thì nên tự vả vào mồm. Chẳng qua là khi hỏng, công sửa còn đắt hơn đi mua mới nên người ta mua mới, chấp nhận mất tiền vứt rác.
Các anh nhập rác về chế lại, lại lý luận là hàng xịn làm tôi phát ngán với cái thói làm tiền bằng mọi giá của các anh.
Nhà tôi toàn dùng đồ nhật bãi phải 2 chục năm rồi,rất hài lòng,giá cả thì hợp lý,đồ thì trông khôn ra mặt,dùng rất tiết kiệm điện.Vốt cho đồ nhật bãi.

phuongmit

Xe cút kít
Mấy năm trc em có ẵm 1 con lọc kk, đâu hơn 2 trẹo. Từ đó đến nay chạy êm ru, hút mùi chỉ phút mốt, ion thơm thơm, chả tốn điện giề. Em cũng rinh về 1 em cao tần, gần năm rồi, chưa thử. Hôm trc ra chợ bãi, có em quạt bàn nhỏ nhỏ xinh lắm, cũng cũ rồi, móp méo xíu chắc do va đập, đòi 800, điện 110. Em chê đắt, đổi nguồn lằng nhằng. Kql em mua 1 cái quạt Thái, 1,3 triệu, chạy vù vù như công nông mà vẫn phả toàn hơi nóng. Em vẫn tiếc cái quạt bàn Nhật cc ợ, giá đừng cái khoản đổi nguồn là em quất luôn.
Cụ kiểm tra thân nhiệt thật kĩ vào, thân nhiệt đang phản ứng tiêu cực với quạt thái rồi :))

1.25 ton

Xe điện
Gần nhà tôi đoạn Hạ Đình có cái xưởng nhỏ chuyên mông má điều hòa, máy hút ẩm, máy giặt. Nhìn mấy anh thợ dùng dao lam cạo nhựa trắng bóc như mới, bơm cao áp phun xịt dàn nóng, dàn lạnh sạch bong. Khối cụ bị lừa tưởng hàng mới vì chỉ nhìn date, mà date thì in quá đơn giản.
Giờ 15 củ lắp được bộ Pana 2 chiều inverter gas 410 nhập Malay ngon lành, chạy 10 năm cũng chẳng hỏng.
Em vừa đến nhà thằng em chơi, nó khoe mới lắp cái nội địa Nhật 14000 btu inverter mát lắm. Em tò mò bật thử thì từ lúc khởi động đến lúc mát mất gần 5 phút mới ra gió, hỏi thì nó bảo inverter nhật nó phải vậy (?) . Em cứ nghĩ mãi không hiểu sao vì cái điều hòa nhà em cũng inverter Pana hàng Malay như trên, bật phát gió mát nó tòi ra ầm ầm. Mà giá hàng nội địa Nhật cũng chả rẻ lắm , con Pana nội địa này đời 2010, giá 9 củ rưỡi, các chức năng Ion và auto hỏng hết rồi.

ngocvt

Xe buýt
Em vừa đến nhà thằng em chơi, nó khoe mới lắp cái nội địa Nhật 14000 btu inverter mát lắm. Em tò mò bật thử thì từ lúc khởi động đến lúc mát mất gần 5 phút mới ra gió, hỏi thì nó bảo inverter nhật nó phải vậy (?) . Em cứ nghĩ mãi không hiểu sao vì cái điều hòa nhà em cũng inverter Pana hàng Malay như trên, bật phát gió mát nó tòi ra ầm ầm. Mà giá hàng nội địa Nhật cũng chả rẻ lắm , con Pana nội địa này đời 2010, giá 9 củ rưỡi, các chức năng Ion và auto hỏng hết rồi.
Pana bật phát gió đã thấy có hơi lạnh, phê vãi, nhà mới e mới lắp 2 con Mitsu mà chưa xong rèm nên chưa cảm nhận đc. Pana công nhận phê

Bakicrepler

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em dùng LG dual inverter vừa tiết kiệm điện, chạy êm ru lại lạnh rất sâu, bật 28-29 độ là mát rượi. Em dùng 4 năm nay chưa phải bảo dưỡng lầm nào, chỉ tháo màn lọc ra rửa mỗi đầu mùa hè. Đứa cháu cùng tòa nhà ham nhật bãi toàn phải bật 24 độ, điện thì như phá mả, thỉnh thoảng lại phải gọi thợ đến sửa. Khổ quá

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nhà tôi toàn dùng đồ nhật bãi phải 2 chục năm rồi,rất hài lòng,giá cả thì hợp lý,đồ thì trông khôn ra mặt,dùng rất tiết kiệm điện.Vốt cho đồ nhật bãi.
Cái gì nó cũng phải định lượng anh ơi, không thể nói định tính được.
Tiết kiệm điện là như thế nào? Hiệu suất máy lạnh giới hạn bởi công nghệ rồi. Giờ inverter mới hay cũ đều sàn sàn như nhau. Anh dùng Nhật bãi câu qua biến thế đổi điện hiệu suất cỡ 90% vậy làm sao mà hiệu quả hơn đồ mới được?

Đồ khôn thì không hiểu thế nào là khôn. Có chăng chỉ có vật liệu tốt hơn chút do tiêu chuẩn bên Nhật, và cũng vì đó mà nó bền. Chứ ko có chuyện tiết kiệm hơn đâu :))
Tôi sống ở Nhật 5 năm, đồ gia dụng nó làm nhiều tính năng lắm. Nhưng về hiệu suất cũng chỉ vậy thôi anh ah.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
có người hiểu biết kiếm dc con điều hòa ngon thì OK, giờ toàn mông má, ghép...vỏ ố vàng thì dùng máy chà, đánh trắng tinh. e hiện dùng âmly pioneer 7800II từ năm 2000, hơn 20 năm rồi, chưa hỏng bao giờ (từ lúc mua về); e thấy bên nhật cũng có chợ đồ cũ đấy chứ, người nghèo chắc vẫn mua về dùng; sao đâu
Đúng rồi anh. Đồ cũ khác với đồ bãi rác.
Tôi vẫn mua đồ cũ ở hard off bên Nhật, nhất là đồ game, câu cá, âm thanh, đàn. Chứ còn điều hòa, nồi cơm điện bãi ở VN tôi xin khẳng định là đồ bãi rác hết.

Số Hưởng

Xe tải
Cụ nào nghĩ hàng Nhật bãi là từ Nhật 100% là nhầm to. Ngày xưa thôi ạ, tầm năm 2000 trở về trứơc thì Nhật bãi nhập về VN đúng hàng Nhật do số lượng ít vừa phải thôi. Còn 20 năm gần đây kinh tế Nhật đứng im người dân nghèo đi tiết kiệm cả tiền ăn lấy đâu ra mà thải hàng còn mới tinh? Hàng công ty thay định kì thì may ra nhưng số lựơng cũng ít lắm. Trong khi hàng Nhật bãi ở VN thì đầy ra và mới tinh. Đợt trứoc Ông anh ở HCM nhà mình cũng chạy mua 4 cái điều hoà Nhật bãi khen mới lắm, mình bắt chụp model và chữ đằng sau tiếng Nhật mình đọc và tìm bên Nhật hoàn toàn không có model nào như thế cả, chữ Nhật dán lên thì in sai be bét . Mình bắt ông anh đem trả 4 cái và đi ra mua mới hết của LG gì đó đắt hơn Nhật Bãi khoảng 2 triệu thôi mà new và đảm bảo là không phải hàng Tàu thải ra mông má lên. Các cụ mua Nhật bãi phải chụp cái mã hàng và chữ Nhật đằng sau nhờ người quen xem giúp , chứ không sẽ mua nhầm không phải hàng từ Nhật đâu ạ.
Hàng tàu dùng điện 100v à cụ?

1.25 ton

Xe điện
2019 đây cụ , cũng chả hiểu ngon như nào nhưng em dùng thấy bình thường
Nếu để 18 độ mà mát bình thường thì lạ đấy cụ. :)) Em ngày xưa cũng hamđồâm thanh bãi, làm quả dàn nội địa mini Sony nặng gần bằng bao xi măng ( thấy bảo càng nặng càng chất ).Dùng được 3 tháng nó hỏng, mang ra đúng ông bán để sửa,ông ấy bảo chịu, vì mắt đọc đĩa CD thuộc loại....không còn sản xuất nữa. :(( Thế là em đành vứt đồng nát. Từ đó trở đi em chào hàng bãi Nhật. Nói chungđồ cơ khí Nhật bãi còn dùng được, chứ đồ điện tử bãi thì không nên mua các cụ ạ.

Jamebonds

Xe container
Thật đó cụ! BÊn kia nó đánh hàng chục công về mỗi tuần. Mà bên đó họ k dùng nhiều năm như mình đâu. E mua đồ cũ bên đó cứ thắc mắc hỏi sao mới thế này đã thay rồi
vì phí sửa chữa cao nên hỏng chút là vứt đi, hoặc khi chuyển nhà mà chuyển những đồ đó tốn kém, trong khi đã dùng lâu rồi (mặc dù chưa hỏng); rồi nhà hoang, sửa nhà cũng tháo bỏ,.... E sang Úc còn mua được vòi sen, thiết bị vệ sinh tốt, xịn do các công ty chuyên đi phá dỡ nó đẩy cho các hàng Recycle

nhtho

Xe buýt
Quan trọng là không khí xung quanh nó như nào chứ cụ.
Mấy nay nóng hầm hập, thì quạt bãi Nhật cũng nóng cả thôi.
Còn phòng điều hòa bật 28 độ, kết hợp với cái quạt thì mát rượi.
Vâng, thế nên cháu mới nhắc lại bài viết của cụ Voi sứt.
Trường hợp này nếu không phải cuồng đồ Nhật quá mức thì cụ ý bị lừa giống như các cụ nhà mình đi siêu thị thấy họ bày bán QUẠT ĐIỀU HÒA. Không khí ở siêu thị nó mát lạnh, quạt thổi ra mát là đúng rồi, mấy ông ôm về nhà mở lên là thấy chả mát tẹo nào.

Nhà cháu có mấy ông anh cũng cuồng đồ bãi lắm. Tủ lạnh, điều hòa, máy giặt, nồi cơm, bếp từ toàn hàng cũ chạy điện 100v. Luôn luôn nói: nhà tao làm điện tử, tao nhìn mạch hàng này là tao biết nó tốt lắm.