Chi hội [Thread 1] Những câu hỏi liên quan KỸ THUẬT

andoan

Xe tải
Vậy là không liên quan đến bơm trợ lực à cụ? Thước lái lần trc em nhìn thi ko chảy dầu, chỉ thấy hơi có chút dầu dính. Độ chụm thì xe có cảm giác hơi lệch về bên phụ, em đi 1,5 năm nay và quan sát thì 2 lốp trước mòn đều, lốp sau bên phụ mòn phía trong (lồp sau hình như ko chỉnh được). Bên nào khó trả lái thì nới ốc bên đó à cụ? Và phải chui xuống gầm phải không ạ?
cụ chỉnh lại độ chụm rồi đi xem thế nào.

nghiã279

Xe hơi
Công tơ mét của E chạy chậm hơn so với tốc độ thật thì giờ phải làm sao các cụ ơi. Em đi 15km/h là kô báo phải tầm 30 thì mới nhích dần lên đc số 20 các cụ ạ.

Em chào Chánh Tổng! Chào CCCM!
Em muốn mua cả cụm khóa toàn xe (khóa cửa lái, phụ, cửa hậu, đề nổ) này thì làm thế nào ạ, em hỏi nhà Mast, Rotuyn lái, Cụ Thọ Anh không có
Xe em đây ạ, nhờ các cụ chỉ dẫn em mua ở đâu ạ, em rót rượu xin cảm ơn!

Ổ khóa cửa lái

Ổ khóa cửa phụ

Ổ khóa đề

Hiện tại em đang dùng start / stop em tự lắp nhưng không thích, thích vặn nổ hơn
Lúc em tự lắp đây ạ

Xe em hết điện là tèo, em có đôi dây điện giấu dưới gầm xe để mở cửa khi hết ắc quy, em mua ắc quy mới rồi

Cụ nào mà biết có ổ khóa mới mách em nhé, em cám ơn!
cụ thay đèn đồng hồ màu trắng à cụ.nhìn đép hơn màu xanh theo xe nhỉ.nhìn màu xanh xấu hoắc

hoangtunamtan

Xe buýt
cụ thay đèn đồng hồ màu trắng à cụ.nhìn đép hơn màu xanh theo xe nhỉ.nhìn màu xanh xấu hoắc
Chào cụ, cụ soi kỹ thế, đèn màu trắng của em đây, lúc em mua xe em tự tháo đồng hồ ra làm cho yên tâm, cái CD trong hình dưới đây em cũng tự mua về lắp, tiếng hay nhưng lại không có rắc hoa sen ra Sub nên bỏ mua CD JVC ở hình trên
Đồng hồ em đây ạ

Đồng hồ đo điện áp ắc quy

Chỉnh sửa cuối:

mrQuick8x

Xe điện
Các cụ ơi,xe để số 3 ko cần ga mà vẫn bon bon tốc độ khoảng 25km thì có bt ko ah.

toppro

Xe máy
Các cụ ơi,xe để số 3 ko cần ga mà vẫn bon bon tốc độ khoảng 25km thì có bt ko ah.
Uầy xe cụ mạnh thế.
Em thử tháo cái giắc cắm phao xăng của em thì thấy nó co 6 dây

Đo cả 6 thì thấy mỗi dây đen nhỏ và vàng là đủ 12v, con lại hoặc là 0v, hoặc là 5-6v. Cccm cho em hỏi dây lên đồng hồ xăng là dây nào ợ. Vì em muốn xác định xem đồng hồ xăng bị điên là do thiếu mát hay do trong phao xăng ợ.

Chỉnh sửa cuối:

meomun208

Xe tải
Website
www.flickr.com
Hôm nay em chế thành công công tắc on/off cảm biến nhiệt độ quạt két nước, để bật quạt chủ động khi tắt điều hòa.
Khi bật AC -> quạt mặc định quay ( như chế độ bình thường của xe )
Khi tắt AC -> công tắc On -> Nhiệt độ cảm biến nhiệt 85-90 độ - Quạt quay ( như chế độ bình thường của xe )
Khi tắt AC -> Công tắc Off ( ngắt cảm biến nhiệt ) - > Quạt quay
Hôm nay test thử quãng đường từ Nguyễn Xiễn về Cầu Giấy với chế độ tắt điều hòa + off mà máy mát mẻ quá, kim nhiệt lên và giữ ổn định vạch thứ nhất .

Như vậy em nghĩ đã chủ động được việc quay hay không của quạt két nước lúc mình tắt điều hòa. ( có ích trong việc đi tắt đường lâu , hoặc leo đèo dốc cao cần phải tắt điều hòa trong thời gian dài, mà không muốn cho máy quá nóng làm ì máy)
Nhược điểm khi công tắc Off ( ngắt cảm biến nhiệt ) thì nổi đèn check, đóng công tắc thì đèn check lại tắt. Không biết nổi đèn check này có hại gì xe không các cụ.

andoan

Xe tải
Hôm nay em chế thành công công tắc on/off cảm biến nhiệt độ quạt két nước, để bật quạt chủ động khi tắt điều hòa.
Khi bật AC -> quạt mặc định quay ( như chế độ bình thường của xe )
Khi tắt AC -> công tắc On -> Nhiệt độ cảm biến nhiệt 85-90 độ - Quạt quay ( như chế độ bình thường của xe )
Khi tắt AC -> Công tắc Off ( ngắt cảm biến nhiệt ) - > Quạt quay
Hôm nay test thử quãng đường từ Nguyễn Xiễn về Cầu Giấy với chế độ tắt điều hòa + off mà máy mát mẻ quá, kim nhiệt lên và giữ ổn định vạch thứ nhất .

Như vậy em nghĩ đã chủ động được việc quay hay không của quạt két nước lúc mình tắt điều hòa. ( có ích trong việc đi tắt đường lâu , hoặc leo đèo dốc cao cần phải tắt điều hòa trong thời gian dài, mà không muốn cho máy quá nóng làm ì máy)
Nhược điểm khi công tắc Off ( ngắt cảm biến nhiệt ) thì nổi đèn check, đóng công tắc thì đèn check lại tắt. Không biết nổi đèn check này có hại gì xe không các cụ.
Cụ sáng tạo quá nhưng e là ko tốt đâu, nhiệt độ máy tốt nhất cỡ 80-85 độ, thấp quá lại giảm hiệu suất máy đấy. Trả về nguyên bản đi cụ ơi.

meomun208

Xe tải
Website
www.flickr.com
Cụ sáng tạo quá nhưng e là ko tốt đâu, nhiệt độ máy tốt nhất cỡ 80-85 độ, thấp quá lại giảm hiệu suất máy đấy. Trả về nguyên bản đi cụ ơi.
Cảm ơn cụ, về nhiệt độ máy tốt nhất 80-85 thì em biết, nhưng khi tắt đường hoặc leo đèo thì nhiệt độ nó phải lên đến 90, vì khi máy đã quá nóng rồi, quạt tản nhiệt không hiệu quả nữa, nên chủ động được quạt quay hay không ( ko bật ĐH ) em vẫn thấy cần thiết.

Chỉnh sửa cuối:

Witch

Xe hơi

Xich_lo

Xe tải

meocon2088

Xe đạp
Của em không lên điện ở ổ châm tẩu, bác tư vấn cho ktra cầu chì nhưng em chả biết cái nào :(
em cũng bị y như cụ mà ko dám táy máy. các cụ ấy cũng bảo dò dây, kt cầu chì.

Xich_lo

Xe tải

Xich_lo

Xe tải
Của em giống của bác và không có SMOKE mà bác ơi
Thế thì em chịu cụ ạ. Em thấy có 2 cái A/C, trong cabin chỉ có cái điều hòa là liên quan, cái còn laiji theo ngu ý của em thì nó dành cho cái tẩu ạ, cụ thử kiểm tra xem