Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi là kích thước cửa sổ trong phòng tắm của các căn do anh Vượng bán có giống nhau không ạ Tại em đọc trong bản cad sale gửi không thấy có chiều cao của cửa sổ phòng tắm. Đang tính xoay chậu rửa mặt ra phía cửa sổ mà sợ vướng ạ.
thường cửa sổ không làm quá thấp dưới 800, nên xoay thì khả năng mặt đá vẫn thấp hơn cửa. nhưng sẽ k có gương, mà như vậy thì k tiện khi sử dụng.
Còn về thiết kế, các cửa cùng chức năng, cùng vị trí phòng thì thường giống nhau, nhưng khác công năng (cs phòng wc khác cs phòng ngủ) thì có thể khác nhau. cụ phải hỏi xem kĩ mới rõ.

cuongbui

Xe tải
Dạ vâng cụ, tại trong bản cad Vinhome gửi ko thấy có kích thước cửa sổ. Thế nên em mới hỏi xem có cụ mợ nào ở nhà của Vin rồi ngó hộ em xem cửa sổ rộng 1,2m thì nó cao bao nhiêu và cách mặt đất bao nhiêu ạ.

thường cửa sổ không làm quá thấp dưới 800, nên xoay thì khả năng mặt đá vẫn thấp hơn cửa. nhưng sẽ k có gương, mà như vậy thì k tiện khi sử dụng.
Còn về thiết kế, các cửa cùng chức năng, cùng vị trí phòng thì thường giống nhau, nhưng khác công năng (cs phòng wc khác cs phòng ngủ) thì có thể khác nhau. cụ phải hỏi xem kĩ mới rõ.

ivannnn

Xe tải
Dạ vâng cụ, tại trong bản cad Vinhome gửi ko thấy có kích thước cửa sổ. Thế nên em mới hỏi xem có cụ mợ nào ở nhà của Vin rồi ngó hộ em xem cửa sổ rộng 1,2m thì nó cao bao nhiêu và cách mặt đất bao nhiêu ạ.
cao 2200 nếu nhà cụ ở vinhome nguyễn chí thanh

ivannnn

Xe tải
Có 2200 thôi ợ?

Hơi bí nhi.

Nhỡ mà quạt hút mùi trục trặc đúng lúc đang giải quýêt thì...
vấn đề mùi thì cá nhân em thấy ổn hihi
Chỉ tiếc là các phòng vệ sinh ở đây đều rất nhỏ, rất rất nhỏ, chỉ 3m2 mỗi phòng, cảm giác rất tù.

november_rain86

Đi bộ
Dạ xin phép cho em hỏi có cụ nào chuyên làm tủ bếp gỗ, hay quen biết xưởng làm tủ bếp đẹp không ạ? Cuối năm em đau đầu vụ bếp núc này quá. Cụ nào nhà làm tủ bếp dùng lâu năm rồi cho em xin review với. Thật xin lỗi nếu em còm men không liên quan lắm, em search tủ bếp thấy thớt này nên vào hỏi han chút ạ. Mong các cụ chỉ bảo.

Sói mẹ

Xe đạp
Em có thể mời mợ qua văn phòng em trực tiếp tư vấn được không ah, em thấy thích cái đề bài của mợ, có hơi hướng của phong cách grandbois,
Mợ tham khảo phong cách scandinavian chưa ah:

Hoặc hiện đại tối giản:

Bẩm cụ và 1 vài cụ khác đã trả lời nhà cháu, đội ơn các cụ quan tâm. Rất xin lỗi là suốt time vừa qua cháu đánh vật với bọn trẻ con ốm liên miên hết bệnh này tới bệnh khác, nên giờ mới thò mặt lên đây trả lời các cụ. Cháu nghĩ là ý tưởng của cháu cũng hay, nhg được đúng như thế ở chung cư e là cũng khó. Mà nghĩ rốt cuộc lại mong muốn của cháu là muốn có cái thiết kế sao cho rộng thoáng mát phù hợp đặc thù thời tiết VN thế thôi. Những ý tưởng đồ sắp đặt này nọ chẳng qua do cháu vẫn mơ về khung cảnh thoáng mát ở làng quê bắc bộ xưa, haizzz, ra đc thế thì cũng khó, nên có nhẽ lại quay về với phong cách hiện đại đơn giản trẻ trung thôi ạ. Cháu cũng đang ngâm cứu thêm một số phương án mà tham khảo đc ở các cụ nhiệt tình. Để xem cháu có duyên với cụ nào trên này ợ. Nhân đây các cụ gạch đá cho cháu xem cái thiết kế này nó ổn/ko ổn chỗ nào với, hay cần chỉnh sửa gì (với đề bài là căn hộ nhận bàn giao đã có sơn tường, sàn gỗ, thiết bị vệ sinh đủ rồi nên hạn chế đục phá ạ). Cụ nào tư vấn hộ xem nếu cháu đặt bàn thờ chỗ cái vách phía ngoài WC của Master bedroom thì có đc ko ạ? (Mà sao lại có cái góc thụt vào như thế ạ?

Mời rượu các cụ.

Maybach Tàu

Xe container
Dạ xin phép cho em hỏi có cụ nào chuyên làm tủ bếp gỗ, hay quen biết xưởng làm tủ bếp đẹp không ạ? Cuối năm em đau đầu vụ bếp núc này quá. Cụ nào nhà làm tủ bếp dùng lâu năm rồi cho em xin review với. Thật xin lỗi nếu em còm men không liên quan lắm, em search tủ bếp thấy thớt này nên vào hỏi han chút ạ. Mong các cụ chỉ bảo.
Cụ làm CC nay nhà riêng?
Làm nhà riêng em khuyên xây bên dưới lót đá mặt tủ bếp trên là tiện nhất. Ngăn dưới xác định để đồ nặng và lỉnh kỉnh như nồi, niêu... nhỡ HN có ngập cũng đỡ thiệt hại:D. Xây gạch nghiêng làm sạch sẽ trông nghệ thuật chút nhìn ok. Bây h nhiều người làm vậy rất chủ động và rẻ. Bên trên thì phần hút mùi chiếm 1 phần trên bếp rồi nên bỏ qua tủ luôn cho đỡ phí tiền cái tủ bao máy hút mùi. Chỉ còn 2 cái tủ rời treo thì lúc đó đặt xưởng nhỏ lẻ làm cũng ok mà không bị giá chát.
Đấy là phương án không phụ thuộc vào mùa vụ và thợ thuyền. Đảm bảo giá ngon hết nấc.

JHT

Xe hơi
Cụ gửi em mail của cụ. Em gửi cho một cái báo giá cụ tham khảo
NỘI THẤT ĐỒ GỖ là mảng của em, không biết có cụ nào cần nhà em hỗ trợ không.
Cũng man phép xin 1 góc ngồi đây cụ nào cần tư vấn hay thiết kế miễn phí thì em hỗ trợ ạ.
Cuối năm rồi em gửi lên đây mấy cái ảnh công trình của khách các cụ các mợ tham khảo hoặc góp ý ạ. ạ, đây cũng đồ em tự vẽ cho khách nếu khách không có bản vẽ sẵn ạ. Miễn phí các bác nhé.

Cụ cho e xin báo giá căn hộ 90m 2PN bao gồm cả thiết kế, cụ cho giá sơ bộ từng món để e ngâm cứu nhé. nếu hợp lý ra giêng nhận nhà em ới cụ.

nguyenkithanh

Xe hơi
cửa cửa em thì tính vào ngoại hay nộ vậy các cụ? em phân vân quá

ivannnn

Xe tải
cửa cửa em thì tính vào ngoại hay nộ vậy các cụ? em phân vân quá
cửa đi cửa sổ là một gói riêng cụ thích tính vào nội hay ngoại thì tính, theo em thì thiết kế và thi công trọn gói cho nó đồng bộ, chỉ tách phần thô với hoàn thiện thì hạp lý hơn

ivannnn

Xe tải
Cụ cho e xin báo giá căn hộ 90m 2PN bao gồm cả thiết kế, cụ cho giá sơ bộ từng món để e ngâm cứu nhé. nếu hợp lý ra giêng nhận nhà em ới cụ.
hoàn thiện nội thất từ 3,5tr đến 10tr/m2, khả năng chịu được bao nhiêu thì làm bấy nhiêu tùy vào yêu cầu cao hay thấp về vật liệu và độ khó của thi công cũng như tính thẩm mỹ. những nhà làm khá khá thì tầm 5-7tr/m2.

JHT

Xe hơi
hoàn thiện nội thất từ 3,5tr đến 10tr/m2, khả năng chịu được bao nhiêu thì làm bấy nhiêu tùy vào yêu cầu cao hay thấp về vật liệu và độ khó của thi công cũng như tính thẩm mỹ. những nhà làm khá khá thì tầm 5-7tr/m2.
Thnks cụ, nhưng giá thế có chát quá kg khi mà e chỉ cần gường, tủ, kệ, bêp thôi

ivannnn

Xe tải
cụ có cần thẩm mỹ không ah? cụ có muốn đồng bộ không ah? cụ có đòi hỏi sáng tạo và thông minh không ah?
anyway thì phần đa các cụ nên ra showroom mà mua đồ về dùng vẫn đẹp, hàng thửa mà lại rẻ hơn hàng đóng sẵn theo đại trà chắc chỉ có ở VN.

LehmanBrothers

Xe điện
Để có một báo giá để làm việc thì em chủ yếu chỉ báo giá khi có phối cảnh 3D rồi. Như vậy nghiệm thu sẽ chuẩn hơn ko thay đổi, vì mỗi mã màu nội thất hay vật liệu đã làm thay đổi chi phí sản xuất rồi. Hay như tủ bếp ray kệ chỉ có số liệu chuẩn khi chốt phụ kiện ra sao, nhất là món kệ cứ 1-8-2.5tr/bộ là phổ biến. Đó mới là cái để hai bên xác định có triển khai ko.

7usd

Xe điện
Có bác nào đóng tủ rượu từ sàn lên trần, kiểu dáng hiện đại ko? Em đang cần ạ.

mr.hung

Xe buýt
Em cũng sắp nhận nhà bên times, đang lên phương án nội thất để ra tết triển khai, nhờ các cụ tư véo xem thiết kế của chủ đầu tư đã ổn chưa?
Cụ nào chuyên món này cả Design và thi công thì pm em nhá :D Thanks!

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Em cũng sắp nhận nhà bên times, đang lên phương án nội thất để ra tết triển khai, nhờ các cụ tư véo xem thiết kế của chủ đầu tư đã ổn chưa?
Cụ nào chuyên món này cả Design và thi công thì pm em nhá :D Thanks!
Nếu cụ có nhu cầu thiết kế va thi công thì ới em ạ. Em thi công tổng thể cụ nhé

Hoặc cho em xin số cầm tay của cụ.

Em Vinataba

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Cụ pm e vài dự án mà cụ đã làm xem nào
Cụ ib cho em mail của cụ. Em gửi một số dự án bên em làm

Hoặc cụ xem tạm web của bên em: noithathathanh.vn (hiện tại em đang sửa lại)

Trạng thái
Thớt đang đóng