Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

ivannnn

Xe tải
Các cụ pro cho e xin ý kiến với. Em mua căn này tầm mấy tháng nữa nhận nhà, và đang nghiêng ngó tham khảo các phương án thiết kế nội thất hòng cho ra được 1 không gian đi về ấm cúng mà đẹp đẽ. E cũng chưa nghiêng hẳn về phương án nào. Tân cổ điển thì dễ đẹp nhg mà giờ nó phổ biến quá, e lại muốn cái gì lạ lạ độc độc. Kiểu A đông cũng hay mà e thấy chính ra lại đắt vì vật liệu dùng chủ yếu là gỗ mà phải gỗ xịn xịn mới "ra" được, phỏng các cụ? E thik cái kiểu mát mẻ gần gũi với thiên nhiên, trang trí bằng mấy thứ đồ dân gian dân dã kiểu chum, vại... Đấy là em tưởng tượng thế ko biết có cụ nào có ý tưởng nào hay góp ý em phát? Ý của e thì manh mún chứ ko thông suốt, chứ ko thì e đã mạnh dạn tự xử rồi. Quan điểm của e về cơ bản cũng vẫn là đơn giản, ít đồ đạc để có được ko gian rộng thoáng nhất có thể. Mà nhà e cũng có trẻ con bé (dưới 3 tuổi) nữa.

Đây là mặt bằng căn hộ em: 118m2, 3 PN, 2 wc.
Bàn thờ e chưa biết đặt đâu. Có cái góc nhỏ sát vách wc phòng ngủ master, ko biết là gì, có tận dụng đc ko các cụ? Nếu ko thì chắc e tính đặt cạnh tivi, làm 1 kệ bàn thờ đóng cao lên bên trên đơn giản thôi chứ ko tủ thờ cồng kềnh. Gam màu thì em sẽ lựa chọn giữa 2 phương án nhã nhặn ghi-kem, hoặc có cá tính 1 tí thì là ghi-đỏ. (Trắng-đỏ cũng được nhg nhà có trẻ con nên thôi trắng cccm nhỉ?)

Các cụ tư vấn em mới? E tham khảo rồi sẽ chốt 1 bên thầu giúp em từ a-z luôn với ạ. E cũng khá cầu kỳ cái vụ ở này ạ. Tks cccm.
Em có thể mời mợ qua văn phòng em trực tiếp tư vấn được không ah, em thấy thích cái đề bài của mợ, có hơi hướng của phong cách grandbois,
Mợ tham khảo phong cách scandinavian chưa ah:

Hoặc hiện đại tối giản:

Ghome

Xe đạp
Mẫu thiết kế màu hơi buồn cụ ạ. Căn này có phải royal không hả cụ? em nhìn giống căn bên e đang làm cho KH ở royal cũng mặt bằng giống như này

Maybach Tàu

Xe container
Em có thể mời mợ qua văn phòng em trực tiếp tư vấn được không ah, em thấy thích cái đề bài của mợ, có hơi hướng của phong cách grandbois,
Mợ tham khảo phong cách scandinavian chưa ah:

Sao TV lại để xuống sàn thế cụ? Khi xem nhìn xuống sẽ hơi khó chịu. Bên cạnh đó đồ DT để sàn vừa có hơi ẩm hoặc lau nhà dễ đụng vào.
Cụ làm cho khách trong Vinhomes thì cơ bản là sướng vì có cơ hội thỏa ý tưởng.

ivannnn

Xe tải
Mẫu thiết kế màu hơi buồn cụ ạ. Căn này có phải royal không hả cụ? em nhìn giống căn bên e đang làm cho KH ở royal cũng mặt bằng giống như này
dạ căn này là ở vinhome 54 nguyễn chí thanh ạ, em chụp bằng điện thoại hôm dọn vệ sinh nên đồ trang trí còn thiếu thành ra trông rất buồn, hihi bây giờ thì đỡ rồi ah. cụ làm căn số mấy ah, cụ có lúc nào tiện đường qua 97 trần quốc toản cho em mời cafe giao lưu nhé

ivannnn

Xe tải
Sao TV lại để xuống sàn thế cụ? Khi xem nhìn xuống sẽ hơi khó chịu. Bên cạnh đó đồ DT để sàn vừa có hơi ẩm hoặc lau nhà dễ đụng vào.
Cụ làm cho khách trong Vinhomes thì cơ bản là sướng vì có cơ hội thỏa ý tưởng.
cụ dạy đúng lắm, may quá cháu cũng không vấp phải lỗi ấy, cháu đúc nguyên 1 cái kệ bê tông cụ ah, căn này cháu làm là ở Happy house Việt Hưng âh, hihi cụ có rảnh mình giao lưu đi, cho cháu học hỏi thêm kinh nghiệm thi công nội thất. Đúng là làm ở Royal city thì thoải mái hơn về tài chính ah, nhưng cháu chả phụ thuộc nên thu nhập thấp vs nhà cấp 4 hòa vốn cháu cũng làm, chỉ cần chủ nhà hợp tính và tin tưởng thôi ah.

Maybach Tàu

Xe container
cụ dạy đúng lắm, may quá cháu cũng không vấp phải lỗi ấy, cháu đúc nguyên 1 cái kệ bê tông cụ ah, căn này cháu làm là ở Happy house Việt Hưng âh, hihi cụ có rảnh mình giao lưu đi, cho cháu học hỏi thêm kinh nghiệm thi công nội thất. Đúng là làm ở Royal city thì thoải mái hơn về tài chính ah, nhưng cháu chả phụ thuộc nên thu nhập thấp vs nhà cấp 4 hòa vốn cháu cũng làm, chỉ cần chủ nhà hợp tính và tin tưởng thôi ah.
À Happy House VH nhìn sang Vinhomes. Chủ nhà cũng cá tính phết nhẩy.

ivannnn

Xe tải
À Happy House VH nhìn sang Vinhomes. Chủ nhà cũng cá tính phết nhẩy.
Hạnh phúc lớn nhất của người làm nghề là sau tất cả thì mọi khách hàng đều là những người bạn chân thành, anh bạn này đang công tác ở sứ quán New Zealand.

ivannnn

Xe tải
Em khoe cái đèn mây tự chế với các cụ cùng nghề ;)

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ nào thích bán hàng ở thớt thì hạn chế vừa phải thôi, kiot riêng có thể mở bên chợ đc mà.

Giữ cho cái chung tí ko thớt này ko mấy chốc lại thành một đống lộn xộn chả ai muốn ngó vào.

vivukhapnoi

Xe hơi
Oh cái này bay giờ mẹ nào bố nào cũng cần hết! e tính sắp tới cũng làm căn chung cư chứ 2 vk ck ở cùng ông bà nhieu cái bât tiện thật

ivannnn

Xe tải
Cụ nào thích bán hàng ở thớt thì hạn chế vừa phải thôi, kiot riêng có thể mở bên chợ đc mà.

Giữ cho cái chung tí ko thớt này ko mấy chốc lại thành một đống lộn xộn chả ai muốn ngó vào.
Thực ra ranh giới giữa bán hàng và show hàng chia sẻ kinh nghiệm rất mờ nhạt, tuy nhiên tránh làm sao được những bót quảng cáo sống sượng cụ nhỉ, em không biết các cụ cùng ngạch như thế nào chứ em chưa từng lấy được một hợp đồng nào từ những cụ hỏi han trên này, tốt nhất để thớt này duy trì sự tập trung và thống nhất có lẽ chúng ta đừng giấu bài với nhau nữa mà thoáng hơn trong việc chia sẻ những kinh nghiệm thiết kế và thi công nội thất, những kinh nghiệm về ứng dụng công nghệ và áp dụng vật liệu cũng như triết lý thiết kế chẳng hạn... Như vậy vô hình chung chẳng cần phải nhắc nhở nhau về lề thói nhiều.

LehmanBrothers

Xe điện
Thực ra ranh giới giữa bán hàng và show hàng chia sẻ kinh nghiệm rất mờ nhạt, tuy nhiên tránh làm sao được những bót quảng cáo sống sượng cụ nhỉ, em không biết các cụ cùng ngạch như thế nào chứ em chưa từng lấy được một hợp đồng nào từ những cụ hỏi han trên này, tốt nhất để thớt này duy trì sự tập trung và thống nhất có lẽ chúng ta đừng giấu bài với nhau nữa mà thoáng hơn trong việc chia sẻ những kinh nghiệm thiết kế và thi công nội thất, những kinh nghiệm về ứng dụng công nghệ và áp dụng vật liệu cũng như triết lý thiết kế chẳng hạn... Như vậy vô hình chung chẳng cần phải nhắc nhở nhau về lề thói nhiều.

Em ko nghĩ mờ nhạt đâu cụ, tư vấn là kiến thức, sản phẩm... ko nhất thiết do mình làm ra. Bán hàng là bán cái của mình, mấy ai bán kiến thức ở trên này.

Mọi người giờ đều đủ tinh tế để nhận ra, ko phải ai cũng sẽ lên tiếng trực diện kiểu như em dù em là admins gì cả. Ý thức công cộng nên phải lên tiếng.

Cụ mới còm ở mấy thớt này nên nghĩ vậy là hợp lý. Nhưng có dạo nhiều cụ lên tiếng luôn vì vài mợ còm như kiểu bên webtretho đấy. Còn im lặng thì ai biết gì, im lặng thì lấy gì để chia sẻ. Thanks cụ !

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ làm nghề mà có nhiều tình huống xử lý sự cố toàn k phán j, hoặc chỉ phát biểu 1 cách chung chung chả rõ ràng. Chia sẻ hoặc tư véo cũng ít, bẩu sao cái thớt nó vắng hoe :)

cuongbui

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là kích thước cửa sổ trong phòng tắm của các căn do anh Vượng bán có giống nhau không ạ Tại em đọc trong bản cad sale gửi không thấy có chiều cao của cửa sổ phòng tắm. Đang tính xoay chậu rửa mặt ra phía cửa sổ mà sợ vướng ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng