Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnabc

Xe máy
cụ tìm thớt chuyên đóng lại các kiểu đồ theo các design IKEA trên mạng đi , em xem lướt lướt thấy hình ảnh thực tế tạm được , qua xem thật nó mới ra vấn đề !
Cảm ơn cụ.
Em biết một chỗ hay đóng đồ Ikea nhưng có vẻ hơi chảnh (em cảm thấy thế) và cũng có vẻ đông khách nên muốn tìm chỗ khác. Em chỉ có đối tác đóng gỗ tự nhiên, giờ chuyển sang gỗ công nghiệp nên hơi lúng túng.

vnabc

Xe máy
Lamilate chỉ đóng dc đồ vuông thành sắc cạnh còn đồ uốn cong , nhất là những đừong cong nhỏ lamilate cứng khó uốn cong thủ công cụ ah. Cụ xem thiết kế có dùng nhiều đường cong ko , nếu nhiều thì phải chuyển sang melamin ,sơn bệt ....vv
Vuông thành sắc cạnh, tối giản cụ ợ. Thank cụ.

Kymui1979

Xe buýt
Cảm ơn cụ.
Em biết một chỗ hay đóng đồ Ikea nhưng có vẻ hơi chảnh (em cảm thấy thế) và cũng có vẻ đông khách nên muốn tìm chỗ khác. Em chỉ có đối tác đóng gỗ tự nhiên, giờ chuyển sang gỗ công nghiệp nên hơi lúng túng.
hi , rất chảnh thì đúng hơn (quan điểm riêng em!) , em chưa qua đó nhưng mà cảm giác rất rõ , cụ này nhà ở Hàng Bột cũ , giờ vp trên RC , thấy cũng lắm đơn hàng nên mách cụ thoai .

vnabc

Xe máy
hi , rất chảnh thì đúng hơn (quan điểm riêng em!) , em chưa qua đó nhưng mà cảm giác rất rõ , cụ này nhà ở Hàng Bột cũ , giờ vp trên RC , thấy cũng lắm đơn hàng nên mách cụ thoai .
Cụ cảm nhận giống em nhờ ;)

Website
www.facebook.com
Đây là mặt bằng căn chung cư nhà em:

Em định làm cái kệ TV như thế này. các cụ xem hộ e có ổn ko ợ.:6:

Phía bên phải là Tủ giáy + tủ kho để trăm thứ bà rằn.

Hình em copy trên mạng nên không tính đến màu mè, chỉ xét đến bố cục và công năng sử dụng thôi. Đa tạ các cụ.

winweb

Xe hơi
Em có căn hộ CC 160m2, đang cần tìm thiết kế và thi công.
Cụ nào có mong muốn cung cấp dịch vụ cho em thì gửi hộ em vào mail webbinh (acòng) gmail . com (viết liền)
1-profile công ty,
2-giới thiệu năng lực (thực sự), ảnh các công trình đã làm (để em biết style của cty cụ có phù hợp ko)
3-phương thức làm việc
4- báo giá sơ bộ

Yêu cầu của em là phải làm việc nghiêm chỉnh, thiết kế có hiểu biết về thẩm mỹ, vật liệu & có khả năng tư vấn cho khách hàng chứ ko chỉ có khả năng vẽ vời.
Khi thiết kế thì sẽ phải qua khoảng 8 bước, trong đó có 2-3 lần điều chỉnh cho phù hợp yêu cầu & thực tế.
Xin cảm ơn các cụ.

mrhitech

Xe tải
Em có căn hộ CC 160m2, đang cần tìm thiết kế và thi công.
Cụ nào có mong muốn cung cấp dịch vụ cho em thì gửi hộ em vào mail webbinh (acòng) gmail . com (viết liền)
1-profile công ty,
2-giới thiệu năng lực (thực sự), ảnh các công trình đã làm (để em biết style của cty cụ có phù hợp ko)
3-phương thức làm việc
4- báo giá sơ bộ

Yêu cầu của em là phải làm việc nghiêm chỉnh, thiết kế có hiểu biết về thẩm mỹ, vật liệu & có khả năng tư vấn cho khách hàng chứ ko chỉ có khả năng vẽ vời.
Khi thiết kế thì sẽ phải qua khoảng 8 bước, trong đó có 2-3 lần điều chỉnh cho phù hợp yêu cầu & thực tế.
Xin cảm ơn các cụ.
Em oánh dấu hôm sau mua được CC sẽ học theo cụ,

bellring

Xe buýt

Em định làm cái kệ TV như thế này. các cụ xem hộ e có ổn ko ợ.:6:

Phía bên phải là Tủ giáy + tủ kho để trăm thứ bà rằn.

Hình em copy trên mạng nên không tính đến màu mè, chỉ xét đến bố cục và công năng sử dụng thôi. Đa tạ các cụ.

Nếu xét về công năng:
1. tivi cụ để thế có cao quá không (khi xem phải ngước nhìn, lâu sẽ mỏi cổ).
2. Cái loa center kia để cao quá cụ ạ.
Theo em, cụ hạ thấp cái tủ đồ xuống để ti vi ngang tầm mắt thôi. Treo tivi lên tường. Để cái loa center kia luôn cùng mấy cái amly (em thấy vẫn rộng mà). Vậy là không cần 2 cái kệ gỗ kia nữa, trông rất bí, lại tiết kiệm được xèng :)

Kymui1979

Xe buýt
bác Thích là Bụp tham khảo cái này này ,.

E cũng có căn hộ thiết kế như nhà cụ nhưng e đang định chuyển khu vực bếp ra phía cửa ra vào, khu vực khách ra phía ban công và sửa lại cửa ra ban công là cửa kính và rộng hết mặt tiền và xuống tới mặt sàn luôn. Xin các Bác cho e chút ý kiến như vậy có hợp lý không ạ? Cám ơn các Bác!

Website
www.facebook.com
E cũng có căn hộ thiết kế như nhà cụ nhưng e đang định chuyển khu vực bếp ra phía cửa ra vào, khu vực khách ra phía ban công và sửa lại cửa ra ban công là cửa kính và rộng hết mặt tiền và xuống tới mặt sàn luôn. Xin các Bác cho e chút ý kiến như vậy có hợp lý không ạ? Cám ơn các Bác!
Em nghĩ là khu vực bếp liên quan đến hệ thống cấp thoát nước. Nếu bên ngoài ban công cụ ko tổ chức giặt giũ, phơi phóng như nhà em thì làm hết bằng kính cũng hay đới.:D

Chỉnh sửa cuối:

trungkts

Xe tải

Cũng hợp lí cụ ạ ! Do chiều sâu nhà nông ánh sáng vào được gần cửa nên vị trí sofa và bếp có thể hoán chuyển cho nhau ! Nếu chuyển bếp cụ để ý cho em thoát sàn khu vực bếp do 2 hộp kĩ thuật đều tương đối xa vị trí cụ định để bếp mới , ngoài ra cụ phải để ý phần thẩm mĩ bên ngoài ban công xem có bị ảnh hưởng gì không ?

trungkts

Xe tải
Nhà cụ nên tích hợp đồ thành chuỗi hoặc dãy để gọn gàng hơn trong việc sử dụng , trang trí

Website
www.facebook.com
Nếu xét về công năng:
Theo em, cụ hạ thấp cái tủ đồ xuống để ti vi ngang tầm mắt thôi. Treo tivi lên tường. Để cái loa center kia luôn cùng mấy cái amly (em thấy vẫn rộng mà). Vậy là không cần 2 cái kệ gỗ kia nữa, trông rất bí, lại tiết kiệm được xèng :)
1. Từ mặt sàn đến tâm TV là 1.200 mm cụ ợ, không cao.
2. Em sẽ thử phương án hạ loa Center xuống, cho nằm chung với đám Amply. Có điều Center không còn là Center nữa vì bị lệch.:D. Bên trên TV và xung quanh em vẫn muốn lắp thêm 1 số đợt gỗ để trưng bày các thứ hầm bà lằng.:D

Đại loại như này:

Chỉnh sửa cuối:

noithatkientruc

Xe điện
Nếu xét về công năng:
Cụ tư véo như KST đấy , vote cụ :)

noithatkientruc

Xe điện
1. Từ mặt sàn đến tâm TV là 1.200 mm cụ ợ, không cao.
2. Em sẽ thử phương án hạ loa Center xuống, cho nằm chung với đám Amply. Có điều Center không còn là Center nữa vì bị lệch.:D. Bên trên TV và xung quanh em vẫn muốn lắp thêm 1 số đợt gỗ để trưng bày các thứ hầm bà lằng.:D

Đại loại như này:

Cụ gửi ảnh hiện trạng và yêu cầu chung vào mail : hung@kientrucnoithat.net em tặng cụ cái thiết kế kệ tivi nhé :))

Trạng thái
Thớt đang đóng