Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnabc

Xe máy
1. Từ mặt sàn đến tâm TV là 1.200 mm cụ ợ, không cao.
2. Em sẽ thử phương án hạ loa Center xuống, cho nằm chung với đám Amply. Có điều Center không còn là Center nữa vì bị lệch.:D. Bên trên TV và xung quanh em vẫn muốn lắp thêm 1 số đợt gỗ để trưng bày các thứ hầm bà lằng.:D

Đại loại như này:

Công năng thì chỉ mình cụ biết thôi. Cụ muốn tư véo tốt thì nên liệt kê ra xem cụ cần để/bày những thứ gì, kích thước các đồ vật cụ định để thì các KTS mới tư véo cho cụ biết kích thước tối thiểu/chuẩn/tối ưu đối với nhà cụ.

Về thẩm mỹ thì xin lỗi cụ là em thấy nó xấu, đặt vào không gian nhỏ chắc không hợp đâu. Ngoài ra, loa để lên kệ như cụ thế chắc chỉ để bày chứ không nghe?

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Nhà cháu vẫn chưa quyết đc cái kệ tivi

DuongTOTO

Xe buýt
topic toàn các cụ thiết kế kỳ cựu. em bên tbvs toto. các cụ cho em giao lưu, hợp tác với ạ

ford focus 2010

Xe điện
Đây là mặt bằng căn chung cư nhà em:

Em định làm cái kệ TV như thế này. các cụ xem hộ e có ổn ko ợ.:6:

Phía bên phải là Tủ giáy + tủ kho để trăm thứ bà rằn.

Hình em copy trên mạng nên không tính đến màu mè, chỉ xét đến bố cục và công năng sử dụng thôi. Đa tạ các cụ.

Nhìn buồn cười lắm cụ ạ.

ford focus 2010

Xe điện
Cảm ơn cụ. Nhà em chật, lại lắm đồ nên rất khó tìm ra phương án hợp lý
Sao cụ ko thuê tư vấn xịn, loay hoay làm gì cho mệt mà lại ko hiệu quả? Mỗi người một nghề cụ ạ, nếu rảnh cụ a lô em ca fe em tư vấn free cho cụ.

ford focus 2010

Xe điện
Em có căn hộ CC 160m2, đang cần tìm thiết kế và thi công.
Cụ nào có mong muốn cung cấp dịch vụ cho em thì gửi hộ em vào mail webbinh (acòng) gmail . com (viết liền)
1-profile công ty,
2-giới thiệu năng lực (thực sự), ảnh các công trình đã làm (để em biết style của cty cụ có phù hợp ko)
3-phương thức làm việc
4- báo giá sơ bộ

Yêu cầu của em là phải làm việc nghiêm chỉnh, thiết kế có hiểu biết về thẩm mỹ, vật liệu & có khả năng tư vấn cho khách hàng chứ ko chỉ có khả năng vẽ vời.
Khi thiết kế thì sẽ phải qua khoảng 8 bước, trong đó có 2-3 lần điều chỉnh cho phù hợp yêu cầu & thực tế.
Xin cảm ơn các cụ.

Theo em cụ cứ gặp bên tư vấn thiết kế nói chuyện mới thực sự nắm được họ thực lực đến đâu chứ ko chỉ qua thông tin trên mail. Sau đó đi xem thực tế công trình họ đã thi công. Nhìn qua ảnh với thực tế bên ngoài khác nhau lắm. Có những công trình thực tế thi công xong đẹp hơn 3d và cũng có những công trình 3d với thực tế khác xa nhau.

Anh Tuấn Lê

Xe hơi
hị hị, các cụ cũng tranh cãi hăng nhỉ.
KTS cũng như nghề khác thôi, không phải cậu nào cũng giỏi, và không phải loại công trình nào cũng giỏi
Em gặp chủ nhà mà em là KTS đến đầu tiên hoặc thứ 2 thì ok, còn nếu chủ nhà gặp đến 2 kts trước em rồi thì em cũng xin phép next luôn
Lý do thì cho em xin giữ lại cho nó đỡ tranh cãi
Cụ cũng đã biết "không phải cậu nào cũng giỏi" vậy mà nếu cụ biết gặp 2 KTS trước cụ là cụ next thì là cụ nghĩ cụ kém hai KTS kia hay cụ sang chảnh không làm cái đã có hai người từng ngó vào rồi? Vậng, cụ cũng đã nói: Lý do cụ xin giữ lại.Em hỏi hơi thừa. Chính cái sự next của cụ là một đặc tính nổi trội làm dân KTS khác dân các ngành nghề khác cụ nhỉ? Và cụ lại khác những KTS còn lại nữa.

dongnat

Xe điện
Chủ nhà gặp nhiều kts:
1. Củ chuối
2. Chả biết gì, đứng núi này trông núi nọ
3. Lấy đc thật nhiều Phuơng án càng tốt
4. Không biết mình muốn gì
....
Next cho đẹp chuyện, khách hàng không thiếu
Kts cũng ko thiếu, ai chịu đc khách hàng kiểu đó thì làm
Còn em thì Next
Cụ biết đc bao nhiêu kts mà cụ bảo em khác họ, next cụ luôn cho gọn

Anh Tuấn Lê

Xe hơi
Hô hô!
Người trong nghề hỏi nhau câu: Mày biết được bao nhiêu KTS còn .éo trả lời nổi đi hỏi người ngoài nghề. Ùh thôi, cụ giống tất cả các KTS khác. Được chưa? Phấn khởi nhé!
Để lấy được nhiều phương án thì lên mạng search ra đầy, toàn đai đẳng nhé, gì phải mất công gặp mấy anh sang chảnh nửa vời, tinh tướng.
Củ chuối thì chả biết thế nào nhưng cứ gặp KTS này thì chê KTS nọ. Em .éo thấy nghề nào khác nó phổ biến cái kiểu chê bai đồng nghiệp như nghề KTS.
Khách hàng làm nhà lần đầu ném đá dò mìn cho cái nhà của mình mà cứ gặp mấy vụ KTS này chê PA KTS thì đến …. KTS cũng chả biết thằng cùng nghề muốn gì nữa là khách.

dongnat

Xe điện
Hô hô!
Người trong nghề hỏi nhau câu: Mày biết được bao nhiêu KTS còn .éo trả lời nổi đi hỏi người ngoài nghề. Ùh thôi, cụ giống tất cả các KTS khác. Được chưa? Phấn khởi nhé!
Để lấy được nhiều phương án thì lên mạng search ra đầy, toàn đai đẳng nhé, gì phải mất công gặp mấy anh sang chảnh nửa vời, tinh tướng.
Củ chuối thì chả biết thế nào nhưng cứ gặp KTS này thì chê KTS nọ. Em .éo thấy nghề nào khác nó phổ biến cái kiểu chê bai đồng nghiệp như nghề KTS.
Khách hàng làm nhà lần đầu ném đá dò mìn cho cái nhà của mình mà cứ gặp mấy vụ KTS này chê PA KTS thì đến …. KTS cũng chả biết thằng cùng nghề muốn gì nữa là khách.
Tư duy của cụ lộn xộn, Next..!

Chỉnh sửa cuối:

ford focus 2010

Xe điện

Anh Tuấn Lê

Xe hơi
Thiết kế kiểu này nghe nhạc mỏi … chân lắm cụ ạ!

ngokhanh

Xe đạp
e chuẩn bị phá sản rồi bác ạ

vnabc

Xe máy
Em nói các cụ KTS đừng tự ái, các cụ thiết kế mà cứ đặt loa lên trên kệ thế kia thì hỏng bét. Còn nếu cụ chủ nhà chỉ bày cho nó có bộ đồ thì em ko bàn.
P/s: Mẫu của cụ Bụp...hị... hị... em cũng thấy giống cụ Cớt, không được thuận mắt ợ ;)

ford focus 2010

Xe điện
Em nói các cụ KTS đừng tự ái, các cụ thiết kế mà cứ đặt loa lên trên kệ thế kia thì hỏng bét. Còn nếu cụ chủ nhà chỉ bày cho nó có bộ đồ thì em ko bàn.
P/s: Mẫu của cụ Bụp...hị... hị... em cũng thấy giống cụ Cớt, không được thuận mắt ợ ;)
Loa nghe mà để trên tủ là "vứt đi" nếu xét về âm đạo âm học. Em cũng biết thế, nhưng chủ nhà họ chỉ cần nhu cầu nghe nhạc thế thôi, và muốn có nhiều ngăn chứa đồ đạc, giày dép, nhu cầu ấy thiết yêu hơn với họ. Làm tư vấn luôn phải cho lên bàn cân, để ưu tiên cái này hơn cái kia khi điều kiện về diện tích, chi phí đầu tư là hữu hạn.
Cụ abc có nhiều kinh về âm đạo cho anh em kts mở mang nhé :) em hóng hớt ko thừa. Được người giỏi hơn mình, biết sâu hơn mình chia sẻ kiến thức của họ, có gì mà tự ái. Nói linh tinh, chém vớ vẩn mới ngại.

Chỉnh sửa cuối:

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nói về cái món âm. ọc thì có lẽ loa trên tủ chưa đủ, phải thêm nhều yếu tố nữa. Nên e thấy đối với những nhà chỉ cần có nhu cầu "to, rõ, có suround..." thì k vấn đề j cụ ợ (trong đó có nhà e :)). Còn đi sâu đi sát thì có lẽ cụ phải lập hẳn 1 thớt chiên về âm thanh nữa.

buicongchuc

Xe ba gác
Trạng thái
Thớt đang đóng